เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 01:34:14
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ศูนย์รวมธุรกิจด้านการบริการ (ผู้ดูแล: CR.COM, B.E.)
| | |-+  AutoSticker อ.พาน เคฟล่า/สะท้อนแสง/โลโก้ซิ่ง/ฉลากสินค้า ลายข้างตกแต่งรถ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 ... 33 พิมพ์
ผู้เขียน AutoSticker อ.พาน เคฟล่า/สะท้อนแสง/โลโก้ซิ่ง/ฉลากสินค้า ลายข้างตกแต่งรถ  (อ่าน 139575 ครั้ง)
Yeami
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #220 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2011, 11:51:09 »

ติดธุระที ม. นิดหน่อยคับ
ผมแอร์เบลดสีแดงดำไง
จำไม่ได้หรอเนี้ย
โทษทีครับที่ไม่ได้เข้าไป
ถ้าเอาส้อนแสงสีขาวครึ่ง A4กับสีแดงครึ่ง A4

เอาอย่างละครึ่ง A4 น่ะครับ
ราคาเท่าไหร่ถ้ากลับพานจะเอาไปครับ
บอกราคาทีน่ะ
ไม่รู้เล่น USER ไหนแน่ งงไปหมด
ส่วนสะท้อนแสงครึ่ง A4 ขายยากอ่ะ
ขายก็ A4 30 บาท
ถ้าขายก็ขนาด 20x60 ซม.  60 บาท
โดน บล๊อกหมดแล้วนิ
งั้นสั่ง สะท้อนแสงสีขาว A4 1แผ่น
และสะท้อนแสงสีแดง A4 1แผ่น ครับ
รวม 2 แผ่น ราคา 60 แม่นก่อครับ
สติ๊กเกอร์@อ.พาน
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

ตัดสติ๊กเกอร์ ฉลากสินค้า

« ตอบ #221 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2011, 11:52:31 »

ถ้าเอาส้อนแสงสีขาวครึ่ง A4กับสีแดงครึ่ง A4

ราคาเท่าไหร่ถ้ากลับพานจะเอาไปครับ
ไม่รู้เล่น USER ไหนแน่ งงไปหมด
ส่วนสะท้อนแสงครึ่ง A4 ขายยากอ่ะ
ถ้าขายก็ขนาด 20x60 ซม.  60 บาท
งั้นสั่ง สะท้อนแสงสีขาว A4 1แผ่น
และสะท้อนแสงสีแดง A4 1แผ่น ครับ
รวม 2 แผ่น ราคา 60 แม่นก่อครับ
เหอะๆ
มาร้านเลยครับ เดี๋ยวตัดให้

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=31449.0 <ตัด/ปริ้นสติ๊กเกอร์
Yeami
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #222 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2011, 12:14:13 »

ถ้าขายก็ขนาด 20x60 ซม.  60 บาท
เหอะๆ
มาร้านเลยครับ เดี๋ยวตัดให้
ถ้าไม่ทันวันนี้ ก็วันพรุ่งนี้น่ะครับจะเข้าไปตี้ร้าน อิอิ
เพราะวันนี้ไปประชุมที่ ม. อยู่ครับ 4 โมงแลงนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 กรกฎาคม 2011, 12:17:11 โดย ☺→ปูนิ่มขาวใส←☺ » IP : บันทึกการเข้า
*

« ตอบ #223 เมื่อ: วันที่ 09 กรกฎาคม 2011, 13:38:35 »

เอาตัวอย่างหลังคาแก้วมาให้ชม (ยังไม่ได้สั่ง กลัวของค้าง ยิงฟันยิ้ม)  เป็นสติ๊กเกอร์ฟิล์มตัวเดียวกับที่ WRAP สีรถ
ราคาติดเต็มหลังคาน่าจะประมาณ 1,000 - 1,200 บาท

เคฟล่าที่ทางร้านใช้ด้านหลังมีช่องระบายอากาศ (AIR) กาวไม่ติดตัวรถ คุณภาพใกล้เคียง ORACAL / ORAJET มาก

