เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 04:27:29
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ที่ไหนมีรักษาคนอ้วนอยากลดน้ำหนักไหมค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ที่ไหนมีรักษาคนอ้วนอยากลดน้ำหนักไหมค่ะ  (อ่าน 5170 ครั้ง)
nubunggee
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2012, 18:11:24 »

ตอนนี้น้ำหนักเยอะมากค่ะ105กิโลแล้วทรมานมากเดินไม่ค่อยได้เจ็บข้อลดเองก็ไม่ประสบความสำเร็จเหนื่อยง่ายหายใจติดๆชัดๆไปปรึกษาศูนย์ลดน้ำหนักเข้าคอร์ดราคาก็แพงสู้ไม่ไหวค่ะมีใครจะเห็นใจมั้งไหม อื้อๆๆๆๆๆ

...ความลับของความสำเร็จคือ เตรียมตัวให้พร้อมอยู่เสมอสำหรับโอกาสที่จะมาถึง...
Bhon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 03 กรกฎาคม 2012, 11:52:29 »

อายุเท่าไรครับ
อ้วนมากี่ปีแล้ว
อ้วนมาแต่กำเนิดรึเปล่า
อาหารที่ชอบกินเป็นอาหารแบบไหนประเภทไหน
ทำงานประจำแบบไหน
พักผ่อนครั้งละกี่ชั่วโมงนอนดึกรึเปล่า
แล้วเคยลดแบบไหนมาบ้างครับ
PM ก็ได้หรือจะตอบในนี้เลยก็ได้ครับ
nubunggee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 03 กรกฎาคม 2012, 20:16:52 »

ข้อมูลนะค่ะ
อายุ 24 ค่ะ
อ้วนมาแล้ว9ปีกว่าค่ะ
ตอนเด็กๆก็อ้วนนะค่ะพอโตเป็นสาวช่วง11-17ก็น้ำหนักอยู่ที่42-45ค่ะ
อาหารที่กินบ่อยๆก็จะเป็นพวกเนื้อหมู ไก่ ปลา ประเภททอด ต้ม ส่วนมากทอด ผัด จะเยอะ ผักไม่ค่อยรับประทานแต่ก็ทานบ้างค่ะแต่ไม่บ่อยนักของว่างก็ผลไม้บ้าง ขนมจะเยอะ น้ำอัดลมไม่ค่อยชอบนะค่ะของหวานด้วย
ทำงานอยู่ที่บ้านค่ะช่วยป้าดูแลหอพัก
พักผ่อนก็8ชั่วโมงขึ้นไปค่ะนอนดึกนี้ดึกค่ะเที่ยงคืนตี1-2 ตื่น 11โมงเช้า-เที่ยงบางที่ก็บ่ายโมงไม่เกินนี้ละค่ะ
เคยลดแบบทานยาที่มีสารไม่ให้หิวบ่อยกินได้น้อยลงแล้วยาที่ทำให้ขับถ่ายบ่อยยาที่เผาผลานไขมันช่วงเรานอนหลับและกาแฟอื่นๆค่ะเคยออกกำลังกายที่ฟิตเน็ตแต่ก็เหนื่อยและท้อไปค่ะ

...ความลับของความสำเร็จคือ เตรียมตัวให้พร้อมอยู่เสมอสำหรับโอกาสที่จะมาถึง...
Bhon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 04 กรกฎาคม 2012, 08:59:50 »

ตามข้อมูลที่ จขกท บอกมาทั้งหมดนั้นก็เป็นวงจรธรรมดาทั่วไปของคนที่อยากลดน้ำหนักครับ บางคนอาจจะพึ่งยา พึ่งออกกำลังกาย พึ่งการใช้ตัวช่วยอื่นๆดังที่กล่าวมาแล้วนั้น แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น การที่จะลดให้ได้ผลต่อเนื่องและลดให้ถูกต้องกับตัวเองนั้นต้องเข้าใจตัวของคนนั้นๆด้วยครับ เพราะคนแต่ละคนจะอ้วนไม่เหมือนกันอ้วนไม่เท่ากัน การลดน้ำหนักก็ต่างกันวิธีเดียวกันแต่กลายเป็นว่าคนนึงสำเร็จอีกคนไม่สำเร็จแล้วก็มาบอกว่าวิธีนี้ไม่ดีไม่ได้ผลซึ่งก็จะว่าไปก็คงไม่ได้ เข้าเรื่องกันดีกว่านะครับ

