เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 21:30:14
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมนักกลอน
| | |-+  ภาพแห่งความสำเร็จวันมอบรางวัลให้เด็กๆที่น่ารัก
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 พิมพ์
ผู้เขียน ภาพแห่งความสำเร็จวันมอบรางวัลให้เด็กๆที่น่ารัก  (อ่าน 47240 ครั้ง)
♡♡<Fairy>♡♡
นางฟ้า...ราตรี
ระดับ :ป.โท

เทพธิดา...ไร้ปีก

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2012, 17:21:38 »

ยิงฟันยิ้ม ขอแสดงความยินดีกับทุกท่านด้วยค่ะ  ยิงฟันยิ้ม

น่าฉงฉาน   ยิงฟันยิ้ม เดี่ยวซื้อผักบุ้งไปให้ทานเยอะๆ ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณที่เป็นห่วงเป็นใยนะคะ ยิงฟันยิ้ม....แต่...เราคงมีเรื่ิองที่ต้องคุยกันเป็นการส่วนตัว โกรธ ยิ้มกว้างๆ

พยายามหน่อยนะครับ เพราะผมตามตัว ง่าย มาก ยิงฟันยิ้ม

ขยิบตา...ช่างมั่นใจซะเหลือเกินนะคะ...ท่านปืนนนน...ว่าแต่...ถ้าท่านลิลลี่อยากรู้ว่าท่านปืนอยู่ที่ไหน...ถามหลังไมค์ได้นะคะ..อิอิ...
ไม่ยากค่ะ....เดี๋ยวนางฟ้าจัดให้....ตามตัวง่ายยยยยย จริง จริ๊งๆๆๆ....เหอ เหอ.... ยิงฟันยิ้ม   เจ๋ง

>>>>>....หากหัวใจไม่เข้มแข็ง    อย่าหวัง "แรง" จากสวรรค์....<<<<<
❀●•♪.FairytaleDH﹎.εїз︷✿
ระดับ ป.ตรี

☆ (づ ̄ ³ ̄)づ~~♡

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2012, 17:44:54 »

ยิงฟันยิ้ม ขอแสดงความยินดีกับทุกท่านด้วยค่ะ  ยิงฟันยิ้ม

น่าฉงฉาน   ยิงฟันยิ้ม เดี่ยวซื้อผักบุ้งไปให้ทานเยอะๆ ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณที่เป็นห่วงเป็นใยนะคะ ยิงฟันยิ้ม....แต่...เราคงมีเรื่ิองที่ต้องคุยกันเป็นการส่วนตัว โกรธ ยิ้มกว้างๆ

พยายามหน่อยนะครับ เพราะผมตามตัว ง่าย มาก ยิงฟันยิ้ม

ขยิบตา...ช่างมั่นใจซะเหลือเกินนะคะ...ท่านปืนนนน...ว่าแต่...ถ้าท่านลิลลี่อยากรู้ว่าท่านปืนอยู่ที่ไหน...ถามหลังไมค์ได้นะคะ..อิอิ...
ไม่ยากค่ะ....เดี๋ยวนางฟ้าจัดให้....ตามตัวง่ายยยยยย จริง จริ๊งๆๆๆ....เหอ เหอ.... ยิงฟันยิ้ม   เจ๋ง

โอ๊ย...ไม่เห็นจะยากเล้ยยย ตามตัวท่านปืนน่ะ.. ยิ้มกว้างๆ
  ถามเจ้าหมั่นโถวเอาก็ด้ายยย ยิ้มเท่ห์   ขอบคุณนะคะนางฟ้า ยิ้มกว้างๆ ยิ้มเท่ห์ จุมพิต 5555

(o◕‿◕)oแม่สีม่วง~ลูกสีเขียว(。◠‿◠。✿)
♡♡<Fairy>♡♡

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2012, 17:50:29 »

