เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 09:20:27
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ขออนุญาตตั้งกระทู้ครับ ว่ากันเรื่อง "สาวพะเยา"
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน ขออนุญาตตั้งกระทู้ครับ ว่ากันเรื่อง "สาวพะเยา"  (อ่าน 6048 ครั้ง)
ⒷⒼ*
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2010, 19:54:44 »

เรานี่ไง สาวพะเยา
ไม่เคยหลอกแ...กใคร
นอกจากว่าจะเจอผู้ชายโง่ๆ มาให้แ...กเอง
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Benjamin
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2010, 21:20:43 »

เมียผมคนพะเยา  ฮืม

Lovely
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2010, 21:30:38 »

คนแม่ใจมาอยู่เชียงรายเยอะมากนะครับ โดยเฉพาะเชียงแสน นิสัยดีทั้งน้น

รู้สึกว่า แม่ใจนี้กึ่งหนึ่งเป็นจ.เจียงฮาย กึ่งหนึ่งเป็นของพะเยา  แม่นก่อเจ้า  ท่านที่ทราบโปรดต่อโตยเน้อเจ้า....
Chuch
มัธยม
**

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2010, 22:50:27 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2010, 00:22:14 »

เมียผมก็คนพะเยาอ่ะคับ

ปกติดี  ไม่มีอะไร อย่างที่ลือกัน

เรื่องแบบนี้ มันอยู่ที่ คน และ การพิจารณาส่วนตัวมากกว่าคับ

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
[PS]MyScoopy-i Club CR
มัธยม
**

~เราจะก้าวไปด้วยกัน~

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2010, 02:36:17 »

ของจะอี้มันอยู่ตี้ใจ๋ ครับ..... แล้วแต่ความคิดเห็นของแต่ละคน ครับ 

I'm X  Scoopy-i CR
~ ~ ~
.:: Zone Chiang Rai No.
ด.ญหนุงหนิง
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2010, 02:39:44 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ;Dมันอยู่ที่ คน ค่ะคุณ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

...งานหนักไม่เคยฆ่าคน...

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2010, 07:29:06 »

ยิ้มกว้างๆ สงสัย มีซวยอยู่คนเดียว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
ttyy
ระดับ ป.ตรี

ซ่อม/ซื้อ/ขาย มือถือทุกรุ่น

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2010, 09:30:31 »

ผมว่าเป็นบางคนมากกว่าครับ

โดยส่วนตัว สาวพะเยาที่เคย "เจอ" กันมา ดีทุกคนเลยครับ

รับซื้อ-ขาย-ฝาก-ขายฝากคอมพิวเตอร์ PC Notebook โทรศัพท์มือถือ nokia iPhone samsung ทีวี LCD เครื่องเสียง เครื่องใช้ไฟฟ้าทุกชนิดราคาสูง รุ่นเก่า รุ่นใหม่ โทรมาคุยกันได้ครับ
yaiya
มัธยม
**

ไม่ได้เป็นมืออาชีพ แค่ลองชิล ชิล

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2010, 09:33:21 »

ผมว่าเป็นบางคนมากกว่าครับ

โดยส่วนตัว สาวพะเยาที่เคย "เจอ" กันมา ดีทุกคนเลยครับ
เอ๊า สาวพะเยา ยกมือหน่อยเร้ว ข้าเจ๊าคนหนึ่งละ +1 บ่จุ๊ไผ แล้วก็บ่มีไผมาหื้อจุ๊เน้อเจ๊า

ถ้ารู้สึกเหนื่อย ลองหลับตาแล้วหยุดคิด หลุดจากความเป็นจริงบ้าง ใจจะบางเบาขึ้นเยอะ....
RaK-InDy
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2010, 09:35:28 »

คิดยังไงกับสาวพะเยากันบ้างครับ ทั้งในแง่ดีและแง่ลบ
พอดีฟังใครหลายๆคนพูดกันมาว่า สาวพระเยานี่ขี้จุจะอั้นจะอี้ บางคน
หนักถึงขั้นบอกสาวพะเยา"หลอกแ.....ก" ซึ่งผมก็ผ่านๆมาพ่อง
โดนจุละตลอด เพื่อนๆนี่โดนกันเป็นระนาว
มันมีคำสาปอะหยังก่อครับ ขำๆนะครับ บ่อต้องซีเรียส
สุมาสาวพะเยาตี่เข้ามาอ่านโตนเน้อครับ อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ไปจุ๊เปิ้นก่อนนะกะ ก็เลยโดนเอาคืน อิอิ
แปดมอมอ ภาพยนตร์
มัธยม
**

ภาพยนตร์อิสระ

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2010, 11:56:21 »

อย่างทีว่าละครับ ส่วนดีก็มีมาก ส่วนไม่ดีก็อาจจะมี
ก็เลยไข่ฮู้บะดายครับ ขำๆ อิอิ
ว่าไผเกยโดนมาพ่อง ยิงฟันยิ้ม

