เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 09:36:38
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  รถ เมล์ เชียงราย เทิง เชียงคำ
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน รถ เมล์ เชียงราย เทิง เชียงคำ  (อ่าน 39808 ครั้ง)
simplack
พี่คนนี้นั้นมีแต่ให้
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2012, 21:59:57 »

ผมไม่เคยขึ้นแต่เคยโดนแจกของลับ เค้าขับออกจากขนส่งแล้วมาขวางทาง
แทนที่จะให้รถทางตรงไปก่อน กลับรีบออกมาแล้วก็ขวางทางไปไม่ได้รถมันติด
ผมเลยบีบแตรใส่ เค้ากลับยกนิ้วกลางให้แทน แย่จริงๆ

กำ นิสัย...555+ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ได้เกิดมาเป็นคนก็ดีแค่ไหนแล้ว
HARLEY DAVIDSON
BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

HARLEY DAVIDSON & MERCEDES BENZ

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2012, 22:03:52 »

คนแน่นเหมือนรถเมย์ครีมแดง ขสมก ที่กรุงเทพเลยเนาะครับ อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขาดแคลนเงินตรา  แต่งชุดนักศึกษามาหาพี่
สุขใดไหนจะเท่า เมื่อล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์
crlove
ชั้นประถม
*

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2014, 09:26:14 »

รถสาย เชียงคำ ไปเชียงราย รอบแรก กี่โมงครับ
Bomz_vkpl
บอมส์ครับ
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2014, 09:43:15 »

คนแน่นเหมือนรถเมย์ครีมแดง ขสมก ที่กรุงเทพเลยเนาะครับ อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ผมก้ว่างั้นแหละ ยืนสุดทางซะด้วย 555 ลงทีแบบขาชา

การล้มเลิกภายในสามวัน..เป็นเรื่องปกติ
เพราะรูปแบบของชีวิตไม่ใช่การตัดสินใจ..ที่แน่วแน่
แต่!เป็นการฝึกหัด

FB>https://www.facebook.com/Bomzzer?ref=tn_tnmn
holanla
*

จงอย่าหวังรอ "น้ำบ่อหน้า" เราต้องวิ่งตามหา แม่น้ำ

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2014, 11:20:32 »

รถหวานเย็น ไม่ได้ขึ้นนานละ ผมว่ามันก็คลาสสิคดีนะ
เมื่อก่อน ผมนั่งจาก เชียงราย มา ลำปาง 6 ชม. สุด
ครั้งนั้น มีกระเทยน้อย ปวดขี้ โชเฟอร์ก็ใจดี แวะ อู่ให้ ยิงฟันยิ้ม

สายเทิง เคยนั่งสองสามครั้งนะ รถกระป๋องคันเล้ก เมื่อคนเยอะ มันก็เบียดกัน อดเอาครับ
Kullarat
*

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2014, 14:00:17 »

สายนี้สุดยอดเลยค่ะ ยิ่งช่วงเช้านะคะ เบียดแล้วเบียดอีก ไม่ยอมปล่อยให้หลุดมือไปแม้แต่คนเดียว เวลาจะลงต้องตะโกนดังๆ แล้วก็ขนกันลงทั้งคัน จอดก็จอดแป๊ปเดียวไม่รู้จะรีบออกตัวไปไหน รถช่วงเช้าจะวิ่งห่างกันแค่ 15 นาที แต่ไม่ยอมให้คันหลังได้ลูกค้าเลยค่ะ สงสารรถคันหลังๆ ค่ะ ขนาดเชียงราย-เชียงของสายนอก ยังต้องยอมแพ้เลย วิ่งบ้างไม่วิ่งบ้าง เพราะมันไม่คุ้ม บางทีมีการโทรเยาะเย้ยกันด้วยนะคะ เห็นกับตา ได้ยินกับหู
แต่ต้องทำใจค่ะไม่มีทางเลือก หลังๆ มา เปลี่ยนมาขึ้นสายคาดเหลืองแทน ถึงจะสายหน่อย แต่ก็สบายขาค่ะ 

UFO
มัธยม
**

ลูกพ่อขุน

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2014, 14:06:57 »

ขึ้นรถไม่เท่าไหร่คับแต่ฝากของที่เชียงรายนายท่าคนแก่ๆกวนสุดๆๆ 555

ทำงานหนักเพือตนเองและครอบครัว
tinnawat
*

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2014, 18:01:20 »

สรุปมีคนประทับใจบ้างมั้ยครับ ขอเสียงหน่อย555
ดรีม ขี้เหล้าน้อย
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2014, 22:31:29 »

ตัวเลือกน้อย เจอคนขับรถอารมณ์ดี ก็สบายใจจ้าว ค่อยๆขับกันไป คนเยอะก็ต้องเบียดกันเป็นเรื่องธรรมดาของรถทุกสาย อดเอา ใช้บริการบ่บ่อย จ้าวว แต่ก็ขึ้นมาตั้งแต่จำความได้แล้ววว
maco
ชั้นประถม
*

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2014, 23:08:54 »

คนนักคับสายเทิง - เชียงคำ ผมขึ้นประจำ

อย่านำคนอื่นมาเปรียบกับตัวเรา  ให้เอาตัวเรานั้นเปรียบกับตัวเราก่อน
บ่าวห้วยสัก
มัธยม
**

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2014, 23:42:31 »

เคยนั่งตรงบันใดทางลงป่ะ ผมนั่งมาละ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม สมัยนั้นขึ้นไปโรงเรียนทุกวันจนรู้จักกระเป๋ารถเมล์หมดละ ผมว่าก็สนุกดี ยืนบ้างนั่งบ้าง
golfkubb
*

