เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 06:04:52
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  " โครงการอะไร ? อยู่ใต้สะพาน " ชมภาพกิจกรรม ครับ
หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16 17 พิมพ์
ผู้เขียน " โครงการอะไร ? อยู่ใต้สะพาน " ชมภาพกิจกรรม ครับ  (อ่าน 25636 ครั้ง)
noom@hotmail.com
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #260 เมื่อ: วันที่ 01 ธันวาคม 2012, 12:02:18 »

ขอบคุณรูปภาพครับ
ประธานชุมชนทั้งสองฝั่ง รับตำแหน่งใหม่ทั้งคู่ ครับ วันจันทร์จะเข้าไปคุยด้วยครับ
ไม่มีใครทำอะไรก็ยังมีพวกเราอยู่ครับ ช่วยๆกันนะครับ   

อย่างน้อยก็ได้ช่วยกันทำ เชียงรายเมืองน่าอยู่

http://www.facebook.com/noom.chiangrai.thailand

Just Do It

« ตอบ #261 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2012, 17:55:31 »

ชุมชนเทอดพระเกียรติ (ฝั่งในเมือง) ตกลงกันว่า จะสร้างอาชีพให้กลุ่มแม่บ้านชุมชน
โดยจะพัฒนาพื้นที่ใต้สะพานเป็นแหล่งท่องเที่ยว มีการออกร้านขายของทุกวัน(อาจเปิดถึงเที่ยงคืน)
ให้พ่อค้าแม่ค้าเป็นผู้สอดส่องดูแล ทำความสะอาด และให้ข้อมูลแก่ผู้มาท่องเที่ยว ครับ

อย่างน้อยก็ได้ช่วยกันทำ เชียงรายเมืองน่าอยู่

http://www.facebook.com/noom.chiangrai.thailand

Just Do It
Payako
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #262 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 15:24:24 »

ChawThaiLue
สมาชิกลงทะเบียน
*

« ตอบ #263 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 15:32:05 »

ทำไมไม่ไปทำหลังจากงานลอยกระทงเสร็จละคับ

ขอบคุณ อาจารย์ ต็อก  มรช. และทีมงาน ครับ ไว้เจอกันนะครับ

ท่าน ChawThaiLue ครับ
สถานที่นี้ มีนักท่องเที่ยว มาใช้ลงเรือ มีนักเรียน นักศึกษา มาใช้ซ้อมทำกิกรรม ต่างๆ
มีประชาชน มาใช้เป็นที่พักผ่อนหย่อนใจ
มีคลับรถยนต์ ต่างๆ มามีตติ้ง เป็นประจำ เพราะสะดวกเรื่องที่จอดรถ กันแดด กันฝน
และจากการที่ ทางราชการ ได้จัดงานที่สวนตุง ทำให้ บริมาณการมาใช้พื้นที่เยอะขึ้น
อีกทั้ง ช่วงเทศกาลที่จะถึง นี้ ทางเทศบาลใช้พื้นที่ ตรงนี้ ในการจัดงานลอยกระทง  
ที่เรามาก่อนลอยกระทง เพราะ เหมือนมาเก็บงาน อีกครั้ง ก่อนมีงาน ครับ และ เป็นการส่งเสริมการท่องเที่ยว ครับ
อีกประเด็ฯหนึ่ง โครงการ นี้ กำลัง หาทีมงานเยาวชน มาช่วยดูแลต่อครับ
และเราก็จะทำโครงการนี้ไปเรื่อยๆ ตามความเหมาะสมครับ

วันที่ 25 ใครว่าง เรียนเชิญมาร่วมงานนะครับ
ต้องขออภัยอ้ายหนุ่มตวยเน้อคับ
พอดีวันนั้นต้องรีบกลับบ้าน เลยไม่ได้ไปช่วย
ไว้โอกาสจะพยายามไม่ให้พลาดเลยคับ

ปล.เห็นแล้วสะอาดตาจิงๆคับ

รับ.ชื้อน้ำมันพืชเก่า(ที่ใช้แร้ว) รวมทั้งน้ำมันหมู.
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=961105.msg10158584#msg10158584

« ตอบ #264 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2012, 08:46:58 »

