เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 17 เมษายน 2024, 05:44:15
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  กีฬา (ผู้ดูแล: bm farm, ⒷⒼ*, Krit_66, ©®*)
| | |-+  [สนามยิงปืนจังหวัดเชียงราย]
หน้า: 1 ... 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 [68] 69 70 71 72 73 74 75 76 77 78 ... 83 พิมพ์
ผู้เขียน [สนามยิงปืนจังหวัดเชียงราย]  (อ่าน 92779 ครั้ง)
don-inphon
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #1340 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2013, 11:34:48 »

.......21 ฟุต คือระยะห่าง ใกล้กว่านั้นก็ถือว่าเป็นระยะอันตรายที่ศัตรูพร้อมกับอาวุธในมือเช่นของมีคม สามารถที่จะเข้าถึงตัวเราได้ภายใน 1.5 วินนาที...วิ่งหลอกล่อ หาที่กําบังตามสถานะการณ์ ปืนพร้อมในมือที่จะลั่นกระสุน ออกคําสั่งให้ศัตรูหยุดการเคลื่อนไหว และทิ้งอาวุธ แต่ถ้าไม่ฟังและยังไม่หยุดก็...........
       ให้ยิงเลยหรือครับ แล้วยิงตรงไหนดีละครับ เคยอยู่ในเหตุการณ์คนเมาแล้วคลั่งใช้มีดปลายแหลม ยาวประมาณ 12"ไล่ทำร้ายคนในหมู่บ้าน มีผู้แจ้งเหตุ ผู้ระงับเหตุมาถึงจอดมอเตอร์ไซด์ปุ๊บ  คนคลั่งพุ่งเข้าหาเลย คนระงับเหตุวิ่งอ้อมรถพร้อมกับชักปืนมาขึ้นลำและยิงขึ้นฟ้า1นัด คนคลั่งไม่หยุดเลย พุ่งเข้าหาอีก ก็เลยโดนยิงสวน2นัด โดนที่บริเวณท้องนัดเดียวทะลุออกหลัง ขนาดโดนยิงแล้วยังไล่ตามอีกหลายรอบจนหมดแรงนั่งฟุบลงแต่มือยังไม่ปล่อยมีด อีกนานจนชาวบ้านช่วยกันปล้ำเอาจนอยู่
ป.ล.กระสุนผู้ระงับเหตุมีแค่3นัดเองครับ  ตกใจ ตกใจ

เอ ถ้าถามผมว่ายิงตรงไหน..........ตอบยากเหมือนกันเน้อ...ขึ้นอยู่กับคนใช้ปืนหละครับ...

(คนใช้ปืนชำนาญการยิงแค่ไหน ที่จะเลือกจุดยิงได้) และใช้ปืนคล่องแค่ไหนถ้าเกิดเหตุ

(อธิบายยากครับ....เข้ามาเรียนการยิงระบบต่อสู้และป้องกันตัว รุ่น 6 กับสนามยิงปืนซิ ครับ

เดียวผม..จะแนะแนวให้.......เป็นชั้นตำราครู..ถ่ายเอกสารให้ ฟรีครับ...พูดแล้วยาวมาก

ต้องมานั่งคุยกันครับ...แล้วยิงให้ดูครับ....อิอิ(อยู่ที่การฝึกฝนมากกว่า) บางท่านมีปืน แต่ยังไช้

ไม่เป็นก็มี...บางท่านยิงเป็นแต่ไม่เข้าเป้าเลยก็มีครับ สถาณการณ์จริง เป้าไม่ได้ยืนนิ่งๆให้เรายิง

