เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 09:13:24
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ลบเถอะครับ รบกวนคนอื่นเปล่าๆ
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์
ผู้เขียน ลบเถอะครับ รบกวนคนอื่นเปล่าๆ  (อ่าน 4953 ครั้ง)
Ironmaiden
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 08:50:21 »

ไปนอนก่อนนะครับ มึนเบียร์มา ขอหลับพักผ่อน หวังว่า พรุ่งนี้ที่สดใสจะรอเราอยู่ ( หวังไว้เช่นนั้น )

ผู้ชายเวลากลุ้ม ทำไมถึงชอบทำให้ตัวเองเมากันจัง ไม่เข้าใจจริง ๆ
เหล้า เบียร์ มันช่วยให้หายกลุ้มกันเหรอ  โกรธ
หายเจ็บถาวรยังไม่ได้ หายเจ็บชั่วครั้งก็ยังดี...ดื่มเพื่อลืมเธอ

ดื่มแล้วลืมได้จริงเหรอ เห็นดื่มกันแล้วยิ่งกว่าเดิมอีก บางคนร้องไห้เลยก็มี แต้ก่อ
จริงแท้....แต่เวลาเมามันไม่อาย...ร้องให้ออกมาให้รู้ว่า....ฮือฮือฮือ
แต่สำหรับผมไม่มีทางให้เธอได้มีโอกาสทำให้ผมเจ็บเป็นครั้งที่สองอย่างแน่นอน...
จะตั้งใจหรือไม่ตั้งใจ...ก็ไม่มีทางให้โอกาส
นางมารขี้สวก^^
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 08:53:24 »

ไปนอนก่อนนะครับ มึนเบียร์มา ขอหลับพักผ่อน หวังว่า พรุ่งนี้ที่สดใสจะรอเราอยู่ ( หวังไว้เช่นนั้น )

ผู้ชายเวลากลุ้ม ทำไมถึงชอบทำให้ตัวเองเมากันจัง ไม่เข้าใจจริง ๆ
เหล้า เบียร์ มันช่วยให้หายกลุ้มกันเหรอ  โกรธ
หายเจ็บถาวรยังไม่ได้ หายเจ็บชั่วครั้งก็ยังดี...ดื่มเพื่อลืมเธอ

ดื่มแล้วลืมได้จริงเหรอ เห็นดื่มกันแล้วยิ่งกว่าเดิมอีก บางคนร้องไห้เลยก็มี แต้ก่อ
จริงแท้....แต่เวลาเมามันไม่อาย...ร้องให้ออกมาให้รู้ว่า....ฮือฮือฮือ
แต่สำหรับผมไม่มีทางให้เธอได้มีโอกาสทำให้ผมเจ็บเป็นครั้งที่สองอย่างแน่นอน...
จะตั้งใจหรือไม่ตั้งใจ...ก็ไม่มีทางให้โอกาส
+1 ค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ;Dสู้ๆน่ะพี่  รักคนที่เค้ารักเราดีกว่าเนาะ^^

Mamae
We can't dip into the future.
มัธยม
**

อยากยิ้ม แต่ยิ้มไม่ออก

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 09:30:44 »

เอาความเจ็บ เก็บโยนทิ้งไปกับแม่น้ำ ปล่อยให้มันลอยไปกับสายน้ำ
แล้วอย่าไปดักเอาความเจ็บคืนมา ที่ปลายแม่น้ำก่อนล่ะ

เพื่ออะไร กับการ "รอคอย" ที่ไม่มี "ความหมาย"
Ironmaiden

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 10:17:44 »

+1 ค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ;Dสู้ๆน่ะพี่  รักคนที่เค้ารักเราดีกว่าเนาะ^^
แด่ทุกคนที่..รักคุด...อิอิอิ
จหมื่นไวยวรนารถ
ยิ้มทุกครั้ง ไม่ว่าจะเจอทุกข์หรือเป็นสุข
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

ความชั่วนั้นไม่มี ความดีก็เช่นกันไม่ปรากฎ

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 11:09:57 »

