เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 30 เมษายน 2024, 09:12:27
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ร้านคอม 5 ร้านใหญ่ในเชียงราย พ่อแม่พี่น้องนิยมซื้อร้านไหนกันคับ อยากรู้จัง
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 พิมพ์
ผู้เขียน ร้านคอม 5 ร้านใหญ่ในเชียงราย พ่อแม่พี่น้องนิยมซื้อร้านไหนกันคับ อยากรู้จัง  (อ่าน 41453 ครั้ง)
dry-ice
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 09 มกราคม 2011, 23:23:28 »

dn ค่ะ
ใกล้บ้านกว่า
และรับผิดชอบสินค้าดี แม้เป็นมือสอง
จริงใจ ดีไม่ดีก็บอกตรงๆ
sakurajr
ชั้นประถม
*

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2011, 15:47:04 »

ซื้อทุกร้าน ครับ เพราะ เขาไม่ได้ให้ฟรี ครับ ^ ^

รับซ่อมคอม -ซื้อขาย -อัพเกรด -ประกอบใหม่ -ติดกล้องวงจรปิด
ผมไม่มีหน้าร้านครับ หารายได้เสริม  สนใจ อินบล๊อกเข้ามาครับ สอบถามได้ครับ
IT@Siamrath
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2011, 16:26:36 »

ผมแนะนำ JIB ครับเพราะมีสาขาอยู่เกือบทุกภาคบริการถือว่าดีครับ
isn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2011, 23:38:15 »

DN ค่ะ สดๆร้อนๆ เย็นนี้เอง ถูกกว่า KVC   2,000 บาทถ้วน  เราก็เกือบไปแล้วเชียว  ดีนะน้องชวนไปดู ดีใจจังเร๊ยยยยยยยย
LaChaTA
ชั้นประถม
*

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2011, 01:07:06 »

JIB เจ้าค่ะ ร้านก็ราคาตามหน้าเว็บ ไม่บวกเพิ่ม ไม่มีค่าขนส่ง ประกันก็สุดเลยอะค่ะ มีปัญหา ส่งที่ JIB สาขาไหนก็ได้ได้ทั่วประเทศ คนขายก็น่ารักดี เคยไปซื้อ notebook เครื่องนึงได้เดือนกว่าๆ กลับไปอีกครั้งไปซื้อ air card ยังจำเราได้อยู่เลย โห.. อึ้งเลยค่ะ บริการดีจริง ซื้อของร้านนี้ไม่เคยผิดหวัง เป็นลูกค้ามานานตั้งแต่อยู่กรุงเทพแล้วค่ะ รับรอง ไม่ผิดหวัง
ยังก็ฝากhwhด้วยน่ะครับอยู่ตรงขวามือของพ่อขุนครับสาขาพอๆๆกะjibเลยน่ะครับฝากด้วยน่ะครับ เคยมีลูกค้าถามทำงานไกล้พ่อขุน แล้วพ่อขุนถือดาบข้างไหน ตอบผิด อายมากเหอๆๆ

http://www.hwhinter.com/price.php
tcomshop
ชั้นประถม
*

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2011, 13:32:56 »

ทีคอมก่า อิอิ น้อยสุดดด แวะมาแหย่เล่น
เข้าได้หมดคับถ้ามีตังค์ แต่ก่ฉลาดซื้อเอาคับ  ดันๆๆ

ร้านทีคอม
รับติดตั้งระบบ NETWORK / CCTV
0865874240
yoooh
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2011, 17:39:44 »

ซื้อของถูก DN, KVC
ของแพงหน่อยแต่คุณภาพดี (High-End) J.I.B.

ปล. HWH ถูกจริงแต่บริการไม่ได้เรื่อง ของมีน้อย จะเอาอะไรต้องออเดอร์ พนักงานขายบริการแย่มากๆครับ
HickGuitar
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2011, 22:17:50 »

DN เน้อ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
TobyTheBook
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2011, 22:29:56 »

ไม่รู้จักซักร้านค่ะ ปกติซื้อที่เชียงรายเทคโน เพราะอยู่ในมฟล ^ ^
เป็ดเซ็ง
มัธยม
**

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2011, 22:43:28 »

DN & JIB  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

GEN-Z
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2011, 22:51:31 »

ยังมี  อีกร้าน

ที่ หน้าสามัคคี จ๊ะ

Advice express

ทั้ง 3 ร้านก็ไปหมดคับ

อีกทีแพง อีกที่ถูก

เจ้าเดียวกันกับ KVC
Ranger
ชั้นประถม
*

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2011, 23:00:28 »

ผมว่า Advice   ถูกมากๆ    ซื้อที่นี่ตลอดทุกอย่าง   
Ranger
ชั้นประถม
*

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2011, 23:11:46 »

ทั้ง   Dn  และ  KVC   ก็สั่งซื้อของของ     Advice
ราคาห่างกันลิปลับ   บางชิ้นห่างกันเป็นร้อย
วันนั้นไปซื้อของประกอบคอมให้น้องผมเอง.......ไปเช็คของทั้ง   DN   และ  KVC  ราคาห่างกันมากกับ  Advice   สเป็คเดียวกันแต่เงินเหลือ 

แต่เมื่อก่อนไม่มี  Advice   ก็ไป DN ตลอด   แต่พอ Advice  มาเปิดก็โอมากๆๆๆๆ

LaChaTA
ชั้นประถม
*

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2011, 08:49:44 »

ซื้อของถูก DN, KVC
ของแพงหน่อยแต่คุณภาพดี (High-End) J.I.B.