ครับ เพราะฉนั้น การฝึกฝนเป็นสำคัญครับ..ใช้ให้เป็น ให้คล่องครับ

ปืนสั้นผมเลือกยิงเป้าใหญ่ก่อนให้หยุด......ปืนสั้น ขนาด 9 มม. ,38 หัวบอลทะลุหลัง

โดยส่วนตัว คิดว่า ถ้าโดนจุด  ไม่สำคัญ เว้นแต่ หัวรู....ครับเพิ่มแรงปะทะ

คนร้าย ไม่หยุดครับ..เพราะอำนาจแรงปะทะ น้อยกว่า พวก 45  357 ครับ

ปืนยาว ลูกซอง ผมจะเน้นขาก่อน คือ ยิงต่ำกว่าเอวลงมา...โดนลูก 9 ผมว่า ขาพับครับ

จะเหตุแบบไหน ก็ตามครับ...คนโดนยิงตาย เจ็บ  เราก็ติดคุกเหมือนกัน...

(ยิงหัวดีกว่าครับ) แน่นอน....ถูกผิดไปว่ากันในชั้นศาลครับ

(ความเห็นส่วนตัวครับ) ยิงฟันยิ้ม เดี๋ยว ตัวอย่าง  ครับ (หมูทดลองครับ) โดนหัวรูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 สิงหาคม 2013, 16:47:13 โดย don-inphon » IP : บันทึกการเข้า
P2510
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1341 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2013, 12:25:28 »

ผมหมายถึงเฉพาะปืนพกครับ สำหร้บการเรียนเบื้องต้นเคยเรียนมาแล้ว(ในค่ายเม็งราย) ผมมีแต่ปืนลูกโม่ครับ (เคยยิงออโตของเพื่อน แล้วไม่ถูกใจครับ)
don-inphon

« ตอบ #1342 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2013, 14:28:33 »

ผมหมายถึงเฉพาะปืนพกครับ สำหร้บการเรียนเบื้องต้นเคยเรียนมาแล้ว(ในค่ายเม็งราย) ผมมีแต่ปืนลูกโม่ครับ (เคยยิงออโตของเพื่อน แล้วไม่ถูกใจครับ)

อิอิ..ชอบไคร๋ หุมมันเนาะครับ....ผมเป็นคนยิง บ่ แม่น....ลูกโม่ยัดได้ 6 นัด

ลูกโม่...ยิง บ่ ถูก ..ก่ากำล่นนะเน้อ...

แม็คกาซีน ..ถ้าลูก 9 มันก่าได้  15 นัด ...ถ้า

11 ก่า 8 นัด ..ยิงฮื้อโดน   

ในเวลา 1.5 วินาที ต้องลั่นนัดแรก.ครับ

ถ้า บ่ โดน เราโดนมีดแทง......อิอิ ยิงฟันยิ้ม  ฝึกชักเร็ว ยิงเร็ว แม่นยำ ครับ....
P2510
*

« ตอบ #1343 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2013, 16:17:21 »

เห็นท่าน don-Inphon รับถ้วยมากมาย ก็คงแม่นสุดๆแล้วครับ หากผมจะใช้ปืนพกออโตท่านจะแนะนำตัวไหนครับ เคยยิงแต่ปืนดาวแดง(ของผ.ญ.บ.) กับของครูทหาร(11ม.ม.แรงมากครับ) ก็สนใจปืนออโตอยู่บ้างครับ แต่ไม่มีความรู้เลยไม่ค่อยกล้าครับ
shooting-team-cr
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1344 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2013, 16:25:38 »

อธิบายหน้ากระทู้ดูไม่คอยดีครับเรามาปรึกษาที่สนามกันดีกว่าครับ
ccjjoe@C.R.S.C.#รักในหลวง#
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1345 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2013, 16:44:51 »

รบกวน..ครูฝึก..กรุณาช่วยเปรียบเทียบ..(ข้อดี-ข้อเสีย) ระหว่าง..ลูกซองเทารัส กับ เรมิงตัน..ให้ผม(ลูกศิษย์)ด้วย..ขอบพระคุณครับ

ลูกซองเทารัส กำลังจะเปิดตัวในไทย ยังไม่มีใครได้ใช้ เลยไม่มีข้อมูลการใช้งานให้เปรียบเทียบครับ ... เพียงแต่อยากจะบอกว่าคุณภาพของสินค้า มาคู่กันกับราคาครับ

