เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 14:44:18
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  ****สาวพิทบลูหาคู่ค่า****
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน ****สาวพิทบลูหาคู่ค่า****  (อ่าน 2601 ครั้ง)
ChawThaiLue
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2012, 19:22:37 »

มีคนร้อนตัวคับ พี่น้อง 555+++

รับ.ชื้อน้ำมันพืชเก่า(ที่ใช้แร้ว) รวมทั้งน้ำมันหมู.
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=961105.msg10158584#msg10158584
CHAYON
มัธยม
**

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2012, 21:04:19 »

:)น่ารักเข้าไว้ครับ อย่าใจร้อนเขามาติดต่อหาพ่อหมามาผสม เจ้าของกระทู้งอนไปนานแล้วอย่า ทะเลาะกันเลยครับ เลี้ยงพิทบูลอย่าดุครับ  ยิ้ม

ควบคุมปริมาณนก และสัตว์รบกวน บริเวณ โรงสี ไซโล ไร่องุ่น โรงงาน ฯลฯ ปรึกษา
jaxgapan
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2012, 22:12:18 »

สงสัย ChawThaiLue จะขายหมาได้หมดแล้วสิมั่งถึงกล้ามาปากดีเอาตอนนี้ เฮ้ย มีคนโง่ซื้อด้วยหรือเนี่ย หรือเลิกขายแจกไปหมดแล้วนะ ตอนนี้ในพิทบูลโซนเค้ามีเทศบาลพิทบูลแล้วนะ เลี้ยงไหมไว้บอกเด๋วติดต่อให้

ทำไมผมถึงต้องเข้าไปยุ่งเรื่องที่เกี่ยวกับพิทบูล  เพราะผมรักในพิทบูล บางคนรักมันเพราะมันเป็นตัวทำเงิน แต่ผมรักมันเพราะมันเป็นมันเป็นพิทบูลที่บ้าพลัง และไม่ยอมแพ้ต่ออุปสรรค์อะไรง่ายๆ ที่สำคัญ คืออยู่กับมันเล่นกับมันแล้วมีความสุขผมจึงอยากจะเลี้ยงมันได้อย่างเปิดเผย ไม่ต้องแอบเลี้ยง หรือเลี้ยงแล้วคนมองแบบรังเกียจ ไม่สร้างภาระให้สังคม ผมยอมโดนบางคนโกรธ เกลียด เกรียนใส่  ถ้ามันจะทำให้สังคมพิทบูลดีขึ้น  ดีกว่าว่าเฉย คนรักแต่อนาคตเค้าอาจจะห้ามเลี้ยงพิทบูล หรือบังคับให้ทำลายทิ้ง เพียงเพราะคนมักง่าย ไร้ความรับผิดชอบเห็นแก่ได้ อย่างพวกคุณเพียงไม่กี่คน คุณ ChawThaiLue

ลากยางท้าไว้ ซ้อมบ้างนะ เด๋วผมจะชนะขาดลอย  หรือว่าขายหมาไปหมดแล้ว

Samken
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2012, 13:40:54 »

สุนัขพันธุ์นี้ผมไม่แน่ใจนะครับเรื่องประวัติมัน
แต่เคยอ่านมาเมื่อก่อน นานแล้ว เค้าห้ามนำเข้าประเทศด้วยซ้ำ
และ ในต่างประเทศเลี้ยงสุนัขชนิดนี้ไว้กัดกันเหมือนบ้านเราเลี้ยงไก่ชน
เอาไว้ชนกัน ผมเคยเห็นคลิบพิทบลูกัดกันจนขาขาดแต่ก็ยังสู้ไม่ถอยเลย
ใจมันเด็ดจริงๆ แต่ก็นั่นแหละครับ เราไม่ใช่สุนัข เราฟังมันไม่รู้เรื่อง ว่ามาเป็นยังไง
มันบอกเราไม่ได้ ตอนนี้กูเป็นเม็นนะ กูอารมณ์ไม่ดี อย่ามาใกล้ กูโมโหหิวอยู่นะ
กูโกรธหมาข้างบ้านมันมองหน้ากูเมื่อตะกี้อยู่นะ ความจริงก็สุนัขทุกพันธุ์แหละครับ
ถ้าเป็น พิทบลู พันธุ์แท้ ผมว่าเลี้ยงยากกว่าสุนัขทั่วไป(ผมไม่เคยเลี้ยงพิทแต่เคยคิดจะเลี้ยง ยิงฟันยิ้ม)
นักถือจริงๆครับคนที่เลี้ยงแล้วไม่ให้ไปเดือดร้อนใคร ยิงฟันยิ้ม

ปล. ขออภัยที่ใช้ภาษาไม่สุภาพ เพื่อความเมามันส์ในการอ่าน
และไม่ได้มีเจตณากล่าวว่าข้างไดทั้งสิ้น

จำหน่อยและติดตั้งพื้นไม้ลามิเนตและพื้นไวนิล มีหลายคุณภาพ เริ่มต้นที่270บาท/ตรม. โทร.082-4805356
iisj_iisj
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2012, 13:57:46 »

