เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 22:07:57
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ! ! !แถลงการณ์ของเสือไฟ ! ! !
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 พิมพ์
ผู้เขียน ! ! !แถลงการณ์ของเสือไฟ ! ! !  (อ่าน 8339 ครั้ง)
เสือไฟ
ระดับ ป.ตรี

บำบัดทุกข์ บำรุงสุข

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2010, 15:45:48 »

แล้วแต่ละบอร์ด จะมีกฎ แตกต่างกันไหมครับ เพราะแต่ละบอร์ดมันมีลักษณะของมันเอง ถ้ากฏแต่ละบอร์ดไม่เหมือนกัน admin ก็สามารถเขียนกฎหรือบทลงโทษได้เองครับ อย่างเช่น บอร์ดนี้มี 3 คน 3คนนี้มีมติยังไงก็ว่าไปตามนั้น แต่ไม่ขัดกับ กฎหลักที่ WM ตั้งไว้ครับ เหมือน รัฐธรรมนูญ แล้วกฎของบอร์ดก็เป็นกฎหมายลูก เช่น บอร์ดซื้อขายก็มีลักษณะเฉพาะ อาจเพิ่มกฎว่า ห้ามหลอกลวงอะไรประมาณนี้

เว็บมาสเตอร์และผู้ดูแลบอร์ดแต่ละบอร์ดเขาจะพิจารณาเองครับผม
และเขาก็มีกติกาตั้งไว้ด้านบนบอร์ดทุกบอร์ดไม่ทราบว่าได้่อ่านบ้างหรือยัง?
ถ้ายังก็ให้อ่่านและทำความเข้าใจเสียก่อนนะครับ คนที่นี่น่ารักทุกคนแหล่ะครับ

คุณก็ต้องอ่านของผมให้เข้าใจก่อนครับ ผมแค่เสนอความคิดเห็น แล้วตั้งไว้บนบอร์ดที่คุณว่า ผมเห็นแค่บอร์ดนี้ ห้องสังคมเชียงราย หรือคุณหมายความว่าไงครับ อธิบายให้หน่อยครับ ไม่เข้าใจ  ฮืม ฮืม ฮืม
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2010, 15:54:10 »

แล้วที่ผมโดนแบนเมื่อเช้า ก็เป็นการโพสแบบขำขำ ไม่ได้มีเจตนาที่ทำให้เกิดความแตกแยกทางการเมือง ซึ่งผมเอาจะผิดโดยไม่รู้เท่าทันก็ได้

ซึ่งตาม กฏหมาย แล้ว ผมไม่ได้มีเจตนา
ถ้าเว็บ อาจรอลงอาญาก็ได้

ขออภัยด้วยนะครับ หาก ID ของท่านโดนแบนไป

น่าจะโดนแบนเพราะกระทู้ที่มีภาพล้อของนักการเมืองที่โพสไว้นะครับ เจ้าของกระทู้อาจจะไม่มีเจตนาอันใด มองในด้านดี ไม่มีผล เห็นแล้วคลายเครียดได้  แต่มองอีกด้านเพราะเกรงว่าคนอื่นที่ดูเว็บจะไม่ขำด้วย เพราะมันเป็นภาพของการเมือง ก็จะหาข้อมูลมาแย้งกัน ซึ่งภาพที่เห็นก็รู้กันอยู่ว่าเกิดจากการตัดต่อ... ดังนั้นผู้ดูแลบอร์ดอาจจะพิจารณาแล้วว่า กระทู้นี้ต้องมีต่อไปอีกยาว จึงต้องลบทิ้ง .. คำ​ตัดสินของ​ผู้​ดู​แลเว็บไซต์​ จึง​ถือ​เป็น​ที่สิ้นสุดครับ..

ยังไงจะหารือกันเพื่อยกเลิกการแบน ID ของเจ้าของกระทู้นะครับ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

แบน ID ผมว่าแรงไปนิดนึงครับ admin น่าจะมีการลบกระทู้และชี้แจงกันก่อนดีกว่าครับ เพราะกฏของบอร์ดก็ไม่ได้มีกฎอะไรแน่นอนตายตัว บางคนที่เข้ามาเล่นใหม่ๆก็ไม่อาจจะรู้ได้ครับ admin ที่ตั้งขึ้นมาดูและแต่ละบอร์ดก็มีความคิดความอ่านไม่เหมือนกัน เพราะฉะนั้นการตัดสินใจบางอย่างก็มากบ้างน้อยบ้างต่างกันไป อยู่กันแบบพี่แบบน้องกันดีกว่าครับเชียงรายก็ไม่ได้ใหญ่อะไรมากออกจากบ้านอาจจะเดินสวนกันแต่ไม่รู้จักกันก็มีครับ
Jip Rider
ระดับ ป.ตรี

jiprider

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2010, 16:02:07 »

