เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 00:15:30
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ขอถามครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขอถามครับ  (อ่าน 1547 ครั้ง)
่jarun1914
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2012, 20:20:09 »

มีที่ใกล้บ้านอยากได้ครับแต่ไม่รู้ว่าเป็นของใคร ทิ้งล้างมานาน5-10ปีประมาณ1งานคนที่อยู่ใกล้ที่ดินก็ไม่รู้ว่าเป็นของใคร ที่ก็อยู่ในหมู่บ้านครับแต่ไม่รู้้เจ้าของ  ควรทำไงดีครับ ก็ถือว่าเป็นการลงทุนนะครับ แล้วผมจะหาเจ้าของที่ได้ไงครับ
Cupid
ระดับ :ป.โท

Experience is the best teacher.

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2012, 20:52:56 »

ขอโอนย้ายเข้าห้องสังคมฯครับ สมาชิกเข้าเยอะ เดี๋ยวคงได้คำตอบ ยิงฟันยิ้ม
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2012, 21:15:00 »

ถ้าหาไม่ได้จริงๆ จัดการครอบครองโดยปรปักษ์เลยครับ

ถ้าเจ้าของไม่ร้อนก้นมาถาม สิบปีก็เสร็จเรา  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

มีคนรวยหลายคน ที่ซื้อที่ แล้วลืมว่ามี เยอะครับ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
☺ (ต้นฟ้า1 อิดเหนื่อย) ☺
มีเงินล้นฟ้า ไม่เท่าค่าของคน
ระดับ :ป.โท

** ความสุขเล็กๆ **

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2012, 21:21:47 »

ไม่แน่ใจว่าตอนสอบเขตรางวัตที่ดินจะมีพื้นที่ข้างเคียงนะครับแล้วจะให้พื้นที่ข้างเคียง
มาเซนต์เอกสารด้วย ก็จะรู้ชื่อเจ้าของหรือเปล่าไม่แน่ใจครับ

รับซื้อ-ขายมือถือ มือ 2 ทุกรุ่น ราคามิตรภาพ Line id = spphone  อิดเหนื่อย
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2012, 21:35:12 »

ถ้าหาไม่ได้จริงๆ จัดการครอบครองโดยปรปักษ์เลยครับ

ถ้าเจ้าของไม่ร้อนก้นมาถาม สิบปีก็เสร็จเรา  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

มีคนรวยหลายคน ที่ซื้อที่ แล้วลืมว่ามี เยอะครับ

จัดไปตามนี้ครับ

หรือไม่ก็ปลูกผักสวนครัวทิ้งไว้ก็ได้ครับ

พอกินได้ก็ไปเก็บมากิน สบายเลย

ฺB Wash Car Detailing
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2012, 21:39:39 »

แบบตรงๆ ถูกต้องตามกติกา
ต้องให้เจ้าของที่ดิน ซึ่งอยู่ติดกัน ไปดำเนินการที่ สนง.ที่ดินครับ เช่น บอกว่า จะกั้นรั้ว, จะขอตรวจเช็คหมุด, ฯลฯ ที่ข้างเคียงต้องมาเซ็นยินยอม ทาง สนง. ก็จะต้องติดต่อเจ้าของที่ ให้มาเซ็นรับทราบ เพราะเขาจะมีข้อมูล(ชื่อ ที่อยู่ ) ของเจ้าของที่ทุกแปลงครับ

ถ้าเราเป็นคนนอก(ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับที่ดินแปลงนั้นเลย) ดุ่มๆเข้าไป เค้าไม่จัดการให้ครับ

แบบ... เอ่อ แบบว่า (ยังไงดีล่ะ)
ถ้ามีคนรู้จักทำงานอยู่ที่นั่น ก็ให้เค้าเข้าไปดูข้อมูลให้ แป๊บเดียวก็รู้แล้ว ว่าเจ้าของเป็นใคร อยู่ที่ไหน
่jarun1914
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2012, 22:38:38 »

ใช่ครับเข้าไปถามเขาไม่บอกครับ
Maxza555
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี ^^
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

Do you belive in love ?

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2012, 22:53:53 »

จัดไปตามนี้ครับ

หรือไม่ก็ปลูกผักสวนครัวทิ้งไว้ก็ได้ครับ

พอกินได้ก็ไปเก็บมากิน สบายเลย

ตามนี้ครับ ยิงฟันยิ้ม

cooLdown
ชั้นประถม
*

เพียงพอ

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2012, 08:06:50 »

แบบตรงๆ ถูกต้องตามกติกา
ต้องให้เจ้าของที่ดิน ซึ่งอยู่ติดกัน ไปดำเนินการที่ สนง.ที่ดินครับ เช่น บอกว่า จะกั้นรั้ว, จะขอตรวจเช็คหมุด, ฯลฯ ที่ข้างเคียงต้องมาเซ็นยินยอม ทาง สนง. ก็จะต้องติดต่อเจ้าของที่ ให้มาเซ็นรับทราบ เพราะเขาจะมีข้อมูล(ชื่อ ที่อยู่ ) ของเจ้าของที่ทุกแปลงครับ

ถ้าเราเป็นคนนอก(ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับที่ดินแปลงนั้นเลย) ดุ่มๆเข้าไป เค้าไม่จัดการให้ครับ

แบบ... เอ่อ แบบว่า (ยังไงดีล่ะ)
ถ้ามีคนรู้จักทำงานอยู่ที่นั่น ก็ให้เค้าเข้าไปดูข้อมูลให้ แป๊บเดียวก็รู้แล้ว ว่าเจ้าของเป็นใคร อยู่ที่ไหน

รับสร้างกรงแมว ขายชุดเครื่องนอน เกรดพรีเมียมขนาด 6ฟุต
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=878349.0
http://tesleep.lnwshop.com/
หน้า: [1] พิมพ์