ทำไมไม่ไปทำหลังจากงานลอยกระทงเสร็จละคับ

ขอบคุณ อาจารย์ ต็อก  มรช. และทีมงาน ครับ ไว้เจอกันนะครับ

ท่าน ChawThaiLue ครับ
สถานที่นี้ มีนักท่องเที่ยว มาใช้ลงเรือ มีนักเรียน นักศึกษา มาใช้ซ้อมทำกิกรรม ต่างๆ
มีประชาชน มาใช้เป็นที่พักผ่อนหย่อนใจ
มีคลับรถยนต์ ต่างๆ มามีตติ้ง เป็นประจำ เพราะสะดวกเรื่องที่จอดรถ กันแดด กันฝน
และจากการที่ ทางราชการ ได้จัดงานที่สวนตุง ทำให้ บริมาณการมาใช้พื้นที่เยอะขึ้น
อีกทั้ง ช่วงเทศกาลที่จะถึง นี้ ทางเทศบาลใช้พื้นที่ ตรงนี้ ในการจัดงานลอยกระทง  
ที่เรามาก่อนลอยกระทง เพราะ เหมือนมาเก็บงาน อีกครั้ง ก่อนมีงาน ครับ และ เป็นการส่งเสริมการท่องเที่ยว ครับ
อีกประเด็ฯหนึ่ง โครงการ นี้ กำลัง หาทีมงานเยาวชน มาช่วยดูแลต่อครับ
และเราก็จะทำโครงการนี้ไปเรื่อยๆ ตามความเหมาะสมครับ

วันที่ 25 ใครว่าง เรียนเชิญมาร่วมงานนะครับ
ต้องขออภัยอ้ายหนุ่มตวยเน้อคับ
พอดีวันนั้นต้องรีบกลับบ้าน เลยไม่ได้ไปช่วย
ไว้โอกาสจะพยายามไม่ให้พลาดเลยคับ

ปล.เห็นแล้วสะอาดตาจิงๆคับ

คราวหน้าไปด้วยกันครับ

Just Do It
แมวเมียวๆแมวเมี๊ยวๆ
มัธยม
**

« ตอบ #265 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2012, 08:48:23 »

ดีมากๆคับ

khaemgsb
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #266 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2012, 11:02:13 »

ผมขอฝากดูบนสะพานด้วยได้ไหมครับ ขยะเต็มไปหมดเหมือนกัน ตั้งแต่ลอยกระทงผ่านมาแล้ว ยังเหมือนเดิมนะครับ พวกเด็กวัยรุ่น(บางคน)ขึ้นไปนั่งทานอะไรกันแล้วก็ทิ้งไว้ไม่เก็บกันเลย ทั้งเศษขวดเบียร์ ขวดเหล้า อีกอย่างนะครับช้างหายไป 15 ตัวแล้วครับ อีกหน่อยคงไม่เหลือ ถ้าช้างหมดต่อไปคงเป็นเสาไฟฟ้าแน่ๆ ทางหลวงชนบท น่าจะเข้าไปดูหน่อยนะครับ ฝากด้วยครับ เป็นหน้าตาของพวกเราชาวเชียงรายครับ ฃัวพญามังราย(ตรงตะแกรงเหล็กมีตัวหนังสือว่า ชบ.)
ตะเกียบเดียวเฉี่ยว7ชิ้น
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #267 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2012, 23:10:52 »

ไว้มีอีกเมื่อไหร่บอกด้วยน่ะครับหนุ่ม ขอบคุณครับ
Carcamera Cr

« ตอบ #268 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2012, 23:13:55 »

โครงการดีๆ ครับพี่หนุ่ม  / เอิร์ท ออแกไนฯ บิ๊กซีฯ/โลตัส ครับ

กล้องติดรถยนต์เชียงราย ศรีทรายมูล

« ตอบ #269 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2012, 10:35:29 »

ว่าจะแอบไปทำสองรอบ ฉลองวันดังแห่งปี วันที่ 21/12/2012 เวลา 12.12 และ 21.21 น.
แต่ติดภาระกิจ จึงแอบเข้าไปดูพื้นที่ เมื่อคืน(20/12/12)
ทางฝั่งในเมือง มีทีมงาน อบจ.ดูแลแล้วครับ
ส่วนอีกฝั่ง มีทีมงาน มาจัดดอกไม้ขบวนแห่ทางแพ ทุกคนช่วยกันดูแล ทำความสะอาดกันเอง ดูแล้ว อดยิ้ม :)ไม่ได้ ครับ