มันเข้ามาตรา  328 ก้าครับ

328 นี่ว่าด้วยเรื่องการดูหมิ่นผ่านสื่อต่างๆหรือป่าวเอ่ย  ฮืม ฮืม ฮืม
เสือไฟ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2010, 16:05:02 »

ขอถามหน่อยครับ

1.แล้วบทลงโทษเรื่อง แบน ID ก็ไม่มี แล้วแบนได้หรอครับ
2.คำตัดสินของผู้ดูแลเว็บไซด์ ถือเป็นที่สิ้นสุด
   -ผู้ดูแลเว็บไซด์หมายถึงรวมผู้ดูแลบอร์ดด้วยใช่ไหมครับ
   -ึคำตัดสิน ถือเป็นที่สิ้นสุด คืออะไรครับ ขอคำจำกัดความด้วยครับ คือ แบนได้เลยใช่ไหมครับ ไม่มีการเตือน

ปล.ผมไม่รู้จริงๆ ผมเพิ่งมาใหม่อาจไม่นานเท่าพวกคุณ หากมองด้วยใจที่เป็นกลาง ด้วยเหตุด้วยผล ก็จะเห็นว่าผมไม่ได้มีเจตนาร้ายต่อเว็บไซต์แต่อย่างใด อาจเป็นผลดีก็ได้ ที่ได้ช่วยจัดระบบให้เข็มแข็ง เพราะที่นี้ก็บ้านผมเหมือนกัน (CR Focus)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 กรกฎาคม 2010, 16:23:54 โดย เสือไฟ รีเทิร์น » IP : บันทึกการเข้า
[ตา-รา-บาว]
"^^"
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

-หนุ่มบาวเองคร๊าฟ-

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2010, 16:06:12 »

หลายอย่าง เมาหัว

"เป็นอยู่อย่างต่ำ มุ่งกระทำอย่างสูง"
--พุทธทาส--
หลานอุ้ยเกี๋ยง
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

ขอแบบ เพียวๆได้ไหม

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2010, 16:08:21 »

การอภัย คือการให้ที่ยิ่งใหญ่ครับ

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
จ.ส.อ.ศุภวัฒน์ มโนรัตน์
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
people111(รักในหลวง)
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2010, 16:09:14 »

ผมสังเกตุคุณเสือไฟมานานละครับ พี่แกค่อนข้างแรงไปหน่อยครับ
ลดๆ ความแรงลงหน่อยก็ได้ครับลูกพี่ ( แต่ผมชอบนะ )
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2010, 16:09:42 »

เจ็บตับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
GEN-Z
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2010, 16:10:08 »

แล้วที่ผมโดนแบนเมื่อเช้า ก็เป็นการโพสแบบขำขำ ไม่ได้มีเจตนาที่ทำให้เกิดความแตกแยกทางการเมือง ซึ่งผมเอาจะผิดโดยไม่รู้เท่าทันก็ได้

ซึ่งตาม กฏหมาย แล้ว ผมไม่ได้มีเจตนา
ถ้าเว็บ อาจรอลงอาญาก็ได้

ขออภัยด้วยนะครับ หาก ID ของท่านโดนแบนไป

น่าจะโดนแบนเพราะกระทู้ที่มีภาพล้อของนักการเมืองที่โพสไว้นะครับ เจ้าของกระทู้อาจจะไม่มีเจตนาอันใด มองในด้านดี ไม่มีผล เห็นแล้วคลายเครียดได้  แต่มองอีกด้านเพราะเกรงว่าคนอื่นที่ดูเว็บจะไม่ขำด้วย เพราะมันเป็นภาพของการเมือง ก็จะหาข้อมูลมาแย้งกัน ซึ่งภาพที่เห็นก็รู้กันอยู่ว่าเกิดจากการตัดต่อ... ดังนั้นผู้ดูแลบอร์ดอาจจะพิจารณาแล้วว่า กระทู้นี้ต้องมีต่อไปอีกยาว จึงต้องลบทิ้ง .. คำ​ตัดสินของ​ผู้​ดู​แลเว็บไซต์​ จึง​ถือ​เป็น​ที่สิ้นสุดครับ..

