เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 22:34:52
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ห้องโพสรูป-ภาพประทับใจ (ผู้ดูแล: ap.41)
| | |-+  **เมื่อนาฬิกาหยุดเดิน**(ภาคต่อจากล่องโขงแอ่วลาวครับ)
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน **เมื่อนาฬิกาหยุดเดิน**(ภาคต่อจากล่องโขงแอ่วลาวครับ)  (อ่าน 4131 ครั้ง)
WH_Y
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2009, 20:19:59 »

ขื่อเมืองอะไรหรือคะท่าน ap ชอบวิถีชีวิตความเป็นอยู่ของพี่น้องลาวค่ะ เรียบง่าย ดีนะคะ
ไว้จะรอชมภาคต่อไปค่ะ..ขอบคุณนะคะที่นำบรรยากาศมาฝากกันค่ะ..
 ยิ้ม
ap.41
ตอบแทนคุณแผ่นดิน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ไม่มีเทพไม่มีโปร..มีแต่เราที่จะก้าวไปพร้อมกัน...

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2009, 20:27:52 »

ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม...ขอบคุณสำหรับ...เรื่องราวดีๆครับ...
;)อืม..สมาชิกหลายท่านชอบทริบนี้นะนี่
ขอบคุรครับคุณยูริ ผมยังมีโครงการไปอีกหมู่บ้านหนึ่งครับเร็วๆนี้
ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม..จะรอชมนะครับ..
ครับท่านบีเอ็มคงเร็วนี้ครับ
เห็นแล้วอยากไปเที่ยวจังเลย  นักเรียนน่ารักมาก  คุณครูก็มีความเป็นธรรมชาติ ชอบทุกรูปค่ะ
[/quote
ขอบคุณครับ
ขื่อเมืองอะไรหรือคะท่าน ap ชอบวิถีชีวิตความเป็นอยู่ของพี่น้องลาวค่ะ เรียบง่าย ดีนะคะ
ไว้จะรอชมภาคต่อไปค่ะ..ขอบคุณนะคะที่นำบรรยากาศมาฝากกันค่ะ..
 ยิ้ม
เชื่อบ้านศรีเมืองงามครับป้าวาย เมืองต้นผึ้งครับ

ap.41
แฟนพันธ์แท้
*

ไม่มีเทพไม่มีโปร..มีแต่เราที่จะก้าวไปพร้อมกัน...

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2010, 21:35:03 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

...งานหนักไม่เคยฆ่าคน...

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2010, 09:38:42 »

;)อืม..สมาชิกหลายท่านชอบทริบนี้นะนี่
ขอบคุรครับคุณยูริ ผมยังมีโครงการไปอีกหมู่บ้านหนึ่งครับเร็วๆนี้
ไปทอดผ้าป่ากันไหมครับท่าน
หลังออกพรรษา
จะลองชวนสมาชิกที่คุ้นเคยกันดู
ท่านชอบเอามากระตุ้นต่อมอยาก
หลายครั้งแล้ว
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
xman
เชียงรายเลิฟโฟโต้ดอทคอม

เชียงรายเลิฟโฟโต้ดอทคอม

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2010, 12:40:06 »

สุดยอดมากเลยครับ  ยิ้มเท่ห์
ap.41
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2010, 12:57:05 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ไปครับอยากไปเหมือนกัน ไกล้ค่อยว่ากันอีกที

ละอ่อนโบราณ

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2010, 06:33:50 »

ไปครับอยากไปเหมือนกัน ไกล้ค่อยว่ากันอีกที

หันตวยขนาด...เห็นด้วยอย่างแรง
ป.ล.  ชอบภาพชุดนี้มาก...เอาใจไปเลย

..............
NEONAZI
ชั้นประถม
*

รัก กล้วยไม้ รักษ์ ต้นไม้

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2010, 18:37:15 »

ชมภาพไปอ่านไปเพลินมากเลยครับ ขอบคุณครับ

อย่าทำดี เพียงเพื่อ ดีกว่าคนอื่น
นู๋นิดออนไลน์
ชั้นประถม
*

สนใจแฟรนไชส์ชาลาลา 0956936986

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2010, 15:13:07 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สนใจติดต่อ  0956936986
แคคตัสคาเฟ่
คนไกลบ้านเกิด
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2010, 02:26:44 »