เห็นท่าน don-Inphon รับถ้วยมากมาย ก็คงแม่นสุดๆแล้วครับ หากผมจะใช้ปืนพกออโตท่านจะแนะนำตัวไหนครับ เคยยิงแต่ปืนดาวแดง(ของผ.ญ.บ.) กับของครูทหาร(11ม.ม.แรงมากครับ) ก็สนใจปืนออโตอยู่บ้างครับ แต่ไม่มีความรู้เลยไม่ค่อยกล้าครับ

ถ้าจะให้แนะนำและฟันธงไปเลยว่าให้ซื้อตัวนั้น ตัวนี้ คงจะแนะนำเช่นนั้นไม่ได้ครับ เพราะความชอบส่วนตัวและการใช้งานของแต่ละคนไม่เหมือนกัน แต่ถ้ามีข้อมูลเพิ่มอีกซักนิด ...ประมาณว่า ต้องการขนาดเท่าไหร่ ใช้งานอย่างไร เอาไปลุยไร่ลุยสวนหรือแค่เอาไว้เฝ้าบ้านเฝ้าร้าน มีเวลาดูแลมากน้อยแค่ไหน งบประมาณมีเท่าไหร่ ฯลฯ ...ถ้ามีข้อมูลก็พอจะแนะนำให้ได้ครับ
don-inphon

« ตอบ #1346 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2013, 16:46:53 »

อืม..ครับ..ขอบคุณที่ชมครับ...แม่นผ่อง บ่ แม่นผ่อง  ก่า ในนั้นหละครับ....อาศัยใจรัก

จะลูกโม่ จะแม๊คกาซีน มันก็ต้องฝึกฝนกันครับ..ผมยิงแต่เป้านิ่งนับสกอร์...

อันที่ว่ายิงแบบมีสถานการณ์ ก็อาศัยที่เราฝึกฝนมา นำมาใช้ในชีวิตกันเองหละครับ

ปืนดาวแดง...นิ...สตาร์ ..กาว่า นอริงโก้ ครับ.....ปืนก็คือปืน น่อ...ปรับคนเข้าปืนดีกว่า

