เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 17:33:12
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ในเวียงนี่ น้า ๆ ชอบล้างรถยนต์ ที่ร้านไหนกันบ้างครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ในเวียงนี่ น้า ๆ ชอบล้างรถยนต์ ที่ร้านไหนกันบ้างครับ  (อ่าน 1953 ครั้ง)
konrukmear
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2010, 16:14:54 »

อยากทราบร้านที่น้า ๆ วางใจมอบให้เค้าดูแลความสะอาดลูก ๆ ของเราน่ะครับ
เมื่อก่อน ถ้ามีเวลา ผมเอาไปที่ร้านตรง 4 แยกปั๊มเก่าที่ประตูสลีน่ะครับ กระบะ 4 ประตู 200 บาท ล้างก็ดีครับ ข้างในก็สะอาด แต่อยากรู้ว่า เค้า เวลาเราเอาไปล้างนี่ นำยาล้าง จะผสมน้ำยาเคลือบสีรถด้วยหรือเปล่าครับ หรือว่าเราต้องบอกร้านอีกทีว่า เคลือบสีรถด้วย หรือว่าน้า ๆ ซื้อน้ำยาเคลือบสีรถมาทำเอง

ถ้าไม่มีเวลา เครื่องล้าง ที่ โตโยต้า ที่สนามบินครับ ล้าง+ดูด 70 บาท แล้วเอามาเคลือบสีเองครับ
GEN-Z
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2010, 16:17:26 »

ปางไม้ แยกศรีทรายมูลครับ น่าจะดีสุดแล้ว
Raining
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2010, 16:24:07 »

เรียกพี่ได้ไหม ?  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ปางไม้ ก็โอค่ะ และถ้าคิวยาวๆมากๆ
ก็จะไปอีกร้านตรงศรีทรายมูล(จำชื่อร้านบ่าได้เจ้า)
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2010, 17:28:24 »

ปางไม้ แยกศรีทรายมูลครับ น่าจะดีสุดแล้ว

ตามนี้คับ โทไปจองล่วงหน้าก่อนก็ดีคับ

ส่วนตัว ไปร้าน Blue Poly ตรงเกาะทอง ซอยหลัง ร.ร.สันติอ่ะคับ

ล้างนานแต่ สะอาดคับ ราคาไม่แพงด้วย เก๋ง ไซส์ s นะคับ

ส่วนการล้างรถนั้น เปนการล้างรถบะดายอ่ะคับ

เราสั่งร้านล้างรถ ก็ล้างแชมพู แล้วก็ เช็ดให้เแห้งอ่ะคับ  ดูดฝุ่น ลงน้ำยา ที่ยาง จบ

เหมือนเปนการสระผม ถ้าเราสั่งเปิ้นเคลือบสี ก็ เหมือนเราสระผม+ ครีมนวดอ่ะคับ

ทั้งนี้ทั้นนั้น ก็ หอมสะอาดเหมือนกัน  ยิงฟันยิ้ม

ส่วนตัว ถ้ามีเวลาก็ ล้างรถ + เคลือบสีเองอยู่บ้านอ่ะคับ ใช้เวลาครึ่งวันพอดี 

ยิงฟันยิ้ม

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
konrukmear
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2010, 19:56:10 »

เรียกพี่ได้ไหม ?  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ปางไม้ ก็โอค่ะ และถ้าคิวยาวๆมากๆ
ก็จะไปอีกร้านตรงศรีทรายมูล(จำชื่อร้านบ่าได้เจ้า)

น้า  เป็นศัพท์เฉพาะ ที่บอร์รถและกล้องเค้าใช้เรียกกันน่ะครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2010, 23:26:59 »

ตามนี้คับ โทไปจองล่วงหน้าก่อนก็ดีคับ

ส่วนตัว ไปร้าน Blue Poly ตรงเกาะทอง ซอยหลัง ร.ร.สันติอ่ะคับ

ล้างนานแต่ สะอาดคับ ราคาไม่แพงด้วย เก๋ง ไซส์ s นะคับ

ส่วนการล้างรถนั้น เปนการล้างรถบะดายอ่ะคับ

เราสั่งร้านล้างรถ ก็ล้างแชมพู แล้วก็ เช็ดให้เแห้งอ่ะคับ  ดูดฝุ่น ลงน้ำยา ที่ยาง จบ