แปดมอมอ ภาพยนตร์
มัธยม
**

ภาพยนตร์อิสระ

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2010, 11:59:43 »

ย้ำแหมกำเน้อครับ สุมาสาวพะเยา ละก็สุมาคนตี่มีเมียเป็นคนพะเยาโตย
ถ้าเป็นกระทู้ตี่เริ่มส่อไปในทางตี่บ่อควร ลบกวนลบด่วนครับ
เดวจะฮ้อนๆๆๆๆ อิอิ

bass_nu
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2010, 16:56:24 »

คิดยังไงกับสาวพะเยากันบ้างครับ ทั้งในแง่ดีและแง่ลบ
พอดีฟังใครหลายๆคนพูดกันมาว่า สาวพระเยานี่ขี้จุจะอั้นจะอี้ บางคน
หนักถึงขั้นบอกสาวพะเยา"หลอกแ.....ก" ซึ่งผมก็ผ่านๆมาพ่อง
โดนจุละตลอด เพื่อนๆนี่โดนกันเป็นระนาว
มันมีคำสาปอะหยังก่อครับ ขำๆนะครับ บ่อต้องซีเรียส
สุมาสาวพะเยาตี่เข้ามาอ่านโตนเน้อครับ อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ไปจุ๊เปิ้นก่อนนะกะ ก็เลยโดนเอาคืน อิอิ
อันนี้แล้วแต่ดวงละครับ ผมกะเจ็บเพราะสาวเจียงฮายเหมือนกัน ฮ่าๆๆๆ
tomtamyo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2010, 17:12:45 »

น้องกะคนพะเยาเน้อจ้าว บ่าจุใครถ้าบ่าจำเป็นน่ะ อิอิ
หยอยคุง

จำหน่าย ชุดยูนิฟอร์มสำเร็จรูป.........

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2010, 17:40:51 »

เอาเรื่องอื่นมาอู้กั๋นเต๊อะ...มีร้อยเรื่องปันเรื่องเลือกมาสักเรื่องก็ดีครับตี้อู้แล้วฮักกั๋น สามัคคีกั๋น บ่ผิดเถียงกั๋น

พะเยากับเจียงฮายอันเดวกั๋นครับ  ตะก่อนเป๋นอำเภอพะเยา จังหวัดเจีงฮาย
ได้ยกฐานะเป๋นจังหวัด เมื่อวันที่ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2520
สรุปแล้วอันเดวกั๋นครับปี้กั๋นน้องกั๋นล้อน ว่าไปว่ามาป้ออุ้ยของละอ่อนก่เป๋นคนแม่ต๋ำเน้อ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แม่นๆๆ......
ปู่ทวดผมเปิ้นเกยเป็นนายอำเภอพะเยาก่อนจะย้้ายไปเป็นนายอำเภอเจียงของ พ.ศ.24หยังเนี๊ย........
พะเยา-เจียงฮายเป็นจังหวัดเดียวกันมาก่อน.........

เดวจะไปเซาะฮูปคนเฒ่าผ่อก่อน เอาไปเก็บไว้ตางใดบ่าฮู้นิ.........

https://www.facebook.com/WasakornTeekasang
 เบอร์08363616ห้าสี่/090-5419หกหกหก
https://www.facebook.com/harrotchiangmai/
จำหน่าย ชุดยูนิฟอร์มสำเร็จรูป ซ๊ะป๊ะอย่าง...
Kileer
ชั้นประถม
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2010, 20:28:58 »

คนพะเยานิสันดีครับ  แต่ไปสอบก.พ ตะเจ้า เปิ้นหื้อใช้ดินสอระบาย พี่แกเล่นกากบาท กรรมการได้หากระดาษคำตอบหื้อใหม่ สงสัยท่าจะมาไกลเลยลืม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 สิงหาคม 2010, 17:17:59 โดย yesman » IP : บันทึกการเข้า
หลานอุ้ยเกี๋ยง
สมาชิกลงทะเบียน
*

ขอแบบ เพียวๆได้ไหม

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2010, 09:03:04 »

ป้าด...เข้ามาเห็นชื่อกระทู้แล้ว  ตะลึงครับ  เสี่ยงแต้ๆ  เหมือนเปิดประเด็นร้อน 
ผมว่ามันอยู่ตี้คนน่ะครับ  คนจะดีมันตึงดีครับ  เขาก่ออาจว่าเฮาบ่อดีก่อมีเน้อ

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
จ.ส.อ.ศุภวัฒน์ มโนรัตน์
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
Robert
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2010, 09:25:15 »

คนงานดอกคำใต้ เนาะ
ว่าที่คุณครู
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2010, 09:25:48 »

ของอย่างนี้มันน่าจะอยู่ที่คนมั้งค่ะ

กรุณาอย่าเหมารวมดิฉันก็เป็นคนพะเยาเหมือนกัน

สาวพะเยาก็โดนบ่าวเจียงฮายจุ๊นักเหมือนกันเน้อ
 ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์