อายุ 24 น้ำหนัก 100+ ลดได้ครับแต่ใช้เวลา
     อ้วนมา 9 ปีกว่า ก็นานเหมือนกันครับเพราะ 9 ปีนี้ไขมันส่วนเกินในร่างกายมันสะสมไว้แสดงว่าไม่ได้อ้วนมาแต่กำเนิด ตามข้อมูลที่บอก อยู่ที่ 45 ไม่ถือว่าอ้วนเลยเช้งกะเด๊ะด้วย
     อาหารตามที่บอกมา ก็เป็นปกติแต่ไม่ทราบจำนวนครับว่าช่วงเวลาไหนกินอะไรบ้างเลยไม่รู้ว่าช่วงที่ น้ำหนักขึ้นพรวดๆนั้น กินอาหารประเภทใดเข้าไป และการที่กินผักน้อยนั้นก็เป็นอีกปัจจัยนึงของการที่ทำให้น้ำหนักตัวเพิ่มขึ้นและผลไม้บางชนิดก็ทำให้อ้วนได้เหมือนกัน
     งานที่ทำ อันนี้ถ้าเป็นงานที่นั่งเฉยๆไม่ได้ขยับร่างกายก้มีส่วนครับแต่ก็แค่มีส่วนเท่านั้นเพราะร่างกายไม่ได้ใช้แรง
     นอนดึกแสดงว่าช่วงเวลากลางคืนก็กินอาหารด้วยใช่รึไม่ครับ ถ้ากินด้วยก็เป็นส่วนนึงของการที่ทำให้อ้วนได้
     การกินยานี่บางคนก็ลดได้เลย บางคนก็ลดได้แต่ไม่มาก บางคนก็กลับมาอ้วนมากกว่าเดิม ในรายที่ดีก็ดีไป รายที่ไม่ถูกกับยาก็พากันอ้วนกลับมาอีกส่วนกาแฟที่ช่วยนั้นก็คล้ายๆกันครับ คล้ายนี่ไม่ได้หมายถึงคล้ายกันทุกยี่ห้อนะครับ คือคล้ายแบบยาที่กินไงครับแต่อาจจะไม่กลับมาอ้วนเพียงแต่ รายที่กินแล้วถูกกับตัวเองก็จะลดได้ รายที่กินแล้วไม่ถูกกับตัวเองก็ลดได้แต่อาจจะน้อย อยู่ที่ว่า ในกาแฟนั้นมีส่วนผสมอะไรบ้าง
     การออกกำลังกายเป็นวิธีที่หลายคนบอกว่าดี ซึ่งมันก็ดีจริง แต่ใช้กับหลายๆคนไม่ได้เพราะกว่าจะออกกำลังกายให้หุ่น น้ำหนัก 80 เหลือ 50 คิดดูว่าต้องทำอะไรบ้าง คนบอกไม่ผิดหรอกครับแต่ต้องทำความเข้าใจกับตัวของคนที่จะลดน้ำหนักด้วยร่างกายคนเราไม่เหมือนกัน ส่วนจะออกกำลังวิธีไหน ถามว่า เจ้าของน้ำหนัก มีเวลาว่างวันละเท่าไร กี่นาที กี่ชั่วโมง
ที่ร่ายยาวมานี้ผมก็ไม่ได้เป็นผู้เชี่ยวชาญอะไรหรอกครับ แต่ที่บอกมาก็มาจากประสบการ์ณที่เคย แนะนำให้กับคนรู้จักที่อ้วนเหมือนกัน ซึ่งก็ได้ผลดีระดับนึงทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับว่าตั้งใจขนาดไหน ยกตัวอย่างเคสนึง ก่อนทำน้ำหนัก 85 ทำไปแล้ว ซักระยะนึงใช้เวลาหน่อยเหลือ 69(ทำแบบขี้เกียจ) จากนั้นก็ไม่ทำต่อเนื่องจากอายุและปัจจัยการทำงาน(อายุตอนนั้น33) ส่วนตัวผลิตภัณฑ์ทั้งหลายที่ลดความอ้วนหรืออาหารเสริมก็ขายมาเยอะตอนนี้ก็ทำอยู่ จะบอกว่า แต่ละอย่างก็เหมือนที่บอกไปแล้วต้นๆว่าอยู่ที่ตัวเราครับไม่ใช่ว่าจะได้ทั้งหมดและจะบอกว่าไม่ดีเลยก็ไม่ได้ ชื่อก็บอกว่าอาหารเสริมใช้เสริมเท่านั้นไม่ได้ใช้กินเป็นอาหารหลัก..... แต่ ....สามารถช่วยในการ ลดความอ้วนในกรณีที่ต้องงดอาหารบางประเภทครัีบ เพราะสารอาหารบางตัวเรายังต้องใช้  
      สุดท้ายนี้ถ้าหาก จขกท. สนใจอยากลดตามคำแนะนำของผม ก็ติดต่อมาได้ครับ
PM อีเมล์หรือ facebook มาก็แล้วกันครับ แต่บอกก่อนนะครับว่า 100+ นี่จะให้ลงมาใช้ระยะเวลาพอสมควรนะครับ และถ้าลงแล้วจะให้สวยบอกเลยครับว่ายอมเหนื่อยอีกมั้ย
ถ้าตัดสินใจแน่วแน่แล้วก็ ติดต่อมาเลยครับ ยินดีให้คำแนะนำ ลืมถามครับว่าส่วนสูงเท่าไรครับ
สวัสดีครับ
✿‧: น้ำทิพย์﹎。❤
ชั้นประถม
*

