เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 17 เมษายน 2024, 03:02:45
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ห้องโพสรูป-ภาพประทับใจ (ผู้ดูแล: ap.41)
| | |-+  "ต้อนวัวเข้าแหล่ง"
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน "ต้อนวัวเข้าแหล่ง"  (อ่าน 2946 ครั้ง)
boonpeng
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2010, 18:53:46 »

บ้านเฮาน่าจะมีพ้อง
คนปีมะ
ชั้นประถม
*

ฝันหื้อใกล๋ ไปหื้อเถิง คือลูกป่อจายตัวจริง

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2010, 22:26:41 »

ถ้าเอามาบ่ใหวก็อุ้มมาเน้อวัวครับอิอิอิอิอิ
คนหลังเขา
มัธยม
**

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2010, 20:13:46 »

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

*ความรัก*ไม่ลึกซึ่งเหมือนกาลเวลา
** ว่างๆเข้ามาพูดมาคุยและฟังเพลงเพราะๆได้จากห้องไหลๆของเราชาวเชียงรายโฟกัสนะคะ
** http://www.chiangraifocus.com/forums/chatroom/index.php **
ch_doi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2010, 20:20:43 »

เป็นภาพที่สวยงามมากครับ  โชคดีนะครับที่ได้ไปอยู่เมืองสวยๆแบบนี้
เอาบรรยากาศบ้านเมืองเขามาฝากกันอีกนะครับ ยิงฟันยิ้ม
ap.41
ตอบแทนคุณแผ่นดิน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ไม่มีเทพไม่มีโปร..มีแต่เราที่จะก้าวไปพร้อมกัน...

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2010, 14:29:05 »

เป็นภาพที่สวยงามมากครับ  โชคดีนะครับที่ได้ไปอยู่เมืองสวยๆแบบนี้
เอาบรรยากาศบ้านเมืองเขามาฝากกันอีกนะครับ ยิงฟันยิ้ม
คิดแบบเดียวกับลุงเลยครับ

aroonnee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2010, 21:35:28 »

น่าฮักไบ้งัวสวมมงกุฎ อิอิ อยากหื้อควายบ้านเฮาสวมมงกุฏดอกไม้ผ่องเวลาเปิ้นเอาเดินในขบวน

เมินๆเตื่อจะหันฝรั่งเดินขบนเนาะ บ่ต่างจากบ้านเอาเลย เน้นความเปนเอกลักษ์ท้องถิ่นว่า ตี่ชัดๆนิจะเปนเสื้อผ้าน่อ

ขอบคุณตี่เอามาแบ่งหื้อผ่อเจ้า
ฝรั่งที่อาศัยตามชนบทจะอัธยาศัยดีเหมือนคนไทยเลยเจ้า และที่สำคัญถ้าอยากกินอาหารต้นฉบับจริงๆก้อต้องไปแอ่วแถวหมู่บ้านแบบนี้แหละเจ้า ยิ้มกว้างๆ
ละอ่อนโบราณ
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2010, 05:45:29 »

ตางบ้านเฮาเพ้มีพิธีสู่ขวัญควายเนาะ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

..............
aroonnee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2010, 14:24:34 »

ตางบ้านเฮาเพ้มีพิธีสู่ขวัญควายเนาะ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เจ้า เคยทำตอนเป็นละอ่อนน่ะเจ้า พ่ออุ้ยจะมีมงกุฏ(สวยดอกไม้)มัดติดกับเขาควาย แล้วจำได้ว่าเคยนั่งไหว้ควายอยู่หนาเจ้า ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
จะทำตอนดำนา ปลูกข้าวเสร็จ เพราะว่าช่วงไถนาเราเอาควายไปไถ ยิงฟันยิ้ม แต่บ่าเดี่ยวนี้บ่ฮู้ว่ายังมีอยู่ก่อ? รูดซิบปาก
คนปีมะ
ชั้นประถม
*

ฝันหื้อใกล๋ ไปหื้อเถิง คือลูกป่อจายตัวจริง

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2010, 21:30:22 »

อันยาวๆ เหมือนกับปูยา นั้นเปิ้นเรียกว่าอะหยังจา
aroonnee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2010, 02:17:14 »

อันยาวๆ เหมือนกับปูยา นั้นเปิ้นเรียกว่าอะหยังจา

"COR DES ALPES.(กอร์คเดซามป์)เป็นภาษาฝรั่งเศสเจ้า ก็แปลประมาณว่า "แตรจากเทือกเขาแอลป์" น่ะเจ้า ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 สิงหาคม 2010, 03:20:49 โดย aroonnee » IP : บันทึกการเข้า
bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2010, 13:03:24 »

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ..ขอบคุณภาพบรรยากาศสวยๆครับ

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
CTC ELEC CLUB
มัธยม
**

ละ อ่อน MML

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2010, 13:07:50 »

รูปสวยคับ

มี น้ำผึ้งป่าขาย ครับ ขวด ละ 200 คับ
สนใจ โทร เลย 087-7875724
คนปีมะ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2010, 20:42:31 »

นึกว่าฝรั่งเปิ้นสูบมูยา อิอิอิ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
กล้วยไม้ไทย
ชั้นประถม
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2010, 20:48:10 »

ฮูปดูแล้ว ทำให้เห็นภาพความสนุกสานม่วนตามไปโต้ยเจ้า บรรยายกาศน่าสนุกสนานเจ้า
เห็นกระดิ่งวัวแล้ว ใหญ่ขนาดเนาะ วัวจะหนักก็หา สงสัยท่าหนักเนาะเจ้า
:Dสงสารวัวเหมือนกั๋นเจ้า เศร้า รู้สึกว่าคุณกล้วยไม้ไทยก้ออยู่อังกฤษใจ้ก่อเจ้า?
มีรูปงามๆมาอวดกั๋นผ้องก่าเจ้า เผื่อวันหน้าจะได้มีโอกาสไปแอ่ว อยู่ใกล้ๆกั๋นนี่เอง ยิ้มกว้างๆ

เจ้าอยู่อังกฤษเจ้า ถ้าว่างๆๆมาแอ่วหากันเน้อเจ้า ฮูปกล้วยไม้ไทยลงไปสูนกระทู้เปิน
ไปเรื่อยเจ้า 555++บ่ได้เป็นกิจลักษณะเตี่ย เอาไว้โอกาสดีๆๆจะมาลงหื้อผ่อเน้อเจ้า
จะไปค้นหากระทู้เก่าก่อนเจ้า บ่ฮู้อยู่ไหนแล้วอิอิอิ ไผ่ปะก็ช่วยเขียนทักทายมาหื้อจิ่มเน้อเจ้า
ขอบคุณเจ้า

หน้า: 1 [2] พิมพ์