เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 14:27:18
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  รวมเน็ตสามเส้นออกหนึ่งเส้น
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน รวมเน็ตสามเส้นออกหนึ่งเส้น  (อ่าน 8442 ครั้ง)
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 00:47:42 »

เอาเป็นว่า ผมสามารถจัดการให้ได้ละกัน อุสาจะไม่รับแล้วนะ เพราะงานมันไม่เป็นเหตุเป็นผลเลย อิอิ ส่วนราคาก็เท่ากับ ราคาของคอมต่อเครื่อง * (ด้วยจำำนวนคอมในร้านทั้งหมด หารด้วย 2) เพราะงานนี้ต้องใช้อุปกรณ์ และผู้เชี่ยวชานทางเทคนิคเพิ่มครับ  ลังเล

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
pangpon47
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 10:42:31 »

คือที่ไม่เอามา 30 M เลยก็เพราะว่าแรกๆมันไม่มีไงครับทีนี้เราก็อยากไห้มันแรงขึ้นก็เช่ามา 2 เบอร์ ก็แรงดี แต่ว่าตอนนี้ลูกค้าเยอะขึ้นการใช้งานมากขึ้นเลยชื้อมาอีกเบอร์ ส่าจะยกเลิก 2 เบอร์เพราะครบสัญญาแต่มัยยังเหลืออีก 1 หนะสิ จะเอาของ cat มาเบอร์เดียวเลย 30/2 ก็มีภาระเพิ่มเลยหันมาใช้ระบบเดิม
ยังไงก็ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความรู้ คำตอบนะครับ ตอนนี้ผมได้วิธีแหละครับเอา โหลดบาลานมารวมครับ ของทีพีลิ้ง รวมได้ 3 เบอร์พอดี มีใครสนใจโหลดบาลาน RV042 รวมสองเส้นไหมครับ
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 11:05:34 »

เฮ่อ จริงๆ ไอร้านเนทนี่จะทำให้ง่ายมันก็ง่าย จะทำให้ยากมันก็ยาก
ถ้าผมทำให้ง่ายนะ ผมจะแบ่งเครื่องทั้งหมดออกเป็น 3 ชุด แต่ละชุดใช้เนทใครเนทมัน ก็ง่ายดี และคงไม่มีใครบ่นนะว่าช้า เพราะชุดใครชุดมันแล้ว ถ้าจะมีปัญหาก็แค่เนทหลุด หรือบางทีล่ม ระบบ Server จึงเข้ามาช่วยแทน แต่มันคงไม่ได้ล่มทุกวัน หรือหลุดกันถี่ๆแน่ครับ และคงไม่ใช่เล่นมัน 24 ชมด้วย ถ้าจะล่มกันจริงๆ ก็ให้เด็กย้ายไปเล่นอีกชุด หรือเล่นชุดที่เป้นเนทอีกข่าย ง่ายดีครับ แล้วถ้าถามว่า แต่ระบบมันใช้ No HD นะ นั่นแหละ ปัญหา ทำให้มันยากอีก ถ้างบแยะ แล้วมันเป็น HD ครบทุกเครื่องมันไม่ง่ายกว่ารึ ซึ่งสามารถมี Server เพื่อคุมเวลา เช่น ปิด เปิดของเครื่องลูกได้ก็พอ ถ้าเป้น No HD มันก็อาจต้องแบ่ง 10-20 เครื่องต่อชุด หรืออีกวิธี ก็เสียงบซื้อ CPU บอดแรงโคดๆ เป็น Server ตัวเดียวเพื่อคุมเครื่องในร้านทั้งหมดให้อยู่อีก HD คนตัวจบ

สุดท้ายผมจะเล่น Wifi 802.11/n แทน กระจายมันทั่วร้านง่ายดี 7/7 ไป ถ้าคิดว่าต้องมีเนทสำลองไว้ ก็เอามาอีกชุด แค่ 599 หรือ 1000+ เนทชุดใหนหลุด เครื่องก็ conect อัตโนมัติอีกสันยานหนึ่งเองเลย ไม่ต้องใช้สายให้เกะกะ จะจัดโตะใหม่ก็ทำได้เลย หรือจะเอาโน็ตบุคมาเสริม ไว้สำหรับคนที่จะเล่นแต่เว้บก็โอเลย เผลอๆ จะหามุมมีเตียงใหญ่ๆ ให้นอนเล่นมันไปเลย เอา Notebook ไปนอนเล่นซะ

ทั้งหมดนี้มั่วเอา อย่าไปเชื่อผมนะ ยิงฟันยิ้ม

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
7
มัธยม
**

....