ยิงฟันยิ้ม ขอแสดงความยินดีกับทุกท่านด้วยค่ะ  ยิงฟันยิ้ม

น่าฉงฉาน   ยิงฟันยิ้ม เดี่ยวซื้อผักบุ้งไปให้ทานเยอะๆ ยิงฟันยิ้ม

ไม่ยากค่ะ....เดี๋ยวนางฟ้าจัดให้....ตามตัวง่ายยยยยย จริง จริ๊งๆๆๆ....เหอ เหอ.... ยิงฟันยิ้ม   เจ๋ง

โอ๊ย...ไม่เห็นจะยากเล้ยยย ตามตัวท่านปืนน่ะ.. ยิ้มกว้างๆ
  ถามเจ้าหมั่นโถวเอาก็ด้ายยย ยิ้มเท่ห์   ขอบคุณนะคะนางฟ้า ยิ้มกว้างๆ ยิ้มเท่ห์ จุมพิต 5555

...จริงด้วยค่ะ...เจ้าหมั่วโถวต้องรู้ว่าเจ้านายอยู่ไหน..555

>>>>>....หากหัวใจไม่เข้มแข็ง    อย่าหวัง "แรง" จากสวรรค์....<<<<<
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2012, 18:00:38 »

ดีใจด้วยกับเด็กๆทุกคน

และขอขอบคุณคุณครูที่ใหเความร่วมมือและสนับสนุนการประกวดครั้งนี้

พวกเราคงจะได้เจอกันในวันแจกรางวัลนะคะ

ธ สถิตย์ในใจตราบนิรันดร์กาล
♡♡<Fairy>♡♡

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2012, 18:03:48 »

เจ้าหมั่วโถว เจอก็เจอผมครับ  ยิงฟันยิ้ม
ตอนนี้ล่าสุด นอนอึดอยู่ข้างๆ 
ยิงฟันยิ้ม

ยิ้มกว้างๆ...ตัวใหญ่จริงๆ...เจ้าของเลี้ยงดี... ยิงฟันยิ้ม

Mommy at home
มัธยม
**

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2012, 20:53:57 »

เข้ามาชื่นชมเยาวชนที่สนใจในกิจกรรมที่ทางชมรมฯ อันประกอบไปด้วยบุคลากรหลากหลายอาชีพ แต่มีความภาคภูมิใจในภาษาไทย ดื่มด่ำกับรสกวี แม้บางท่านแต่งกลอนไม่เป็นแต่ร่วมเข้าชมรมเพราะซาบซึ้งต่อบทกลอนที่เหล่าสมาชิกบรรจงสรรค์สร้าง บางท่านก็มาหัดกันในนี้แหละ บางท่านก็ขอได้เข้ามาอ่าน......ร่วมใจกันจัดแม้จะดูเหมือนแค่แสงหิ่งห้อย จึงไม่เปล่งประกายแสงพอที่จะสะท้อนให้สนใจ
   แต่ในความวับแวม กลับเรียกร้องให้กลุ่มผู้เข้าใจในอุดมการณ์กลุ่มเล็กๆร่วมทอแสงแห่งแววกวี...  แม้น้องๆที่สนใจรวมทั้งคุณครูที่สนับสนุน ส่งผลงานเข้ามาไม่มาก แต่พวกเรายังรู้สึกถึงความมุ่งมั่น ตั้งใจที่จะสืบสานตำนานกลอนของคนไทย  ที่นับวันจะถูกลบเลือนหายไปทั้งๆที่เราเป็นคนไทย ......ขอบคุณ และขอปรบมือให้เยาวชนคนเก่ง ให้มีความมุ่งมั่นฝึกฝนภาษาไทยในเชิงกวีเช่นนี้ตลอดไปนะคะ..