ชอบบรรยากาศขนาดเจ้าวันนั้นก็ได้มีโอกาศได้ข้ามไปแอ่วตั้งเจียงของเจ้ามันเหมือนgo back in time ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
cr_yong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2010, 20:48:15 »

น่าสงสารครู เงินเดือนแค่พันสองร้อยบาท เคยถามว่าพอใช้ไหม ครูเขาบอกว่าไม่พอใช้แต่จะหารายได้เสริม ตกเฉลี่ยเดือนละไม่เกินสามพันบามไทย ส่วนตำรวจเงินเดือน ละหนึ่งพันเจ็ดร้อยบาท ถ้าเป็นระดับนายตำรวจหรือสารวัตร เงินเดือนจะตกที่ สามพันห้าร้อยบาทแต่ตำรวจจะเก็บส่วยและจับรถยนต์ จักรยานยนต์มาก และบางที่ถ้าเป็นคนต่างชาติจะขอดูพลาสปอร์ต เฉพาะค่าดูครั้งละห้าพันกีบ หรือประมาณยี่สิบบาท  เคยอยู่ที่นั้นเป็นเดือนเลยรู้เรื่องประเทศลาวและคนลาวค้อนข้างมาก
หยอยคุง

จำหน่าย ชุดยูนิฟอร์มสำเร็จรูป.........

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2010, 10:28:43 »

ไปแอ่วอย่างนี้ต้องพกเงินขั้นต่ำไปเท่าไหร่ครับ.............
อยากไปแอ่วผ้อง............

https://www.facebook.com/WasakornTeekasang
 เบอร์08363616ห้าสี่/090-5419หกหกหก
https://www.facebook.com/harrotchiangmai/
จำหน่าย ชุดยูนิฟอร์มสำเร็จรูป ซ๊ะป๊ะอย่าง...
ap.41
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2010, 13:22:01 »

ไปแอ่วอย่างนี้ต้องพกเงินขั้นต่ำไปเท่าไหร่ครับ.............
อยากไปแอ่วผ้อง............

ผมไปกันนั้นทำเรื่องที่ด่านท่าข้ามบ้านสวนดอกครับ ค่าเรือไปกลับคนละ 60 บาท(บางครั้งไทยเก็บ 30 กลับ ลาวเก็บ 40 ครับ) ยื่นเรื่อง(แค่ลงชื่ิิอ ไม่ได้ใช้เอกสารอะไรครับ) เสียอีกคนละ 10-20 บาทครับ ถ้าเรารู้จักคนทางนั้นจะง่ายมากๆ จากนั้นก้เิดินๆๆๆๆๆๆกันครับ หรือจะเหมารถอิแต๋นครับ 300 บาทครับ สรุปแล้ว 500 ถึง 2 พันก็พอครับ เผื่ออยากซื้ออะไรติดไม้ติดมือกลับมาครับ

ngaidai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2010, 13:38:53 »

แจ่มจริงๆครับ

cr_yong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2010, 11:21:52 »

แอ่วอย่างนี้ต้องพกเงินขั้นต่ำไปเท่าไหร่ครับ.............
อยากไปแอ่วผ้อง...........
ไปหลวงพระบางมา อยู่ประมาณ 3-4 วัน ใช้เงินไป 3500 บาท อยู่สบายๆ
>:l!ne-po!nt:<
~: ดาบราชบุตร :~
แฟนพันธ์แท้
*

~>: แขกดอย :<~

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2010, 16:56:23 »

เกิดความอยากอีกละเรา ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

!!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!

www.facebook.com/1100kilometer

||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย |||||
asia-for-u

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2010, 13:38:50 »

ชุดนักเรียนของเด็กหญิงลาวน่ารักมาก

086 730 2938
chelsea◕_◕
มัธยม
**

chelsea

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2010, 17:49:21 »

น่าจะสนุกดีที่ไหนเนี่ย
ww.3579
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2010, 23:57:45 »

ไปเที่ยวมาแล้วเหมือนกันค่ะ
เป็นแบบนี้จริงๆๆนะ
แต่ดูแบบธรรมชาติดี
พวกเขาน่ารักนะเป็นกันเองดี
หน้า: 1 [2] พิมพ์