เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 23:50:02
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  กาแฟสดที่ไหนอร่อยบ้าง....บอกต่อหน่อยนะ
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน กาแฟสดที่ไหนอร่อยบ้าง....บอกต่อหน่อยนะ  (อ่าน 5686 ครั้ง)
lovinroom
มัธยม
**

Tar ItSaRa-D

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2010, 17:28:05 »

สวัสดีครับคอกาแฟ
มีเรื่องเตือนเพื่อนร่วมอาชีพครับ พอดีมันมีคนเลวที่คอยไปชิมกาแฟทุกร้านแล้วคอยติเรื่องกาแฟแล้วไปบอกคนอื่นว่าไม่ดี ไม่อร่อย ซึ่งผมถือว่าไม่ให้เกียจเจ้าของร้านเค้าเลย ซึ่งที่จริงมันมีอย่างอื่นแฝงอยู่ครับ คือมันกะจะให้ซื้อเม็ดกาแฟของมัน และให้มันสอนทำกาแฟด้วย เลวมาก ผมเจอกับตัวเองและเพื่อนผมก็เจอเหมือนกัน เป็นการทำธุรกิจที่ไม่มีวิสัยทัศน์เลย ที่จริงแต่ละร้านก็จะมีจุดเด่นจุดด้อยของตัวเองแตกต่างกันไป มันอาจจะไม่อร่อยซะทุกอย่าง แต่อย่าลืม ไม่ใช่จิบกาแฟแล้วมีความสุขเลย มันต้องมีบรรยากาศที่ดี มิตรภาพที่ดี มันถึงจะรุ้สึกว่าเรามาพักผ่อนจริงๆ ฝากเตือนร้านกาแฟ เบเกอรีที่อื่นด้วยครับ ร้านเล็ก ร้านใหญ่ มันเอาหมด อย่าไปสนับสนุนคนเลวแบบนี้นะครับ ต่อให้เก่งขนาดไหน ก็ไม่เจริญครับ ผมรู้ว่ามันอยู่ทีไหน แต่ขอไม่เอ่ยดีกว่าครับ

#อย่าลืมครับ เรามันร้านกาแฟอินดี้ เพราะฉะนั้นทำตามความพอใจของตัวเราเองดีที่สุดครับ ^^

รับงานโครงสร้าง รีโนเวท ต่อเติม ตกแต่ง รับทำทีละงานไม่รับงานซ้อน สนใจติดต่อได้ครับ 0926429923
flashi
ระดับ :ป.โท

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2010, 19:47:54 »

เพิ่งไปนั่งมาเมื่อวันก่อน อยู่ราชโยธา ซอย 2 ชื่อร้าน ann
มีกาแฟสด เครื่องดื่มร้อน-เย็น และเบเกอรี่อร่อยๆ ได้ชิมเค้กเผือก อร่อยมากๆเลย
บรรยากาศก็น่ารักๆ นั่งสบายๆ  ยิ้มกว้างๆ

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
Pimjuta
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2011, 02:01:14 »

พอดีเป็นขาประจำ ร้าน ริน กาแฟสด นะค่ะ...อยู่ตรงทางเข้าราชภัฎ ซ้ายมือก่อนถึง เซเว่นนะค่ะ....รับรองไม่ผิดหวัง  ฝรั่งขาประจำหลายท่าน...อาจารย์ในมหาลัย ด้วยค่ะ
เจ้าเหมียว
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2011, 08:32:37 »

ร้าน ฉ่ำ ฉ่ำ coffee แถวๆ หน้า รร. ท.7 ฝั่งหมิ่น ร้านไม้เก๋า ๆ เท่ห์ดี ราคาก็โดนใจ 15 -25 ถูกม๊าก ๆ ต้องลองดูครับ ไม่ผิดหวังแน่ๆ 
+1 อร่อยค่ะ
abs
ระดับ ป.ตรี

แค่คนชอบถ่ายรูป ^^

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2011, 14:45:33 »

มาบวก ร้านกาแฟสวนดอก
สบายๆ คนขายน่ารักเป็นกันเอง กาแฟรสเข้ม ราคาไม่แพง กินประจำเพราะใกล้ที่ทำงานคับ  ยิงฟันยิ้ม

ถ่ายรูปนี้มันสนุกจัง^^
d-a-m
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

The Family

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2011, 10:12:43 »

อยากได้ร้านที่บรรยากาศดี กาแฟอร่อย แถวๆสนามบิน(ส่วนราคาแพงก็ไม่เป็นไร มีคนจ่ายให้)
perf
ชั้นประถม
*

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2011, 10:21:55 »

ร้าน Coffee Love คับ  ยิงฟันยิ้ม
d-a-m
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

The Family

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2011, 10:39:12 »