จาก...อดีตครูผู้สอนภาษาอังกฤษ ตลอดชีวิตการทำงาน  แต่ไม่เคยลืมเลือนภาษาไทย

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2012, 21:46:33 »

เข้ามาชื่นชมเยาวชนที่สนใจในกิจกรรมที่ทางชมรมฯ อันประกอบไปด้วยบุคลากรหลากหลายอาชีพ แต่มีความภาคภูมิใจในภาษาไทย ดื่มด่ำกับรสกวี แม้บางท่านแต่งกลอนไม่เป็นแต่ร่วมเข้าชมรมเพราะซาบซึ้งต่อบทกลอนที่เหล่าสมาชิกบรรจงสรรค์สร้าง บางท่านก็มาหัดกันในนี้แหละ บางท่านก็ขอได้เข้ามาอ่าน......ร่วมใจกันจัดแม้จะดูเหมือนแค่แสงหิ่งห้อย จึงไม่เปล่งประกายแสงพอที่จะสะท้อนให้สนใจ
   แต่ในความวับแวม กลับเรียกร้องให้กลุ่มผู้เข้าใจในอุดมการณ์กลุ่มเล็กๆร่วมทอแสงแห่งแววกวี...  แม้น้องๆที่สนใจรวมทั้งคุณครูที่สนับสนุน ส่งผลงานเข้ามาไม่มาก แต่พวกเรายังรู้สึกถึงความมุ่งมั่น ตั้งใจที่จะสืบสานตำนานกลอนของคนไทย  ที่นับวันจะถูกลบเลือนหายไปทั้งๆที่เราเป็นคนไทย ......ขอบคุณ และขอปรบมือให้เยาวชนคนเก่ง ให้มีความมุ่งมั่นฝึกฝนภาษาไทยในเชิงกวีเช่นนี้ตลอดไปนะคะ..

จาก...อดีตครูผู้สอนภาษาอังกฤษ ตลอดชีวิตการทำงาน  แต่ไม่เคยลืมเลือนภาษาไทย

ยิ้มกว้างๆ จะขอเป็นหิ่งห้อย แม้แสงจะน้อยนิด แต่มีความตั้งใจจะสืบสานตำนานกลอนของคนไทย
และภาษาไทยที่สวยงามให้อยู่คู่ชาติไทยสืบไป ยิ้ม

คนแม่... ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 สิงหาคม 2012, 09:24:17 โดย ❀●•♪.FairytaleDH﹎.εїз︷✿ » IP : บันทึกการเข้า

(o◕‿◕)oแม่สีม่วง~ลูกสีเขียว(。◠‿◠。✿)
♡♡<Fairy>♡♡

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2012, 07:34:45 »

แต่ในความวับแวม กลับเรียกร้องให้กลุ่มผู้เข้าใจในอุดมการณ์กลุ่มเล็กๆร่วมทอแสงแห่งแววกวี...  แม้น้องๆที่สนใจรวมทั้งคุณครูที่สนับสนุน ส่งผลงานเข้ามาไม่มาก แต่พวกเรายังรู้สึกถึงความมุ่งมั่น ตั้งใจที่จะสืบสานตำนานกลอนของคนไทย  ที่นับวันจะถูกลบเลือนหายไปทั้งๆที่เราเป็นคนไทย ......ขอบคุณ และขอปรบมือให้เยาวชนคนเก่ง ให้มีความมุ่งมั่นฝึกฝนภาษาไทยในเชิงกวีเช่นนี้ตลอดไปนะคะ..

จาก...อดีตครูผู้สอนภาษาอังกฤษ ตลอดชีวิตการทำงาน  แต่ไม่เคยลืมเลือนภาษาไทย

ยิ้มกว้างๆ จะขอเป็นหิ่งห้อย แม้แสงจะน้อยนิด แต่มีความตั้งใจจะสืบสานตำนานกลอนของคนไทย
และภาษาไทยที่สวยงามให้อยู่คู่ชาติไทยสืบไป ยิ้ม

ยิ้มกว้างๆ...เราหมู่มวลหิ่งห้อยแสงน้อยนิด
ยังร่วมคิดสร้างเสริมเติมไฟฝัน
ยังจะขอสรรค์สร้างทางจำนรรจ์  
สื่อสารกันด้วยภาษา..น่าภิรมย์

