เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 20:01:59
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  อยากได้หมามาคั่วแฮ้มคับ
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน อยากได้หมามาคั่วแฮ้มคับ  (อ่าน 4635 ครั้ง)
Fanta@CR
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

บ้านรักษ์นก

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2012, 23:06:50 »

คิดได้ไง...........จิตรใจ...........

เลี้ยงเพราะ รัก  084-1731092
ละอ่อนเจียงของ
บทเรียนนอกห้องเรียน
ระดับ ป.ตรี

เกิดขึ้น ตั้งอยู่ ดับไป

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2012, 23:11:30 »

ขออภัยครับท่าน
ปิดกระทู้เถอะครับ

หนึ่งการกระทำสำคัญกว่าพันคำพูด
ขี้เหล้าอาวุโส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2012, 06:59:29 »

ว่าแล้วตั้งกระทู้มาฮื้อเปิ้ลด่าแต้ๆ บ่าอ้ายเหย ฮืม

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
eakmyworld
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2012, 07:06:28 »

ว่าแล้วตั้งกระทู้มาฮื้อเปิ้ลด่าแต้ๆ บ่าอ้ายเหย ฮืม
ผมก้อว่าอั้นคับปี่ ...
SmallLoveMaple
มัธยม
**

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2012, 08:17:14 »

คนเราเป็นสัตว์เหมือนกันแต่เป็นสัตว์ประเสริฐอย่าทำตัวเองต่ำยิ่งกว่าหมา

ใครใคร้ ค้า ค้า
คนฮักหมา
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2012, 09:20:06 »

คนเราเป็นสัตว์เหมือนกันแต่เป็นสัตว์ประเสริฐอย่าทำตัวเองต่ำยิ่งกว่าหมา
+100เพราะหมามันไม่เคยกินเนื้อหมาด้วยกัน มันต้องต่ำกว่าหมาอยู่แล้วครับ
DDT KKI
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2012, 10:10:43 »

บ่าพาย... คิดได้ใดว่ะ  โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ
CutePrince
ชั้นประถม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2012, 10:57:05 »

อย่าพึ่งว่าอะไรกันเลยครับ ยิ้ม เจ้าของกระทู้อาจจะแค่ตั้งกระทู้เพื่อความสนุกก็ได้สังเกตุจากชื่อ USer
 แต่ยังไงก็เข้าใจถึงคนรักสัตว์นะครับว่าสุนัขไม่ใช่อาหาร
mr.jingky
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2012, 11:34:09 »

บ้านผมเลี้ยงน้องหมาหลายตัว มาเอาดิ (ลูกตะกั่วนะ) จะให้
โชกุน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2012, 11:36:25 »

กระทู้ล่อเป้า ตั้งกระทู้ให้เขาด่า โรคจิตป่าว

" หมาก็มีหัวใจ"
++newlook++
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2012, 11:41:29 »

กระทู้ล่อเป้า ตั้งกระทู้ให้เขาด่า โรคจิตป่าว

รับทำกรงสุนัขและสัตว์เลี้ยง ตามสั่งทุกแบบทุกขนาด
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=189263.0
ติดต่อได้ที่ : 080-671-4993
ที่ตั้ง : http://goo.gl/maps/daSvO
the_magic
ระดับ ป.ตรี

http://facebook.com/warakorn.panmanee

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2012, 12:03:05 »

เจ้าของกระทู้น่าจะลองอ่านกระทู้นี้ดู
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=22784.0

บ้านฮอมฮัก
ID-line cat-cream
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2012, 12:20:00 »

โกรธ โกรธ โกรธ ใจทรามหยาบช้า
Maha
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2012, 19:46:12 »

ผมขออนุญาติแสดงความคิดเห็นซักหน่อยครับ
กระทู้ที่ไร้สาระประเภทนี้ผมว่าถ้าเราไม่สนใจเห็นแล้วก็ผ่านไป
เดี๋ยวก็ตกไปเองครับ ยิ่งไปสนใจก็เข้าทางเลย
nip42
มัธยม
**

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2012, 22:55:44 »

555. จิ้น มันก่อนุ่มมันๆ เหมาะ กับนารีแหมขวด  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เปลี่ยนลายเซนต์ได้ก็ดีนะ อย่าเหมารวม
Vool
ไปให้สุดแล้วหยุดที่คำว่าพอ
มัธยม
**

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2012, 10:30:35 »

งามไส้ ..เจ้าของกระทู้คงง่อม..