ร้าน Coffee Love คับ  ยิงฟันยิ้ม
อยู่ตี่ไหนหงะ ฮืม ฮืม
perf
ชั้นประถม
*

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2011, 11:06:23 »

อยู่ตี่ไหนหงะ ฮืม ฮืม

ร้านเค้าจะอยู่ที่ ถนนสถานพยาบาลใกล้ๆ โฮงยาไทย

ผมไปบ่อยคับ
ตะเกียบเดียวเฉี่ยว7ชิ้น
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2011, 01:01:38 »

Le Petit Cafe สุดยอดลาเต้ครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
tangmo237
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2011, 23:17:22 »

ร้าน เชียงราย K Coffee ตรงข้ามseven eleven สันโค้งน้อยก็อร่อยนะ เราเคยไปทาน กาแฟเขาหอมมาก ราคาก็ถูก
hokai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2011, 13:35:27 »

แนะนำกาแฟร้านตัวเองได้ป่าวคะ ^ ^

ร้านไอซ์ละมุน ปากซอยสันโค้งน้อย ซอย 9

ตอนนี้ใช้กาแฟ 2 ตัว เมนูร้อนใช้กาแฟอิมพอร์ทเบลนระหว่างแอฟริกากับอินโดนีเซีย มีรสชาดและกลิ่นหอมโดดเด่นเฉพาะตัว ไม่เหมือนที่ไหน

ส่วนเมนูเย็นใช้เมล็ดกาแฟออร์แกนิค (ปลอดสารพิษ) จากเชียงใหม่ รสชาดเข้มข้น กลืนไปแล้วยังสัมผัสได้ถึงรสกาแฟที่ค้างอยู่ในลำคอ

ยังไงลองมาชิมดูนะคะว่าแตกต่างจากกาแฟอื่นยังไง
JayMelody
มัธยม
**

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2011, 17:46:58 »

ร้าน GREENHUT coffee หน้าวัดร่องขุ่นค่ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

* Greenhut3.jpg (152.37 KB, 500x600 - ดู 159 ครั้ง.)

* Greenhut2.jpg (166.22 KB, 500x600 - ดู 164 ครั้ง.)

ร้านกาแฟสด Melody coffee
กิโลเมตรที่ 12 ถนนเด่นห้า - ดงมะดะ
Tel. 0804913501
The floor rest
ชั้นประถม
*

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 08:54:19 »

คอกาแฟตัวจริง ถ้าพูดถึงรสชาติและความพิถีพิถันเรื่องรายละเอียดของกาแฟจริงๆ ต้อง "บ้านเพื่อนเดินทาง" ครับ
จากลูกค้าไม่ว่าจะเป็น ครู อาจารย์ พนักงานบริษัท ปลัด อบต. จนไปถึง สส. ก็มาที่นี่กันครับ เค้าเปิดมากว่า 5 ปีแล้วน่ะครับ  อร่อยจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 11:26:52 โดย GAGA COFFEE » IP : บันทึกการเข้า
mengmee
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2011, 21:35:28 »

ข้าเจ้าบ่ได้ชื่นชอบแต่รสชาติของกาแฟ
แต่ข้าเจ้าหลงไหลไปกับบรรยากาศในการดื่มกาแฟ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ร้านกาแฟในเจียงฮายที่ข้าเจ้าชื่นชอบมีหลายร้าน
และไปใช้บริการในอารมณ์และโอกาสที่แตกต่างกัน

Le Petit Cafe ที่ปากซอยสันโค้งน้อยซอย 3
Coffee Love  ถนนสถานพยาบาลใกล้ๆ โฮงยาไทย
บ้านชีวิตใหม่  ตรงข้ามสถานีขนส่ง ข้างๆ คลีนิคหมออัจฮรา ไนท์พลาซา
สวนดอกกาแฟ  ข้างๆ ร้านอาหารฮิมตาง ตรงข้าม(เยื้องๆ)ศูนย์วิจัยพืชสวน
ชงกาแฟ        ตรงข้ามธนาคารกสิกรไทย ทางเข้าโรงแรมวังคำ
กาแฟดอยช้าง ตรงข้ามโบสถ์คริสต์จักรเวียง  ประตูสลี

แสดงว่าท่านนี้ น่าจะทานกาแฟเป็นชีวิตจิตใจเลยนะเนี่ย แต่ละร้าน เด็ดจริงๆค่ะ
อ้อ ยังมีอีกนะคะ ทางแม่สายจะมีร้าน Bannoffee หรือว่าจะมีแถวหน้าด่านอีกหนึ่ง
ร้านค่ะ เอ๊ะ ไม่ใช่ซิ เป็นเหมือนแผงกาแฟมากกว่า อยู่หน้าธนาคารกรุงไทย สาขาแม่สาย
แล้วถ้าขึ้นดอย ขอแนะนำ สวีทแม่สลองด้วยค่า บรรยากาสดีมากขอบอก ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์