ยังไงจะหารือกันเพื่อยกเลิกการแบน ID ของเจ้าของกระทู้นะครับ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

แบน ID ผมว่าแรงไปนิดนึงครับ admin น่าจะมีการลบกระทู้และชี้แจงกันก่อนดีกว่าครับ เพราะกฏของบอร์ดก็ไม่ได้มีกฎอะไรแน่นอนตายตัว บางคนที่เข้ามาเล่นใหม่ๆก็ไม่อาจจะรู้ได้ครับ admin ที่ตั้งขึ้นมาดูและแต่ละบอร์ดก็มีความคิดความอ่านไม่เหมือนกัน เพราะฉะนั้นการตัดสินใจบางอย่างก็มากบ้างน้อยบ้างต่างกันไป อยู่กันแบบพี่แบบน้องกันดีกว่าครับเชียงรายก็ไม่ได้ใหญ่อะไรมากออกจากบ้านอาจจะเดินสวนกันแต่ไม่รู้จักกันก็มีครับ

+ 1

WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2010, 16:10:56 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม จะเป็นกระทู้ฮ๊อตไปแล้วครับ

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
อ้อนจัง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2010, 16:21:26 »

ถ้าทำตามกฏก็คงไม่มีปัญหานะ ว่าไหม๊?ฮืม

สนใจสอบถามได้จ้า

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=303784.0
salao
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2010, 16:23:41 »

ผมเข้าใจว่าเจตนาชัดเจนของเว็ปนี้คือ ปลอดการเมือง
เป็นพื้นที่ปลอดการเมืองนะครับ
ไม่ได้หมายถึงบุคคลจะปลอดจากการเมือง แต่สามารถนำเสนอความคิดทางการเมืองในพื้นที่อื่นได้

สมมติถ้าคุณรู้จักผม ผมอาจแสดงออกทางการเมืองอย่างชัดเจนในพื้นที่ของผม
เช่นเฟซบุ๊ค หรือบล็อกส่วนตัว หรือพื้นที่เฉพาะอื่นๆ ว่ากันไป
ผมคิดว่าเว็ปไม่ได้ห้ามไม่ให้เรามีอารมณ์ร่วมทางการเมือง
เพียงแต่ต้องการเป็นสักพื้นที่หนึ่ง ที่เรามาแลกเปลี่ยนเรื่องอื่นๆ ในชีวิตกันบ้าง

การแสดงตัวตนไม่ยากหรอกครับ แม้จะอยู่ใต้ พรก. หรือสถานการณ์อะไรที่ไม่ชอบมาพากล
แต่การลดอัตตาในพื้นที่ซึ่งสร้างไว้เฉพาะแล้วทำยากกว่า
ผมมีหน้าที่เขียนวิเคราะห์การเมืองทุกสัปดาห์ แต่ไม่เคยมาแสดงความคิดเห็นจริงจังบนพื้นที่นี้
เสนอความคิดเห็นนะครับ เห็นด้วยหรือไม่ก็ตาม

ติดต่ออีเมล์ jchairit@gmail.com โทร 086-5283895 ติดต่อ วิภู
Line ID: wipoochairit
https://www.facebook.com/ChiangmaiJade
zombie01
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2010, 16:25:03 »

ถ้าทำตามกฏก็คงไม่มีปัญหานะ ว่าไหม๊?ฮืม

มีคนคอยแหกกฏประจำครับ อีกหลายคนเลย โดนแบนไป ทำเนียนสมัครใหม่ก็มี แต่นิสัยเดิมครับ

เสือไฟ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2010, 16:32:18 »

มีคนคอยแหกกฏประจำครับ อีกหลายคนเลย โดนแบนไป ทำเนียนสมัครใหม่ก็มี แต่นิสัยเดิมครับ

แล้วที่ผมโพสก็แค่ล้อเลียนแบบขำขำมีเจตนาดีแต่ผมอาจจะผิดที่ไม่ทราบเจตนาของท่านๆ  น่าจะมีเตือนก่อนก็ได้ครับ คนเหมือนกันคุยรู้เรื่อง
แล้วที่แบนนะครับ มีเตือนบ้างไหม หรือแบนได้เลย แล้วมีบทลงโทษเรื่องการแบนหรอครับ

ปล.CRF ก็บ้านผมเหมือนกัน ผมก็รักเหมือนกัน
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2010, 16:36:33 »

...ขอเรียนชี้แจงเรื่องการลบกระทู้ของท่านสมาชิกเสือไฟ...

หลายๆท่านอาจไม่ได้เห็นในมุมมองที่เราเห็น

การที่ท่านสมาชิกเสือไฟโพสเกี่ยวกับรูปภาพล้อเลียนการเมือง  ก็ถือว่าเข้าข่ายผิดต่อกฏที่เรามีอยู่มาตั้งแต่แรก
(กฏที่ว่านี้  มีไว้ตั้งแต่แรกเริ่มของการสมัครเข้ามาเป็นสมาชิก ซึ่งทุกท่านควรได้อ่านก่อนที่จคลิก
ครื่องหมาย ...ยอมรับ...  )

และสิ่งที่ผิดอย่างชัดเจนคือ  ท่านสมาชิกเสือไฟได้ทำการโพสกระทู้ดังกล่าวซ้ำๆ ในหลายๆ บอร์ดอย่างจงใจ

เนื่องจากการกระทำดังกล่าว  ทางผู้ดูแลบอร์ดกอย่าและต้นฟ้า จึงได้ปรึกษาและแบนการใช้งานท่านสมาชิกเสือไฟเป็นเวลา 7 วัน

...ด้วยความเคารพ...

