เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 06:57:22
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  คลับ Kawasaki ( KSR )
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 ... 30 พิมพ์
ผู้เขียน คลับ Kawasaki ( KSR )  (อ่าน 223109 ครั้ง)
dj_john
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #180 เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2010, 00:59:29 »

แบบเสื้อทีม Frenzy Stunt (สตั้นสวนตุง เจียงฮาย)

ด้านหน้า สกรีนโลโก้ KSR Chiangrai Freedom Club (ตามรูป)
ด้านหลัง สกรีนโลโก้ร้านสยาม โลโก้ทีมอันใหม่ ชื่อทีม

หมายเหตุ : สีเสื้อจริงเป็นสีดำ สกรีนขาว รายชื่อสปอนเซอร์จะสกรีนหรือติดอาร์มตรงแขนเสื้อ

Facebook : John Crutd
Line ID : John Crutd
newfame
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #181 เมื่อ: วันที่ 11 พฤศจิกายน 2010, 13:24:22 »

อยากได้ksr เดิมๆ ร้านแถวเชียงราย-แม่สายมีหรือป่าวคับ ว่าจะผ่อนอะ ขอบคุณคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 พฤศจิกายน 2010, 13:48:20 โดย newfame » IP : บันทึกการเข้า
dj_john
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #182 เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2010, 12:26:32 »

อยากได้ksr เดิมๆ ร้านแถวเชียงราย-แม่สายมีหรือป่าวคับ ว่าจะผ่อนอะ ขอบคุณคับ

วีระมอเตอร์ แม่จัน
ย่งเฮง ประตูสลี

mk104noom
เตรียมอนุบาล
*

><"

« ตอบ #183 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2010, 16:12:20 »

แม่จัน ผมเห็น สาม คันอะ(ลายไร มะรู้นะ แต่ ไม่ใช่รุ่นใหม่อะ)
ราคาสดประมาณ 68,000บาทไทย นะครับ
สีแดง สีเขียว สีดำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2010, 16:16:10 โดย mk104noom » IP : บันทึกการเข้า
mk104noom
*

><"

« ตอบ #184 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2010, 16:39:14 »

ยิงฟันยิ้ม  ฝากตัวด้วยคนนะครับ
ผมก่ KSR สีเขียว
dj_john
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #185 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2010, 17:58:05 »

แม่จัน ผมเห็น สาม คันอะ(ลายไร มะรู้นะ แต่ ไม่ใช่รุ่นใหม่อะ)
ราคาสดประมาณ 68,000บาทไทย นะครับ

ลายห้าค้างสต๊อก แพงเวอร์ เห็นค้างอยู่หลายร้าน

ลายใหม่ ถอยจากศูนย์ ประมาณ 63000 สวยเลยไม่ต้องแต่ง

mk104noom
*

><"

« ตอบ #186 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2010, 00:47:46 »

ลายห้าค้างสต๊อก แพงเวอร์ เห็นค้างอยู่หลายร้าน

ลายใหม่ ถอยจากศูนย์ ประมาณ 63000 สวยเลยไม่ต้องแต่ง
พูดถูกขายแพงเวอร์จิงๆ
อ้าวกำเลย มือ1 รุ่นใหม่ 63-65
แต่ รุ่น เก่า 67-69
Nato
ชั้นประถม
*

« ตอบ #187 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2010, 11:44:18 »

ใครมีกระจกแต่งรถ ksr dtx ฯลฯ เหลือๆไม่ได้ใช้
อยากขาย มีคนสนใจอยู่ครับ ช่วย PM. บอกราคา และเบอร์ติดต่อด้วยครับ
อยากได้ ๆ ๆ
    ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #188 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2010, 11:49:48 »

ใครมีกระจกแต่งรถ ksr dtx ฯลฯ เหลือๆไม่ได้ใช้
อยากขาย มีคนสนใจอยู่ครับ ช่วย PM. บอกราคา และเบอร์ติดต่อด้วยครับ
อยากได้ ๆ ๆ
    ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

สั่งใหม่เลยก็ได้ครับ...ร้าน มงคล สันโค้งน้อย

ตรงข้ามร้านอู๋โภชนา ครับ...