สงสัย ChawThaiLue จะขายหมาได้หมดแล้วสิมั่งถึงกล้ามาปากดีเอาตอนนี้ เฮ้ย มีคนโง่ซื้อด้วยหรือเนี่ย หรือเลิกขายแจกไปหมดแล้วนะ ตอนนี้ในพิทบูลโซนเค้ามีเทศบาลพิทบูลแล้วนะ เลี้ยงไหมไว้บอกเด๋วติดต่อให้

ทำไมผมถึงต้องเข้าไปยุ่งเรื่องที่เกี่ยวกับพิทบูล  เพราะผมรักในพิทบูล บางคนรักมันเพราะมันเป็นตัวทำเงิน แต่ผมรักมันเพราะมันเป็นมันเป็นพิทบูลที่บ้าพลัง และไม่ยอมแพ้ต่ออุปสรรค์อะไรง่ายๆ ที่สำคัญ คืออยู่กับมันเล่นกับมันแล้วมีความสุขผมจึงอยากจะเลี้ยงมันได้อย่างเปิดเผย ไม่ต้องแอบเลี้ยง หรือเลี้ยงแล้วคนมองแบบรังเกียจ ไม่สร้างภาระให้สังคม ผมยอมโดนบางคนโกรธ เกลียด เกรียนใส่  ถ้ามันจะทำให้สังคมพิทบูลดีขึ้น  ดีกว่าว่าเฉย คนรักแต่อนาคตเค้าอาจจะห้ามเลี้ยงพิทบูล หรือบังคับให้ทำลายทิ้ง เพียงเพราะคนมักง่าย ไร้ความรับผิดชอบเห็นแก่ได้ อย่างพวกคุณเพียงไม่กี่คน คุณ ChawThaiLue

ลากยางท้าไว้ ซ้อมบ้างนะ เด๋วผมจะชนะขาดลอย  หรือว่าขายหมาไปหมดแล้ว

ผมว่า คุณอาจ ใช้คำพูด รุนแรงไปหน่อยนะครับ

99% ที่อ่านข้อความนี้เป็นคนหน้าตาดี แน่นอนคุณคือ 1% ที่เหลือ
iisj_iisj
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2012, 14:01:23 »

เลิกเลี้ยงดีกว่าพันธ์นี้ ไม่ต่างจากคุณ เอา ไฮยีน่า+ลิงบาบูน มาเลี้ยงไว้

มันรักแค่คนในครอบครัวคุณ แต่คนอื่นเป็นศัตรูหมด
มันอาจจะุไม่กัดคนแต่สัตว์ร่วมโลกอื่นๆมันก็กัดไม่ยั้ง

จะเลี้ยงเพื่ออะไรกันอีก สะใจเหรอ

รักสัตว์ รักสุนัข ชิสุห์ ปอม ฯลฯ เยอะแยะไป

บอกตรงๆ หมั่น ใส่ คำพูด คุณครับ ดูถูก พิทบูล ผมว่า อย่า เอา สายพันธ์ไป เปรียบเทียบกันเลย พุดเดิ้ล ยังกัด คน ได้ เลย คุณอาจจะคงได้ ดูจาก ใน ข่าว หรือ อ่านจาก อินเตอร์เนต ผมว่า พิทบลู ดีดี สร้างสรรค์สังคม มีเยอะแยะไปครับ ขอ ให้ ใจกว้าง  มองโลกให้ กว้าง กว่านี้ อีก นิส แล้วชีวิต จะมีความสุข กว่านี้ครับ

99% ที่อ่านข้อความนี้เป็นคนหน้าตาดี แน่นอนคุณคือ 1% ที่เหลือ
ChawThaiLue
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2012, 14:34:47 »

ก จะขายหรือไมขายมันก็เรื่อง ก แล้ว ม มาเสือก ทำไม

ก เอาตัง ม มาเลี้ยงหรือยังไง

ม มาพูด ถึง ก ก่อน นะ

ก ไปท้า ลากยาง กับ ม ตอนไหนว่ะ ก จำไม่ได้ว่ะ 55++
เท่าที่จำได้ คือ ก ท้า ตอย กับ ม ว่ะ

ไม่ต้องเอาหมามาเกี่ยว ก ว่า คน นี้ แหละ ก ไม่ชอบ ขี้หน้า ม และ ม ก็ไม่ชอบขี้หน้า ก

มาตัวๆ กัน ดีกว่า ว่ะ เสียเวลา ปากหมา ไล้เห่าคนอื่นไปทั่ว

ปล.นัดวันมาเลย สสาาาสสส กากว่ะ Dota กัน ไหม 55555+++

รับ.ชื้อน้ำมันพืชเก่า(ที่ใช้แร้ว) รวมทั้งน้ำมันหมู.
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=961105.msg10158584#msg10158584
iisj_iisj
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2012, 15:20:11 »

5-5 Ap ley d kwa

หน้า: 1 [2] พิมพ์