เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 07 มิถุนายน 2024, 05:31:51
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  พ่อเลี้ยงลูกไม่ดีเอง.........
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน พ่อเลี้ยงลูกไม่ดีเอง.........  (อ่าน 2689 ครั้ง)
zaart1
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2012, 08:23:05 »

เสียใจด้วยครับ...ดูจากรูปแล้วต้องรักเค้ามากแน่เพราะขนสวยดูสะอาดแถมยังเอาใจใส่มีเครื่องกันหนาวให้...คนที่วางยาเค้าคงไม่มีจิตใจแบบเราถือสะว่าเค้ามาชดกรรมกัน...จิตใจเราจะได้ดีขึ้นนะครับ...ของผมพุดเดิ้นก็โดนไปนอนโรงพยาบาลสัตว์เล็กเชียงใหม่ 5 คืน แต่รอดคราวนี้ไม่ให้เค้าไปไหนเลยแม่กลัวเจออีกรักเค้ามาก.....รักษาสภาพจิตใจให้ดีครับ

เลี้ยงเพราะใจรัก....ทำแล้วสบายใจ....มีสังคมเล็กๆดีก็พอแล้ว....?
❀●•♪.FairytaleDH﹎.εїз︷✿
ระดับ ป.ตรี

☆ (づ ̄ ³ ̄)づ~~♡

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2012, 10:04:51 »

เสียใจด้วยค่ะ ร้องไห้ แต่อย่าโทษตัวเองเลย คุณทำดีที่สุดแล้ว น้องเค้าหลับสบายแล้ว แต่เค้าก็จะยังอยู่ในหัวใจคุณตลอดไปค่ะ...เป็นกำลังใจให้นะคะ  ยิ้มเท่ห์

(o◕‿◕)oแม่สีม่วง~ลูกสีเขียว(。◠‿◠。✿)
llwsLiizm
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2012, 11:26:35 »

ขอแสดงความเสียใจด้วยคะ
Ps. คนทำจิตใจคนต่ำช้าทำร้ายน้องหมาที่ไม่มีทางสู้ ขอให้ได้เค้ารับผลกรรมที่ทำในเร็ววัน
SUKJAI
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

สุขใดไหนเล่า จะเท่า...สุขใจ

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2012, 13:40:26 »

น่าสงสาร ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

บางสิ่งไม่ควรจำ หากมันทำให้เราเจ็บ บางสิ่งก็ควรเก็บ หากเป็นความเจ็บที่น่าจำ...
LINE ID : kawaii-rin
Thanaruk
มัธยม
**

ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะคน

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2012, 14:07:47 »

เสียใจด้วยครับ
pasan
มัธยม
**

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2012, 14:22:59 »

เสียใจด้วยครับ  คนแถวๆบ้านคุณแหละครับ ประมานว่าโดนไล่กัด เลยหมั่นไส้  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
มันไม่เคยกัดใคร ดุแค่เฉพาะคนแปลกหน้าที่เข้ามาที่บ้านครับ

ติดต่อ 0 8 5 - 8 6 4 4 8 1 6    0 8 8 - 1 3 7 5 5 1 5

คุณมิอาจเดินทางไปถึงจุดหมายปลายทาง.........ได้หรอก 

หากมัวแต่หยุดเพื่อปาหิน>>>> ใส่สุนัขที่เห่าไปตลอดทาง
๏—‘shOwy|z`’—๏
ชั้นประถม
*

ล้มเพราะก้าวไปข้างหน้า ดีกว่ายืนเต๊ะท่าอยู่กับที่

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2012, 15:32:50 »

เสียใจด้วยคะ คนทำแย่มาก สักวันกรรมตามทัน

080-7291184.   084-4868147 (24HR)

pasan
มัธยม
**

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2012, 20:43:08 »

ขอบคุณทุกท่านครับ

ติดต่อ 0 8 5 - 8 6 4 4 8 1 6    0 8 8 - 1 3 7 5 5 1 5

คุณมิอาจเดินทางไปถึงจุดหมายปลายทาง.........ได้หรอก 

หากมัวแต่หยุดเพื่อปาหิน>>>> ใส่สุนัขที่เห่าไปตลอดทาง
jaxgapan
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2012, 11:10:50 »