จากสูงสุด สู่สามัญ
dj_john
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #189 เมื่อ: วันที่ 22 พฤศจิกายน 2010, 11:39:24 »

ก็จัดมาเป็นครั้งที่ 2 แล้วนะครับ กับ CRAZY  STUNT  DAY # 2  สุด ๆ กับสตั้นท์สายเหนือ

ในครั้งนี้ สถานที่จัดงาน จะเป็น ลานจอดรถ  หน้าห้างบิ๊กC  หางดง เชียงใหม่นะครับผม

การแข่งขันครั้งนี้จะจัดขึ้น ในวันที่ 18 ธันวาคม 2553 ที่จะถึงนี้นะครับผม

เริ่มการแข่งขันตั้งแต่เวลา 12.00 น. เป็นต้นไปนะครับผม

เปิดโอเพ่นนะครับผม มาแข่งขันกันได้ทุกทีมทั่วประเทศนะครับผม
 ไม่จำกัดใด ๆ ทั้งสิ้นนะครับผม   เปิดเต็มที่  แข่งเสร็จ เที่ยว เหนือต่อกันได้ครับผม วางโปรแกรมกันให้ดี

รายละเอียดการแข่งขันก็ตามนี้นะครับผม

รุ่นการแข่งขัน
         1.  วิลลี่/สต๊อปปิ แอทแทค                           ถ้วยรางวัล 1-3
         2.  สต๊อปปิ  มือใหม่                                     ถ้วยรางวัล 1-3
         3.  สต๊อปปิ   โปร                                         ถ้วยรางวัล 1-3
         4.  วิลลี่ มือใหม่                                           ถ้วยรางวัล 1-3
         5.  วิลลี่ อะเมเจอร์                                       ถ้วยรางวัล 1-3
         6.  วิลลี่โปร                                                  ถ้วยรางวัล 1-3
         7.  เบิร์น อะเมเจอร์                                     ถ้วยรางวัล 1-3
         8.  เบิร์น  โปร                                             ถ้วยรางวัล 1-3
         9.  บาลานซ์                                                 ถ้วยรางวัล 1-3
        10. ฟรีสไตล์ โอเพ่น                                      ถ้วยรางวัล 1-3
        11.  ออโตเมติก                                              ถ้วยรางวัล 1-3
        12. ประเภท ทีม                                             ถ้วยรางวัล 1-3

ส่วนในรุ่น ไฮแชร์ ทางผู้จัด ได้จัดให้เป็นเกมส์เล่นและมีของรางวัล นะครับผม
  ถ้วยรางวัลต่าง ๆ คาดว่าจะมีของรางวัล ให้ด้วยนะครับผม

กติกาการแข่งขันจะพอทราบ ๆ กันดีอยู่นะครับผม ใครสงสัยตรงไหนให้ลงกระทู้ถามไว้นะครับผม
  กติกาโดยรวมก็จะคล้าย ๆ กับ การแข่งขันทุก ๆ ครั้งที่ผ่านมานะครับผม

การจำกัด  ระดับฝีมือของตัวผู้เล่นจะจำกัดดังนี้นะครับผม

มือใหม่        จะต้องเป็นผู้ที่ไม่เคย ได้ รับรางวัล  1 - 3 ในการแข่งขัน ระดับประเทศ ทั่วประเทศนะครับผม
                       และยังไม่เคย ทำการแข่งขันในรุ่นอะเมเจอร์หรือโปรนะครับผม 

อะเมเจอร์      จะต้อง เป็นผู้ที่ไม่เคยได้รับรางวัล 1-3 ในรุ่นอะเมเจอร์ และ ท่านที่เคยได้รับ รางวัล 1-3 ในรุ่นมือใหม่
                        ในการแข่งขันระดับ ประเทศนะครับผม

โปร                จะต้อง  โปร ครับผม

ในรายการนี้

ท่านที่ลงทำการแข่งขันในรุ่นเล็ก เช่น  มือใหม่ หรืออะเมเจอร์ จะสามารถลงทำการแข่งขันในรุ่นที่สูงกว่าได้เช่น