ขอบคุณ คุณ zamu , khaemgsb , ครูเม้าท์ ตะเกียบเดียวเฉี่ยว7ชิ้น , น้อง เอิร์ท นะครับ ที่ร่วมเป็ฯนำลังใจ งานหน้าว่างๆไปช่วยกันครับ เสร็จงานนั่งเล่นกินลมชมวิวกันครับ อากาศดี เย็ฯสบายๆเลยครับ ใต้สะพาน

Just Do It
Unicorn
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #270 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2012, 10:52:32 »

ว่าจะแอบไปทำสองรอบ ฉลองวันดังแห่งปี วันที่ 21/12/2012 เวลา 12.12 และ 21.21 น.
แต่ติดภาระกิจ จึงแอบเข้าไปดูพื้นที่ เมื่อคืน(20/12/12)
ทางฝั่งในเมือง มีทีมงาน อบจ.ดูแลแล้วครับ
ส่วนอีกฝั่ง มีทีมงาน มาจัดดอกไม้ขบวนแห่ทางแพ ทุกคนช่วยกันดูแล ทำความสะอาดกันเอง ดูแล้ว อดยิ้ม :)ไม่ได้ ครับ

ขอบคุณ คุณ zamu , khaemgsb , ครูเม้าท์ ตะเกียบเดียวเฉี่ยว7ชิ้น , น้อง เอิร์ท นะครับ ที่ร่วมเป็ฯนำลังใจ งานหน้าว่างๆไปช่วยกันครับ เสร็จงานนั่งเล่นกินลมชมวิวกันครับ อากาศดี เย็ฯสบายๆเลยครับ ใต้สะพาน

ถึงว่าครับ เมื่อคืนเห็นรถตู้จอดอยู่  แต่ไม่เจอคุณหนุ่น

« ตอบ #271 เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2012, 11:37:49 »

ถึงว่าครับ เมื่อคืนเห็นรถตู้จอดอยู่  แต่ไม่เจอคุณหนุ่น

ลงไปนั่งตรงบันไดกลมกลืนกับทีมงานจัดดอกไม้ที่มาจากเชียงใหม่ ครับ

ภาพสะพานเช้านี้ ครับ เห็นแล้วก็เป็นสุขใจ
( ก็อบภาพมาจากเฟสท่าน นายก อบจ. ครับ)

* งานมหกรรมไม้ดอกอาเซียนเชียงราย001.jpg (108.01 KB, 960x720 - ดู 192 ครั้ง.)

* งานมหกรรมไม้ดอกอาเซียนเชียงราย002.jpg (118.36 KB, 960x720 - ดู 195 ครั้ง.)

* งานมหกรรมไม้ดอกอาเซียนเชียงราย003.jpg (173.94 KB, 960x720 - ดู 193 ครั้ง.)

Just Do It

« ตอบ #272 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2013, 15:51:33 »

ขอบคุณตัวแทน จากชมรมมอเตอร์ไซต์ " เพ้อคลาสสิค " ( นักศึกษาวิทยาลัยเทคนิค เชียงราย)

ที่สอบถามมาว่าจะเราจะเข้าไปทำโครงการอีกวันไหน ครับ

เร็ซๆนี้ รอฟังข่าวคราวการนัดหมายนะครับ

ขอบคุณในน้ำใจครับ

Just Do It

« ตอบ #273 เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2013, 11:37:28 »