ตัวนี้ของจีน ยี่ห้อ V8 (ด้านหลังมียี่ห้อ V8 ตามภาพเลย) ขายกันเมตรละ 5xx แปะไปแป๊บเดียว ดึงออกมากาวติดเลย ยิ่งเจอพื้นรถร้อนๆเช็ดกันอ้วก ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 กรกฎาคม 2011, 14:51:50 โดย สติ๊กเกอร์@อ.พาน » IP : บันทึกการเข้า

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=31449.0 <ตัด/ปริ้นสติ๊กเกอร์
hadsadin sticker
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #224 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2011, 10:01:01 »

วันนีผมจะมาดูกระทู้ผม อยู่อยู่ก็มีคนบอกผมว่า งง ราคามาากมาย คับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=99312.msg1230722#msg1230722
ทำไมไม่ต่างคนต่างขายคาบ
Re: สติ๊กเกอร์เคฟล่าฝากระโปรง 990 บาท มี 8 สีคาบ จำน่ายปลีกส่ง เมตรละ 350 บาท
« ตอบ #6 เมื่อ: วันนี้ เวลา 09:54:17 »     
อ้างจาก: สติ๊กเกอร์@อ.พาน ที่ วันที่ 09 กรกฎาคม  2011, 16:33:22
>>สติ๊กเกอร์เคฟล่าฝากระโปรง 990 บาท มี 8 สี เมตรละ 550.- บาทคาบ ยกม้วน 30เมตร
คละสีได้ เมตรละ 350 รับประกันว่าใช้ดีคาบ<<

งงราคามากมาย
จะแจงให้นะคุณพี่คับ
>สติ๊กเกอร์เคฟล่าฝากระโปรง 990 บาท ราคานี้คาบทำถูกนะคาบ เพราะทุนมาถูกอยากให้ลูกค้าถูก ๆไม่อยากฟันลูกค้านะคาบ
2.มี 13 สีแล้วคาบ
3.1 ม้วนมันมี 30 เมตรนะคาบ ทำสติ๊กเกอร์อยู่ไม่น่างงนะคาบถ้างงแสดงว่าไม่เคยซื้อยกม้วนนะคาบ
แต่ถ้าซื้อแบ่งอยู่ที่เมตรละ 550 บาทคาบ ชัดไหม แต่ตอนนี้อยากลด ขาย 500 พอคาบ
ไมถ้วนบอกว่าดูจากเวปนี้เดี๋ยวลดให้คาบ หวังว่าไม่ งง นะ คาบ  
เดี๋ยวนี้โลกออนไลน์คาบ อย่าใจ แคบคาบ คนไทยหรือเปล่า มี อะไร คุยกันดีดีได้
ผมขายถูกกว่าก็มารับผมได้คาบ แล้วผมจะไม่มา ขายเว็ปที่คุณขายอยู่ให้ คุยง่ายเรื่อง คับ
ของดีมีคุณภาพขายถูกก็เข้าใจคาบ ว่า นิสัยคนมันยัง ไง  เราอยู่ดีๆ นะ เนี่ย ไม่เคยทำนิสัยแบบนี้กับใคร ผม นี่งง
อย่ารู้สึกโกรธนะคาบ เพราะผมอยู่ของผมเฉย ๆ จิงๆ
หลังขาวไล่ีอากาศ  500 คาบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 กรกฎาคม 2011, 10:18:04 โดย hadsadin sticker » IP : บันทึกการเข้า
*

« ตอบ #225 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2011, 10:24:23 »

Re: สติ๊กเกอร์เคฟล่าฝากระโปรง 990 บาท มี 8 สีคาบ จำน่ายปลีกส่ง เมตรละ 350 บาท
« ตอบ #6 เมื่อ: วันนี้ เวลา 09:54:17 »     
อ้างจาก: สติ๊กเกอร์@อ.พาน ที่ วันที่ 09 กรกฎาคม  2011, 16:33:22
>>สติ๊กเกอร์เคฟล่าฝากระโปรง 990 บาท มี 8 สี เมตรละ 550.- บาทคาบ ยกม้วน 30เมตร
คละสีได้ เมตรละ 350 รับประกันว่าใช้ดีคาบ<<