เสียใจด้วยครับ อยากถามว่าเลี้ยงในรั้วบ้านหรือเลี้ยงปล่อยครับ ถ้าเลี้ยงปล่อยก็มี 2 กรณีครับ คือเวลาเจ้าของไม่อยู่มันชอบไปไล่คนไล่รถหรือกัดไก่ ประเภทนี้ผมก็เคยเจอหมาวิ่งไล่ผมทุกวันเช้าเย็น จนผมต้องไปบอกเจ้าของหมาว่าปิดประตูบ้านมั่งได้ไหมหมามันวิ่งไล่กัดคนเจ้าของบอกว่ามไม่เคยเห็นมันไล่กัดคนเลย จนต้องภ่ายวีดีโอไปให้แกดูถึงจะยอมเชื่อหรือเค้าวางยาเบื่อหนูแล้วหมาเราดันไปกินซากหนูเลยตาย  แต่ถ้าเลี้ยงขังในบ้านก็คงอาจจะเคยมีเรื่องกับคนแถวบ้านหละมั่งครับ
pluto108
มัธยม
**

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2012, 15:20:11 »

“LovemeLOveMyDog”
ShopPer Kub
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2012, 15:33:29 »

เสียใจด้วย คับ เฮ้อ...ใจคนวางยาทำด้วยอะไร  สักวันกรรมจะตามทัน
huaw
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2012, 22:34:33 »

เสียใจด้วยครับ คนทำใจดำอัมหิตมากมาย
platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

.... Up to mE ....

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2012, 23:16:46 »

เข้าใจและเห็นใจจริงๆค่ะ ไม่มีอะไรเจ็บปวดไปกว่าต้องทนดูสิ่งที่เรารักเสียไปต่อหน้าต่อตา

ขอให้คุณหายเศร้าโศกในเร็ววัน และขอให้หมาทั้งสองไปเกิดในภพภูมิที่ดีกว่านี้นะคะ ลังเล ร้องไห้

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
rider
ชั้นประถม
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2012, 02:44:00 »

เสียใจด้วยครับ วันนี้ 16/5/55 น้องหมาที่บ้านก็โดนวางยา
แต่โชคดีมีกล้อง เลยหาคนเลวเจอ จัดหนักเลยครับ อย่าเอาไว้เลย มาทำกันได้ถึงในรั้วบ้านเรา

XEON KENNEL
TEL: 0944986085
Khwankamon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2012, 05:12:15 »

มายเองก้อเคยมีหมาแสนรักอยู่สองตัวค่ะ เศร้า เศร้า
 รักเค้ามาก  เรื่องมันเกิดจากที่ พ่อมาย ไม่ถูกกับคนข้างบ้าน  มีเรื่องผิดใจกันเพียงนิดหน่อย แต่สิ่งที่เค้าทำสาหัสมากค่ะ
*เค้าใช้มีดแทงกลางลำตัวของน้องหมาจนมิดด้าม ร้องไห้ ร้องไห้
น้องหมาร้องแล้ววิ่งกระวนกระวายหนีอย่างสุดชีวิต พร้อมเลือดที่ไหลตามทาง วิ่งจนเหนื่อย แล้วกลับมาตายที่บ้าน แต่คงเพราะมีดแทงโดนอวัยวะภายใน ในลมหายใจเฮือกสุดท้ายของชีวิตของเขาไม่สามารถวิ่งมาหาเจ้านายได้ด้วยซ้ำ  ได้แต่นอนตายอยู่ประตูรัวหน้าบ้านอย่างทรมาณ ร้องไห้
*ส่วนอีกตัวเป็นหมาพันธ์แสนรู้ พูดรู้เรื่องทุกอย่างเหมือนคนเลยค่ะ  ฉากสุดท้ายที่ได้เห็นหน้าเค้า  คือตอนเรียกเค้ากินข้าว  แล้วเขาก็วิ่งมาพร้อมน้ำลายฟูมปาก ลิ้นห้อย วิ่งมาเป็นปูเลยค่ะ วิ่งวนไปวนมา พร้อมส่ายหางด้วยความดีใจ
แกคงคิดว่าจะได้กินอาหารสุดโปรดของแกแล้ว ตอนแรกมายก็ยังไม่รู้ นึกว่าแกแค่เล่นตามประสาเด็ก จนมายแทอาหารใส่ถ้วย พร้อมนั่งขัดสมาธิดูเขากิน แต่เขาไม่กิน กลับมานอนบนตักเราเฉยเลย แต่ตัวน้องเขาใหญ่มากใหญ่กว่าโกลด์เด้นอีกค่ะ แกก็พยายามมายัดๆๆตรงตักน้ำลายก็ฟูมขึ้นเรื่อยๆ ตาเริ่มเหลือก แล้วแกก็ชักดิ้นชักงอ แต่ทุกครั้งที่มายเรียกชื่อเค้า เค้าก็จะส่ายหาง แกส่ายหางพร้อมชักไปด้วย จน ' ตาย เลยค่ะ จะพาไปหาหมอก็ไม่ได้ อยู่บ้านนอก พยายามเอาไข่ให้กิน แต่มันไม่ได้ผลเลยค่ะ ร้องไห้ ร้องไห้
พอน้องเค้าตาย มายก็ร้องไห้จนแทบสลบไปเลยค่ะ
ขอไว้อาลัยหั้ยน้องๆ ที่ต้องมาจบชีวิตกับคนใจบาปด้วยนะคะ.......

