เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 19:06:32
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  เรื่องล้านนา ภาษากำเมือง
| | |-+  หาที่เรียน เจิงดาบเมือง (เรียนฟันดาบล้านนา) ในเชียงราย
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หาที่เรียน เจิงดาบเมือง (เรียนฟันดาบล้านนา) ในเชียงราย  (อ่าน 2472 ครั้ง)
profassor_tnt
TNT Computer แหล่งรวมไอทีที่คุณต้องลอง
ชั้นประถม
*

T.N.T. Computer แหล่งรวมไอทีที่คุณต้องลอง

« เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2012, 22:58:55 »

มีที่เรียน เจิงดาบเมือง รึเปล่าครับ
ขอที่อยู่ เบอร์ติดต่อ ด้วยนะครับ
ตำบล อำเภออะไร ถ้าอยู่ในเชียงราย แนะนำด้วยครับ
หาที่เรียน เจิงดาบ ในเชียงรายยากมากครับ
พอดีผมอยากเรียนเองครับ ไม่อยากเรียน ฟันดาบ สำนักอื่น
อยากเรียนแต่ดาบเมืองครับผม ใครรู้ที่เรียนช่วยแนะนำ้ด้วยนะครับ
เผือมีคนอยากเรียนเพิ่มครับ

TNT Computer แหล่งรวมไอทีที่คุณต้องลอง
ซื้อ-ขาย อะไหล่คอมฯ มือ2 ราคาสุดคุ้ม
ซ่อม-จำหน่าย-วางระบบ CCTVonline,Server Gateway-Diskless,LAN
โทร : 084-3691278
http://www.facebook.com/tnshopcr
natta2533
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 27 พฤศจิกายน 2012, 21:17:35 »

ในเจียงฮายบ่ฮู้จักสักที่เน้อครับ หันจะฮู้ก็มีเเต่เจียงใหม่  ตอนนี้ฮู้สึกจะมีของครูตางเมืองเเป้เปิ้นเปิดฮับลูกศิษย์ครับ เพราะว่าอยากอนุรักษ์ด้วยคนชาติอื่นมาเรียนเเล้วเอาไปแหม่ว่าเป๋นของเขา สนใจก็ติดต่อเปิ้นทางเฟสบุคได้ครับ ชื่อเฟสเปิ้น ศิลปิน อ้ายบอม   ลายเจิงเปิ้นงามครับ เเล้วก็เป๋นเจิงฮบดีหลี กับเเหมคนที่พอรู้คือ ครูนิค ครับ ท่านนี้ใจดีขนาดครับลายงาม เจิงฮบวิเศษ เปิ้นอยู่เจียงใหม่
คำอ้ายบ้านดู่
ระดับ ป.ตรี

คำอ้ายบ้านดู่

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2012, 16:42:07 »

แม่บัวเรียวรัตน มณีภรณ์ บ้านศรีทรายมูล ซอยเมืองรัง ข้างปั๊มเอสโซ่
eaktime
บ่าวเจียงฮาย
ชั้นประถม
*

เสือขาวลงเขา

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2013, 14:21:36 »

มาเรียนด้วยกันมั้ยคับพอดีผมกับน้องชายหาคนที่จะเรียนอยู่พอดี ช่วงวันเสาร์อาทิตย์
จะมีดาบล้านนา มวยล้านนา เรียนที่วัดถ้ำป่าอาชาทองคับ

คนเมือง 100 %
คนเชียงราย1000%
หน้า: [1] พิมพ์