เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 01 พฤษภาคม 2024, 12:08:18
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การเกษตร,ฟาร์มสัตว์,ปศุสัตว์ (ผู้ดูแล: bm farm)
| | |-+  จำหน่ายกล้าอินทผาลัมDeglet Nour
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน จำหน่ายกล้าอินทผาลัมDeglet Nour  (อ่าน 6453 ครั้ง)
khuanta
ชั้นประถม
*

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2012, 18:30:09 »

ใครอยากได้ความรู้เรื่องการปลุกมะพร้าวโทรมาได้นะค่ะ หรือเคล็ดลับเรื่องมะพร้าวหรืออินทผาลัมค่ะยินดีแนะนำ
khuanta
ชั้นประถม
*

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2012, 19:35:13 »

แม่ค้าขาเจ็บเน้อ ไม่ได้ดุหลายวันค่ะ ลุกค้าท่านไหนสินค้าตายบอกได้เลยนะค่ะไม่ต้องเกรงใจค่ะ ส่วนของส่วนนี้หนักใจทำตามออเดอรืไม่ทันยังจะมาขาเจ็บอีก  อ่อ  มีเมล้ดทานตะวันมาแจกด้วยนะค่ะ สีสวยๆๆ2สีคือ สีแดงและสีเหลืองจร้า
พลายชุมพล
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2012, 07:29:58 »

ถ้ามีกล้าอินทผาลัม สวยๆช้วยแจ้งด้วยนะครับต้องการ50ต้นครับ
khuanta
ชั้นประถม
*

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2012, 20:41:11 »

รับทราบค่ะ แต่ว่าตอนนี้แม่ค้าเลิกจำหน่ายแบบ50 บาทแล้วจ๊ะ ทำต้นออกขายไม่ทัน เลยจำหน่ายแต่ต้นละ 20บาท คือสภาพแข็งแรง 2ใบเลี้ยง รับประกัน 1 เดือน ถ้าตายยินดีชดใช้ค่ะ ส่วนแบล็คเบอร์รี่ตอนนี้ยังไม่มีจำหน่ายค่ะ ย้ายหลบฝนไปมาเหนื่อยมากเพราะว่าต้องจำกัดน้ำในการเพาะ
tfgc2007
ระดับ :ป.โท

สมบัติพญามังราย ต้องรักษาไว้

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2012, 11:10:00 »

น้องขวัญ ต้นกล้าของอ้ายซื้อไป 20 ต้น ตอนนี้มันตาย 7 ต้นแล้ว บ่าฮู้เป็นเพราะว่าอ้ายเก็บบ่าดีครับ คือมันเน่าตายครับ

* DSC06688.JPG (92.9 KB, 600x400 - ดู 411 ครั้ง.)

* DSC06689.JPG (74.48 KB, 600x400 - ดู 413 ครั้ง.)

รักษ์กำเมือง....ร่วมส่งเสริมละอ่อนเหนือ อู้กำเมือง....
เชียงรายสถาปนิก'97 รับ ออกแบบ เขียนแบบบ้าน อาคาร รับบริหารงานก่อสร้างและงานระบบทุกประเภท ตรวจสอบอาคาร โดยสามัญวิศวกร สามัญสถาปนิก และ จป.วิชาชีพ
khuanta
ชั้นประถม
*

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2012, 19:35:32 »