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
zombie01
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2010, 16:40:15 »

แล้วที่ผมโพสก็แค่ล้อเลียนแบบขำขำมีเจตนาดีแต่ผมอาจจะผิดที่ไม่ทราบเจตนาของท่านๆ  น่าจะมีเตือนก่อนก็ได้ครับ คนเหมือนกันคุยรู้เรื่อง
แล้วที่แบนนะครับ มีเตือนบ้างไหม หรือแบนได้เลย แล้วมีบทลงโทษเรื่องการแบนหรอครับ

ปล.CRF ก็บ้านผมเหมือนกัน ผมก็รักเหมือนกัน

เป็นบอร์ดส่วนรวมครับ ต้องคิดถึงคนอื่นด้วย

อ้อนจัง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2010, 16:40:58 »

สิ่งที่เธอคิดว่าขำๆๆ
มันทำให้คนอื่นเดือดร้อนรึป่าวละ
ทำอะไรก็คิดนิดหนึ่ง
โตๆแล้วนิ
ถ้าทำถูกต้องตามกฏเขาคงไม่แบนเธอหรอก

สนใจสอบถามได้จ้า

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=303784.0
YURI
มัธยม
**

我叫王艳平

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2010, 16:41:50 »

ร้องไห้  ร้องไห้ เฮ้อ เหนื่อย  การอยู่ด้วยกันหมู่มากมันก็ต้องมีกฎระเบียบ

การทำตามกฎระเบียบก็เพื่อให้เราได้อยู่ด้วยกันอย่างสงบสุข

การที่จะโพสอะไรก็ต้องระวังค่ะ  ภาพที่คุณเสือไฟนำมาโพสน่ะ

ยูริก็ได้รับ FW เมลล์ มาเหมือนกันตั้งนานแล้ว  แต่เราคิดว่าการนำมาโชว์ต่อที่

สาธารณะแล้วมันอาจเป็นช่องให้คนในที่นี้ทะเลาะกันได้ เพราะความคิด

ความพอใจของมนุษย์เราไม่เหมือนกันค่ะ  ฉะนั้นเราทุกคนต้องทำตามกฎ  สังคมก็จะน่าอยู่ค่ะ

ยิงฟันยิ้ม    ยิงฟันยิ้ม    ยิงฟันยิ้ม    ยิงฟันยิ้ม    ยิงฟันยิ้ม    ยิงฟันยิ้ม

Pok Havana(รักในหลวง)
ระดับ ป.ตรี

อย่ามองคนที่ภายนอก เพราะมันไม่ได้บ่งบอกถึง "สันดาน" !!

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2010, 16:44:40 »

หากเราเข้าใจและยอมรับ อย่างมีสติ อย่างมีเหตุผล สิ่งที่เกิดขึ้นทุกอย่างมันจะง่ายขึ้นมากเลยคะ

ฮาวาน่าเมดช็อป ออกแบบ ป้ายไวนิล งานเพ้นท์ การ์ตูนล้อเลียน งานแฮนด์เมด นามบัตร แกะสติ๊กเกอร์
092-6899354
ผลงาน
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=49812
เสือไฟ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2010, 16:46:29 »

แล้วที่ผมโพสก็แค่ล้อเลียนแบบขำขำมีเจตนาดีแต่ผมอาจจะผิดที่ไม่ทราบเจตนาของท่านๆ  น่าจะมีเตือนก่อนก็ได้ครับ คนเหมือนกันคุยรู้เรื่อง

สิ่งที่เธอคิดว่าขำๆๆ
มันทำให้คนอื่นเดือดร้อนรึป่าวละ
ทำอะไรก็คิดนิดหนึ่ง
โตๆแล้วนิ
ถ้าทำถูกต้องตามกฏเขาคงไม่แบนเธอหรอก

คุณเห็นกระทู้ หรือยังครับ แล้วมาตัดสินครับ
ลองเข้าไปดูครับ แล้วค่อยตัดสิน

http://forum.bd2.in.th/index.php?topic=327.0%253Bwap2

Double click เพื่อแสดงอะไรก็ตามที่ซ่อน = ให้ดับเบิ้ลคลิ๊ก แล้วจะเห็นภาพ

ผมอาจจะผิดจริง ผมก็ยอมรับ เข้าใจในเจตนาของ Admin ที่หวังดี แต่ไม่แรงไปหน่อยหรอครับ ที่ไม่มีการเตือน แบนเลย  เตือนก่อนก็ได้ครับ คนเหมือนกัน ฟังรู้เรื่อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 กรกฎาคม 2010, 16:51:05 โดย เสือไฟ รีเทิร์น » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 พิมพ์