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 12:06:11 »

เฮ่อ จริงๆ ไอร้านเนทนี่จะทำให้ง่ายมันก็ง่าย จะทำให้ยากมันก็ยาก
ถ้าผมทำให้ง่ายนะ ผมจะแบ่งเครื่องทั้งหมดออกเป็น 3 ชุด แต่ละชุดใช้เนทใครเนทมัน ก็ง่ายดี และคงไม่มีใครบ่นนะว่าช้า เพราะชุดใครชุดมันแล้ว ถ้าจะมีปัญหาก็แค่เนทหลุด หรือบางทีล่ม ระบบ Server จึงเข้ามาช่วยแทน แต่มันคงไม่ได้ล่มทุกวัน หรือหลุดกันถี่ๆแน่ครับ และคงไม่ใช่เล่นมัน 24 ชมด้วย ถ้าจะล่มกันจริงๆ ก็ให้เด็กย้ายไปเล่นอีกชุด หรือเล่นชุดที่เป้นเนทอีกข่าย ง่ายดีครับ แล้วถ้าถามว่า แต่ระบบมันใช้ No HD นะ นั่นแหละ ปัญหา ทำให้มันยากอีก ถ้างบแยะ แล้วมันเป็น HD ครบทุกเครื่องมันไม่ง่ายกว่ารึ ซึ่งสามารถมี Server เพื่อคุมเวลา เช่น ปิด เปิดของเครื่องลูกได้ก็พอ ถ้าเป้น No HD มันก็อาจต้องแบ่ง 10-20 เครื่องต่อชุด หรืออีกวิธี ก็เสียงบซื้อ CPU บอดแรงโคดๆ เป็น Server ตัวเดียวเพื่อคุมเครื่องในร้านทั้งหมดให้อยู่อีก HD คนตัวจบ

สุดท้ายผมจะเล่น Wifi 802.11/n แทน กระจายมันทั่วร้านง่ายดี 7/7 ไป ถ้าคิดว่าต้องมีเนทสำลองไว้ ก็เอามาอีกชุด แค่ 599 หรือ 1000+ เนทชุดใหนหลุด เครื่องก็ conect อัตโนมัติอีกสันยานหนึ่งเองเลย ไม่ต้องใช้สายให้เกะกะ จะจัดโตะใหม่ก็ทำได้เลย หรือจะเอาโน็ตบุคมาเสริม ไว้สำหรับคนที่จะเล่นแต่เว้บก็โอเลย เผลอๆ จะหามุมมีเตียงใหญ่ๆ ให้นอนเล่นมันไปเลย เอา Notebook ไปนอนเล่นซะ

ทั้งหมดนี้มั่วเอา อย่าไปเชื่อผมนะ ยิงฟันยิ้ม

จากประสบการณ์ด้านพันธุกรรมพืชอันยาวนานของผม
คิดว่าทำตามนี้ไม่เวิร์คครับ เหมือนจะทำให้ยากกว่าเดิมด้วยซ้ำ แลดูจัดการยากมาก ยิงฟันยิ้ม
เรื่องเน็ตหลุดแล้วอีกตัวมาสลับแทน load balance มันทำให้อยู่แล้วครับ

JAMESCOM1

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 17:31:04 »

ด้วยความมั่งคงแห่งประเทศชาติ ถ้าผมมี wifi เข้าบ้าน 2 ข่าย สันยายมันจะชนกันใหมครับ
สมมุตว่าไม่ชนนะ ถ้ามันทำงานได้ปกติ แล้วผมเล่นเนท แล้วหลุด มันก็จะคอนเน็คเอาสันยายอีกตัวเข้ามาใช้แทนใช่ใหม่ครับท่าน (เคยเข้าใช้ทั้งสองมาก่อนแล้ว เลยไม่ต้องตั้งอีก)

ถ้าเล่นเกม online อยู่ เนทหลุดเกมหลุดแน่ครับ แต่ก็ไม่ใช่ทุก ชม. หรือ ทุกวัน
ทั้งร้านอาจมีเฮ แต่ก็ไม่บ่อย

ktccww
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 13:37:45 »

