เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 14:28:37
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  เขาจะขับรถอวดหรือโชว์ไม่รู้ครับ
หน้า: 1 ... 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 [22] 23 24 พิมพ์
ผู้เขียน เขาจะขับรถอวดหรือโชว์ไม่รู้ครับ  (อ่าน 35350 ครั้ง)
~TOP-VC~
มัธยม
**

เสือซุ่ม

« ตอบ #420 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2012, 20:18:02 »

โว๊ะ...
นี่คือเบอร์ผู้หญิ..ที่ผมคิดว่าน่าจะใช้ไอดี Tanaip5551
ที่ผมวา..สายเพราะไม่อยากคุยกับคนที่ใช้อารมณ์อยู่เหนือเหตุผลครับ
0849867031

แอบขำนิดๆ ตรงที่ ทำไมต้องออกมาเดือดร้อนแทน เขาเป็นอะไรกันนะ มันน่าคิด!!!  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
แถมคำพูดคำจา พาดพิงเรื่องระดับการศึกษาของคนอื่น
แต่คำพูดคำจาที่ใช้สนทนา ก็บ่งบอกระดับการศึกษาของตัวเองเหมือนกันเนอะ

~TOP-VC~
มัธยม
**

เสือซุ่ม

« ตอบ #421 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2012, 20:21:34 »

สงสัยจะได้จากลุงเค้าไปเยอะ ได้ไปหลายอย่าง

เลยต้องออกมาดิ้นพรวดพราดแก้ต่างหาเรื่องแทน

เค้าเสนอมา ใครแน่ก็ลองสนองเค้าดูสิครับ เผื่อเค้าจะติดใจท่านแทน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หมายความว่ายังไงครับ

หมายถึงความเห็นนี้ครับ  ยิ้มกว้างๆ
วันนี้ กรูขับเองขร๊ะ ไอ้หน้าหีตัวใหน มันมาถ่ายกรูว่ะ ไอ้สัตว วันๆไม่มีไรทำดิ มาเลียหีกรูนี่สาสสสส
พวกมึงว่างกันมากนักรึไง ไอ้ควายๆ วันหลังมึงแน่จริงเหนกรูขับมึงกะกรูมาด่ากันมั้ย ไอ้หน้าหีๆทั้งหลาย

เค้าเสนอมา ใครสนใจก็ลองไปสนองเค้าดู ไม่ได้มีความหมายอื่นใดครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
au_toyo
ระดับ ป.ตรี

อู๋แม่จัน 086-6732616

« ตอบ #422 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2012, 20:48:14 »

พี่จ่าทหาร ยืนยันว่าเป็นเจ้าขอ..รถ ได้โทรมาคุยกับผมละครับ
ตกล..ยืนยันว่า รถคันนี้ให้เช่า โดยคนขับจะไม่ซ้ำหน้า
และแกก็ได้คุยว่าแกจะเน้นย้ำมารยาทการขับรถให้ผู้เช่าได้รับทราบ
ส่วนคนที่ว่าขับ"เกรียนๆ"นั้น ตอนนี้เค้าไม่ได้เช่าแล้ว

ถ้าเป็นแบบนี้จริ ก็ขอขอบคุณพี่เจ้าขอ..รถที่โทรมาชี้แจ..
พวกเราจะได้เข้าใจตร..กัน
เพื่อสั..คมขอ...บ้านเรา  จะได้สบสุข ลดการบาดเจ็บ สูญเสียหรือบาดหมา..
หากข้อความใด ที่ผมพิมพ์ไป ทำให้เจ้าขอรถเสียหาย ผมก็ขออภัยมา ณ ที่นี้
แต่อย่าที่บอก ว่าสมาชิคที่โพสท์ตั้..แต่หน้าแรก ยันหน้าสุดท้าย
ทุกคนมีจุดมุ่หมายเดียวกันคือ ตามหาคนขับเพื่อให้ปรับปรุนิสัยการใช้รถ ใช้ถนน
สำหรับ เห็บ หมัด ที่คอยมาเสี้ยม มาด่า ด้วยถ้อยคำหยาบคาย
ก็ขอให้หยุดพฤติกรรมนั้นเสียเถิดนะครับ
อคุลีมาร...