>สติ๊กเกอร์เคฟล่าฝากระโปรง 990 บาท ราคานี้คาบทำถูกนะคาบ เพราะทุนมาถูกอยากให้ลูกค้าถูก ๆไม่อยากฟันลูกค้านะคาบ
3.1 ม้วนมันมี 30 เมตรนะคาบ ทำสติ๊กเกอร์อยู่ไม่น่างงนะคาบถ้างงแสดงว่าไม่เคยซื้อยกม้วนนะคาบ
แต่ถ้าซื้อแบ่งอยู่ที่เมตรละ 550 บาทคาบ ชัดไหม แต่ตอนนี้อยากลด ขาย 500 พอคาบ
ไมถ้วนบอกว่าดูจากเวปนี้เดี๋ยวลดให้คาบ หวังว่าไม่ งง นะ คาบ  
เดี๋ยวนี้โลกออนไลน์คาบ อย่าใจ แคบคาบ คนไทยหรือเปล่า มี อะไร คุยกันดีดีได้
ผมขายถูกกว่าก็มารับผมได้คาบ แล้วผมจะไม่มา ขายเว็ปที่คุณขายอยู่ให้ คุยง่ายเรื่อง คับ
ของดีมีคุณภาพขายถูกก็เข้าใจคาบ ว่า นิสัยคนมันยัง ไง  เราอยู่ดีๆ นะ เนี่ย ไม่เคยทำนิสัยแบบนี้กับใคร ผม นี่งง
อย่ารู้สึกโกรธนะคาบ เพราะผมอยู่ของผมเฉย ๆ จิงๆ
ผมไม่ได้กล่าวหา หรือกวนอะไรนะครับ แต่มันงง
บอกว่าติดกระโปรง 990 บาท ขายย่อย 550
แล้วราคา 350 ล่ะครับ คือราคายกม้วนเหรอครับ ไม่แจ้งราคายกม้วนเลยล่ะครับว่าเท่าไร บอกไปว่าถ้าคิดย่อยแล้วจะถูกกว่าซื้อปลีกย่อย
ที่ผมถามเผื่อจะอุุดหนุน เจอแบบนี้ไม่ล่ะครับ แลบลิ้น
ผมคุยไม่ดีหรือถามไม่ดียังไงครับ ใช้คำไม่สุภาพเหรอ บอกว่างงกับราคามากมาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 กรกฎาคม 2011, 10:35:42 โดย สติ๊กเกอร์@อ.พาน » IP : บันทึกการเข้า

aotang
ชั้นประถม
*

« ตอบ #226 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2011, 10:40:17 »

เอาตัวอย่างหลังคาแก้วมาให้ชม (ยังไม่ได้สั่ง กลัวของค้าง ยิงฟันยิ้ม)  เป็นสติ๊กเกอร์ฟิล์มตัวเดียวกับที่ WRAP สีรถ
ราคาติดเต็มหลังคาน่าจะประมาณ 1,000 - 1,200 บาท มีใครสนใจป่าวหว่า ยิงฟันยิ้ม

เคฟล่าที่ทางร้านใช้ด้านหลังมีช่องระบายอากาศ (AIR) กาวไม่ติดตัวรถ ร้านที่ผมสั่งมาเขาสั่งโรงงานที่จีนผลิตเองโดยเฉพาะไม่ใช่คุณภาพแบบจีนตามท้องตลาด คุณภาพใกล้เคียง ORACAL / ORAJET มาก กระดาษด้านหลังไม่มียี่ห้อครับ เพราะสั่งผลิตเฉพาะ

ตัวนี้ของจีน ยี่ห้อ V8 (ด้านหลังมียี่ห้อ V8 ตามภาพเลย) ขายกันเมตรละ 5xx แปะไปแป๊บเดียว ดึงออกมากาวติดเลย ยิ่งเจอพื้นรถร้อนๆเช็ดกันอ้วก ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

พี่สนใจครับ น้องบอล แต่เดี๋ยวขอปรึกษาแฟนก่อนนะ ไม่รู้จะให้ทำเปล่า หลังคาแก้ว แล้วมันสะท้อนแสงไหม กลัวว่าติดแล้วมันจะดูดแสงแดดดี ทำให้รถร้อนมากขึ้นอ่ะ แล้วใช้เวลาติดนานไหม  รถพี่ city ลายลิเวอร์พูลนะ จำได้เน๊าะ
*

