เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 14:32:48
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  รถชนที่บ้านดู่
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 พิมพ์
ผู้เขียน รถชนที่บ้านดู่  (อ่าน 24451 ครั้ง)
ผมเองครับ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #140 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2012, 08:47:57 »

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
สงสัยเหมือนกัน  เห็นด้วยอย่างยิ่ง อาจะเปิดเกาะกลางเป็นช่องทางชั่วคราวแถวๆ หน้าโรงเรียนบ้านดู่ด้านทิศใต้ให้รถขาเข้าเมืองตัดไปใช้ช่องทางขาขึ้น 1 ช่องทาง(วิ่งสวนกัน) แล้วไปตัดเข้าช่องทางเดิมแถวๆ หน้าห้างแม็คโคร หรือ หน้ากระเบื้องเรือนคำก็ได้ ระยะทางไม่ถึง 500 เมตร  น่าจะมีควาปลอดภัยกว่าปัจจุบัน
cake mahy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #141 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2012, 09:06:55 »

กลางคืนทำงานแถวนั้นเหมือนกันค่ะ แปลกนะค่ะคนเรามันไม่มีน้ำใจค่ะมันเป็นทางแคบขับช้าๆก้อได้แค่แต่นี้อะไรเราขับเตอร์ไซด์เรากลัวมากเลยเวลารถยนต์วิ่งตามหลังมามันจะขับเร็วทำเพื่ออะไรทางแคบนิดเดียวถึงไงก้อไปไม่ได้อยู่แล้ว
ขอความกรุณารถยนต์ทุกยี่ห้อมีน้ำใจให้รถมอเตอร์ไซด์ด้วยนะค่ะ
ดูสิค่ะสิ่งที่มันสูญเสียไปแล้วมันเอากลับคืนไม่ได้

แค่เสียเวลานิดเดียวถือว่าน้ำใจ ก้อได้ค่ะกลัวเหมือนกัน
เปียกปูน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #142 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2012, 10:47:38 »

ปกติเวลาทำถนน ถ้าทำเลนตะวันตก ก็จะเบี่ยงให้้รถวิ่งเลนตะวันออก โดยให้รถวิ่งสวนทางกัน เหมือนที่ลงสะพานแม่กก ถึงสามแยกฝั่งหมิ่น ก็ไม่เห็นจะมีอุบัติเหตุรุนแรง แต่พอไปทำหน้าสนามบิน เล่นขูดพร้อมกันสองฝั่ง และให้รถวิ่งขึ้นเหนือได้แค่เลนแคบๆ เลนเดียว ก็ได้แต่ภาวนาให้ถนนเสร็จเร็วๆ ไม่อยากให้เกิดอุบัติเหตุและความสูญเสียเหมือนครั้งนี้อีก
ขอแสดงความเสียใจกับญาติของน้องผู้เสียชีวิตด้วยค่ะ
Sanitphanburi
บ่าวเชียงรายชอบเที่ยวสุพรรณฯ
ชั้นประถม
*

Stressless post to keep Happy :)

« ตอบ #143 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2012, 10:58:49 »

ร้องไห้ ทำไมบ้านดู่ถึงเกิดอุบัติเหตุบ่อยจังเลย

ถึงยังผมก็ขอแสดงความเสียใจให้กับผู้เสียชีวิตและญาติด้วยครับ

น้องใหม่
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #144 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2012, 12:23:57 »

มะตะกี้.(ประมาณ ๑๐ โมง).......เห็นพระไป  ๔   รูป  ทำกองทรายมีธงขาว   ปัก......

ทำพิธี.........สวดส่ง....

ระวังกันหน่อย.....ขับรถต้องมีวินัย....

เกิดอุบัติภัย.....แล้วก็มานั่ง...โทษนั้นโทษนี่...(เถียงกันอยู่นั้น   ใครผิดใครถูก  ใครประมาท...ยาวอีก)

ที่  เจ้าหน้าที่  รณรงค์  การบังคับใช้กฎจราจร....เมาไม่ขับ    เมาไม่เสพ...

จราจร ตั้งด่าน...ตรวจ..จับ.........ก็ด่ากันจัง......((  แล้วเมื่อเกิดเหตุ...ใคร่หละเสียใจ  ใครหละเสียหาย )) .........
pairote
ชั้นประถม
*

« ตอบ #145 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2012, 15:14:59 »

อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้ทุกเวลาระวังแล้วก็ยังเกิด
aoi.aoi
ชั้นประถม
*

« ตอบ #146 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2012, 20:38:22 »

กลางคืนทำงานแถวนั้นเหมือนกันค่ะ แปลกนะค่ะคนเรามันไม่มีน้ำใจค่ะมันเป็นทางแคบขับช้าๆก้อได้แค่แต่นี้อะไรเราขับเตอร์ไซด์เรากลัวมากเลยเวลารถยนต์วิ่งตามหลังมามันจะขับเร็วทำเพื่ออะไรทางแคบนิดเดียวถึงไงก้อไปไม่ได้อยู่แล้ว
ขอความกรุณารถยนต์ทุกยี่ห้อมีน้ำใจให้รถมอเตอร์ไซด์ด้วยนะค่ะ
ดูสิค่ะสิ่งที่มันสูญเสียไปแล้วมันเอากลับคืนไม่ได้

แค่เสียเวลานิดเดียวถือว่าน้ำใจ ก้อได้ค่ะกลัวเหมือนกัน

+1000000000000 ค่ะ
The End-CR
*

« ตอบ #147 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2012, 03:51:09 »

"ช่วงนี้ฝนตก ขับรถระวังกันหน่อยนะคับ"...ฝากถึงคนขับรถสี่ล้อด้วย บะต้องฟั่ง เวลาฝนตกขับผ่านที่น้ำขังเบาๆพ่องก็ได้ขับรถทับน้ำกระเด็นใส่รถเครื่อง คนขับรถเครื่องมันอันตราย แค่ฝนตกใส่ก็พอว่าละ นี่มาขับรถทับน้ำกระเด็นใส่อีก ตกใจ ยิงฟันยิ้ม ขยิบตา
7
มัธยม
**

....