แต่ผมสนใจ๋ 11 (น่าจะเป็นตัวนี้) ถ้าเป็นกระบอกที่ท่านว่า

ปพ.95/03  ขนาด 11 มม. ที่ไทยทำด้วยมือทั้งกระบอก

ปืนพกแบบ 95 ครั้นสิ้นสงครามโลกครั้งที่ 2 ปืนโคลท์ M1911A1 ขนาด 11 มม. จากอเมริกาในชื่อใหม่ว่า  ปพ.แบบ 86  ได้เป็นปืนพกมาตราฐานของราชการไทย แต่ด้วยเหตุผลกลใดไม่ทราบ ในปี พ.ศ.2498 ทบ. เกิดขาดแคลนปืนพกขึ้นอีกรอบ เดือดร้อนถึงเหล่าผู้สำเร็จการศึกษานายร้อย จปร. ไม่มีปืนพกประจำตัว กรมสรรพาวุธทหารบกจึงนำแบบปืนสตาร์ ปพ. 80 มาปัดฝุ่นขยายให้เป็นปืนขนาด 11 มม. ด้วยเครื่องจักรที่สั่งมาไว้เกือบ 20 ปีก่อน กลายเป็น "ปืนพกแบบ 95" (ปพ.95) คาดว่าช่างไทยคงแอบลองทำไว้ตั้งแต่ พ.ศ. 2495 แล้วจึงมีชื่อรุ่นอย่างนี้หนังสือฉลอง 90 ปี กรมสรรพาวุธว่าไว้มี ปพ.95 เพียง 300 กระบอก จำหน่ายแก่นายทหารที่จบในปี พ.ศ.2499 เดี๋ยวนี้แต่ละท่านก็สิ้นสุดอายุราชการไปหมดแล้ว แต่ใครจะไปนึกว่ามีปืน 11 มม. ที่มียอดผลิตแค่ 300 กระบอกในโลกอยู่ ในมือ ปพ.95 รุ่นนี้ถือเป็นรุ่นดั้งเดิมคือมีเข็มแทงชนวน ใช้แบบแท่งมีสลักล็อกท้ายของสตาร์ 
ปพ.95/03
ต่อมาในปี พ.ศ. 2503 ทางกรมก็นำ ปพ.95 ที่ยังอยู่คงคลังกลับมาเปลี่ยนเข็มแทงชนวนให้เป็นแบบมีแป้นปิดท้ายเหมือ นโคลท์ที่แข็งแรงกว่าและถอดง่ายกว่าเพราะการถอดแบบของสตาร์นั้นต้องตอกศูนย์ หลังออกก่อนด้วยจึงจะเอาเข็มแทงชะนวนออกมาได้ ซึ่งทางการต้องเปลี่ยนสไลด์ใหม่ทั้งหมดแล้วตั้งชื่อว่า "ปืนพกแบบ 95/03" (ปพ.95/03) แปลว่าดัดแปลงใหม่ปี พ.ศ. 2503  การผลิตอีกแบบไม่ต่อเนื่องกระปิดกระปรอย ทราบว่าช่วงที่การปะทะกับ ผกค. ยังรุนแรงคือ ปี พ.ศ. 2517-2520 ก็ยังมีการผลิตกันทีละชุดๆละ 120 - 200 กระบอก  ตามความทรงจำของช่างที่ทำ คาดว่ามีเพิ่มอีกราว 1,500 กระบอกเท่านั้น ดังนั้นจึงพอนับว่า ปพ. 95/03 รุ่นปรับปรุงใหม่นี้เป็นของหาได้ยากอีกรุ่นหนึ่ง  แต่ท่านเดายอดผลิตตามเลขประจำปืน (Serial Number) ไม่ได้นะครับเพราะทางกรมฯก็ผลิตปืนเลียนแบบ M1911A1 หลังอ่อนที่เรียกว่า ปพ. แบบ 18 เรียงเลขพร้อมกันไปด้วยทำให้ ปพ.95/03 เช่นกระบอกที่นำมาทดสอบนี้มีเลขที่สูงถึง 10,400
 (มีอาจารย์เกี่ยวกับปืนเขียนไว้ ในหนังสือ อวป.ปี 50)ฉบับที่...ผมจำไม่ได้แล้วผมเก็บไว้ที่ทำงาน

ผมก็งูๆ ปล๋า  คนเก่งมีเย๊อะครับ..คนขี้โม้ก่ามีนัก....เลือกผ่อ เลือกจำในส่วนที่เราอยากศึกษา

ผ่อนัก ลักจำเอา อั้นนะครับ....อิอิ..

ถ้าชอบด้านนี้ เชิญนะครับ...สนามยิงปืน...คนเหน็ดๆ มีนักครับ....ผมนิ ละอ่อนหัดยิง ต่าวา นิครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 สิงหาคม 2013, 22:13:55 โดย don-inphon » IP : บันทึกการเข้า
P2510
*

« ตอบ #1347 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2013, 16:44:22 »

ถ้าจะให้แนะนำและฟันธงไปเลยว่าให้ซื้อตัวนั้น ตัวนี้ คงจะแนะนำเช่นนั้นไม่ได้ครับ เพราะความชอบส่วนตัวและการใช้งานของแต่ละคนไม่เหมือนกัน แต่ถ้ามีข้อมูลเพิ่มอีกซักนิด ...ประมาณว่า ต้องการขนาดเท่าไหร่ ใช้งานอย่างไร เอาไปลุยไร่ลุยสวนหรือแค่เอาไว้เฝ้าบ้านเฝ้าร้าน มีเวลาดูแลมากน้อยแค่ไหน งบประมาณมีเท่าไหร่ ฯลฯ ...ถ้ามีข้อมูลก็พอจะแนะนำให้ได้ครับ
    ก็คงจะขอได้แค่ 9mmครับ เอาไว้ป้องกันตัวและบ้านเรือนที่อยู่อาศัย ต้องผ่านทางไม่มีบ้านคนหลาย ก.ม. งบประมาณตัวเลขหกหลักต้นๆพอไหมครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ นานๆทีถึงจะได้เข้าตัวเมืองครับ
P2510
*