ดูจาก requirement พี่ต้องการรวมเน็ตเพื่อให้ได้ความเร้วสูงสุด  27M

ทำได้ไหมทำได้ครับ แต่แพงน่ะครับ

เพราะว่า ต้องไปเช่าพื้นที่วาง server ที่ idc (ใกล้สุดเชียงใหม่)

แล้วเอาเน็ตพี่ทั้งหมด ชี้เป้าไปที่ server ตัวนี้ (เพราะให้server ตัวนี้โหลดอัพทุกอย่าง) ชี้เป้าโดยการใช้ DNS Mapping เอาครับ

ถามว่าทำไมไม่ใช่ ADSL Bouncing คำตอบคือ ระบบ ADSL ISP เมืองไทยไม่อนุญาติครับ

ดังนั้นทางออกที่ง่ายคือใช้ Multiwan หรือที่รู้จักในนาม Load Balancing ครับ

นึกภาพน่ะครับ

พี่มีเน็ตสามเส้น แยกทางออกกัน ได้ความเสถียรโดยรวมมากกว่าครับ เพราะถ้าคนเล่นเกมส์ ก็บีบให้ออก WAN สำหรับเกมส์ คนเล่นเว็บ ก็บีบให้ออก WAN สำหรับเล่นเว็บ จะเสถียรกว่าครับ

ตัวอย่างเช่น นาย A มาใช้บริการร้านพี่ เพื่อเล่นเกมส์ นาย B มาใช้บริการเช็คเมล์ ดู youtube ถ้าพี่ใช้ Multiwan คนเล่นเกมส์จะไม่กระตุกเพราะ bandwidth ที่นาย B ใช้ออกคนล่ะเส้น ครับ

แต่ถ้าโหลดไฟล์จาก Torrent หรือโปรแกรมช่วยโหลดเช่น IDM สามารถโหลดได้เต็ม 27Mbps (ประมาณ 3.34MB/s) (ถ้าสัญญาณจาก ISP มาเต็มจริงๆ) เพราะโปรแกรมพวกนี้สามารถสร้างท่อ (Connection) ได้มากกว่า 1 ครับ

ส่วนค่าทำ + ค่าซอฟแวร์ ผมคิด หนึ่งหมื่นบาทเป๊ะ (เครื่องลูกข่ายน้อยกว่า 50 เครื่อง) ซอฟแวร์ไม่ได้ทำเองน่ะครับ ซื้อในรูปแบบ Reseller มาขายต่ออีกทีครับ แต่ปีต่อๆไปเห็นประโยชน์ จะซื้อบริการต่อ ก็ได้ครับ (3000Baht/License/Server) ครับ (ยังไม่รวมตัว software เก็บ Log50 น่ะครับ)

ผมทำแพงแต่คุณภาพก็ดีตามราคา จะเอาไปใช้กับ Diskless ระบบคิดเงินก็ทำงานได้ครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ด้วยความมั่งคงแห่งประเทศชาติ ถ้าผมมี wifi เข้าบ้าน 2 ข่าย สันยายมันจะชนกันใหมครับ
สมมุตว่าไม่ชนนะ ถ้ามันทำงานได้ปกติ แล้วผมเล่นเนท แล้วหลุด มันก็จะคอนเน็คเอาสันยายอีกตัวเข้ามาใช้แทนใช่ใหม่ครับท่าน (เคยเข้าใช้ทั้งสองมาก่อนแล้ว เลยไม่ต้องตั้งอีก)

ถ้าเล่นเกม online อยู่ เนทหลุดเกมหลุดแน่ครับ แต่ก็ไม่ใช่ทุก ชม. หรือ ทุกวัน
ทั้งร้านอาจมีเฮ แต่ก็ไม่บ่อย

สัญญาณไวไฟมีทั้งหมด 14 ช่องครับ

โดยปกติค่าย T จะใช้ช่อง 1 (ทำ WiFi Roaming) ค่ายอาตี๋ใช้ช่อง 3 หรือ 9

ดังนั้นสัญญาณไม่ชนกันครับ

ส่วนกรณีหลุด แล้วอีกตัวมาแทน ขึ้นอยู่กับการตั้งค่า

ถ้า XP มันเลือกPiority ก่อนหลังเลยครับ

ส่วน Windows Vista , 7 , 8 ต้องเลือกให้มัน Connect Automatically  ครับ (เพราะ ค่าย T กับ อาตี่ ไม่มีพาสให้การเข้าใช้แต่ต้อง Authen เอา)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 13:49:50 โดย ktccww » IP : บันทึกการเข้า