....จะไม่ท้อ และรอช่วยด้วยความหวัง
พวกเรายังตั้งใจมั่น วันเหมาะสม
เพราะใจรัก อักษรา น่าชื่นชม
จักเพาะบ่ม ชมชื่น ความรื่นเริง... ยิ้มเท่ห์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 สิงหาคม 2012, 07:42:12 โดย ♡♡<Fairy>♡♡ » IP : บันทึกการเข้า

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2012, 07:47:00 »

หรอออออออคะ...งั้นไปแต่งกลอนมา ๑ บาท

คนลูก... จุมพิต
 แลบลิ้น แลบลิ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 สิงหาคม 2012, 09:24:38 โดย ❀●•♪.FairytaleDH﹎.εїз︷✿ » IP : บันทึกการเข้า

มัธยม
**

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2012, 18:04:14 »

...........ดั่งหิ่งห้อย น้อยแสง บ่แล้งหวัง
ตามไปฟัง นั่งอ่าน กานท์กลอนฉัน
“ลำนำคำ คนเคยมา” อย่าช้าพลัน
เพียรนั่งปั่น นั่นเพราะปวด รวดร้าวใจ........ เศร้า

ส่งหนังสือเชิญไปเป็นร้อย...กลับมาแค่...ไม่ถึงสิบ....อนิจจา..ภาษาไทย..เด็กไทย...
การศึกษาไทย...และ...?...ไทย (อุ๊บ!!!)

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2012, 22:17:11 »

...........ดั่งหิ่งห้อย น้อยแสง บ่แล้งหวัง
ตามไปฟัง นั่งอ่าน กานท์กลอนฉัน
“ลำนำคำ คนเคยมา” อย่าช้าพลัน
เพียรนั่งปั่น นั่นเพราะปวด รวดร้าวใจ........ เศร้า

ส่งหนังสือเชิญไปเป็นร้อย...กลับมาแค่...ไม่ถึงสิบ....อนิจจา..ภาษาไทย..เด็กไทย...
การศึกษาไทย...และ...?...ไทย (อุ๊บ!!!)

ไม่เป็นไร ไม่เป็นไร นะครูต้อย
เราค่อยค่อย คิดทำ ซ้ำอีกหน
ต้องวางแผน แบบแปลนให้แยบยล
กระตุ้นคนชนเชียงรายใส่ใจกวี
นะคะ

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 05:19:57 »

ในความมืดของยามราตรี
หากยังมีหิ่งห้อยตัวน้อยนิด
ส่งแสงวาววับวามจับดวงจิต
คือลิขิตให้คิดทำ ไม่ช้ำเลย

ขอเพียงเราเนาว์แน่ไม่แปรเปลี่ยน
จงพากเพียรเวียนใหม่ใคร่เฉลย
ในครั้งหน้า ท่าจะดีกว่าที่เคย
มา สู้เว้ย สู้อีกที กวีเรา ยิงฟันยิ้ม

มัธยม
**

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 17:48:59 »

กำลังคน น้อยนิด มิผิดดอก
กำลังกาย เคล็ดยอก ช่างหัวเขา.. ( หัวใคร..ก็.. หัวมัน  ยิงฟันยิ้ม )
กำลังเงิน หาใหม่ ป๊ะ...ไปเอา     (ที่ไหนดี... ฮืม)
กำลังใจ พวกเรา...เอ้า..สู้ตาย... แลบลิ้น

ขอบคุณ ลิลี่ น้องฝ้าย❀●•♪.FairytaleDH﹎.εїз︷✿คู่แม่ลูก..  น้องยุ้ย♡♡<Fairy>♡♡   และ..ป้ายิ้ม ๑๐๔๑๐๑๒..
ที่เข้ามาช่วยรับความอัดอั้น อกตัน เอ๊ย ตันอก....นะคะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

♡♡<Fairy>♡♡

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 18:03:00 »