ตอนนี้คงหายง่อมแล้ว  ร้องไห้

ติดต่อ 094 080 6748
ซื้อกันไปซื้อกันมา ค้าขายพอมีกำไร
..ไม่ใช่ค้ากำไรจนเกินงาม..
ขอบคุณที่อุดหนุนครับ
CHAYON
มัธยม
**

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2012, 12:06:30 »

http://youtu.be/swwpNyjhc3M
ท่าแร่เยอะ  ว่าแต่เจ้าของกระทู้กินจริงหรือเปล่า

ควบคุมปริมาณนก และสัตว์รบกวน บริเวณ โรงสี ไซโล ไร่องุ่น โรงงาน ฯลฯ ปรึกษา
CHAYON
มัธยม
**

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2012, 12:13:21 »

เราอย่าไปด่าเขาเลย ความจริง เรื่องสุนัขจรจัดเป็นปัญหาสังคมอย่างมาก ถามว่า สุนัขตอนเด็ก ๆ ทำไมน่ารัก แล้ว ทำไมสุนัขจรจัด จึงมี มากมาย เต็มถนน เต็มเมืองไปหมด เราต้องแก้ที่ต้นเหตุครับ ใครเลี้ยงสุนัขน่าจะทำ ไมโครชิป ถ้าไม่มีแจ้งความหาย ภายใน 1 อาทิตย์ เมื่อพบ สุนัข ให้หน่วยงาน แจ้งไปที่ เจ้าของ(ในกรณีพบสุนัข) พร้อม แจ้งค่าปรับ ค่าเลี้ยงดู ไม่งั้นปัญหาต่าง ๆ จะเพิ่มมากขึั้น และหลังจากอาทิตย์ เจ้าของไม่มาติดต่อ ให้ฆ่าทิ้งโดยการรมยา (เหมือนญี่ปุ่น) พร้อมใบแจ้งหนี้ ให้กับเจ้าของสุนัข(อ่านจากไมโครชิป) แต่ถ้าเจอสุนัขไม่มีไมโครชิป ให้กำจัดทิ้งให้หมด
  อยากเลี้ยงสุนัข ก็ต้องมีความรับผิดชอบกันหน่อย อย่ามองแค่เป็นบาปหรือบุญกัน อย่าได้แค่คิดและ ด่ากัน ครับ มาเริ่มทำกันตัวท่านเองก่อน นะครับ

ควบคุมปริมาณนก และสัตว์รบกวน บริเวณ โรงสี ไซโล ไร่องุ่น โรงงาน ฯลฯ ปรึกษา
eakmyworld
ชั้นประถม
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2012, 15:09:56 »