« ตอบ #1348 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2013, 16:51:49 »

ปืนดาวแดง...นิ...สตาร์ ..กาว่า นอริงโก้ ครับ.....ปืนก็คือปืน น่อ...ปรับคนเข้าปืนดีกว่า

แต่ผมสนใจ๋ 11 (น่าจะเป็นตัวนี้) ถ้าเป็นกระบอกที่ท่านว่า

ปพ.95/03  ขนาด 11 มม. ที่ไทยทำด้วยมือทั้งกระบอก
       นอริงโก้ครับ  11มม.จำได้ว่าครูบอกว่าเรมิงตันครับ ผมได้แต่ยิงต้นไม้และจอมปลวกครับ
don-inphon

« ตอบ #1349 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2013, 08:15:00 »

9 มม.ราคา 6 หมื่น....นั้นหายาก ต้องลำบาก เดินทางไกล....อิอิ(ปืนโครงการข้าราชการ)

พอหาได้ครับ แต่หน้าร้าน ราคานี้ ได้แค่เงินดาวน์....ครับ

ตอนนี้ในตลาด มีหลายตัวครับ..พื้นๆ ก่ากล๊อค  CZ  ..

นอริงโก้ครับ  11มม.จำได้ว่าครูบอกว่าเรมิงตันครับ ผมได้แต่ยิงต้นไม้และจอมปลวกครับ

นอริงโก้ 213b    เรมิงตันแลนด์     ยิงฟันยิ้ม
P2510
*

« ตอบ #1350 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2013, 08:45:24 »

don-inphon งบประมาณ ตัวเลขหกหลักต้นๆครับ ไม่ใช่หกหมื่น  แลบลิ้น
Paul@CR
ระดับ ป.ตรี

- หาหัวใจให้เจอ ก็เป็นสุข -

« ตอบ #1351 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2013, 09:14:06 »

หกหลักก็เงินแสน...ก็สามารถซื้อหาตัวท๊อปๆ ของทุกยี่ห้อเลยละท่านครับสำหรับ 9 มม. รักชอบตัวไหนก็จะได้ตัวนั้นละครับ งบขนาดนี้

..ยุคนี้มันไม่มีใครเห็นแก่บ้านเมืองจริงๆ หร­อก..เกล้าผมอยากรู้นัก มีใครคิดถึงเรื่องของแ­ผ่นดินกันบ้าง..  - ขุนรองปลัดชูฯ -
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1352 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2013, 10:20:27 »

ก็คงจะขอได้แค่ 9mmครับ เอาไว้ป้องกันตัวและบ้านเรือนที่อยู่อาศัย ต้องผ่านทางไม่มีบ้านคนหลาย ก.ม. งบประมาณตัวเลขหกหลักต้นๆพอไหมครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ นานๆทีถึงจะได้เข้าตัวเมืองครับ

ต้องการขนาด9 มม มีงบขนาดนี้ สามารถซื้อได้แทบจะทุกตัวเลยครับ แนะนำว่า ลองหาข้อมูลและซื้อหนังสือนิตยสารปืนมาดู ตัวไหนเข้าตา สวยถูกใจ ลองสอบถามมาได้ครับ เผื่อว่าสมาชิกสยป.เชียงราย จะมีตัวนี้อยู่ ก็ลองติดต่อ ขอลองยืมจับ ยืมยิงดูว่า เข้ากับตัวเรารึเปล่า ทั้งน้ำหนักปืนและระบบลั่นไก หรือ จะติดต่ออำเภอ ขอใบป.3 เอาไว้ก่อน ได้มาแล้วค่อยเดินทางไปลองจับตัวจริงๆตามร้านปืนในกทม. ตัวไหนเข้าตาและจับได้ถนัดมือ ก็สามารถซื้อได้เลยครับ