เป็นแค่เด็กตัวเล็ก ^^
JAMESCOM1

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 15:00:13 »

ยอดมาก  จัดไปตามนั้น
แพงไม่แพงไม่เท่าไร เพราะ คอม1ชุดพร้อมโตะเก้าอีก เป็น หมื่นยังซื้อได้ อิอิ

ขอบคุณหลาย

narin25462003
ชั้นประถม
*

อ่านการ์ตูน แปลไทย และดาวน์โหลดฟรี เชิญครับ

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 15:16:10 »

ถ้าไม่สนใจ แยกเน็ต แยกเกมส์

คือต้องการมีเน็ต 10+10+7 MB
เวลา Test Speed หรือเล่นเน็ตต่าง ๆ จะได้ความเร็วที่ 27MB จริง ๆ
ไม่มีการหลอกตัวเลขใด ๆ
ทำได้ครับ แต่ต้องต้องการรวมเน็ตจริง ๆ
ใช้ 27 MB จริง ๆ ได้เลยครับ รับประกันชัวร์ ๆ

ติดต่อได้ที่ 088 147 3361 วุฒิ 08.00-22.00 น.

ทำได้ภายใน 1 วันครับ หรือติดต่อให้ไปดูร้านก่อนได้ครับ
ว่าจะทำอะไรบ้าง ไม่ผิดหวังครับ เคยทำมาแล้วครับ

------------------------------------------
ถ้าใช้ ClarkConnect รวมกันไม่ได้นะครับ ตอนแรกนึกว่าจะแยกเน็ต+เกมส์ด้วย
ถ้ารวมอย่างเดียว ใช้ได้จริง 27 MB จริง ราคาไม่แพงด้วยครับ Confirm

สนใจโทรมาครับ

อ่านการ์ตูนแปลไทย ดาวน์โหลดหนัง และ IT News รวมถึงข่าวการอัพเดทพูดคุยต่าง ๆ กันมากมาย เชิญเลยครับ
pangpon47
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 00:27:37 »

ถ้าไม่สนใจ แยกเน็ต แยกเกมส์

คือต้องการมีเน็ต 10+10+7 MB
เวลา Test Speed หรือเล่นเน็ตต่าง ๆ จะได้ความเร็วที่ 27MB จริง ๆ
ไม่มีการหลอกตัวเลขใด ๆ
ทำได้ครับ แต่ต้องต้องการรวมเน็ตจริง ๆ
ใช้ 27 MB จริง ๆ ได้เลยครับ รับประกันชัวร์ ๆ

ติดต่อได้ที่ 088 147 3361 วุฒิ 08.00-22.00 น.

ทำได้ภายใน 1 วันครับ หรือติดต่อให้ไปดูร้านก่อนได้ครับ
ว่าจะทำอะไรบ้าง ไม่ผิดหวังครับ เคยทำมาแล้วครับ

------------------------------------------
ถ้าใช้ ClarkConnect รวมกันไม่ได้นะครับ ตอนแรกนึกว่าจะแยกเน็ต+เกมส์ด้วย
ถ้ารวมอย่างเดียว ใช้ได้จริง 27 MB จริง ราคาไม่แพงด้วยครับ Confirm

สนใจโทรมาครับ
บอกราคามาเลยครับเพื่อคนที่เข้ามาอ่านเขาอยากทำด้วยครับราคาน่าสนใจหรือป่าวไม่ต้องกั๊กครับคสามรู้มีเยอะเอามาแบ่งปันกันช่วยเหลือกันน่าจะเป็นสิ่งที่ดีนะครับ ยังงัยก็ขอขอบคุณทุกท่านที่ได้มาแชประสบการต่างๆของแต่ละท่านไม่เหมือนกันแต่เป็นสิ่งที่ดีเพราะคนที่ไม่รู้ก็ได้รู้ว่ามีระบบแบบนี้ด้วยได้ความรู้เพิ่มขึ้นจริงๆครับ ขอบคุณทุกท่านครับ
์Nes^.^
(>''.''<)
ชั้นประถม
*

''•''จะรอแค่เธอถึงแม้ใครหาว่างมงาย''•''

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2012, 19:41:22 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
JAMESCOM1