ปล. แต่ถ้าชาวสมาชิคเห็นว่าเป็นคนขับคนเดิม ทีนี้ละก้อ ผมว่าพี่จ่าก็ค..ลำบากนะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ถึงว่า ไม่ใช่รถตัวเองก้เลยขับยังไงก้ได้
VIP_STYLE
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #423 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 00:21:15 »

จบรึยังเอ๋ย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 00:33:14 โดย VIP_STYLE » IP : บันทึกการเข้า
VIP_STYLE
*

« ตอบ #424 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 00:37:59 »

ที่รู้ไม่ใช่รถเช่านะคับ มาจอดให้เช่าแค่วันเดียวเองแล้วก้ไม่มีใครเช่าคับ นอกนั้นก้เปนคุณ ผช คับแต่ไม่ใช่ลุงแก่ๆ ส่วน ผญ ผมว่าเค้าคงไม่ขับซิ่งขนาดนั้นมั้งคับ   อย่าพาดพิงเลยคับ ผมว่าออกมาขอโทดเถอะคับคนที่ขับน่ะ
ทำผิดก้ยอมรับผิด ไม่เห็นหน้าอายเลยครับ ดีกว่ามาโยนไปนั้นที โยนไปนี่ที ด่าคนนี้ที คนโน้นที
ผมว่ามันน่าอายนะคับ  ตกใจ  ผมไม่ได้สอนนะคับ ผมแค่แนะนำ
VIP_STYLE
*

« ตอบ #425 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2012, 00:40:05 »

ที่รู้ไม่ใช่รถเช่านะคับ มาจอดให้เช่าแค่วันเดียวเองแล้วก้ไม่มีใครเช่าคับ นอกนั้นก้เปนคุณ ผช คับแต่ไม่ใช่ลุงแก่ๆ ส่วน ผญ ผมว่าเค้าคงไม่ขับซิ่งขนาดนั้นมั้งคับ   อย่าพาดพิงเลยคับ ผมว่าออกมาขอโทดเถอะคับคนที่ขับน่ะ
ทำผิดก้ยอมรับผิด ไม่เห็นหน้าอายเลยครับ ดีกว่ามาโยนไปนั้นที โยนไปนี่ที ด่าคนนี้ที คนโน้นที
ผมว่ามันน่าอายนะคับ  ตกใจ  ผมไม่ได้สอนนะคับ ผมแค่แนะนำ
ถ้าผมพูดอะไรผิดผมต้องขอโทดด้วยนะคับ
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #426 เมื่อ: วันที่ 07 ธันวาคม 2012, 16:36:10 »

จบข่าว ....

ไม่ต่อดีกว่า ...
แลบลิ้น

ต่อน้อยเต๊อะครับ  ยิ้มกว้างๆ

แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

รอโดนปาดแห๋มกำก่อน ...  แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น
ฟั่งจบเตื่ยกำลังมันส์ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
wasan
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

คนที่ติดทองหลังพระ คือ ตัวอย่างที่ดี มีค่ามากกว่าคำสอน แน่นอนครับ

« ตอบ #427 เมื่อ: วันที่ 07 ธันวาคม 2012, 18:26:03 »

เฮ้อ สงสัยจะยาว 555

https://www.facebook.com/wasan.kampachua

ติดต่อ 087-356-7565 โจ้

Line ID  joesboyza

เลขที่บัญชี 539-0-30020-3 ชื่อบัญชี นายวสันต์  คำปาเชื้อ ธนาคาร กรุงไทย สาขา ห้าแยกพ่อขุน
doldee
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #428 เมื่อ: วันที่ 07 ธันวาคม 2012, 23:49:10 »

ถ้ามีรูปคนที่ขับเกรียนๆน่าจะดีนะ..... ยิ้มกว้างๆ

#เก่งครับผม#
Line ld:doldee.sp
Bobsfalo
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #429 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2012, 21:02:46 »

โว๊ะ...
นี่คือเบอร์ผู้หญิ..ที่ผมคิดว่าน่าจะใช้ไอดี Tanaip5551
ที่ผมวา..สายเพราะไม่อยากคุยกับคนที่ใช้อารมณ์อยู่เหนือเหตุผลครับ
0849867031

แอบขำนิดๆ ตรงที่ ทำไมต้องออกมาเดือดร้อนแทน เขาเป็นอะไรกันนะ มันน่าคิด!!!  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
แถมคำพูดคำจา พาดพิงเรื่องระดับการศึกษาของคนอื่น
แต่คำพูดคำจาที่ใช้สนทนา ก็บ่งบอกระดับการศึกษาของตัวเองเหมือนกันเนอะ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

คนดีต้องมีที่ยืน...
เมาเจอตุง
ชั้นประถม
*

^_^ มองที่เจตนา ^_^

« ตอบ #430 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2012, 11:34:20 »

เอ้อออ  มาบ่าตันซะกำ
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #431 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2012, 23:53:22 »

เฮ้อ .... ไม่เจอรถคันนี้นานแล้ว ...

คิดถึงจัง .... อุส่าลงทุนซื้อกล้องวีดีโอติดรถ ไว้รอแท้ๆ ...

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
องคุลีมาล
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #432 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2012, 23:59:15 »

เฮ้อ .... ไม่เจอรถคันนี้นานแล้ว ...

คิดถึงจัง .... อุส่าลงทุนซื้อกล้องวีดีโอติดรถ ไว้รอแท้ๆ ...