กำลังกาย เคล็ดยอก ช่างหัวเขา.. ( หัวใคร..ก็.. หัวมัน  ยิงฟันยิ้ม )
กำลังเงิน หาใหม่ ป๊ะ...ไปเอา     (ที่ไหนดี... ฮืม)
กำลังใจ พวกเรา...เอ้า..สู้ตาย... แลบลิ้น

ขอบคุณ ลิลี่ น้องฝ้าย❀●•♪.FairytaleDH﹎.εїз︷✿คู่แม่ลูก..  น้องยุ้ย♡♡<Fairy>♡♡   และ..ป้ายิ้ม ๑๐๔๑๐๑๒..
ที่เข้ามาช่วยรับความอัดอั้น อกตัน เอ๊ย ตันอก....นะคะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ยิ้มกว้างๆ...ยินดีค่ะ...พวกเราทุกคนมีอุดมการณ์เดียวกันอยู่แล้วนะคะ...
สร้างสรรค์....สู้สู้......สวยเสมอ...(อันนี้เกี่ยวมั๊ยเนี่ย.. แลบลิ้น)
.....ต้องเป็นกำลังใจให้กันและกันสิคะ  ยิ้มเท่ห์

ปล. ขยิบตา..♡♡<Fairy>♡♡ กำลังพยายามรวบรวม สติ และ สมาธิ (ที่ช่วงนี้ค่อนข้างจะรวบรวมยากนิดนึง แลบลิ้น)
     ในการออกแบบ ใบประกาศเกียรติคุณ ค่ะ 
     ...จะพยายามอย่างเต็มที่นะคะ... ยิ้มเท่ห์

ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 20:21:30 »

ยิ้มกว้างๆ...ยินดีค่ะ...พวกเราทุกคนมีอุดมการณ์เดียวกันอยู่แล้วนะคะ...
สร้างสรรค์....สู้สู้......สวยเสมอ...(อันนี้เกี่ยวมั๊ยเนี่ย.. แลบลิ้น)
.....ต้องเป็นกำลังใจให้กันและกันสิคะ  ยิ้มเท่ห์

ปล. ขยิบตา..♡♡<Fairy>♡♡ กำลังพยายามรวบรวม สติ และ สมาธิ (ที่ช่วงนี้ค่อนข้างจะรวบรวมยากนิดนึง แลบลิ้น)
     ในการออกแบบ ใบประกาศเกียรติคุณ ค่ะ 
     ...จะพยายามอย่างเต็มที่นะคะ... ยิ้มเท่ห์

ออกแบบไม่ต้องคิดมากครับ คิดแต่ว่าใบประกาศจะเลี้ยมทองคำสักกี่บาทดี  ยิงฟันยิ้ม
som_jeez
ชั้นประถม
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 20:24:07 »

สวัสดีค่ะชมรมนักกลอน เชียงรายโฟกัส
ดิฉันเป็นครูธุรการของโรงเรียนบ้านทุ่งนาน้อย
ต้องการจะทราบการรับเงินรางวัลของเด็กๆ จะให้ไปรับที่ไหน หรือว่าจะโอนเงินเข้าบัญชีโรงเรียนค่ะ
ถ้ามีกำหนดเมื่อไหร่ อย่างไร รายละเอียดการรับเงินรางวัล ขอความกรุุณา โทรแจ้งให้ทางโรงเรียนทราบทางหมายเลข 0877277910 หรือ 0817961937   เพราะโรงเรียนของเราอยู่บนดอย การติดตามข่าวสารทางอินเตอร์ค่อนข้างลำบาก ยังไงรบกวนด้วยค่ะ คือทางเราไม่อยากพลาดโอกาสดีๆ ให้กับเด็กๆ และโรงเรียนของเราดีใจมากที่ทางชมรมได้มอบรางวัลให้กับโรงเรียนที่ส่งผลงานเข้าร่วมมากที่สุด ต้องขอขอบพระคุณมา ณ โอกาสนี้ด้วยนะค่ะ

