เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 06:47:15
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  กีฬา (ผู้ดูแล: bm farm, ⒷⒼ*, Krit_66, ©®*)
| | |-+  สนามยิงปืน จ.เชียงรายจัดอบรมใช้ปืนลูกซอง
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน สนามยิงปืน จ.เชียงรายจัดอบรมใช้ปืนลูกซอง  (อ่าน 7747 ครั้ง)
don-inphon
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2012, 08:52:39 »

ปืนปากกา ปืนไทยประดิษฐ์มีอบรมไม๊ครับ คราวหน้าเวลามีเรื่องพวกช่างกลจะได้ยิงไม่พลาดไปถูกคนอื่นอีก.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม..

มีครับ รู้สึกว่า ที่ดอยฮาง เขาเปิดลงทะเบียนอยู่ ครับ ...สนใจเชิญลงทะเบียนได้ ครับ ยิงฟันยิ้ม
Maxza555
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี ^^
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

Do you belive in love ?

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2012, 09:08:01 »

มีจุดสองห้อยยิงตวยได้ก่อครับ
มีลูกกระสุนขายก่อ  ของผมหมดละ ลูกปืนแบบนี้หาชื้อโคตรยาก

อ็อด หมูน้อย....
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2012, 09:23:21 »

มีลูกซองสั้นได้ไหม  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  อีโบ๊ะ
ได้ครับ....แต่ต้องไปยิงสนาม50เมตรนะครับ..เดี๋ยวมันแตก.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ผมมีซองยาว  แบบว่า ลูกโดด  น่ะ ไหวมั้ย  อิอิ ยิงฟันยิ้ม

ชีวิตเปรียบดังกราฟ มีขึ้นและมีลงเสมอ จงอยู่ด้วยจิตใจที่แข็งแกร่ง
ภูริชญ์ รักในหลวงและประเทศไทย
มัธยม
**

ออโตต้องColt ลูกโม่ต้องSmith พลาสติกต้องGlock

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2012, 11:12:20 »

มีลูกซองสั้นได้ไหม  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  อีโบ๊ะ
ได้ครับ....แต่ต้องไปยิงสนาม50เมตรนะครับ..เดี๋ยวมันแตก.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ผมมีซองยาว  แบบว่า ลูกโดด  น่ะ ไหวมั้ย  อิอิ ยิงฟันยิ้ม
เอาอั้นเลยกะ

ผมไม่ใช่คนดี 100%...แต่เรื่องเดียวที่ผมทำไม่เป็นคือ...เนรคุณในหลวง
แมวเมียวๆแมวเมี๊ยวๆ
มัธยม
**

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2012, 12:03:02 »

เฮอๆ

don-inphon

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2012, 08:20:19 »

ยิ้มกว้างๆ

* shells.jpg (19.22 KB, 266x320 - ดู 2719 ครั้ง.)
m1m
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2012, 14:33:37 »

อบรมปืนสั้นผ่านไปต่อไปก็ถึงคิวปืนลูกซองตอนนี้มี หลายท่านเข้าไปสมัครแล้วครับ
don-inphon

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2012, 12:04:18 »

ไปเป็นกำลังใจ  นะครับ

* image66resize.jpg (59.42 KB, 400x600 - ดู 1157 ครั้ง.)
don-inphon

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2012, 12:06:07 »

ยิงฟันยิ้ม
PoCraftsman
DVC
เตรียมอนุบาล
*

Colt .45 WWI & Glock 17 Gen4

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2012, 22:23:59 »

อยากไปอบรมจังเลยค่ะ แต่ดันขายปืนลูกซองไปซะแล้ว  ร้องไห้
ไม่รู้ว่าพอจะมีปืนลูกซองให้หยิบยืมหรือเช่าตอนอบรมบ้างรึเปล่าคะ  ยิงฟันยิ้ม

I was alive in the forest,
I was cut by the cruel axe.
In life I was silent,
In death I sweetly sing.
มัธยม
**

ออโตต้องColt ลูกโม่ต้องSmith พลาสติกต้องGlock

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2012, 09:15:25 »

อยากไปอบรมจังเลยค่ะ แต่ดันขายปืนลูกซองไปซะแล้ว  ร้องไห้
ไม่รู้ว่าพอจะมีปืนลูกซองให้หยิบยืมหรือเช่าตอนอบรมบ้างรึเปล่าคะ  ยิงฟันยิ้ม