เหมือนเปนการสระผม ถ้าเราสั่งเปิ้นเคลือบสี ก็ เหมือนเราสระผม+ ครีมนวดอ่ะคับ

ทั้งนี้ทั้นนั้น ก็ หอมสะอาดเหมือนกัน  ยิงฟันยิ้ม

ส่วนตัว ถ้ามีเวลาก็ ล้างรถ + เคลือบสีเองอยู่บ้านอ่ะคับ ใช้เวลาครึ่งวันพอดี 

ยิงฟันยิ้ม

แหม โดนเรียกน้าเข้าหน่อย ทำเป็นเคืองเชียวละ 555
ดูลุงเป็นตัวอย่าง เรียกตัวเองเป็นลุงซะเลย รู้แล้วรู้แร่ด.... อิอิ
สงสัยวันหลังลุงต้องนัดเจอกันหน่อยนะน้า ....
ชอบอะไรแนวเดียวกันเลย .... ยกเว้น ไม้ป่าเดียวกัน อันนี้ลุงไม่เอา...5555

โบราณว่า ไม้ใหญ่ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า
คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา
shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2010, 23:28:07 »

ยิงฟันยิ้ม

แหม โดนเรียกน้าเข้าหน่อย ทำเป็นเคืองเชียวละ 555
ดูลุงเป็นตัวอย่าง เรียกตัวเองเป็นลุงซะเลย รู้แล้วรู้แร่ด.... อิอิ
สงสัยวันหลังลุงต้องนัดเจอกันหน่อยนะน้า ....
ชอบอะไรแนวเดียวกันเลย .... ยกเว้น ไม้ป่าเดียวกัน อันนี้ลุงไม่เอา...5555

อ้าว เพิ่งเห็นว่าแซวผิดคน ....5555 ไม่เป็นไร เลยตามเลย

โบราณว่า ไม้ใหญ่ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า
คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา
ต้นข้าว
ชั้นประถม
*

ตราบใดไม่สิ้นลมหายใจ เมื่อนั้นก็ขยันกันไปนะครับ..

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2010, 23:39:49 »

ข้างวัดศรีบุญเรืองก็ดีนะครับ ไม่แพงด้วย รถแน่นตลอด

คนบ้านเดียวกัน แค่มองตากันก็เข้าใจอยู่
ต.รอบเวียง เมืองเชียงราย 57000 โทร.086-61937xx
Zuzee
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2010, 11:12:19 »

ร้านยินดีบริการ ก่อนถึงตัวมหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง ต้องเข้าแยกไฟแดง หน้าโรงเรียน แล้วเข้าถนนที่เข้ามหาวิทยาลัยนะ ไม่แพง ร้านเราเอง อยู่ไกลหน่อย แต่ได้นั่งดูน้องๆ มฟล.นะจ๊ะ........ขอบอก;D ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม โทรจองก็ได้ 086-5872349

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2010, 12:36:40 »

ร้านยินดีบริการ ก่อนถึงตัวมหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง ต้องเข้าแยกไฟแดง หน้าโรงเรียน แล้วเข้าถนนที่เข้ามหาวิทยาลัยนะ ไม่แพง ร้านเราเอง อยู่ไกลหน่อย แต่ได้นั่งดูน้องๆ มฟล.นะจ๊ะ........ขอบอก;D ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม โทรจองก็ได้ 086-5872349

ถ่ายรุปมาฝากก็ได้ค้าบบ  อยากเหนๆ

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
konrukmear
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2010, 14:07:42 »

แจ่ม  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2010, 16:24:09 »

ป้างไม้อีกคนครับ  ยิงฟันยิ้ม
มงคล
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

เหนื่อยการ แต่ใจอย่าท้อ

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2010, 16:25:37 »

ปางไม้กับ เก่งมอเตอร์สปา  (เก่งมอเตอร์ อยู่ตรงทางเข้า รร.สามัคคี ประตู 2

นายมงคล หมื่นเกี๋ยง
ร้านถ่ายเอกสารมงคล หน้าวิทยาลัยเทคนิคเชียงราย
โทร.087-6614381, 053-752795
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2010, 15:42:11 »

ร้านของรุ่นพี่ผมอ่ะครับ ไม่เคยจำชื่อร้านครับ....

ต้องขออภัยด้วยนะครับ.....

ร้านอยู่ฝั่งตรงข้าม Big C เข้าไปถามหาผู้จัดการร้านได้เลยครับ

ชื่อ พี่สิทธิ์ อวบๆ ดำๆ ใส่แว่นครับ ราคาไม่แพงมากครับ

แต่ขอบอกว่าล้างดี ได้ใจผมมากๆๆๆๆ  ครับ.....

โดยเฉพาะรถ มอเตอร์ไซค์ ครับ....ล้างออกมาเสร็จ เช็ดอีก 2 ชั่วโมง

(ksr,vespa,ducati,zx 10r ล้างที่นี่หมดครับแล้วเค้าเครือบสีให้ด้วยนะน้ำยาจาก USA ด้วย)

เอาจนเอี่ยมครับ ไม่ต่างอะไรกับ รถยนต์เลยครับ มีห้องแอร์ ให้นั่งรอด้วยครับ....

