เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 14:18:36
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  ~ กาแฟหม้อดิน ~ มุมไม้ร่มรื่น น่าไปพักกาย.. พักใจ..
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน ~ กาแฟหม้อดิน ~ มุมไม้ร่มรื่น น่าไปพักกาย.. พักใจ..  (อ่าน 4203 ครั้ง)
pc_room
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2010, 10:46:46 »

ดันให้อาจารย์ เรา!!
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2010, 15:38:06 »

วันนี้ผ่านไป ร้านปิดนะคะ 

ไปไหนน้ออออ....  ขยิบตา ขยิบตา

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
HanazonoCoffee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2010, 16:11:28 »

ขอบคุณครับทุกกระทู้ที่ให้กำลังใจกันมากมาย เราเจ้าของร้าน Hanazono (hana=ดอกไม้,zono=สวน) ไม่คิดว่าจะมีลูกค้ามากขนาดนี้ มีบางคนถามว่าเราไปเรียนมาจากไหน ผมเคยตอบไปว่า มั่วเอาเองครับ คือที่จริงคือเราลองทำผิดๆถูกๆจนคิดว่าพอได้นะ(ไม่อร่อยมากหรอกครับ) จึงมาเปิดร้านครับ กาแฟเราปลูกเอง ทำเองทุกขั้นตอนครับ เมล็ดกาแฟก็มีสูตรของเราโดยเฉพาะ บางทีบางท่านก็อาจจะไม่ชอบรสแบบนี้ก็ขอโทษด้วย ที่มาชิมตามคำแนะนำแล้วไม่ถูกใจ ขอบคุณคุณกอญ่าที่ลงกระทู้นี้ให้เรา มีคนตามมาชิมอีกเยอะเลยครับ คุณพี่ที่ซื้อเม็ดกาแฟคั่วไปเคี้ยวกินเล่น ทางเราก็ไม่เคยลืมครับ ยังเป็นที่ฮือฮาเวลาเล่าคนให้อื่นฟังเสมอครับ
ช่วงนี้ร้านปิดบ่อย(ซึ่งปกติไม่มีวันหยุด) เพราะเข้ารพ.มาครับ และพ่อก็เสียหลังจากนั้นพอดี เปิดได้ อาทิตย์ ที่ 5 ก.ย. ครับ
......สัมพันธ์.......
"""domo arigato gozaimasu"""  ....Mayumi....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 กันยายน 2010, 16:17:04 โดย HanazonoCoffee » IP : บันทึกการเข้า
ลิปสติกสีแดง
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2010, 16:20:44 »

เสียใจด้วยนะคะ สู้ๆ ต่อไปค่ะ
ละอ่อนโบราณ
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2010, 16:34:18 »

ร้านประจำของละอ่อนฯ ผ่านเป็นแวะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
คาปูชิโน่ ปั่น  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
บางครั้งก็แฟรปปูชิโน่

รสชาดดี กลิ่นหอม

..............
yaiya
มัธยม
**

ไม่ได้เป็นมืออาชีพ แค่ลองชิล ชิล

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2010, 13:37:25 »

ขอบคุณครับทุกกระทู้ที่ให้กำลังใจกันมากมาย เราเจ้าของร้าน Hanazono (hana=ดอกไม้,zono=สวน) ไม่คิดว่าจะมีลูกค้ามากขนาดนี้ มีบางคนถามว่าเราไปเรียนมาจากไหน ผมเคยตอบไปว่า มั่วเอาเองครับ คือที่จริงคือเราลองทำผิดๆถูกๆจนคิดว่าพอได้นะ(ไม่อร่อยมากหรอกครับ) จึงมาเปิดร้านครับ กาแฟเราปลูกเอง ทำเองทุกขั้นตอนครับ เมล็ดกาแฟก็มีสูตรของเราโดยเฉพาะ บางทีบางท่านก็อาจจะไม่ชอบรสแบบนี้ก็ขอโทษด้วย ที่มาชิมตามคำแนะนำแล้วไม่ถูกใจ ขอบคุณคุณกอญ่าที่ลงกระทู้นี้ให้เรา มีคนตามมาชิมอีกเยอะเลยครับ คุณพี่ที่ซื้อเม็ดกาแฟคั่วไปเคี้ยวกินเล่น ทางเราก็ไม่เคยลืมครับ ยังเป็นที่ฮือฮาเวลาเล่าคนให้อื่นฟังเสมอครับ
ช่วงนี้ร้านปิดบ่อย(ซึ่งปกติไม่มีวันหยุด) เพราะเข้ารพ.มาครับ และพ่อก็เสียหลังจากนั้นพอดี เปิดได้ อาทิตย์ ที่ 5 ก.ย. ครับ
......สัมพันธ์.......
"""domo arigato gozaimasu"""  ....Mayumi....
ถึงแม้ว่าเดี๋ยวนี้จะไม่ค่อยได้ผ่านไปทางโน้นบ่อย  แต่มีโอกาสไปก็แวะกินกาแฟกับมายูมิประจำ ช่วงหลัง ร้านปิดบ่อย เลยไม่ได้อุดหนุน ยังงัยก็ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ แล้วจะไปอุดหนุนใหม่ค่ะ คอนเฟิร์มกะกอย่าอีกคนว่า...อร่อยค่ะ..