REF :   http://www.thungnanoi.ac.th/index1.html
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 21:26:45 »

สวัสดีค่ะชมรมนักกลอน เชียงรายโฟกัส
ดิฉันเป็นครูธุรการของโรงเรียนบ้านทุ่งนาน้อย
ต้องการจะทราบการรับเงินรางวัลของเด็กๆ จะให้ไปรับที่ไหน หรือว่าจะโอนเงินเข้าบัญชีโรงเรียนค่ะ
ถ้ามีกำหนดเมื่อไหร่ อย่างไร รายละเอียดการรับเงินรางวัล ขอความกรุุณา โทรแจ้งให้ทางโรงเรียนทราบทางหมายเลข 0877277910 หรือ 0817961937   เพราะโรงเรียนของเราอยู่บนดอย การติดตามข่าวสารทางอินเตอร์ค่อนข้างลำบาก ยังไงรบกวนด้วยค่ะ คือทางเราไม่อยากพลาดโอกาสดีๆ ให้กับเด็กๆ และโรงเรียนของเราดีใจมากที่ทางชมรมได้มอบรางวัลให้กับโรงเรียนที่ส่งผลงานเข้าร่วมมากที่สุด ต้องขอขอบพระคุณมา ณ โอกาสนี้ด้วยนะค่ะ

REF :   http://www.thungnanoi.ac.th/index1.html

ได้กำหนดวันที่แน่นอนเมื่อไร จะโทรไปบอกนะคะ
สำหรับการมอบรางวัล อยากให้มารับด้วยตัวเองพร้อมเด็กๆด้วย พิธีจะได้สำเร็จอย่างดงามและเด็กๆจะได้ปลาบปลื้มและประทับใจในงานวันนั้น
เรื่องการเดินทางมา หากมีค่าใช้จ่ายใดๆเกิดขึ้น ทางชมรมห้องกลอนจะรับผิดชอบให้ค่ะ
เพราะรู้ว่าเดินทางลำบากขนาดไหน

ต้องขอขอบคุณครูและทางรร.นะคะที่เอาใจใส่ และส่งเสริมให้เด็กๆสนใจในภาษาไทยของเรา โดยเฉพาะอย่างยิ่งอยู่บนดอยด้วย คงต้องอาศัยพลังและกำลังใจอย่างมาก
ขอบคุณจากใจจริง พวกเราทุกคนรู้สึกตื่นเต้นมากกับการส่งบทกลอนของเด็กๆในครั้งนี้ค่ะ

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 22:51:40 »

ยิ้มกว้างๆ ถ้าให้เด็กที่มารับรางวัล อ่านกลอนที่พวกเขาแต่งเอง...คงจะได้อารมณ์มากนะคะ  ยิ้มกว้างๆ

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 22:54:26 »

ยิ้มกว้างๆ ถ้าให้เด็กที่มารับรางวัล อ่านกลอนที่พวกเขาแต่งเอง...คงจะได้อารมณ์มากนะคะ  ยิ้มกว้างๆ

คงต้องเป็นแบบนั้นแน่นอน ยิงฟันยิ้ม

♡♡<Fairy>♡♡

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 23:27:50 »

ยิ้ม...ยินดีและดีใจกับเด็กๆ ทุกคน ที่ได้ส่งผลงานเข้ามาร่วมประกวดบทกลอน และได้รับรางวัลด้วยนะคะ ขอชื่นชมในความพยายามของเด็กๆ ทุกคน
และต้องขอขอบคุณคุณครูที่ให้ความสนใจเอาใจใส่เด็กๆ...  

อย่างที่ท่าน ๑๐๔๑๐๑๒   ได้เรียนให้ทราบแล้วว่า หากทราบกำหนดวัน เวลา สถานที่แน่นอนแล้ว
พวกเราจะรีบแจ้งคุณครูทันทีเลยนะคะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ  ยิ้มเท่ห์

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 พิมพ์