เราอย่าไปด่าเขาเลย ความจริง เรื่องสุนัขจรจัดเป็นปัญหาสังคมอย่างมาก ถามว่า สุนัขตอนเด็ก ๆ ทำไมน่ารัก แล้ว ทำไมสุนัขจรจัด จึงมี มากมาย เต็มถนน เต็มเมืองไปหมด เราต้องแก้ที่ต้นเหตุครับ ใครเลี้ยงสุนัขน่าจะทำ ไมโครชิป ถ้าไม่มีแจ้งความหาย ภายใน 1 อาทิตย์ เมื่อพบ สุนัข ให้หน่วยงาน แจ้งไปที่ เจ้าของ(ในกรณีพบสุนัข) พร้อม แจ้งค่าปรับ ค่าเลี้ยงดู ไม่งั้นปัญหาต่าง ๆ จะเพิ่มมากขึั้น และหลังจากอาทิตย์ เจ้าของไม่มาติดต่อ ให้ฆ่าทิ้งโดยการรมยา (เหมือนญี่ปุ่น) พร้อมใบแจ้งหนี้ ให้กับเจ้าของสุนัข(อ่านจากไมโครชิป) แต่ถ้าเจอสุนัขไม่มีไมโครชิป ให้กำจัดทิ้งให้หมด
  อยากเลี้ยงสุนัข ก็ต้องมีความรับผิดชอบกันหน่อย อย่ามองแค่เป็นบาปหรือบุญกัน อย่าได้แค่คิดและ ด่ากัน ครับ มาเริ่มทำกันตัวท่านเองก่อน นะครับ
ตัวผมเองก้อเลี้ยงหมาไว้ 2 ตัวคับ ถามว่าแล้วกินหมาไหม นี่ก้อตอบว่ากินคับ ตอนสมัยเรียนโดนเพื่อนหลอกให้กินก้อเลยกินเรื่อยมา ถามว่าแล้วกินหมาตัวเองได้ไหม อันนี้ถึงมันจะเปนยังไงเราคงทำมันไม่ลงหรอกคับ แต่อย่าลืมว่าโลกของเราเองไม่ว่าอะไรก้อมีสองด้านเสมอ ใช้วิจารญาณเอาเองคับ ไม่ใช่ใช้แต่อารมณ์ ถ้างั้นร้านขายอาหารที่ทำมาจากหมาคงเปิดไม่ได้หรอกคับ คุณจะรู้ได้ไงว่าบางคนที่บอกว่ารักหมายังงั้นอย่างงี้ แท้จริงเขาเปนคนยังไง โลกนี้มันไม่ใช่สีชมพูอย่างที่คุณๆ คิดหรอกคับ
StayingAlive
มัธยม
**

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2012, 15:51:50 »

ตัวผมเองก้อเลี้ยงหมาไว้ 2 ตัวคับ ถามว่าแล้วกินหมาไหม นี่ก้อตอบว่ากินคับ ตอนสมัยเรียนโดนเพื่อนหลอกให้กินก้อเลยกินเรื่อยมา ถามว่าแล้วกินหมาตัวเองได้ไหม อันนี้ถึงมันจะเปนยังไงเราคงทำมันไม่ลงหรอกคับ แต่อย่าลืมว่าโลกของเราเองไม่ว่าอะไรก้อมีสองด้านเสมอ ใช้วิจารญาณเอาเองคับ ไม่ใช่ใช้แต่อารมณ์ ถ้างั้นร้านขายอาหารที่ทำมาจากหมาคงเปิดไม่ได้หรอกคับ คุณจะรู้ได้ไงว่าบางคนที่บอกว่ารักหมายังงั้นอย่างงี้ แท้จริงเขาเปนคนยังไง โลกนี้มันไม่ใช่สีชมพูอย่างที่คุณๆ คิดหรอกคับ

ผมไม่ได้ว่าึุคุณผิดนะที่จะกินหมา แต่ที่คุึณมาตั้งกระทู้นี่ผมว่ามันผิดที่ผิดทางนะครับ คือในนี้เขาคนรักสัตว์หมดครับ ประมาณว่าโลกสวย รับไม่ได้ คือความเป็นจริงแล้ว มนุษย์เราเป็นสิ่งที่เห็นแก่ตัวที่สุดละเบียดเบียนผู้อื่น ถึงจะว่าเจริญแล้ว ก็เถอะ เกาหลีเจริญกว่าเราเขายังกิน คุณจะกินมันไม่ิผิดหรอก แต่คุณตั้งกระทู้ผิดที่ผิดทาง แค่นั้นเอง   ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์