หรืออีกแนวทาง ก็ลองหารุ่นที่ชอบใจมาซัก2-3 รุ่นแต่ตัดสินใจไม่ได้ซักที ก็ลองมาให้สมาชิกช่วยกันวิจารณ์ ข้อดี ข้อด้อย ของแต่ละตัวได้ครับ จะได้เป็นข้อมูลช่วยในการตัดสินใจ

kunna
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1353 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2013, 11:42:02 »

เอาตามตัวเองถนัดและชอบในการนำไปใช้งานครับ ยิงฟันยิ้ม
Paul@CR
ระดับ ป.ตรี

- หาหัวใจให้เจอ ก็เป็นสุข -

« ตอบ #1354 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2013, 12:10:49 »

มาอบรมพรุ่งนี้ก่อน แล้วค่อยเลือก อาจตัดสินใจได้ง่ายขึ้นครับ..พรุ่งนี้ เกจิเพียบ..ปืนแพง ๆ ก็เยอะ.. ยิ้ม

..ยุคนี้มันไม่มีใครเห็นแก่บ้านเมืองจริงๆ หร­อก..เกล้าผมอยากรู้นัก มีใครคิดถึงเรื่องของแ­ผ่นดินกันบ้าง..  - ขุนรองปลัดชูฯ -
don-inphon

« ตอบ #1355 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2013, 12:39:57 »

หาคนหารเป้า ยิงปืนถ้วย นายก ....ยิ่งลักษณ์ .ท๊อปกัน.100   เป้า  ห้องพัก 1 ห้อง....ยกให้ 8,000 บาท

สนใจ ติดต่อผม มาด่วน.......... ยิงฟันยิ้ม

* 994249_369756913153291_398626399_n.jpg (58.8 KB, 699x960 - ดู 469 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 สิงหาคม 2013, 12:46:55 โดย don-inphon » IP : บันทึกการเข้า
ภูริชญ์ รักในหลวงและประเทศไทย
มัธยม
**

ออโตต้องColt ลูกโม่ต้องSmith พลาสติกต้องGlock

« ตอบ #1356 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2013, 15:46:43 »

ช่วงนี้ใครจะไปรับปืน-ซื้อลูกที่กทม. ช่วงนี้ร้านปืนงดจำหน่ายนะครับ และวังไชยาก็งดตรวจอาวุธปืนด้วยครับ

ใครมีญาติพี่น้องอยู่ใน3เขตดังกล่าวฝากเตือนด้วยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 สิงหาคม 2013, 15:49:27 โดย ภูริชญ์ รักในหลวงและประเทศไทย » IP : บันทึกการเข้า

ผมไม่ใช่คนดี 100%...แต่เรื่องเดียวที่ผมทำไม่เป็นคือ...เนรคุณในหลวง
don-inphon

« ตอบ #1357 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2013, 18:49:37 »

ชุดยิง top Gun น่าน คุณลุงสาคร รับไปอุปการะเรียบร้อย ครับ....

งานนี้ ...ทีแรกก็ 2 จิตร / 2 ใจ...สรุป มีคนหารเป้า ละ..จะได้ไป 90% ละ

ตอนนี้ รอ ผบ.อนุมัติ ใบอนุญาต ครับ....
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1358 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2013, 19:50:01 »

หัวหน้าสาคร แกไปทุกงานจริงๆ มีงานไหนแกไม่ไปบ้างไหมนี่  ยิงฟันยิ้ม

don-inphon

« ตอบ #1359 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2013, 22:18:46 »

งานน่าน ต่อ ด้วย ลพบุรี ครับ.... ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 ... 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 [68] 69 70 71 72 73 74 75 76 77 78 ... 83 พิมพ์