เป็นมือใหม่  แต่ปีนไปเล่นในรุ่น  อะเมเจอร์ และโปร ได้  หรืออะเมเจอร์  ปีนไปเล่นในรุ่น โปรได้

ไม่มีการบล๊อค ตัวผู้เล่น ทุกท่าน มีสิทธิ์ทำการแข่งขันได้หมด

เพื่อการพัฒนาของวงการต่อไป     ทำให้นักกีฬาหน้าใหม่ มีโอกาส ได้ รู้ ถึงการพัฒนาฝีมือของตัวเอง

รายละเอียดหรือรอบการแข่งขัน จะแจ้งนะสนามแข่งขัน ครับผม

เริ่มประชุมนักแข่ง  14.00 น.นะครับผม งานเริ่ม 12.00 น.นะครับผม

จุดประสงค์การแข่งขัน เพื่อ พัฒนาฝีมือและเตรียมตัวให้ทันก่อนการแข่งขันที่ พัทยา

เพื่อความสามัคคี ของนักกีฬาสตั้นท์ โซนเหนือและโซนต่าง ๆ

ภาคค่ำ มีการจัดเลี้ยง ด้านการจัดเลี้ยงนั้นต้อง แล้วแต่ทางผู้จัด จะแจ้งให้ทราบอีกที

การให้คะแนน จากคณะกรรมการ

จะอิง จากการแข่งขัน จากต่างประเทศ

คือจะให้ บุคคลที่ได้รับการยอมรับจากวงการ

ในที่นี้จะให้   แต่ละทีมที่เข้าร่วมแข่งขัน ส่งหัวหน้าทีม มาทีมละ 1 ท่าน

และทำการให้คะแนน โดยจะให้ในภาพรวมของการ แข่งขันของแต่ละท่านที่ลงทำการแข่งขัน

แต่ละท่านจะให้คะแนนได้ไม่เกิน  10  คะแนน

นำคะแนนของทุกท่านมารวม ท่านที่ให้คะแนน สูงสุด และต่ำสุด จะถูกตัดคะแนนออก

รวมคะแนนทั้งหมด 

ยกตัวอย่างเช่น

มีคณะกรรมการ  10 ท่าน 

เมื่อนักกีฬา ท่านที่  1  แข่งขันเสร็จสิ้น

กรรมการทั้ง 10 ท่านจะให้คะแนน ประมาณนี้

8.5,,8.5,,9.5,,8.0,,8.5,,7.5,,7.0,,9.0,,10.0,,6.5,,

คะแนนที่ มากที่สุด คือ  10.0  และน้อยที่สุด คือ 6.5  จะถูกตัดออก

และนำคะแนนที่เหลืออีก  8  ท่านมารวมกัน

การให้คะแนนประมาณนี้นะครับผม

จะได้ไม่มีปัญหา ว่า กรรมการรู้จักกับคนนั้นคนนี้ หรือ ความได้เปรียบเสียเปรียบใด ๆ

เพราะ ตัวแทนของนักกีฬาทุกท่าน เป็นผู้ให้คะแนน

คะแนนเหล่านี้จะอยู่ใน มุมมอง ของคณะกรรมการแต่ละท่านไม่เหมือนกัน

เช่นบางท่านชอบ ความคล่องตัว บางท่านชอบความเนียน

บางท่านชอบท่ายาก  พลาดบ้างไม่เป็นไร แต่บางท่านอาจจะเคี่ยว พลาดไม่ได้

ก็ว่าคะแนนไปตามความเป็นจริง

การให้คะแนนลักษณะนี้  เราเคย ให้ คล้าย ๆกัน ในการแข่งขันที่จ.น่าน

ผลคะแนนออกมา ไม่มีปัญหา หรือคำครหาใด ๆ ตามมา

ถ้าคะแนนเท่ากัน ต้อง แบทเทิล ครับผม 

การแข่งขันครั้งนี้ คาดว่าจะพอมีเวลาเหลือ มากพอสมควร

ในระหว่างการแข่งขันจะมีการ แจก ของรางวัล ค่อนข้างเยอะมาก ๆ นะครับผม

ใครติดขัดหรือสงสัยตรงไหน โทรถาม เจ้าของงานได้เลยครับผม

0884127776  คุณนนท์

0897045722  ผมเองนะ

ฝากไว้อีกเรื่องนะครับผม

"สำหรับทีมที่ มีปัญหาภายนอกหรือภายใน ก็ให้มาร่วมกิจกรรมนี้นะครับผม

เก็บปัญหาต่าง ๆ ไว้ก่อน แล้ว ช่วยกันพา วงการสตั้นท์ประเทศไทยของเราก้าวไปอีกก้าวนะครับผม