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2014, 01:18:23 »

รถสายนี้เคยพาผมไปถึง ภูชี้ฟ้า...บรรยากาศดีเวอร์ครับ ( มีแค่ 1 เที่ยวต่อวัน นะครับ )
VIP>>//<<
มัธยม
**

ตั้งใจ มุ่งมั่น ความฝันย่อมสำเร็จ

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2014, 19:48:29 »

ขอร้องเรียนหน่อยนะคะ
ประมาณช่วงปีใหม่ ขึ้นจากหัวดอย ไปเทิง ประมาณ10โมงกว่าๆ คนขับขับเร็วมาก ปกติไม่ค่อยได้ขึ้นบ่อยคะ
ยังไม่ถึงห้วยสักหรือว่าเลยก็ไม่รู้นะ คนขับขับเร็ว เบรกตลอด สักพักมีรถข้างหน้าประมาณ4คันหยุดเบรก ด้วยความเร็วรถเมล์เบรกแล้วแต่มันก็จะยังไปชนคันหน้า ทำให้คนขับหักออกขวา โชคดีที่ไม่มีรถสวนมา ช่วงที่หักออกเลนส์ขวาเหลียวมองรถเลนส์ซ้ายที่เขาหยุดอยู่ เห็นมี4คัน ถ้าวันนั้นมีรถสวนมา ต้องมีอุบัติเหตุแน่ๆ โชคดีจริงๆ ที่ไม่เกิดเหตุการณ์ไมีคาดคิด ขอฝากบอกนะคะ คุณขับรถคุณพาชีวิตคนอีหลายคนไปพร้อมรถคันนั้น ได้โปรดมีจิตสำนึก นึกถึงชีวิตผู้อื่นด้วย วันนั้นนั่งไปเรายังมีหลานเล็กๆไปด้วย ถ้าไม่จำเป็นไม่นั่งหรอกคะ ขอฝากด้วยนะคะ
Iloveu55
*

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2014, 20:39:18 »

เคยขึ้นค่ะ กลับบ้านแฟน หนูนั่งหลังค้ะ คนยืนเต็มเลย
กระเป๋ารถเมย์ก็มายืนเกาะข้างๆค่ะ เหม็นเต่ามากค่ะ แต่สนุกมากค่ะ
salee
มัธยม
**

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2014, 21:12:53 »

เคยนั่งตรงบันใดทางลงป่ะ ผมนั่งมาละ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม สมัยนั้นขึ้นไปโรงเรียนทุกวันจนรู้จักกระเป๋ารถเมล์หมดละ ผมว่าก็สนุกดี ยืนบ้างนั่งบ้าง
+1 ตรงนี้บรรยากาศดี ไม่ต้องไปดมเต่าใคร
somsart
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2014, 21:13:36 »

สายนี้ น่าสนุก  ยิ้ม ยิ้ม สำหรับท่านที่นิยมการนั้งรถรับบรรยากาศคลาสสิคแบบนี้แน่ะนำอีกสาย เชียงใหม่-ฮอด-แม่สะเรียง-แม่ฮ่องสอน หวานเย็นชุ่มฉ่ำเต็มอิ่ม กับ 12 ชั่วโมง แบบข้าววันข้ามคืนกันเลยทีเดียว ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ค่าของคน...ไม่ได้วัดกันแค่ผลของงาน...
ผลงานดี....ไม่ได้การันตีความเป็นคน...
jibjibja
*

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2014, 21:43:24 »

เคยขึ้นเมื่อ 20 ปี ก่อน ตอนเรียน ม.ปลาย  ช่วงทางระหว่าง อ.เทิง - อ.เมือง รถเมล์ทั้งสองสายจะวิ่งบริการทับเส้นกัน เกิดการแย่งผู้โดยสาร ขับแข่งกัน อย่างน่ากลัว ถึงตอนเราจะลง ใครลงช้าโดนกระเป๋าถีบ ข่าวนี้ไปถึงหูเพื่อนเป็นลูกตำรวจ ลงมือสั่งสอนไปเล็กน้อย และกระเป๋าก็ถูกไล่ออก  คันไหนกระเป๋าเป็นผู้หญิงค่อยยังชั่ว  ปัจจุบันไม่ค่อยได้ใช้บริการแล้ว 
Nes electronics
รับ ซ่อม:ติดตั้ง:ล้างแอร์ และซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้าทุกชนิด
ระดับ :ป.โท

อยากรู้ต้องศึกษา...อยากมีวิชาต้องฝึกฝน

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2014, 10:16:44 »

ตะก่อนผมขึ้นมาเรียนทุกวัน ตลอด3ปี ทั้งตอนไปและตอนกลับ ผมบ่ได้นั่งเลยครับ ยืนทุกวัน

ผมก็แปลกใจเหมือนกัน เขาจะรับคนทำไมนักหนา รับจนแบบว่าเต็มรถจะแตกอยู่แล้ว ก็ยังรับมาอีกอยู่  บางคนต้องไปยืนตรงทางลงแล้วจับที่กำใว้ ตลอดสุดทางครับ ผมเห็นแล้วก้น่าเห็นใจแทน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 มกราคม 2014, 10:19:03 โดย Apiwat2012 » IP : บันทึกการเข้า

โทร 086-4392558
LINE  Neslanla
สินค้าอยู่ในตัวเมืองเชียงรายครับ
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์