เบื่อก็ไปเดิน Big C ครับ...

จากสูงสุด สู่สามัญ

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2010, 23:21:02 »

ร้านของรุ่นพี่ผมอ่ะครับ ไม่เคยจำชื่อร้านครับ....

ต้องขออภัยด้วยนะครับ.....

ร้านอยู่ฝั่งตรงข้าม Big C เข้าไปถามหาผู้จัดการร้านได้เลยครับ

ชื่อ พี่สิทธิ์ อวบๆ ดำๆ ใส่แว่นครับ ราคาไม่แพงมากครับ

แต่ขอบอกว่าล้างดี ได้ใจผมมากๆๆๆๆ  ครับ.....

โดยเฉพาะรถ มอเตอร์ไซค์ ครับ....ล้างออกมาเสร็จ เช็ดอีก 2 ชั่วโมง

(ksr,vespa,ducati,zx 10r ล้างที่นี่หมดครับแล้วเค้าเครือบสีให้ด้วยนะน้ำยาจาก USA ด้วย)

เอาจนเอี่ยมครับ ไม่ต่างอะไรกับ รถยนต์เลยครับ มีห้องแอร์ ให้นั่งรอด้วยครับ....

เบื่อก็ไปเดิน Big C ครับ...

Wash and Spa ของพี่โจ +หุ้นส่วนอิกหลายๆคนคับ

ส่วนน้ำยา ใช้ของ Chemical Guys  น้ำยาดี ถึงดีมากคับ

ราคาก็พอๆกะที่อื่น

แต่ขอนิดนึง ช่วย เก็บรายละเอียดให้มากกว่านี้ด้วยคับ

กลับมาเช็ดเองตลอด  ยิงฟันยิ้ม

morivaki(รักในหลวง)
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2010, 23:36:53 »

ระวังหน่อยนะครับล้างที่เครื่องล้างอัตโนมัติรถเพื่อนผมเป็นรอยทั้งคันเลย
ส่วนร้านปางไม้รู้สึกเดี๋ยวนี้เค้าจะไม่รับลูกค้าขาจรแล้วนะครับ
เห็นคนรู้จักเค้าบอกว่าต้องซื้อน้ำยาและฝากไว้ที่เค้าเค้าจึงจะล้างให้
ส่วนตัวผมว่าร้านที่หนองบัวครับ
หากมาทางศรีทรายมูลมาจากเส้นซุปเปอร์พอถึงแยกวัดถ้าเลี้ยวขวาจะไปทางbig C
ให้เลี้ยวซ้ายร้านจะอยู่ขวามือครับตรงข้ามกับร้านตัดสติ๊กเกอร์ครับ
ร้านนี้ขอบอกว่าแว๊กล้อเค้าดีมากๆดำเงาติดทนนานน้ำยาขัดกระจกขวดละ150ซ้อ1ขวดขัดฟรีจนน้ำยาหมดครับ
ค่าล้าง120บาทupตามมาตราฐานสากล(เชียงราย)555+
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2010, 08:46:14 »

Wash and Spa ของพี่โจ +หุ้นส่วนอิกหลายๆคนคับ

ส่วนน้ำยา ใช้ของ Chemical Guys  น้ำยาดี ถึงดีมากคับ

ราคาก็พอๆกะที่อื่น

แต่ขอนิดนึง ช่วย เก็บรายละเอียดให้มากกว่านี้ด้วยคับ

กลับมาเช็ดเองตลอด  ยิงฟันยิ้ม

อ้อ...วอช สปา...ถูกต้องนะครับ อิอิ..ลืมชื่อได้ไงอ่ะ

เป็นของพี่โจ เชียงรายแลนด์ และ คุณเพื่อนแพทครับ...

อื่ม...ที่บอกว่าเก็บรายละเอียด เอาไว้ผมไปบอก พี่สิทธิ์ ให้นะครับ

ไม่งั้นหากว่า ได้มีโอกาสไปล้างอีกรอบ ก็บอกพี่เค้าไปเลยก็ได้นะครับ

ผมว่าพี่เค้าคงจะดูแลให้เป็นพิเศษเลยครับ...

จากสูงสุด สู่สามัญ
Krubandoi
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2010, 22:07:54 »

ุู^
เปิดวันอาทิตย์มั้ยครับ แล้วค่าล้างเท่าไหร่อ่ะ
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2010, 22:14:09 »

ที่เคยล้างก็ ปางไม้, ร้านที่สันคอกช้าง , ร้านเก่ง มอเตอร์สปา ครับ ราคา 150+

หน้า: [1] พิมพ์