สงสัยเพื่อให้เกิดความ balance ระหว่าง ...... เมาเหล้า.... กับ .... เมารัก ยิ้มกว้างๆ แลบลิ้น ยิงฟันยิ้ม ขอหยิกแกมหยอกหน่อยนะคุณ จิกุ่ง เผื่อจะยิ้มได้บ้าง    ยิ้มเท่ห์

สงสัยว่าจะประชดชีวิต  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม (อ่ะล้อเล่ง)

ขอให้คุณโชคดีนะคะคุณจิ๊กุ่ง แล้วมาอัพเดทความเคลื่อนไหว ให้ลูก ๆ หลานได้ฟังกันบ้างเด้อ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ประโยคข้างหลังแรงได้ใจ ลูกๆหลานๆเลยเหรอ ผมเพิ่ง 27 นะครับ

ไผยะฮาจัง ฮาจังเต๊าต๋าย ไผยะฮาเสียใจ๋ ถึงฮาต๋ายฮาตึงบะใจ้ลืม

ยิ้มทุกครั้ง ไม่ว่าจะเจอทุกข์หรือเป็นสุข
ระดับ ป.ตรี
*

ความชั่วนั้นไม่มี ความดีก็เช่นกันไม่ปรากฎ

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 11:12:22 »

แสดงว่าเจ้าของกระทู้มีดีให้เขาคิดถึง เขาจึงอยากกลับมา ^^

บ่หล่อ แต่กิ๋นข้าวลำครับ 55555

ไผยะฮาจัง ฮาจังเต๊าต๋าย ไผยะฮาเสียใจ๋ ถึงฮาต๋ายฮาตึงบะใจ้ลืม

kruFleurs
ชั้นประถม
*

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 12:21:23 »

จริงๆ คนถามมีคำตอบของตัวเองในใจนะ  ตัวคุณเองเป็นคนที่รู้ดีที่สุดแหละ  ถามใจตัวเองดูว่ายังต้องการเขาอยู่หรือเปล่า?  แต่ถ้าจะให้ตอบจากใจเรานะ  ฝันไปเถอะ จะกลับไปน่ะ  คนเราเดินหน้าไปแล้ว  จะวนกลับมาที่เดิมเพื่ออะไร

www.facebook.com/Maliwanphulae
สับปะรด"มลิวัลย์ภูแล" OTOP 5 ดาว
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 12:46:00 »

ผมน่ะ ไม่หวน ไม่กลับ อยู่แล้ว แค่อีกฝ่ายน่ะ ออกแนวรังควาญ กวนประสาทดีแท้ ปวดหัวไปหมดแหละ
ทุกวันนี้ถาเอาเท้าวางบนหน้าผาก คงทำไปนานละครับ

สบายแมน

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 12:59:57 »

ผมน่ะ ไม่หวน ไม่กลับ อยู่แล้ว แค่อีกฝ่ายน่ะ ออกแนวรังควาญ กวนประสาทดีแท้ ปวดหัวไปหมดแหละ
ทุกวันนี้ถาเอาเท้าวางบนหน้าผาก คงทำไปนานละครับ

อั้นเน๊าะ.......ก่อนจะไปคิดว่าตัวเองสำคัญมั่นใจนักหนา.........แต่แล้วก็คิดกลับมาน่าขำ
เคยทำอะไรไว้กลับไม่จำ........อย่ามาทำเหมือนตัวเองเป็นศูนย์กลางของจักรวาล........
จบแล้วจบเลยยังพอทน จบแล้วยังมารังควาญน่าไม่อาย
บอกว่าเธอไม่เคยอยู่ในสายตาของฉันเลยสำคัญตัวผิดไปแล้วแรงพอป่าว ตกใจ
kruFleurs
ชั้นประถม
*

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 13:03:00 »

แนะนำ เปลี่ยนเบอร์หนี เลยบ๋อ  หรือ ขอยืมเพื่อนสาวมาสมมุติมาเป็นแฟนชั่วคราว เพราะเค้าคิดว่าคุณยังว่างงัย เลยมีความหวัง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

www.facebook.com/Maliwanphulae
สับปะรด"มลิวัลย์ภูแล" OTOP 5 ดาว
Mamae
We can't dip into the future.
มัธยม
**

อยากยิ้ม แต่ยิ้มไม่ออก

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 13:15:10 »

เปิ้นเป็นจิอี้บ่อหู้

* T200911_09CC_r.gif (18.41 KB, 150x188 - ดู 76 ครั้ง.)