ติดต่อได้  083 5653869 ค่ะ
meenana
ชั้นประถม
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2012, 12:11:25 »

ขอแสดงความเสียใจด้วยคะ อ่านแล้วน้ำตาตกเลย บาปกรรม ครั้งนี้ขอส่งผลไปให้คนที่ทำให้มันตาย ทีเถอะ สาธุ
pasan
มัธยม
**

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2012, 14:29:10 »

มายเองก้อเคยมีหมาแสนรักอยู่สองตัวค่ะ เศร้า เศร้า
 รักเค้ามาก  เรื่องมันเกิดจากที่ พ่อมาย ไม่ถูกกับคนข้างบ้าน  มีเรื่องผิดใจกันเพียงนิดหน่อย แต่สิ่งที่เค้าทำสาหัสมากค่ะ
*เค้าใช้มีดแทงกลางลำตัวของน้องหมาจนมิดด้าม ร้องไห้ ร้องไห้
น้องหมาร้องแล้ววิ่งกระวนกระวายหนีอย่างสุดชีวิต พร้อมเลือดที่ไหลตามทาง วิ่งจนเหนื่อย แล้วกลับมาตายที่บ้าน แต่คงเพราะมีดแทงโดนอวัยวะภายใน ในลมหายใจเฮือกสุดท้ายของชีวิตของเขาไม่สามารถวิ่งมาหาเจ้านายได้ด้วยซ้ำ  ได้แต่นอนตายอยู่ประตูรัวหน้าบ้านอย่างทรมาณ ร้องไห้
*ส่วนอีกตัวเป็นหมาพันธ์แสนรู้ พูดรู้เรื่องทุกอย่างเหมือนคนเลยค่ะ  ฉากสุดท้ายที่ได้เห็นหน้าเค้า  คือตอนเรียกเค้ากินข้าว  แล้วเขาก็วิ่งมาพร้อมน้ำลายฟูมปาก ลิ้นห้อย วิ่งมาเป็นปูเลยค่ะ วิ่งวนไปวนมา พร้อมส่ายหางด้วยความดีใจ
แกคงคิดว่าจะได้กินอาหารสุดโปรดของแกแล้ว ตอนแรกมายก็ยังไม่รู้ นึกว่าแกแค่เล่นตามประสาเด็ก จนมายแทอาหารใส่ถ้วย พร้อมนั่งขัดสมาธิดูเขากิน แต่เขาไม่กิน กลับมานอนบนตักเราเฉยเลย แต่ตัวน้องเขาใหญ่มากใหญ่กว่าโกลด์เด้นอีกค่ะ แกก็พยายามมายัดๆๆตรงตักน้ำลายก็ฟูมขึ้นเรื่อยๆ ตาเริ่มเหลือก แล้วแกก็ชักดิ้นชักงอ แต่ทุกครั้งที่มายเรียกชื่อเค้า เค้าก็จะส่ายหาง แกส่ายหางพร้อมชักไปด้วย จน ' ตาย เลยค่ะ จะพาไปหาหมอก็ไม่ได้ อยู่บ้านนอก พยายามเอาไข่ให้กิน แต่มันไม่ได้ผลเลยค่ะ ร้องไห้ ร้องไห้
พอน้องเค้าตาย มายก็ร้องไห้จนแทบสลบไปเลยค่ะ
ขอไว้อาลัยหั้ยน้องๆ ที่ต้องมาจบชีวิตกับคนใจบาปด้วยนะคะ.......

pasan
มัธยม
**

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2012, 14:31:33 »

ขอบคุณทุกท่านครับ

เมื่อเช้านำอาหารเม็ด 1 ถุงใหญ่ พร้อมอาหารที่ลูกๆชอบกิน ไปทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้ที่วัดครับ

ถึงตอนนี้เห็นหลุมศพ ก็ยังเศร้าอยู่เลยครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 กรกฎาคม 2012, 14:34:45 โดย pasan » IP : บันทึกการเข้า

หน้า: 1 [2] พิมพ์