« ตอบ #227 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2011, 10:42:10 »

หลังคาแก้วยังไม่ได้ลงของเลยครับ ลองสำรวจตลาดก่อน ยิงฟันยิ้ม เรื่องดูดแสงมีบ้างครับสีดำ
ติดเคฟล่าถ้ามาติดเดี๋ยวลดให้ครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

*

« ตอบ #228 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2011, 13:37:31 »

รถคันนี้ของคุณวุฒิไม่ใช่เหรอครับ เขาบอกว่าเขาWRAP เองไม่ได้จ้างร้านอื่น ไม่ใช่ผลงานของคุณ คุณเอาภาพมาลงขอเขาหรือยังครับ  
แต่ผมแจ้งให้เขาทราบแล้ว เขาไม่ว่าอะไร

และผมก็สั่งจากร้านเดียวกับคุณนั่นแหละครับ ของคุณวุฒิ
แล้วคุณรู้ได้ไงว่าเขากับผมไม่รู้จักกัน หรือว่า คุณอาจจะซื้อของผม อ้อม ๆ อยู่ก็ได้นะ 5555
แล้วสถานที่นะร้านผมนะ
ผมไม่ได้กล่าวหา หรือกวนอะไรนะครับ แต่มันงง
บอกว่าติดกระโปรง 990 บาท ขายย่อย 550
แล้วราคา 350 ล่ะครับ คือราคายกม้วนเหรอครับ ไม่แจ้งราคายกม้วนเลยล่ะครับว่าเท่าไร บอกไปว่าถ้าคิดย่อยแล้วจะถูกกว่าซื้อปลีกย่อย
ที่ผมถามเผื่อจะอุุดหนุน เจอแบบนี้ไม่ล่ะครับ แลบลิ้น
ผมคุยไม่ดีหรือถามไม่ดียังไงครับ ใช้คำไม่สุภาพเหรอ บอกว่างงกับราคามากมาย
ไม่เป็นไรคาบ อย่างนั้นผมถือว่าเข้าใจผิดกันไปคาบ
ต่างคนต่างขาย ok ไม่ซื้อกันไม่ว่าคาบ ขายดีมากอยู่แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 กรกฎาคม 2011, 13:47:33 โดย hadsadin sticker » IP : บันทึกการเข้า
*

« ตอบ #229 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2011, 13:49:31 »

ไม่สังเกตุหรอว่ามีรูปรถคนที่คูณอ้างนะ อยู่ในรู้านผมและรถหลาย ๆคัน
แล้วทำเป็นลงรูปอย่างนี้เค้าว่าเรียกว่ายอกย้อนหรือคาบ คุณพี่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 กรกฎาคม 2011, 21:11:54 โดย hadsadin sticker » IP : บันทึกการเข้า
*

« ตอบ #230 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2011, 13:52:35 »

ไม่สังเกตุหรอว่ามีรูปคนที่คูณอ้างนะ อยู่ในรู้ผมและรถหลาย ๆคัน
แล้วทำเป็นลงรูปอย่างนี้เค้าว่าเรียกว่ายอกย้อนหรือคาบ คุณพี่

อ่านแล้วงงอ่ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ช่างมันเถอะจบๆกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 กรกฎาคม 2011, 15:11:33 โดย สติ๊กเกอร์@อ.พาน » IP : บันทึกการเข้า

CTC ELEC CLUB
มัธยม
**

ละ อ่อน MML

« ตอบ #231 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2011, 13:53:09 »

รับ ตัด สติ๊กเกอร์สัก 10-20อัน ก่อ คับ
อัน เท่า ไหร่ ครับ
 ลังเล

มี น้ำผึ้งป่าขาย ครับ ขวด ละ 200 คับ
สนใจ โทร เลย 087-7875724
*

« ตอบ #232 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2011, 13:53:39 »