น้องๆ ขี้เมี่ยงคลาสสิค จะไปทำความสะอาดใต้สะพาน พญามังราย
วันที่ 31 มีนาคม 2556 เวลา 13:00 น.
เพื่อเตรียมรับแขกบ้านแขกเมืองที่จะมาเล่นน้ำกันที่ใต้สะพาน
พี่ๆเพื่อนๆ จิตอาสา เรียนเชิญร่วมกิจกรรมและเล่นน้ำกกแก้ร้อนด้วยกันครับ
กิจกรรมได้แก่
- เก็บกวาด
- เอาน้ำปูนทาสีตอหม้อ บันไดทางเดินขึ้นสะพาน
- ข้ามน้ำ ปีนขึ้นตอหม้อ ไปเก็บเศษแก้วใส่ถุงปุ๋ย แล้ว นำกลับเข้าฝั่ง
- อุปกรณ์เตรียมกันไปคนละไม้คนละมือเหมือนเดิมครับ

ปล. ใครจะข้ามน้ำขึ้นตอหม้อเอารองเท้าผ้าใบไปเปลี่ยนด้วยนะครับ

* ขี้เมี่ยงคลาสสิคคลับ.jpg (53.11 KB, 480x320 - ดู 119 ครั้ง.)

Just Do It
N2End
มันก็ไม่แตกต่างกันเท่าไหร่
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #274 เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2013, 12:01:33 »

โห ครั้งที่ 4 แล้วนะเนี่ยสังคม ชรฟก น้ำใจงามครับ ไม่ติดธุระอะไรจะไปร่วมด้วยช่วยกันอีกแรงครับ

ต่างกรรมต่างวาระ เน้อ..
active24
ชั้นประถม
*

« ตอบ #275 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2013, 09:13:47 »

เห็นว่าปีนี้เทศบาลจะจัดงานสงกรานต์จุดตรงนั้นพอดี สบายเลยงานนี้  เศร้า
ผมขอนับถือน้ำจิตน้ำใจของทุกท่านจริงๆ ที่มีความเสียสละมาก
แอบเข้ามาดูนานแล้ว เป็นกำลังใจให้ครับ ถ้าผมไม่ติดธุระอะไร
อาจจะได้มาช่วยพวกท่านสักครั้งหนึ่งครับ
ตาต้อม
ผู้ดูแลบอร์ด
*

รับสร้างบ่อปลาแฟนซีคาร์ฟ สระว่ายน้ำราคาประหยัด

« ตอบ #276 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2013, 12:13:29 »

ปักหมุดไว้ให้เห็นโดยทั่วกันครับ
ส่วนตัวคงไม่ได้ไปช่วย วันนั้นมีภารอิดครับ
ขอชื่นชมเจ้าของกระทู้ที่เป็นตัวตั้งตัวตีของโครงการดีๆแบบนี้
ขอชื่นชมทุกๆท่านที่มีส่วนร่วมในโครงการนี้

ขอเชิญชวนสมาชิกชาวเชียงรายโฟกัสเข้าร่วมกิจกรรมกันมากๆนะครับ

ณฐมน Aquarium รับสร้างบ่อปลาคาร์ฟ ตู้ปลา ระบบกรอง  080-8099866,083-7655542
  กด > https://www.facebook.com/NathamonAquarium
รับสร้างสระว่ายน้ำ ราคาประหยัด น้ำตกหินเทียม ไม้เทียม บ้านโครงสร้างเหล็ก
manu07
สมาชิกลงทะเบียน
*

วันนี้ต้องดีกว่าเมื่อวาน

« ตอบ #277 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2013, 15:54:20 »

ไม่ติดธุระอะไรจะไปร่วมด้วยช่วยกันอีกแรงครับ

« ตอบ #278 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2013, 18:57:25 »

ขอบคุณครับ แอดมินตาต้อม , _ท่านN2End , ท่านactive24 และท่านmanu07 ครับ
โครงการหลังๆมางานไม่หนักเหมือนตอนครั้งแรกๆล่ะครับ ใครว่างมาช่วยกันลุยครับ 
และขอขอบคุณ แอดมินอาจารย์จู๊ด B wash ที่แจ้งจำนงค์ช่วยเหลือเรื่องน้ำแข็งน้ำดื่ม มา หนุึ่งพันบาท ครับ

Just Do It
Carcamera Cr

« ตอบ #279 เมื่อ: วันที่ 30 มีนาคม 2013, 19:14:55 »

เมื่อคืนวันศุกร์ ที่ผ่านมา  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ขวดเต็มเลย....

กล้องติดรถยนต์เชียงราย ศรีทรายมูล
หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16 17 พิมพ์