มีปืนของสนาม1กระบอกครับ ยิ้มเท่ห์

ผมไม่ใช่คนดี 100%...แต่เรื่องเดียวที่ผมทำไม่เป็นคือ...เนรคุณในหลวง
m1m
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2012, 09:26:22 »

ไม่มีปืนก็เข้าอบรมได้ครับเพราะว่านายสนามมีปืนลูกซองให้สำหรับท่านที่ไม่มีอาวุธปืน
โดยไม่มีค่าใช้จ่ายเพิ่ม  แต่ต้องเตรียมแว่นตามาเองนะครับ
m1m
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2012, 09:37:36 »

มีข่าวมาแจ้งให้ทราบสำหรับท่านที่สนใจเข้าอบรมการใช้อาวุธปืนลูกซองแต่ไม่มีอาวุธปืน
ก็สามารถเข้าอบรมได้เพราะสนามยิงปืนมีอาวุธปืนลูกซองให้โดยไม่คิดค่าใช้จ่ายเพิ่มสนใจ
เข้าอบรมติดต่อสอบถามรายละเอียดได้ที่คุณสุวิทย์  เม่นแย้ม (นายสนามยิงปืนจ.เชียงราย)
โทร 0898513136
PoCraftsman
DVC
*

Colt .45 WWI & Glock 17 Gen4

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2012, 11:20:55 »

มีปืนของสนาม1กระบอกครับ ยิ้มเท่ห์
ไม่มีปืนก็เข้าอบรมได้ครับเพราะว่านายสนามมีปืนลูกซองให้สำหรับท่านที่ไม่มีอาวุธปืน
โดยไม่มีค่าใช้จ่ายเพิ่ม  แต่ต้องเตรียมแว่นตามาเองนะครับ

ดีจังเลยค่ะ งานนี้พลาดไม่ได้แล้ว  ยิงฟันยิ้ม

I was alive in the forest,
I was cut by the cruel axe.
In life I was silent,
In death I sweetly sing.
Blacky
—————————
ระดับ ป.ตรี

—‘ ฅ น ติ ด ดิ น ’—

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2012, 14:23:39 »

งานสุดคุ้ม มาอีกแล้วว
เสียดายจริง ๆ ติดงาน เลยต้องรอรอบต่อไป

ช่วนดันให้ละกันครับ

boygun
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2012, 10:52:55 »

จะไปกลับเพื่อนสองคน ดันติดงานด่วน ขอให้มีรุ่น3เตอะรอต่อไป
m1m
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2012, 09:50:45 »

นานๆจะมีอบรมปืนลูกซองตั้งแต่เปิดสนามมา2 ปีกว่ารุ่นนี้เป็นรุ่นที่ 2 ครับ รุ่นต่อไปไม่ทราบ
จริงๆว่าจะมีอีกวันไหน  ตอนนี้ก็มีรุ่น 1 มาอบรมในรุ่นที่ 2  หลายคนครับ เหมือนเป็นการทบทวน
และตรวจเช็กอาวุธปืนไปในตัวด้วยครับ เพราะว่ายิงมาปีกว่าไม่เคยมายิงอีกเลย น่าสนใจนะครับ
Red Devil
Long live the King
มัธยม
**

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2012, 12:06:59 »

มีลูกชองยาว No.12 ตราเสือ มรดกพ่อให้ไว้ตอนหวงลูกสาวแบบนัดเดียวจอด..อิอิ
m1m
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2012, 18:37:32 »

มีข่าวจากนายสนามแจ้งว่าวันอบรมลูกซองจะมีร้านขายอุปกรณ์เกียวกับอาวุธปืนประเภท
ซองปืน  น้ำมันล้างปืนและอีกหลายๆอย่างในราคาย่อมเยาว์ สามารถต่อรองราคากันได้
เพราะว่าเจ้าร้านเป็นสมาชิกยิงปืน  และผ่านการอบรมการใช้อาวุธปืนของสนามยิงปืนจ.เชียงรายขอเชิญ
มาเยี้ยมชมกันได้ และมาชมการยิงลูกซองแบบสนุกๆจากครูอนุสรณ์  และการยิงแบบระบบต่อสู้
จากนายสนามของเรา ถ้าสนใจเข้าอบรมก็สมัครกันได้ แต้ถ้ายังไม่พร้อมเข้าอบรมก็มาชมกันได้
มัธยม
**

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2012, 10:35:57 »

มีลูกชองยาว No.12 ตราเสือ มรดกพ่อให้ไว้ตอนหวงลูกสาวแบบนัดเดียวจอด..อิอิ
ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์