บ่เป็นหยั๋งเจ้า เดี๋ยวน้องขวัญเอาไปส่งหื้อใหม่ ต้องรอของสักนิดหนึ่งเน้อเจ้า ช่วงนี้หน้าฝนต้นตายง่ายเจ้า แนะนำว่าอินทผาลัมบ่ชอบฝนเน้อเจ้า ขวัญเองยังต้องขนไปๆๆมาๆๆ ถ้าแดดออกนี่ขนตากแดด ฝนตก ขนหลบฝน ถ้าปลูกไปแล้วรากติดแล้ว บ่เป็นหยั๋ง แต่ยังบ่ปลูกนี่ บ่ไหวเจ้า เป็นธรรมดาของหน้าฝน ส่งซ่อมหลายเจ้า บางเจ้าเกิน 2เดือนขวัญยังส่งซ่อมให้เลยเจ้า ช่วงนี้ขวัญยังบ่ได้เข้าไป เอิ๊กๆๆๆ  ถึงได้หลงเชียงรายเพราะบ่ได้เข้าไปบ่อย แต่ว่าอ้ายเจ้า ถ้าขวัยส่งซ่อมนี่ อ้ายไปรับได้ก่อเจ้า พอดีอ้ายทำงานในเมืองแถวๆๆสะพานริมกก จะใด๋น้องขอเบอร์อ้ายหรือจะอั๋นอ้ายยิงมาหาน้องขวัญเน้อเจ้าจะได้นัดแนะหื้อเรียบร้อย จะได้ติดรถอ้ายไปในเมือง อิอิ
khuanta
ชั้นประถม
*

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2012, 19:37:34 »

แต่เท่าที่เห็นที่เหลือแข็งแรงดีเน้อเจ้า ส่วน 7ต้นน้องขวัญเปลี่ยนตัวหื้อเจ้า ท่านใดสนใจสั่งจองไว้เด้อเจ้า ตายยินดีส่งซ่อม ไม่ทอดทิ้ง พร้อมยินดีนะนำเจ้า
tfgc2007
ระดับ :ป.โท

สมบัติพญามังราย ต้องรักษาไว้

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2012, 10:59:25 »

แต่เท่าที่เห็นที่เหลือแข็งแรงดีเน้อเจ้า ส่วน 7ต้นน้องขวัญเปลี่ยนตัวหื้อเจ้า ท่านใดสนใจสั่งจองไว้เด้อเจ้า ตายยินดีส่งซ่อม ไม่ทอดทิ้ง พร้อมยินดีนะนำเจ้า
ยินดีครับ ถ้าจะอั้นอ้ายจะขนไปไว้ในฮ่มเน้อครับ เบอร์อ้าย 081-9445971 อ้ายพลครับ

รักษ์กำเมือง....ร่วมส่งเสริมละอ่อนเหนือ อู้กำเมือง....
เชียงรายสถาปนิก'97 รับ ออกแบบ เขียนแบบบ้าน อาคาร รับบริหารงานก่อสร้างและงานระบบทุกประเภท ตรวจสอบอาคาร โดยสามัญวิศวกร สามัญสถาปนิก และ จป.วิชาชีพ
kenji_2000
ชั้นประถม
*

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2012, 09:22:31 »

ขอพวกตระกูลเบอร์รี่ ครับ อย่างละ 2-3 ต้น ครับจะเอาไปปลูกที่รีสอรืท ครับ
khuanta
ชั้นประถม
*

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2012, 15:02:41 »

ยินดีครับ ถ้าจะอั้นอ้ายจะขนไปไว้ในฮ่มเน้อครับ เบอร์อ้าย 081-9445971 อ้ายพลครับ
สำหรับ 7ต้นของอ้ายพลขวัญไปซ่อมต้นที่ตายหื้อแล้วเน้อเจ้า อ้ายพลเปิ้นยังใจดี จะเอาเมล็ดต้นตาลมาฝากเจ้า ลุกค้า น่าฮักๆๆแต๋ จาดหลายคนเลยนิ
khuanta
ชั้นประถม
*

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2012, 15:04:43 »