พวกท่านมีส่วนช่วยให้มันก้าวไปข้างหน้าอย่างยั่งยืนนะครับผม  "

ฝากน้อง ๆทุกท่านไว้นะจ๊ะ 

ช่วยกันๆ    :130: :130: :130: ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

รูปเมื่อครั้งที่  1 ที่จ.น่านนะจ๊ะ

“TumFishing”
"ไม่หล่อ แต่ก็มองไม่เบื่อ"
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

I Luke MusiC

« ตอบ #190 เมื่อ: วันที่ 23 พฤศจิกายน 2010, 18:28:17 »

ฝากตัว ฝากใจ ฝากรถคันเล็กๆด้วยคนนะคับ  ยิงฟันยิ้ม

dj_john
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #191 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 17:23:35 »

งานโชว์เหนือ IN สวนตุง ครั้งที่ 2
วันเสาร์ที่ 27 พฤศจิกายน 2553
เวลา 19.00 - 22.00 น.

ณ ลานจอดรถริมกำแพง ตรงข้ามโรงเรียนดำรงฯ

รายการโชว์จากกลุ่มเยาวชนในจังหวัดเชียงราย
- Bike Stunt
- BMX
- Fixed Gear
- Skateboard
- In Line Skate
- B-Boy
- Dance
- Cheerleader
- Life Music Metal

งานนี้จัดกันเองเป็นครั้งที่ 2 แล้ว เพื่อเปิดโอกาสเยาวชนเชียงรายได้แสดงความสามารถ

*

« ตอบ #192 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2010, 01:38:35 »

จะไปชมนะคับ ครั้งที่แล้วก็ได้ดู ยิงฟันยิ้ม

siwanon
มัธยม
**

Thanee Advertising

« ตอบ #193 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2010, 15:20:11 »

ป้ายจัดงานนะครับ

* show.jpg (136.1 KB, 591x394 - ดู 1299 ครั้ง.)

Thannee Car Wrap  ติดตั้งสติ๊กเกอร์ เคฟล่า 3M สติ๊กเกอร์สีดำด้าน สีต่างๆ ยี่ห้อ Mactac คุณภาพสูงจาก Germany และ Jap    093-1318183
tha
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #194 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2010, 08:37:07 »

ทำไมผมไม่ว่างทุกทีเลย เสียดายจริงๆ เก็บภาพมาฝากด้วยนะครับ

Nato
ชั้นประถม
*

« ตอบ #195 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2010, 14:20:25 »

ยิงฟันยิ้ม   ใครมีกระจกรถksr เหลือๆไม่ได้ใช้
อยากได้ ๆ ๆ                           

auery28
มัธยม
**

น้องลานนา

« ตอบ #196 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2010, 17:17:45 »

กำลังเก็บตังซื้อ kawasaki er6n อยู่ครับ
 (ตอนนี้ปั่นรถถีบไปก่อน) ยิงฟันยิ้ม

แก็งค์ใจง่าย...วัยรุ่นเซ็ง
*

« ตอบ #197 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2010, 23:10:58 »

งานนุกดีคับ ปีหน้าไปอีก  ยิงฟันยิ้ม

Siam Fanclub
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #198 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2010, 19:21:04 »

เสียดายมากๆ งานนี้ไม่ได้ไปดู คราวหน้าไม่พลาดกิจกรรมดีๆแบบนี้แน่นอน
Siam Fanclub
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #199 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2010, 19:26:28 »

น้องๆที่เก็บรูปงานมาเยอะๆ ช่วยเอาไปลงไว้ใน web นี้ให้หน่อยดิ

http://www.chiangrai-trekking.com/Foods/ShowThread.php?ShopID=Siam&topicID=9
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 ... 30 พิมพ์