เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 08:37:40
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ร้านซ่อมคอมพิวเตอร์แถวๆในเมืองมีที่ไหนรับนักศึกษาฝึกงานบ้างครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ร้านซ่อมคอมพิวเตอร์แถวๆในเมืองมีที่ไหนรับนักศึกษาฝึกงานบ้างครับ  (อ่าน 1154 ครั้ง)
iPandora
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2012, 22:53:36 »

ร้านซ่อมคอมพิวเตอร์แถวๆในเมืองมีที่ไหนรับนักศึกษาฝึกงานบ้างครับ
พอดีตอนปี 2 เทอม 2 ทางวิทยาลัยเขาให้ไปฝึกงานแต่ผมยังหาที่ฝึกไม่ได้เลย
และจำเป็นต้องส่งใบส่งตัวฝึกงานก่อนปิดภาคเรียนที่ 1 แล้วด้วย ประสบการณ์ก็พอได้ครับ
พอซ่อมคอมเป็นบ้างมีความรู้ด้านคอมพิวเตอร์พอสมควร
- ติดตั้ง OS Windows ทุกเวอร์ชั่น
- ประกอบคอม
- จัดสเปคคอมพิวเตอร์
- ซ่อมคอม
- เขียนเว็บไซต์ HTML , CMS

ขออยู่ในเมืองหน่อยนะครับ แหะๆ
ถ้าใครยังหารับอยู่ขอจองไว้ 2 คนนะครับ ผมกับเพื่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 สิงหาคม 2012, 22:57:11 โดย iPandora » IP : บันทึกการเข้า
nuypond
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2012, 23:02:40 »

.............................................
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 พฤศจิกายน 2012, 03:27:22 โดย nuypond » IP : บันทึกการเข้า
iPandora
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2012, 23:04:49 »

เรียนที่ไหนครับ
สอบถามอาจารย์สิครับว่า
สามารถฝึกงาน ที่ ร้านเกมส์ ได้ไหม
หรือ ศูนย์อินเตอเนต/ห้องคอมในมหาวิทยาลัยคุณได้ไหม
หากอาจารย์ท่าน fix ก็ลองติดต่อ  KVC/JIB/Hardware House ดูนะครับ
เรียนที่ไหนครับ - วิทยาลัยอาชีวครับ
สามารถฝึกงาน ที่ ร้านเกมส์ ได้ไหม - ไม่ได้ครับ
ศูนย์อินเตอเนต/ห้องคอมในมหาวิทยาลัยคุณได้ไหม - ไม่ได้ครับ
หากอาจารย์ท่าน fix ก็ลองติดต่อ  KVC/JIB/Hardware House ดูนะครับ - อันนี้เหมือรจะเต็มหมดแล้วครับ :"( พอดีเพื่อนผมไปลองสมัครดูเขาบอกมีนักศึกษามาสมัครไปแล้วว
nuypond
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2012, 23:10:09 »

สงสัยได้ติดต่อท่านเจมส์แล้วมั้ง งานนี้
เพราะบ้านคอมท่านเจมส์อยู่แถวหลังบิ๊กซี
 ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 พฤศจิกายน 2012, 03:27:48 โดย nuypond » IP : บันทึกการเข้า
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2012, 23:22:36 »

งานเข้า โยนขี้ อุ้ย โยนน้องมาให้เลยนะครับ อิอิ

พอดีเพื่อนผมไปลองสมัครดูเขาบอกมีนักศึกษามาสมัครไปแล้ว อันนี้บอกตรงๆว่า เขาไม่รับ หรือ ปฎิเสธแบบสุภาพนะคราบ อิอิ

อ่อ ง่าย อาชีวะ ที่ถนนคนเดินใช่ใหม่ครับ ถ้าใช่ ทำไมไม่ติดต่อ รุ่นพี่คุณหละ ศิษผมเอง
ออนเอมแล้วคุยดูซิ เขาก็ฝึกงานจะเสร็จแล้ว จะได้รับมาเผ้าร้าน อิอิ ร้านแถวมุม เกาะทอง หรือ ห้าแยกยั่นหละ ปากทางเข้าจะไปวัดพระนอน ถ.หนองบัว ไง ต้องแสดงรูปให้ดูด้วยใหม่นี่
อยากได้เอม ก็กดด้านล่างเบาๆ หรือโปรไปเลย ก็กล้าหารดี
หลักสูตรฝึกงานเตรียมไว้ให้แล้ว แน่ใจนะว่าจะขอแค่คนเดียว ไม่เหงาหรือไง 2คนพอใหว
(โยนงานต่อ อิอิ)

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
iPandora
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 00:15:16 »

ยังหาอยู่นะครับใครพอมีร้านไหนแนะนำอีกบ้างครับ
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 01:24:01 »

งั้นเตรียมรายงานตัว
คุณสมบัติที่ควรมี
1. DotA เป็น ผสมขอเป็นหรือพอเป็นด้วย
2. มี Pc หรือ Notebook (มี NB จะพิจารณาเป็นพิเศษ)
3. ..... ยังคิดไม่ออก อ่อ กลับดึกได้

หลักๆแค่นี้ก่อน ทั้งหมดก็จะพิจารณาเป็นพิเศษ

[ไร้สาระจริงๆร้านนี้ อิอิ]

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
7
มัธยม
**

....

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 07:40:36 »

งานเข้า โยนขี้ อุ้ย โยนน้องมาให้เลยนะครับ อิอิ

พอดีเพื่อนผมไปลองสมัครดูเขาบอกมีนักศึกษามาสมัครไปแล้ว อันนี้บอกตรงๆว่า เขาไม่รับ หรือ ปฎิเสธแบบสุภาพนะคราบ อิอิ

อ่อ ง่าย อาชีวะ ที่ถนนคนเดินใช่ใหม่ครับ ถ้าใช่ ทำไมไม่ติดต่อ รุ่นพี่คุณหละ ศิษผมเอง
ออนเอมแล้วคุยดูซิ เขาก็ฝึกงานจะเสร็จแล้ว จะได้รับมาเผ้าร้าน อิอิ ร้านแถวมุม เกาะทอง หรือ ห้าแยกยั่นหละ ปากทางเข้าจะไปวัดพระนอน ถ.หนองบัว ไง ต้องแสดงรูปให้ดูด้วยใหม่นี่
อยากได้เอม ก็กดด้านล่างเบาๆ หรือโปรไปเลย ก็กล้าหารดี
หลักสูตรฝึกงานเตรียมไว้ให้แล้ว แน่ใจนะว่าจะขอแค่คนเดียว ไม่เหงาหรือไง 2คนพอใหว
(โยนงานต่อ อิอิ)

เดี๋ยวผมขึ้นปี 3 ผมจะขอไปฝึกงานที่นั่นนะครับ

JAMESCOM1

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 07:56:36 »

เพราะอะไรหรือ ที่บ้านผมแล้วจะได้อะไร หรืออยากพักผ่อนมากกว่า งง

หน้า: [1] พิมพ์