ถ้ารู้สึกเหนื่อย ลองหลับตาแล้วหยุดคิด หลุดจากความเป็นจริงบ้าง ใจจะบางเบาขึ้นเยอะ....
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2010, 14:34:43 »

เห็นภาพแล้วน้ำลายไหยยยยย เยยย!!
ละอ่อนโบราณ
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2010, 14:36:26 »

วันนี้ไปแวะ....ปิดอีกแล้วววววววว
อดเลย...คาปูชิโน่

..............
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2010, 14:52:52 »

สวัสดีค่ะ คุณมายูมิ

ดีใจที่คุณเข้ามาทักทาย และร่วมเป็นสมาชิกบ้านเชียงรายโฟกัสกับเรานะคะ

ขอกล่าวคำว่า   .....ยินดีต้อนรับสู่บ้านหลังน้อยอย่างเป็นทางการด้วยค่ะ.....  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

กอย่าไม่ใช่คอกาแฟ เลยไม่ได้ติชมเรื่องรสชาดกาแฟของที่ร้านคุณมากนัก

แต่ที่กอย่าชอบและประทับใจมากๆ  คือบรรยากาศรอบๆ ต้นไม้  ดอกไม้ ที่ร้านของคุณค่ะ

กอย่าแวะที่ร้านคุณเมื่อวันที่ 12 สิงหาคม   เพื่อนๆ เค้าทานกาแฟกัน  แต่กอย่าขอซื้อต้นไม้จากร้านของคุณมาด้วย 1 ต้น ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

มีโอกาส  จะแวะไปนั่งดื่มด่ำบรรยากาศ หลบร้อนหลบฝนที่ร้านสวนดอกไม้อีกค่ะ

และขอแสดงความเสียใจกับเรื่องคุณพ่อคุณด้วย  ส่วนตัวคุณมายุมิเอง  ก็ขอให้สุขภาพแข็งด้วยนะคะ   ...รักษาสุขภาพด้วย...

ยิ้มกว้างๆ ~ ~ ก อ ย่ า ~ ~ ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 กันยายน 2010, 14:55:11 โดย แชทซาโนย่า ฉิก~ฉิก~*-. » IP : บันทึกการเข้า

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
aoy_21
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2010, 09:53:00 »

อยากไปแล้วสิอิอิ ยิ้มกว้างๆ
Kampoln.ck
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2010, 02:40:25 »

เห็นมีเมนูเหล้าปั่นด้วย น่าจะไปลองดู
sweetP
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 22:47:06 »

อีกอย่างที่กาแฟร้านนี้ไม่เหมือนใครคือ กาแฟกินแล้วใจไม่สั่น
เราเป็นคนที่อ่อนไหวกับคาเฟอีนมาก กินหลังเที่ยงวันไม่ได้เลย
จะนอนไม่หลับถึงตีสามตีสี่ แต่กาแฟร้านนี้ไม่เป็นไร
ดื่มกี่โมงก็ได้(แต่แก้วเดียวนะ) ไม่มีอาการใจสั่น หรือนอนไม่หลับเลย

พี่เค้าบอกว่าที่นี่ใช้เมล็ดกาแฟ อาราบิก้าล้วน
และเดาว่ากาแฟที่ดื่มแล้วใจสั่นนั้นผสมเมล็ดกาแฟโรบัสต้าซึ่งมีคาเฟอีนสูง และราคาถูกกว่า ยิ้ม
jatuso
เตรียมอนุบาล
*

TeenDoi Cons 027

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2010, 15:57:35 »

กินมากระวังมึนนะครับ เหล้าเค้าแรงจริง มีเมนูเชียงรายลีก ด้วย สีส้ม แฟนพันธ์แท้กว่างซ้งต้องไปชิมนะครับ เอิ๊ก พูดถึงแล้วมึนเลย ตกใจ

old bee ves shop 18 mituna rd.
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2010, 17:42:14 »

กินมากระวังมึนนะครับ เหล้าเค้าแรงจริง มีเมนูเชียงรายลีก ด้วย สีส้ม แฟนพันธ์แท้กว่างซ้งต้องไปชิมนะครับ เอิ๊ก พูดถึงแล้วมึนเลย ตกใจ

โอ...   น่าไปลองนะ ขยิบตา ขยิบตา

Alony
มัธยม
**

^_____^

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2010, 19:28:11 »

คิดถึงกาแฟปั่นใส่เหล้า กะ มูสนม ร้องไห้ ร้องไห้

คงต้องไปคนเดียวอ่ะนะ อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

" ฉันจะมองแต่ข้อดีของผู้คน เพราะตัวฉันเองก็ไม่ใช่คนที่สมบูรณ์แบบ ฉันจึงไม่บังคับที่จะตรวจสอบข้อผิดพลาดของผู้อื่น " ( Mahatma Gandhi )
supergogo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2010, 15:32:24 »

คอมพาน่า  ชอบ มากๆ ร้อนๆ..หน่อย..รสชาด หอมกลมกล่อม...
   เราเป็นลูกค้า .......
    เลยได้ลดราคา
      แก้วละ  20  บาท...555555......( ยิงฟันยิ้ม)
ถูกสุด..สุด...
ninjaonline
ชั้นประถม
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 08 พฤศจิกายน 2010, 14:17:20 »

เจ้าของร้านเค้าเป็นอาจารย์วิทยาลัยกาญจนา
เคยสอนผมอยู่เลย ตอนนี้ไม่แน่ใจว่าลาออกหรือยัง
ว่างๆผมจะเข้าไปอุดหนุนอาจารย์สักหน่อย
TOTOO
ชั้นประถม
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 08 พฤศจิกายน 2010, 15:22:21 »

สุดยอดบรรยากาศครับท่าน  อยากมีที่กว้างงี้บ้างจัง   ตกใจ ตกใจ ตกใจ
หน้า: 1 [2] พิมพ์