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2012, 08:46:42 »

พูดแบบนี้ดีครับ เห็นด้วย

ส่วนราคานะครับ เป็นแสนครับ แสนสาหัด อิอิ (มุขนะ)

ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2012, 10:32:03 »

แต่ผมว่า เอา 12M/premium สอง สาม เส้น (ยี่ห้อ)

มันก็ดีไปอีกอย่างนะ ตัวไหนหลุด อีกตัวยังส่งแทน ความเร็วอาจดรอบ แต่ไม่หลุดแน่นอน

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
mumuciro
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2012, 13:19:11 »

ใช้ clearos ก็ได้ครับ ง่ายดี แล้วกำหนด น้ำหนักให้ เท่ากันครับ

จำเป็นต้องลงเพิ่ม
kernel-2.6.28
iptables1.3.8
layer7

จากนั้นเขียนกฏ firewall เพิ่มเข้าไป ก็รวมได้แล้วครับ

✿«~Ps¥ ChO~»✿
ชั้นประถม
*

แม็กสปีดคอมพิวเตอร์

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2012, 14:31:53 »

ไม่เป็นลีนุกซ์ ก็ลอง Mikrotik ดูครับ การ config ก็คล้าย ๆราวเตอร์ตัวหนึ่ง ไม่ต้องเสียเงินให้ยุ่งยากมากหรอกครับ  คุณภาพเกินราคา RB450G ราคา 4,750 บาท

http://www.overclockzone.com/forums/showthread.php/1664336-%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%87%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3-22-Ubiquiti-amp-MikroTik
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 กันยายน 2012, 14:38:18 โดย ✿«~Ps¥ ChO~»✿ » IP : บันทึกการเข้า

รับติดตั้งเซิฟเวอร์ Diskless ,แยกเน็ต-แยกเกมส์, บล็อคบิตฯ, ระบบWifi ,บริการConfig Mikrotik Routerboard dhcp-pppoe-hotspot โทร.0841710630 เวปไซต์ www.maesuaisystem.com
pangpon47
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2012, 23:57:46 »

ไม่เป็นลีนุกซ์ ก็ลอง Mikrotik ดูครับ การ config ก็คล้าย ๆราวเตอร์ตัวหนึ่ง ไม่ต้องเสียเงินให้ยุ่งยากมากหรอกครับ  คุณภาพเกินราคา RB450G ราคา 4,750 บาท

http://www.overclockzone.com/forums/showthread.php/1664336-%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%87%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3-22-Ubiquiti-amp-MikroTik
ลองแล้วครับชื้อจากท่าน  TC52  มาลองแล้วแต่ติดตรงที่ว่าความเร็วเน็ตมันไม่เท่ากันครับผม โคตมันทำอยากครับ
nuypond
ชั้นประถม
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 00:03:32 »

...............
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 พฤศจิกายน 2012, 03:13:16 โดย nuypond » IP : บันทึกการเข้า
pangpon47
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 00:14:01 »

ผลเทสครับ

* untitled1.jpg (441.05 KB, 448x336 - ดู 1029 ครั้ง.)
nuypond
ชั้นประถม
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 00:22:33 »

................
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 พฤศจิกายน 2012, 03:12:26 โดย nuypond » IP : บันทึกการเข้า
ktccww
ชั้นประถม
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2012, 14:19:58 »

ผลเทสครับ

เด๋วลองโทรไปซื้อมาใช้มั่งดีกว่า ประหยัดต่อเดือนเกือบหมื่น

แต่ว่าใช้โหมดไหนครับ

ECMP Load balance
NTH Load balance
load balance จาก Address list
แยกเน็ต แยกเกม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 กันยายน 2012, 14:22:07 โดย ktccww » IP : บันทึกการเข้า

เป็นแค่เด็กตัวเล็ก ^^
✿«~Ps¥ ChO~»✿
ชั้นประถม
*

แม็กสปีดคอมพิวเตอร์

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2012, 17:58:08 »

ผลเทสครับ
           แจ่มเกิน  ยิงฟันยิ้ม

รับติดตั้งเซิฟเวอร์ Diskless ,แยกเน็ต-แยกเกมส์, บล็อคบิตฯ, ระบบWifi ,บริการConfig Mikrotik Routerboard dhcp-pppoe-hotspot โทร.0841710630 เวปไซต์ www.maesuaisystem.com
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์