เพื่ออะไร กับการ "รอคอย" ที่ไม่มี "ความหมาย"
โซดาน้ำ
มัธยม
**

ขอโทษ..และขอบคุณ..ทุกอย่างที่ได้ผ่านเข้ามา

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 13:19:24 »

จริงๆ คนถามมีคำตอบของตัวเองในใจนะ  ตัวคุณเองเป็นคนที่รู้ดีที่สุดแหละ  ถามใจตัวเองดูว่ายังต้องการเขาอยู่หรือเปล่า?  แต่ถ้าจะให้ตอบจากใจเรานะ  ฝันไปเถอะ จะกลับไปน่ะ  คนเราเดินหน้าไปแล้ว  จะวนกลับมาที่เดิมเพื่ออะไร
ชอบประโยคท้ายจังเลย
โดนนนนน

ความอดทนของแต่ละคนมีขีดจำกัด..
หากรับไม่ไหว....ก็ปล่อยมันไป
...แล้วใช้ชีวิตที่เหลืออย่างคุ้มค่า...
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 13:28:05 »

รอต่อไปครับ วันนี้จะมาไม้ไหนก็ไม่รู้

Ironmaiden

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 13:39:08 »

รอต่อไปครับ วันนี้จะมาไม้ไหนก็ไม่รู้
ลี้ภัยมาอยู่ที่ฮาเล็มผมก่อนไหม...เหอเหอ
เพชรพลอยผ้าม่าน
ระดับ ป.ตรี

เพชรพลอยผ้าม่าน

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 13:39:25 »

ตกลงวันนี้คุณเธอมาไม้ไหนค่ะ (เล่าสู่กันฟังหน่อย)

ฮิฮิ......เผื่อวันหลัง จะได้ยืมไปใช้มั่ง

บริการที่ดี และจริงใจคือสิ่งที่เพชรพลอยผ้าม่านจะมอบให้คุณ
088-2672602
Line-ID-0882672602
ติดตามผลงานได้ที่ facebook: เพชรพลอย ผ้าม่าน
สบายแมน

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 13:41:33 »

ถ้าได้เห็นกระทู้นี้แล้วคงไม่กล้า...... ยิงฟันยิ้ม
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 15:45:08 »

5555 วันนี้เงียบครับ บ่ติดต่อมาละก้า ( แอบดีใจ 5555 )

สบายแมน

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 15:51:33 »

5555 วันนี้เงียบครับ บ่ติดต่อมาละก้า ( แอบดีใจ 5555 )

งั้นวันหลังถ้าเพื่อนๆเจอเคสแบบนี้ก็ให้ตังกระทู้เดี๋ยวมีเพื่อนๆมาช่วยจ่มก็เลิกตื้อไปเอง ยิงฟันยิ้ม
lenovo
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 16:26:10 »

ปิ๊กไปเอาเขาเหียคับ แสดงว่าอ้ายยังฮักเขาอยู่ ขนาดผมเลิกกันไปวันเดวยังปิกมาเอากั๋นแหม เนื้อคู่กันแล้วไม่แคล้วกั๋น ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 16:35:03 »

ปิ๊กไปเอาเขาเหียคับ แสดงว่าอ้ายยังฮักเขาอยู่ ขนาดผมเลิกกันไปวันเดวยังปิกมาเอากั๋นแหม เนื้อคู่กันแล้วไม่แคล้วกั๋น ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

บ่เอาครับ ผมมีคนที่จะอยู่ต๊วยแล้วครับ บ่งามแต่ผมมั่นใจ

หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์