รักครอบครัว ^^

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2012, 20:45:59 »

เพื่อนไปใช้บริการที่คลีนิค หมอเพ็ญเกษม ห้าแยกพ่อขุน ดีมากเลยค่ะ ลองไปดู

สบู่กวาวเครือขาว..
สนใจสินค้า แอดไลน์หรือโทรสอบถามเลยนะจร้า
LINE : alive_p
TEL :  094-348-7420
FACEBOOK : https://www.facebook.com/quiddity.ploy 

Add เฟสแม่ค้าได้ค่ะ
Montira555
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2012, 19:11:47 »

ล้าสุดขอแนะนำ ไอลดา คลินิกเวชกรรม คะ

คลินิกเปิดใหม่ เน้นการรักษา สิว ฝ้า ลดความอ้วน แนวใหม่ทันสมัย ปลอดภัย รับรองผล ไม่เสียเวลา ไม่แพง เทียบเท่ามาตรฐานกรุงเทพและต่างประเทศ มีทีมแพทย์ผู้เชี่ยวชาญด้านผิวพรรณและความงามรวมถึงทีมวิจัยและพัฒนายาและผลิตภัณฑ์ระดับโลกมาตรฐาน อย.GMP,US FDA,EU FDA  โดยเฉพาะ สกัดแบบไบโอเทคโนโลยี ไม่มีสารเคมี 100% นำทีมโดย พญ.ไอลดา พงษ์สะพัง พบ.จุฬาฯ (ประสบการณ์ในวงการผิวพรรณและความงามทั้งในและต่างประเทศมากกว่า 10 ปี)
สถานที่ตั้ง ในลาน M CENTER หน้าโรงแรมอินคำ เปิดทำการตั้งแต่เวลา 15.00 น - 21.00 น. (หยุดวันจันทร์) สนใจติดต่อ 087-036-4266
Love Indy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2012, 19:28:01 »

อยากทราบว่า  ฟูโก้ ขวดเท่าไรรค่ะ
Dung
มัธยม
**

สักวันฉันจะดีพอ

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 08 พฤศจิกายน 2012, 09:20:48 »

พี่มีคำแนะนำดีๆให้นะคะแต่คุยทางนี้ไม่ค่อยสะดวก เอาเป็นว่าคนอ้วนมากกว่าน้องลดมาแล้วแล้วไม่เหี่ยวผิวไม่หย่อนคล้อยด้วย มีตัวตนจริงๆๆๆ สนใจโทรมานะคะ ไม่มีเงินก็โชว์เบอร์มาก็ได้นะคะยินดีให้คำปรึกษาคะ 086-5871632 พี่หญิงนะ

ซื้อ + ขาย ไม่เคยมีปัญหากับใคร รับประกันความพอใจนะที่ตกลง หลังจากรับไปแล้ว ไม่รับทุกกรณี
ถือว่าท่านพึงพอใจแล้ว เห็นแล้วไม่พอใจก็ไม่ต้องชื้อ OK นะคับ
numsom
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 08 พฤศจิกายน 2012, 13:16:43 »

มาที่มาเวลลัสซิค่ะ อยู่สามแยกโรงแรมเรือนทิพย์
nubunggee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2012, 11:43:23 »

ขอบคุณทุกคนค่ะที่ให้ข้อมูลแล้วจะลองไปดูนะค่ะตอน
นี้ก็ยังไม่ลดเลยค่ะน้ำหนัก103แล้วขึ้นไวมากๆ ร้องไห้

~-+*น้ำมนต์*-+~
ชั้นประถม
*

มีปัญหาเรื่องบ้านปรึกษาเราสิค่ะ ยินดีให้บริการค่ะ

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2012, 17:34:07 »

มีแต่คนขายของเข้าไปคลับนี้สิคะ http://www.pantip.com/cafe/lumpini/listerL.php?subgroup=14 ออกกำลังกาย

ไม่ต้องอดอาหาร

กินอาหารมีประโยนช์

และใจสู้คะ

มีปัญหาเรื่องออกแบบบ้าน ปรึกษาเราTEL 085-7053939 ดูผลงานเพิ่มเติม http://happyhome-srangsook
หน้า: [1] พิมพ์