เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 15:44:00
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  เน็ต3bbมีปัญหา
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน เน็ต3bbมีปัญหา  (อ่าน 3518 ครั้ง)
pol_46
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2012, 10:31:02 »

เดาเอาเองว่า
.....ไม่ว่าจะเป็ฯเนตยี่ห้อใหน.....
......คงจะมีปัญหาเรื่องเขตบริการบ้างไม่มาก็น้อย.....
.....ยุค แม๊กเนตผมก็เคยเจอมาครั้งหนึ่ง....
......กว่าช่างจะมาก็วันที่สามของการโทรไปแจ้งศูนย์1530....วันแรกโทรครั้งเดววันที่สองโทรแม่งทั้งสามเวลาหลังอาหารวันที่สามตอนเช้าช่างมาเลย...
....ปัจจุบันยุค3BBเห็นมีตู้ใหญ๋ๆอยู่บนเสาหน้าชุมชน สัญญานดีมาก...
.ป.ล.แถวหลังเชียงรายของเก่า ครับ

+1000000 ผมว่าดีกว่า บริษัทอื่นเยอะเลย หลังจากที่ 3BB แยกสายสัญญานมาจาก TTฯ  อัพโหลดดีมากๆๆ..บริการก็ดีกว่าเก่า..เปรียบเที่ยบกับบริษัทอื่นที่ทำงานผม..สามวันดีสี่วันเจ๋ง..อยู่ๆก็หลุดหน้าตาเฉย..หลุดทีเกือบชั่วโมง..โทรถามก็โทรมาแค่ว่าเป็นไงเน็ตใช้ได้เหรอยังค่ะ..เดี๋ยวจะแจ้งในส่วนที่เกี่ยวข้อง.บางทีไม่กล้าบอกเราว่าระบบเสียแกล้งทำเป็นว่าตรวจสอบ..กลัวเสียยี่ห้อ..(ความเห็นส่วนตัว)

ลาภยศเหมือนดอกไม้ที่บานอยู่ไม่นาน
ดีชั่วย่อมรู้กันทั่ว
ในที่สุดทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย
rworawut11
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2012, 12:54:03 »

ลูกค้า 3BB ทุกราย กรณีเกิดเหตุขัดข้อง โทร 1530 ครับ ยินดีแก้ไขให้ทุกรายครับ/วรวุทธ์ 3BBเชียงรายครับ
บ่าวห้วยสัก
มัธยม
**

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2012, 14:06:08 »

3BB แบบนี้แหละครับ เห็นช่างที่ลงพื้นที่คงมีประมาณ 3 คน แต่รถคันเดียว มาทีไรก็หน้าเดิมๆ
แต่การลงพื้นที่แต่ละครั้ง มีคิวด้วยนะคุณ!! เลิกการเลิกงานตรงเวลาเป๊ะ
สรุปที่เจอมา ลงทะเบียน>>ติดตั้ง>>กว่าจะได้ใช้>>ครึ่งเดือนพอดี>>แถมเน็ทมาไม่เต็ม>>รอช่าง  สรุปโดยรวม 1 เดือนพอดีกว่าจะได้เน็ทที่เสถียร

แบบพี่นี้แหละช่างไม่มาดูสักที ผมโทรไปด่าศูนย์ 2-3รอบอีกวันช่างมาเลย
ผมเองครับ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2012, 16:07:08 »

โดนของ TOT มีปัญหาโทรไปเป็นเบอร์อัตโนมัติ บันทึกตามที่สอบถามเรียบร้อย เงียบไป 2-3 วัน เลยให้คนรู้จักติดต่อช่างโดยตรง ปรากฏว่า ไม่มีในรายการแจ้งเสีย ก็มันบอกบันทึกไว้เรียบร้อยแล้ว ทางช่างจะติดต่อและไปดำเนินการให้ เป็นไปด้วยหรือ  แต่วันนี้สายของทรู เดินผ่านหน้าบ้านเลยสอบถามได้ความว่า เป็นสายความเร็วตั้งแต่ 7 - 200 เม็ก จะเปลี่ยนดีหรือเปล่าหนอ แล้วราคาอีกล่ะ
autchie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2012, 20:16:00 »

ลอง .ใส่ DNS SERVER ดูครับ ของ 3BB
1.คลิกขวาที่ My Network Places หน้าจอ Desktop
2. เลือก properties
3.คลิกขวาที่ Local Area Connection
4.เลือก properties
5.Double Click ที่ Internet Protocol(TCP/IP)
6.ใส่ IP เข้าไปตามภาพครับ
❦♡เอิงเอย♡❦
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 19:41:44 »

เน็ตพี่ชายที่บ้านใช้ไม่ได้ตั้งแต่บ่าย3แล้วค่ะ โทรไปแจ้งที่1530หลายรอบแล้วแต่ก็ยังเงียบกริบเหมือนเดิม ตอนนี้ก็ยังใช้ไม่ได้ ลังเล ลังเล 
mn
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 22:54:43 »

เน็ตพี่ชายที่บ้านใช้ไม่ได้ตั้งแต่บ่าย3แล้วค่ะ โทรไปแจ้งที่1530หลายรอบแล้วแต่ก็ยังเงียบกริบเหมือนเดิม ตอนนี้ก็ยังใช้ไม่ได้ ลังเล ลังเล 

ต้องโทรไปหลายๆรอบค่ะ
ตอนนี้ดีแล้วค่ะ รอมา3วันค่ะ
วันที่4มาตอนสายๆค่ะโทรไปทุกวันค่ะ
bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2012, 18:59:06 »

ยิ้มกว้างๆ....วันนี้ช่างมาจัดการให้ละ......ไม่ได้เข้าเวบฯ2วัน..ช่างนานเหมือน3ปีเลย...อิอิ

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
mn
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2012, 20:48:47 »

ยิ้มกว้างๆ....วันนี้ช่างมาจัดการให้ละ......ไม่ได้เข้าเวบฯ2วัน..ช่างนานเหมือน3ปีเลย...อิอิ
ใช่ค่ะวันไหนไม่ได้เล่นเหมือนขาดอะไรไปอย่างหนึ่ง
Red Davil
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 04 กรกฎาคม 2014, 13:33:06 »

ของผมก้อเป็นเกือบเดือนละเน็ตหอนะเจ้าของหอก้อมั้ยรู้เรื่องอ่ะรัยหรือโทปัยแล้วเค้ามั้ยมาแก้ไขก้อมั้ยรู้โมโห หมดสัญญาจะย้ายหอแม๊งล๊ะ หอเดือนเกือบห้าพัน เน็ตแม๊ง5บาท
UFO
มัธยม
**

ลูกพ่อขุน

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 05 กรกฎาคม 2014, 10:45:31 »

เท่าที่ทราบมาช่างเซอวิส3บีบีไม่มีวันหยุดเสาร์อาทิตย์นะครับเขามีช่างเซอวิสตลอดนะครับ หรือผมเข้าใจอะไรผิดไป ที่หยุดเสาร์อาทิตย์ทีโอทีหรือเปล่าครับ

ทำงานหนักเพือตนเองและครอบครัว
หน้า: 1 [2] พิมพ์