เห่อๆ

คนอื่น - มีเงินล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้
ผม     - มีเงินล้านเมื่อวานช่างแม่ง
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #433 เมื่อ: วันที่ 30 ธันวาคม 2012, 19:38:54 »

เห่อๆ

รออีกนิสสสสส ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
พอมแพม
2 Stroke Chiang Rai @ MOTO GP
มัธยม
**

« ตอบ #434 เมื่อ: วันที่ 31 ธันวาคม 2012, 07:52:53 »

โว๊ะ...
0849867031

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เอาอีเจ้..นี่มา ซ่ำ หน่อยได้ไหมเนี่ย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม แรงงงงงมากกกกก
oper3cav
มัธยม
**

« ตอบ #435 เมื่อ: วันที่ 31 ธันวาคม 2012, 18:44:15 »

เอาสมองที่ว่าเค้าทั้งหมดใน 18หน้านั้นไปรวมกันสร้างเมืองเชียงรายให้ดีเท่ากับเมืองเชียงใหม่ไม่ดีกว่าหรือคับ บ้านเมืองจะได้สู้เขาได้นะ
จุ๊ ๆๆ เชียงรายประเทศเล็กๆ กว่าแต่ กว่างโส้ง เค้าขึ้นชั้นก่อนนะครับขอบอก ...เกี่ยวไหม

อคติ จะดึงใจให้ต่ำ
doldee
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #436 เมื่อ: วันที่ 31 ธันวาคม 2012, 22:23:03 »

วันนี้ผมเห็นรถคันนี้ออกมาจากป่าห้า...คนขับเป็นผู้ชายผิว2สีหน่อยตัวเล็กๆ ดูขับรถแล้วไม่เกรียนเลย

#เก่งครับผม#
Line ld:doldee.sp
กลัวที่ไหน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #437 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2013, 00:37:00 »

ขำครับ .. จะโยนบาปให้คนอื่นหรือไง ...

หน้ามอราชภัฏผมก็เห็นคุณขับอยู่ทุกวัน แต่เดี๋ยวนี้คงไม่ค่อยขับ ให้ภรรยาขับแทน

แล้วตัวเองไปขับรถกระบะแม๊คใหญ่ๆ ไฟล้อสีฟ้าๆ  เปิดเพลงดังๆ มากกว่ามั้งครับ ...

เพราะถ้าขับเก๋ง คงถูกด่า ...

แค่คำว่าขอโทษ และจะปรับปรุงนิสัยการขับ .. มันยากหรอครับ ...

ไม่ได้เข้ามาอ่านตั้งนานตั้งแต่หน้า 14-15 ละ

ทำใมตอบได้แรงจริงๆ ที่เข้ามาดูกระทู้นี้เพราะมีคนถามมาน่ะคับ ว่ารู้จัก อัลติสสีดำคันนี้มั้ย

เพราะท่านไปปาดหน้า คนไม่ธรรมดามาน่ะคับ เขาบอกว่าไม่รู้ใครขับทำใม ขับกวนตีนจริง

ที่นี่เชียงรายนะคับ นักเลงไม่เยอะ แต่คนจริงน่ะมีเยอะ

0z romeo
ชั้นประถม
*

Let it Be

« ตอบ #438 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2013, 14:22:42 »

พรวดเดียวหลายหน้าเลย..แต่มันก็ขับกวนตีนจริงฯนะครับ..ถ้าเค้าไปทั่ว..คงต้องจัดให้ซักดอกดีมั้ย....

BORN TO BE
narin979
ชั้นประถม
*

« ตอบ #439 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2013, 22:50:29 »

ขำครับ .. จะโยนบาปให้คนอื่นหรือไง ...

หน้ามอราชภัฏผมก็เห็นคุณขับอยู่ทุกวัน แต่เดี๋ยวนี้คงไม่ค่อยขับ ให้ภรรยาขับแทน

แล้วตัวเองไปขับรถกระบะแม๊คใหญ่ๆ ไฟล้อสีฟ้าๆ  เปิดเพลงดังๆ มากกว่ามั้งครับ ...

เพราะถ้าขับเก๋ง คงถูกด่า ...

แค่คำว่าขอโทษ และจะปรับปรุงนิสัยการขับ .. มันยากหรอครับ ...

ไม่ได้เข้ามาอ่านตั้งนานตั้งแต่หน้า 14-15 ละ

ทำใมตอบได้แรงจริงๆ ที่เข้ามาดูกระทู้นี้เพราะมีคนถามมาน่ะคับ ว่ารู้จัก อัลติสสีดำคันนี้มั้ย

เพราะท่านไปปาดหน้า คนไม่ธรรมดามาน่ะคับ เขาบอกว่าไม่รู้ใครขับทำใม ขับกวนตีนจริง

ที่นี่เชียงรายนะคับ นักเลงไม่เยอะ แต่คนจริงน่ะมีเยอะ
+1 สุดยอดเลยคับ

เป็นตัวของตัวเองดีที่สุด
หน้า: 1 ... 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 [22] 23 24 พิมพ์