ปล. HWH ถูกจริงแต่บริการไม่ได้เรื่อง ของมีน้อย จะเอาอะไรต้องออเดอร์ พนักงานขายบริการแย่มากๆครับ

พนักงานบริการไม่ได้เรื่องยังไงหรอครับ อยากรู้อ่ะครับ
GEN-Z
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2011, 08:55:42 »

ทั้ง   Dn  และ  KVC   ก็สั่งซื้อของของ     Advice
ราคาห่างกันลิปลับ   บางชิ้นห่างกันเป็นร้อย
วันนั้นไปซื้อของประกอบคอมให้น้องผมเอง.......ไปเช็คของทั้ง   DN   และ  KVC  ราคาห่างกันมากกับ  Advice   สเป็คเดียวกันแต่เงินเหลือ 

แต่เมื่อก่อนไม่มี  Advice   ก็ไป DN ตลอด   แต่พอ Advice  มาเปิดก็โอมากๆๆๆๆ

เจ้าเดียวกันครับ  ร้านค้าจะได้ราคาดีลเลอร์เหมือนกัน
แต่หากเป็นคนซื้อทั่วไปก็ลองถามหลายๆร้านดูครับ
Ranger
ชั้นประถม
*

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2011, 09:33:33 »

สิ้นเดือนนี้ว่าจะไปถอย EXT. 3.5'' SATA 2.TB Acer ราคาถูกดีที่ Advice

สิ้นเดือนเหมือนสิ้นใจ อิอิ ฮืม ฮืม
bostondunk
ชั้นประถม
*

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2011, 21:06:24 »

เหมือนก่อนไปแค่ kvc หลังจากที่ซ่อม notebook เราแบบตอบปัญหาอะไรไม่ได้สักอย่าง

ก็เลยพอกันที !!!

ก็มีพี่คนนึงแนะนำเราไปร้าน jip

ตั้งแต่นั้น ก้อชวนทุกคนไป ร้าน jip  ลองไปกันดูนะ  บริการแบบ ดีมากก

ให้คำปรึกษาได้ สั่งของตรงตามกำหนด

ซื้อคอมร้าน  Jip มา สองตัวแล้ว
แล้วก้อ แอรกราด สองตัว  ไม่เคยมีปัญหาเลยนะ

แนะนำคะ

Majito
ชั้นประถม
*

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2011, 19:34:55 »

อยากได้ถูกผมไปร้านDN แต่ทำใจเรื่องเคลมช้า แต่ถ้าไปช่วงเย็นๆ 15.00-16.30 อาจจะเจอ
ช่วงของเข้าบางคนอาจจะเซ๊งได้แต่ผมเรื่อยๆ   ยิ้มกว้างๆ

แต่อยากได้บริการดี+ราคาแป๊ะๆตามเว็บเลยก็ร้านjib กันเองดี อยากได้อะไรโทรไปเช็ค  ยิ้มกว้างๆ

ร้านkvc เมื่อก่อนโน้น(หลายปีละ)ก็ดีอยู่พอดังแล้วบริการเปลี่ยนไปเยอะ
พนง.บางคนเวลาถามเรื่องสินค้าก็พูดซะเหมือนเราโง่เลย   ฮืม ฮืม

WalkManUser
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

ยิ่งโต ยิ่งเหนื่อย อยากกลับไปเป็นเด็ก

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2011, 18:31:32 »

ช่วงนี้ใคร สนใจสิ้นค้าร้านดีเอ็น ติดต่อผมได้ครับ 0857077107 หรือถ้าโทรเข้าร้าน ก็ขอสายเอกน่ะครับ ผมรับประกันว่า ผมบริการได้ถึงใจแน่ๆ ยิงฟันยิ้ม หรือมีปัญหาค้างคา ของเครมยังไม่ได้หรือเรื่องบริการอื่น PM บอกผม หรือ โทรแจ้งผมสายตรงเลยได้ครับ ผมยินดีจะรับขอเสนอต่างๆ เพื่อปรับปรุงการบริการ ให้ดียิ่งขึ้นกว่าเดิม

ปล. หากใครต้องการคอมเพลน พนักงานท่านใหน PM มาบอกชื่อ หรือ ลักษณะ พร้อมข้อติเตียน ได้น่ะครับ ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2011, 18:34:34 โดย WalkManUser » IP : บันทึกการเข้า
skillfull
ชั้นประถม
*

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2011, 02:13:45 »

ช่วงนี้ใคร สนใจสิ้นค้าร้านดีเอ็น ติดต่อผมได้ครับ 0857077107 หรือถ้าโทรเข้าร้าน ก็ขอสายเอกน่ะครับ ผมรับประกันว่า ผมบริการได้ถึงใจแน่ๆ ยิงฟันยิ้ม หรือมีปัญหาค้างคา ของเครมยังไม่ได้หรือเรื่องบริการอื่น PM บอกผม หรือ โทรแจ้งผมสายตรงเลยได้ครับ ผมยินดีจะรับขอเสนอต่างๆ เพื่อปรับปรุงการบริการ ให้ดียิ่งขึ้นกว่าเดิม

ปล. หากใครต้องการคอมเพลน พนักงานท่านใหน PM มาบอกชื่อ หรือ ลักษณะ พร้อมข้อติเตียน ได้น่ะครับ ยิงฟันยิ้ม

ส่งเครมจอ lcd ไปวันที่ 29 เดือนที่แล้ว วันนี้แวะไปซื้อของเลยแวะไปดูหน่อย

จอผมยังอยู่ที่เดิมอยู่เลยครับ ยังไงก็รบกวนดูให้หน่อยละกันนะครับ ตอนนี้ต่อคอมออกทีวี ภาพห่วยมากๆ

จอ hp 2309m
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 พิมพ์