เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 07:47:58
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  เอาแหมล่ะ คอมค้างเวลาเล่นเกมส์แหมเหม่าะ ปัญหาเก่า
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เอาแหมล่ะ คอมค้างเวลาเล่นเกมส์แหมเหม่าะ ปัญหาเก่า  (อ่าน 3228 ครั้ง)
Narongsak
ชั้นประถม
*

T. 085-653-7639

« เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2012, 01:00:05 »

คือทีแรกผมเคยนำปัญหาดังกล่าวมาเล่าให้ทุกคนฟังเกี่ยวกับอาการเล่นเกมส์
ออนไลน์แล้วคอมค้าง จากนั้นผมก็ลองแก้ปัญหาแบบลองผิดลองถูกจนพบจุด
สำคัญแห่งปัญหานั้น และอีกไม่นานมานี้ ปัญหาดังกล่าวมันมาอีกครั้งแล้วครับ
เล่นเกมส์คาบาลประมาณสักครึ่งชั่วโมงจู่ๆคอมมันก็เลยค้างเฉยเลยครับ
ขยับอะไรไม่ได้สักอย่าง ต้องรีสตาร์ทใหม่ลูกเดียว ตอนนี้เซ็งและโมโฮมากเลยครับ
หากท่านผู้รู้หรือผู้เชี่ยวชาญทั้งหลายเคยมีประสบการ์ณหรือมีความรู้ที่ช้ำชองในเรี่องนี้
โปรดชี้แนะกระผมอีกที่ถ้าเป็นไปได้ผมอยากจะนำคอมเอาไปให้ท่านตรวจและเอ็กซะเลย์
เดียวนี้เสียเลยครับ
สเปค
MB  P4M890T-M V2.0  SOCKET775
CPU  P4 3.00GHZ
VGA  GF210 DDR3 64BIT
RAM  2GB DDR2 (800)
PSU  550W
DVD/RW
HD 160GB
OS  Microsoft windows XP SP3
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2012, 06:35:27 »

งั้นก็ให้กลับไปอ่านกระทูเก่าที่ได้แนะนำไปแล้ว แล้วทำตามอีกทีละครับ แน่ใจนะว่าลง win ใหม่แล้ว Card 3D ร้อน ไม่ต้องเล่น online ให้เล่น 3D offline ดูก่อน (แนะนำเหมือนเดิม)

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
Majito
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2012, 14:42:45 »

อาจจะเครื่องรอนหรือว่าวินโดว์ร่วน เน่าแล้วก็เป็นได้
1.ลองหาโปรแกรมวัดอุณภูมิมาเปิดแล้วค่อยเล่นเกมส์
2.ลงวินโดว์ใหม่เอาตัวที่ไม่โม

ยิ้มเท่ห์
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2012, 16:24:45 »

ให้กลับไปอ่านอันเก่า

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
Narongsak
ชั้นประถม
*

T. 085-653-7639

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2012, 07:11:20 »

ให้กลับไปอ่านอันเก่า

ร้านอยู่แถวไหนครับ เดี่ยวจะยกไปให้เช็คดูครับ พอดีทางผ่านไปทำงานแถวหลังบิ๊กซี
ทุกวันครับ ผมทำงานอยู่ แสงไพบูลย์โฮมมารท์ครับ
JAMESCOM1

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2012, 09:30:23 »

ตอบว่า ไอยะ  ฮืม แย่จังที่ผมไม่ค่อยเล่น 3D Offline แรงๆ มีแต่เบาๆ ปกติเล่นแต่ DotA online งั้นเอา DotA มาทดสอบเล่น Offline ละกัน ถ้าเอาจริงก็มา ผมจะได้เช็ค Windows ด้วย ก่อนอื่นผมว่าเปลี่ยน การ์ด 3D ก็หายแล้วหละ เคยหรือยังหละ 3D คุณมันแรงไป มันเลยจะแฮ้ง ให้ลองเช็คดูอีกทีละกัน จะได้ไม่ต้องเสียของเส้นไหว้ อิอิ

อย่าพึ่งท้อ จงสู้ต่อไป ทาคาซิ ยิงฟันยิ้ม

TheAug28
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2012, 18:49:00 »

ผมเป็นเมื่อกี้เลยครับพึ่งเปิดคอม เล่น dota กำลังเล่นสัก5 นาที ออนไลน์นะครับ
คอมพึ่งซื้อใหม่ครับ ค้างเฉยเลย เป็นบ่อยพอสมควร ต้องทำไงครับ   หรือถ้าเอาไปซ่อมต้องบอกว่าอะไรครับ หรือมันไม่เป็นไรมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 สิงหาคม 2012, 18:56:01 โดย TheAug28 » IP : บันทึกการเข้า

ฝันให้ไกล-ไปให้ถึง:
JAMESCOM1

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 00:38:28 »

ลองเล่นดูอีกทีนะครับ แต่ถ้ายังไง ก็เอามาทิ้งไว้ให้ผมวิเคราะวิจัยได้นะครับ ถ้าใครสนใจ แต่ถ้ารีบหรือจะเอาไปใช้ตลอด อันนี้ก็อึดอัดคนทำครับ เพราะหาสาเหตแต่ละอันมันไม่ได้ดังใจคิด ไว้ถ้าผมได้คาถาเป่าแล้วดี แถมเจิมให้อีกซัก 3 จุด แล้วขลังได้เกิน 80% ผมจะบอกละกัน อิอิ ถ้ามันง่ายก็ไว ถ้ามันต้องรอให้มีอาการเกิดอันนี้นาน เพราะไม่รู้ว่ารอนานแค่ใหน ผมพยายามช่วยครับ แต่ไม่ได้ขอร้องเอาเงินเป็นต้น ทุกอย่างมันก็ขึ้นอยู่กับเจ้าของนั่นแหละ นอนนั้นก็แล้วแต่เวรกรรม อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยังไงก็แนะนำหา 3D บ้านเพื่อนมาเทสดูนะครับ เอาใจช่วยครับ รู้ว่าอ่อนใจ สำหรับคนที่แก้เท่าไรก็ไม่ได้ซักที นี่แหละ ใจเขาใจช่าง โดนๆกันบ้าง จะได้เข้าใจคนซ่อมคอม  แลบลิ้น

บ้านโน๊คบุ๊ค....
ระดับ ป.ตรี

Toy..

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 12:02:24 »

ไม่การ์ดจอ หรือไม่ ซีบวม หรือไม่ก็ PSU  ยิงฟันยิ้ม
JAMESCOM1

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 17:24:32 »

ไม่ก็ซื้อเครื่องใหม่  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

apsch2
มัธยม
**

สัตว์โลกต้องเป็นไปตามกรรม

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 09:38:38 »

ได้เวลาอัพเกรดระบบแล้ว
หน้า: [1] พิมพ์