« ตอบ #148 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2012, 04:07:07 »

ฝากถึงรถ KSR ที่ไม่ติดบังโคนด้วยครับ คุณทำหน้าคนอื่นเลอะเทอะนะครับ

tingpond
มัธยม
**

ช่างติ่ง 'ติ๊กเกอร์ซาวด์

« ตอบ #149 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2012, 21:10:27 »

ทางผ่าน พอดี   เหอะๆๆ   เสียวหลัง  อิิอิ

สุรศักดิ์ นามวงค์  / Tel.  087-358-8784 ติ่ง /  Line.pangpond-mcm         
http://facebook.com/surasak.pangpond

ติดตามเพจ. https://www.facebook.com/tickersound
8inw
จอหงวนราชวงศ์ฮั่น
ระดับ ป.ตรี

เสร็จนาฆ่าโคทึก...เสร็จศึกฆ่าขุนพล

« ตอบ #150 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2012, 21:53:15 »

RIP กับครอบครัวของติมด้วย ขอดวงวิญญาณไปสู่สุขคติ  เห็นข่าวนี้ตั้งนานแต่น้องเพิ่งมาบอกว่าเป็นศพติม  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
JTR
*

« ตอบ #151 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2012, 22:33:41 »

R I P
thi
Decor PS House
ชั้นประถม
*

« ตอบ #152 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2012, 22:58:02 »

ผมว่าผู้ดูแลกระทู้น่าจะเข้าไปแก้ไขข้อความโพสที่มีรูปภาพของผู้เสียชีวิตได้น่ะครับ..โดยเฉพาะภาพที่อยู่ในกรอบเล็ก ในกระทู้หน้าที่ 2 เห็นแล้วหดหู่กลับญาติผู้เสียชีวิตครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 สิงหาคม 2012, 21:46:36 โดย thi » IP : บันทึกการเข้า

จำหน่ายและรับทำ เฟอร์นิเจอร์ ของแต่งบ้าน
รับออกแบบบ้าน ตกแต่งภายใน tel : 087-6603617
http://www.facebook.com/pages/Decor-PS-House/331280720302143?ref=hl
UEFA & UEKI
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

ยูฟ่า**จอมป่วน

« ตอบ #153 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2012, 16:54:26 »

ขอแสดงความเวียใจด้วยค่ะ
miyoko
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #154 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2012, 20:36:47 »

เศร้า

@MY DRESS
*

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด !!

« ตอบ #155 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2012, 21:03:09 »

วันนั้นขับรถผ่านเห็นผ้าขาวคลุมอยู่ึค่ะ
เข้ามาดูรูปแล้ว ภาพติดตาค่ะ ยังไงก็ขอให้น้องเค้าไปสู่สุคตินะค่ะ
เสียใจแทนครอบครัวด้วยค่ะ

ยังไงขับรถอย่าประมาทกันนะค่ะ อุบัติเหตุเกิดได้ทุกเมื่อจริงๆ  อายจัง อายจัง

@MY DRESS เสื้อผ้าแฟชั่นอัพเดทใหม่ทุกสัปดาห์
Accessory ใหม่ๆแบบดาราใส่ จำหน่ายทั้งปลีกและส่งจ้า
0827976933 จ.คลองถมบ้านดู่ อ.ถนนคนเดินบ้านดู่ พ.หน้ามอแม่ฟ้าหลวง พฤ.คลองพาน ศ.มอพะเยา ส-อ ในเมือง
@เชียงแสน
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

..ทุกลมหายใจคือการเปลี่ยนแปลง..

« ตอบ #156 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2012, 21:26:10 »

ผมว่าผู้ดูแลกระทู้น่าจะเข้าไปแก้ไขข้อความโพสที่มีรูปภาพของผู้เสียชีวิตได้น่ะครับ..โดยเฉพาะภาพที่อยู่ในกรอบเล็ก ในกระทู้หน้าที่ 2 เห็นแล้วหดหู่กลับญาติผู้เสียชีวิตครับ

...ได้เข้าไปแก้ไขไม่ให้มีการแสดงภาพแล้วครับ บางกระทู้ ไม่ได้เข้าไปอ่านหมด กว่าจะกลับเข้าไปอ่านบางทีก็นานนิดนึงครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำและขอแสดงความเสียใจต่อญาติผู้เสียชีวิตอีกครั้งครับ... ลังเล ลังเล
puy&puy
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #157 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2012, 21:13:58 »

ขอแสดงความเสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วยนะคับ

ขอให้ดวงวิญญาณของน้องที่เสียชีวิตไปสู่สุขคติคับ
ppat
*

« ตอบ #158 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2012, 21:32:18 »

ส่วนใหญ่ไม่สวมหมวกกันน๊อก
•.★*...Pizpy...*★.•
*

« ตอบ #159 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2012, 01:17:37 »

อ่อ อ๊อย  เอนดูโท๊ะ กำลังเหนข่าววันนี้ ขอให้ไปสู่สุขติเน้อ อะไรที่เปิ้นเคยแกล้งไว้ไอติมไว้อโหสกรรมให้เปิ้นตวยเน้อ เดือนนี้เสียเพื่อนไป2คนละ อย่าให้ใครเปนรายต่อไปเลย

โทร:0903469068
http://www.facebook.com/N3WTYz  แอดได้น๊า
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 พิมพ์