ขอพวกตระกูลเบอร์รี่ ครับ อย่างละ 2-3 ต้น ครับจะเอาไปปลูกที่รีสอรืท ครับ
ตอนนี้เบอร์รี่อยู่ในช่วง รากกำลังติดเจ้า ต้นรอความพร้อมสักนิด แต่ว่า ขวัญเหลือแต่แบล็คเบอร์รี่เน้อเจ้า บูล หม่องเท่งไปกับสายฝนเจ้า เน่าตาย แบล็คแข็งแรงทนทานเจ้า ส่วนบูลจะเลิกนำเข้าแล้ว ขาดทุนไปเป็นหมื่นแล้วเจ้า
khuanta
ชั้นประถม
*

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2012, 18:46:53 »

เมื่อวานมีลูกค้าโทรมาสั่งของบ่นว่าหากระทู้ขายของขวัญไม่เจอ ขอมาอัพเดตนิดหน่อยจร้า
khuanta
ชั้นประถม
*

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2012, 08:21:22 »

อินทผาลัมใกล้ออกตลาดอีกรอบค่ะ หมดจากออกเดอร์ลูกค้าประจำแล้ว
kenji_2000
ชั้นประถม
*

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2012, 09:48:39 »

ตอนนี้เบอร์รี่อยู่ในช่วง รากกำลังติดเจ้า ต้นรอความพร้อมสักนิด แต่ว่า ขวัญเหลือแต่แบล็คเบอร์รี่เน้อเจ้า บูล หม่องเท่งไปกับสายฝนเจ้า เน่าตาย แบล็คแข็งแรงทนทานเจ้า ส่วนบูลจะเลิกนำเข้าแล้ว ขาดทุนไปเป็นหมื่นแล้วเจ้า

แล้วไปรับของได้ที่ไหนครับ ราคาต้นละเท่าไหร่ครับ
stand
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2012, 14:04:22 »

ขอจองต้นแบล็คเบอรี่ 3 ต้นคับ อยู่ในเมืองเชียงราย 080-1202455
khuanta
ชั้นประถม
*

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2013, 03:45:03 »

เงียบหายเพราะทำงานนะค่ะ ใครจองของไว้ รอหน่อยนะค่ะ ของยังมีแต่โดนโรค+ทำงานเลยงดส่งอีกอย่างโทรศัพท์ค่ะ เดี๋ยวจะเอาเบอรืใหม่มาลงนะค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 เมษายน 2013, 05:09:13 โดย khuanta » IP : บันทึกการเข้า
TungTing
ชั้นประถม
*

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2013, 21:51:17 »

ขออนุญาตินอกเรื่องเจ้า อยากถามเรื่องต้นงิ้ว เพาะยังไงเจ้า ยากก่อ ถ้าพอมีเวลาก่อ pm บอกจิ่มเน้อเจ้า มันค่อนข้างมีน้อย เอ็นดูมัน สนใจจะเพาะอยู่ ยิ้ม

หอยทากติดเทอร์โบ
khuanta
ชั้นประถม
*

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2013, 05:13:32 »

ไม่ยากค่ะ แล้วเพื่อนๆๆที่เคยสั่งจองแบล็คไว้ไม่ลืมนะค่ะ ของร้านต้นไม้ที่สั่งไว้ขวัญสัญญาว่าจะแถมให้ ไม่ลืมค่ะ แต่ไม่ได้ส่ง พอดีงานยุ่งมากไม่ได้เข้าเชียงรายมาตั้งแต่กลางเดือนมกราคมแล้วค่ะ ยังจำได้ค่ะ ต้งขอโทษจริงๆๆที่สัญาว่าสิ้นเดือน แต่ไม่ไหวค่ะงานหนักเลยทำๆๆ แล้วสุขภาพแย่ ล้มหมอนนอนเสื่อแต่ก็ต้องทนไปทำ แม่ค้ายังอยู่นะค่ะ ยึดหลักตามสายพันธุ์ ราคาคงที่ อินทผาลัม ยึดขายอยู่พันธุ์นี้ รับรองว่าไม่เอาไม่มีการหลอกขาย ต้นที่ส่งตายถ่ายรูปให้ขวัญ ขวัญส่งซ่อมให้ค่ะ
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์