รับ ตัด สติ๊กเกอร์สัก 10-20อัน ก่อ คับ
อัน เท่า ไหร่ ครับ
 ลังเล
แล้วแต่ขนาดครับอีกทีครับ

*

« ตอบ #233 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2011, 13:57:25 »

จบก็ดี ถ้าผมผิดผมกล้าขอโทษ ลูกผู้ชายพอคาบ แมนพอพี่
แต่ที่แน่ๆ ผมไม่ได้เริ่มเหตุ ทุกอย่างมีเหตุผล ต่างคนต่าง อยู่นะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ขอบคุณมาก
*

« ตอบ #234 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2011, 14:26:45 »

จบก็ดี ถ้าผมผิดผมกล้าขอโทษ ลูกผู้ชายพอคาบ แมนพอพี่
แต่ที่แน่ๆ ผมไม่ได้เริ่มเหตุ ทุกอย่างมีเหตุผล ต่างคนต่าง อยู่นะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ขอบคุณมาก
ครับถ้าผมใช้คำไม่สุภาพก็ขออภัยด้วยแล้วกัน

*

« ตอบ #235 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2011, 16:07:02 »

แต่ที่แน่ๆ ผมไม่ได้เริ่มเหตุ ทุกอย่างมีเหตุผล ต่างคนต่าง อยู่นะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ขอบคุณมาก
ครับถ้าผมใช้คำไม่สุภาพก็ขออภัยด้วยแล้วกัน
ครับถ้าอย่างนั้นถือว่าเข้าใจผิดกัน ผมก็ขอโทษพี่ด้วย ขอบคุณคาบ

รถคันนี้ของคุณวุฒิไม่ใช่เหรอครับ เขาบอกว่าเขาWRAP เองไม่ได้จ้างร้านอื่น ไม่ใช่ผลงานของคุณ คุณเอาภาพมาลงขอเขาหรือยังครับ  
แต่ผมแจ้งให้เขาทราบแล้ว เขาไม่ว่าอะไร

และผมก็สั่งจากร้านเดียวกับคุณนั่นแหละครับ ของคุณวุฒิ

ไม่ใช่ว่าผมไม่จบเรื่องนะคาบ แต่ผมแค่กลัวลูกค้าผมเข้าใจผิด นี่คือรถต้นเหตุคาบ จอดอยู่ร้านผม ลูกน้องผมทำอยู่
คุณวุฒิพูดถูก คาบ ไม่ได้จ้างคาบ แต่ทำฟรี คาบ ช่วยกันทำ แต่ผมช้ำ คำนี้ของคูณ เหมือนโกรธอะไรผมไม่รู้ รถคันนี้ของคุณวุฒิไม่ใช่เหรอครับ เขาบอกว่าเขาWRAP เองไม่ได้จ้างร้านอื่น ไม่ใช่ผลงานของคุณ คุณเอาภาพมาลงขอเขาหรือยังครับ  

ลูกค้าผมคิดไงนี่พี่ งี้อีกหน่อยทำรถ ไม่ต้องถ่ายรูปตัวเองกำลังติด ให้ลูกค้ากอดผม หรือต้อง อัด คลิป มา ลงเลยหรือนี่ โอ้พระเจ้า จ๊อด
อยากได้แค่คำขอโทษคำเดียวในกระทู้ผม ผมจะรักพี่มากเลยคาบ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=99312.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 กรกฎาคม 2011, 19:02:07 โดย hadsadin sticker » IP : บันทึกการเข้า
*

« ตอบ #236 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2011, 06:44:16 »

เอ มันไม่จบจริงๆนี่หว่า ไอ้ที่ว่าผมเริ่มเรื่องนี่อยากรู้ว่าเริ่มเรื่องอะไร ผมเป็นลูกค้า ถามว่างงกับราคามากมาย ผู้ขายของก็อธิบายให้ละเอียดซิครับ ว่าม้วนเท่าไร คิดเป็นปลีกย่อยเท่าไร และใช้ภาษาให้มันเป็นภาษาคนด้วยครับ อ่านแล้วงงไำปหมด คุณน่ะเป็นคนเริ่มเรื่องทุกอย่าง ขายของลูกค้าถามก็ต้องตอบ ไม่ใช่มาหาเรื่องเขา
ผมจะไม่พูดอยู่แล้วเรื่องนี้ แต่คุณไม่จบเอง ผมไม่ขอโทษแล้วครับ คนอื่นอ่านน่าจะเข้าใจ
แล้วที่ผมอ้างว่าคุณวุฒิทำเองไม่ได้ให้ร้านอื่นติดดูตามภาพเลยครับ คุยทาง PM ในเวป MARCH คุณจะมาเคืองเรื่องคำพูดผมก็ไปโทษคุณวุฒิโน่น เพราะผมเพิ่งถามเขามา ถือว่าเป็นเสียมารยาทมากที่เอา PM มาโชว์ แต่มันทนไม่ไหวว่ะ

ถ้าผมซื้อของของคุณทางอ้อม ผมก็ยังโชคดีที่ได้พ่อค้าคนกลางที่นิสัยดี พูดดี ต้องรับลูกค้า ไม่เจอพ่อค้าปากมาก แพงกว่าหน่อยแต่สบายใจ

แล้วคุณดูคนอื่นด้วยว่าเขาก็อ่านแล้วงง ไม่ใช่ผมคนเดียว เห็นทำธุรกิจเดียวกันแล้วมาเคือง แลบลิ้น แลบลิ้น http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=99312.0
ลูกค้าห้ามถามนะครับ เดี๋ยวคนขายด่าเอา โกรธ

แล้วตอนนี้ก็แก้ไขเรื่องการเว้นวรรคแล้ว ก่อนหน้านี้ยังไม่ได้แก้ไข เว้นวรรค์ผิดผมก็เลยงง ถามหน่อย ดันหาว่าหาเรื่อง

ท่านจะพิมพ์อะไรก็แล้วแต่ท่านแล้วกัน ขี้เกียจจะโต้ตอบแล้ว ทำงานทำการดีกว่า

* Graphic1 (Medium).jpg (33.84 KB, 800x288 - ดู 834 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 มีนาคม 2012, 10:15:58 โดย สติ๊กเกอร์@อ.พาน » IP : บันทึกการเข้า

*

« ตอบ #237 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2011, 19:25:16 »

อัพงานหน่อยครับ เริ่มกันใหม่ เจ๋ง
รถแต่ง ร้านอุดมชัย อ.พาน ครับ เจ้าของต้องการเรียบๆ
BEFORE

AFTER

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 กรกฎาคม 2011, 19:40:38 โดย สติ๊กเกอร์@อ.พาน » IP : บันทึกการเข้า

*

« ตอบ #238 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2011, 20:37:23 »

เดี๋ยวพรุ่งนี้ความจิงกระจ่างคาบ ว่าอะไรเป็นอะไร

*

« ตอบ #239 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2011, 20:58:39 »

เอ มันไม่จบจริงๆนี่หว่า ไอ้ที่ว่าผมเริ่มเรื่องนี่อยากรู้ว่าเริ่มเรื่องอะไร ผมเป็นลูกค้า ถามว่างงกับราคามากมาย ผู้ขายของก็อธิบายให้ละเอียดซิครับ ว่าม้วนเท่าไร คิดเป็นปลีกย่อยเท่าไร และใช้ภาษาให้มันเป็นภาษาคนด้วยครับ อ่านแล้วงงไำปหมด คุณน่ะเป็นคนเริ่มเรื่องทุกอย่าง ขายของลูกค้าถามก็ต้องตอบ ไม่ใช่มาหาเรื่องเขา
ผมจะไม่พูดอยู่แล้วเรื่องนี้ แต่คุณไม่จบเอง ผมไม่ขอโทษแล้วครับ คนอื่นอ่านน่าจะเข้าใจ
แล้วที่ผมอ้างว่าคุณวุฒิทำเองไม่ได้ให้ร้านอื่นติดดูตามภาพเลยครับ คุยทาง PM ในเวป MARCH คุณจะมาเคืองเรื่องคำพูดผมก็ไปโทษคุณวุฒิโน่น เพราะผมเพิ่งถามเขามา ถือว่าเป็นเสียมารยาทมากที่เอา PM มาโชว์ แต่มันทนไม่ไหวว่ะ

ถ้าผมซื้อของของคุณทางอ้อม ผมก็ยังโชคดีที่ได้พ่อค้าคนกลางที่นิสัยดี พูดดี ต้องรับลูกค้า ไม่เจอพ่อค้าปากมาก แพงกว่าหน่อยแต่สบายใจ

แล้วคุณดูคนอื่นด้วยว่าเขาก็อ่านแล้วงง ไม่ใช่ผมคนเดียว เห็นทำธุรกิจเดียวกันแล้วมาเคือง แลบลิ้น แลบลิ้น http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=99312.0
ลูกค้าห้ามถามนะครับ เดี๋ยวคนขายด่าเอา โกรธ

ท่านจะพิมพ์อะไรก็แล้วแต่ท่านแล้วกัน ขี้เกียจจะโต้ตอบแล้ว ทำงานทำการดีกว่า
รักษาน้ำ้ใจคนมาซื้อ 5 เมตรนะคาบไม่เข้าใจอีก รูปที่ทางร้านกำลังติดตั้ง มี เป็น สิบๆ แต่ตอนนี้ไม่อยู่หน้าร้านเดี๋ยวพรุ่งนี้รู้ความจิงคาบ แล้ว pm คุณวุฒิไม่ลงให้หมดละคาบ ว่าต่อด้วยอะไร ความจิงคือความจิง คาบๆๆๆๆๆ เอ มันไม่จบจริงๆนี่หว่า 5555 แค่ march คันเดี๋ยว อย่างว่าร้านผมใหญ่ไปหน่อย ไปขายเวป ถิ่นเขาแต่ เขาใจไม่กว้างพอก็งี้ คาบๆๆ เขาเรียก ว่าเด็กถิ่นครองอยู่
ขายถูกหน่อยก็ดักคอไว้ก่อน พิจารณาเอานะคาบ โตๆกันแล้ว ผมก็ทำงานของผมดีกว่าเหมือนกัน ผมรู้คนเชียงรายเขาใจกว้างพอ ลูกค้าห้ามถามนะครับ เดี๋ยวคนขายด่า  ลูกค้าผมฉลาดคาบ อ่านออกง่ายไม่เคยมีใครงงราคาเลยคาบ ท่านแรกในไทยเลยนะพี่นะ ที่งง ขายเป็น ร้อยๆ ม้วนไม่มีใครงง    ฮืม  ดูคุณภาพร้านกันเองนะ คาบ
แต่คุณอ่านภาษาที่ไม่ใช่ภาษาคนได้หรือนี่ ในกระทุูของผมเหมือนอ่านจะเข้าใจดีด้วย
แยกราคาให้ผมซะละเอียดเลย  ฮืม โกรธ โกรธ โกรธ แลบลิ้น
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=99312.0
ขอโยงอีกประเด็น ครับ ได้ครับ  สบายใจยัง จบ ประเด็นครับแล้วนะ ครับ ขอโทษครับ
กล้าทำและกล้ารับในสิ่งที่ทำ ใจนะถึง ลูกผู้ชายไม่ใส่ผ้าถุงพอ
 ความจริงคือความจริง เดี๋ยวเรื่องจริงมันจะ ปรากฏพรุ่งนี้แน่นอน
เพราะผมไม่ให้รถคันเดียวทำผมเสียหรอกครับ
ผมหวังว่ามันจะจบประเด็นครับนะ ขอบคุณครับ    
แต่อีกประเด็นต้องเครียร์ครับ ผมไม่รู้ว่าเขาขายเว็ปนี้นานแค่ไหน
แต่ผมไม่จบแน่  ถ้าไม่ขอโทษผม เพราะผมก็แฟร์พอที่ จะขอบโทษและจบที่กระทู้เขา
หวังว่าไม่งงมากมายนะคาบ คำนี้ไม่หยาบนะคาบ เพราะอันนี้ผมไม่ติดใจ
ติดใจเรื่อง รถ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 กรกฎาคม 2011, 00:36:22 โดย hadsadin sticker » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 ... 33 พิมพ์