เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 11:56:31
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  กู้ด่วนกับ AEON และสมัครบัตรAEON ได่น่ะค่ะ ^^
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน กู้ด่วนกับ AEON และสมัครบัตรAEON ได่น่ะค่ะ ^^  (อ่าน 12985 ครั้ง)
Manawwhan
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2012, 20:14:14 »

ใช้แค่
1..บัตรประชาชน
2..สลิปเงินเดือน/หนังสือรับรองเงินเดือนที่มีชื่อห้างร้านและตราประทับ
3..ทะเบียนบ้าน

สำหรับผู้ประกอบธุรกิจส่วนตัวหรืออาชีพอิสระ
-ใช้เหมือนกันทุกอย่างเว้นแค่สลิป/หนังสือรับรองเงินเดือน เปลี่ยนเป็นสเตทเม้นหรือบุ๊คแบ้งย้อนหลังครบ 6 เดือนค่ะ
-ธุรกิจส่วนตัวใช้ทะเบียนการค้าแนบด้วยค่ะ ^^

ติดต่อพนักงาน หรือสอบถามเพิ่มเติม

* 080-4962250 เวลาราชการน่ะค่ะ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 มิถุนายน 2012, 20:17:09 โดย Manawwhan » IP : บันทึกการเข้า
CB400
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2012, 20:33:03 »

ใช้แค่
2..สลิปเงินเดือน/หนังสือรับรองเงินเดือนที่มีชื่อห้างร้านและตราประทับ

สำหรับผู้ประกอบธุรกิจส่วนตัวหรืออาชีพอิสระ
-ใช้เหมือนกันทุกอย่างเว้นแค่สลิป/หนังสือรับรองเงินเดือน เปลี่ยนเป็นสเตทเม้นหรือบุ๊คแบ้งย้อนหลังครบ 6 เดือนค่ะ
-ธุรกิจส่วนตัวใช้ทะเบียนการค้าแนบด้วยค่ะ ^^

ติดต่อพนักงาน หรือสอบถามเพิ่มเติม

* 080-4962250 เวลาราชการน่ะค่ะ ^^

ถ้ารับเงินเดือนเป็นเงินสด แต่ฝากเข้าบัญชีเอง เดินบัญชีตลอด

จะสมัครได้มั้ยคะ
Manawwhan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2012, 11:59:38 »

ใช้แค่

ถ้ารับเงินเดือนเป็นเงินสด แต่ฝากเข้าบัญชีเอง เดินบัญชีตลอด

จะสมัครได้มั้ยคะ

สมัครได้ค่ะ ติดต่อกลับได้น่ะค่ะ
p_khan
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2012, 12:02:06 »

ขอรายละเอียดทาง pm ไปเป็นอาทิตยื ยังไม่ได้เลย
absorters
ระดับ ป.ตรี

ความมืดทั้งโลกก็ดับแสงเทียนเล่มหนึ่งไม่ได้

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2012, 14:11:07 »

สงสัยเจ้าของกระทู้ไม่อยู่
devilaun005
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2012, 21:57:07 »

สนใจอยากทำบัตรคับ ขอรายละเอียดด้วยนะคับ
gubenzza
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2012, 20:48:45 »

ถ้ารับเงินเดือนเป็นเงินสด แล้วเอาเข้าบัญชีแฟน ละครับ
จะสมัครเป็นชื่อเราได้เปล่าครับ
mungkon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2012, 23:31:08 »

เงียบ ยิงฟันยิ้ม
Ampie
ระดับ ป.ตรี

คุณแม่ สายสตรอง

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2012, 01:56:25 »

ถ้ารับเงินเดือนเป็นเงินสด แล้วเอาเข้าบัญชีแฟน ละครับ
จะสมัครเป็นชื่อเราได้เปล่าครับ

เค้าเอาบัญชีที่เป็นชื่อเราหนะค่ะ  ยิ้มกว้างๆ
aonn
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2012, 11:03:10 »

มีเงินเข้าบัญชีทุกเดือนแต่ไม่ได้ทำงาน ทำได้ไหมค่ะ  ด่วน 0835754840
perapong
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 01:02:06 »

ช่วย pm กลับมาทีครับ
shadow1024
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 16:43:28 »

อยู่พะเยสมัครได้เปล่า ^6^
oyoyo *^_^*
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2012, 13:07:34 »

กระทู้น่าสนใจครับ

"มนุษย์ใช้เหตุผลทางความคิด
ในการตัดสินว่าอะไรถูกอะไรผิด
ขณะที่ธรรมชาติใช้ความจริงทางจิต
ในการตัดสินว่าอะไรเป็นบุญอะไรเป็นบาป"

วาทะดังตฤณ "ด้วยความเป็นห่วง"
Soda26
((( --- รักแท้มีแต่ในนิยาย --- )))
*

--- รักแท้มีแต่ในนิยาย ---

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2012, 12:14:10 »

สมัครบัตรอิออนแล้วแต่ยังไม่เคยเปิดใช้ผ่อนอะไรเลย ประมาณ 1 ปีแล้วค่ะ ยังจะใช้ได้อยู่ไหมค่ะ
taurustee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2012, 19:33:27 »

ทำเสียประวัติคะ เคยมีวงเงินกู้ถึง สามหมื่น เพราะกู้ให้แม่สามีแต่จ่ายช้าเลยเสียเครดิด แต่ปิดวงเงินกู้หมดแล้ว แต่พอจะขอกู้หรือผ่อนสินค้นกับทำไม่ได้เลยสักอย่าง กรณีแบบนี้ทำไงได้บ้างคะ
หลานอุ้ยเกี๋ยง
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

ขอแบบ เพียวๆได้ไหม

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2012, 23:50:26 »

ไม่เข้าใจ เคยเสียเครดิตไปครั้งนึง แต่เคลียร์หมดแล้ว และตอนนี้ก็รับราชการ อยากผ่อนสินค้าแบบสบายๆ ให้หักเงินเดือนใน บช. แต่ทำไมไม่อนุมัติ  ผ่านมา สามปีแล้วครับ สงสัยเอาแต่คนหน้าใหม่มั้ง

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
จ.ส.อ.ศุภวัฒน์ มโนรัตน์
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
mooauan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2012, 22:59:36 »

อยากสมัครอิออนอ่ะคะ ขอรายละเอียดทางอีเมลล์ได้มั้ยค่ะ devil1_army@hotmail.com
เป็ดเซ็ง
มัธยม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2012, 23:10:42 »

ไม่เข้าใจ เคยเสียเครดิตไปครั้งนึง แต่เคลียร์หมดแล้ว และตอนนี้ก็รับราชการ อยากผ่อนสินค้าแบบสบายๆ ให้หักเงินเดือนใน บช. แต่ทำไมไม่อนุมัติ  ผ่านมา สามปีแล้วครับ สงสัยเอาแต่คนหน้าใหม่มั้ง

เคยเสียเครดิต แล้วกู้ไม่ได้อีก เพราะติดเครดิตบูโรครับ รอให้ครบ 3 ปี

แล้วก็ลองทำบัตรดูอีกครั้ง ถ้าไม่ได้ลองทำตาม link ที่ แนบให้นะครับ

http://www.decha.com/main/showTopic.php?id=3483

พี่คนรู้จักโดนฟ้องบัตรเครดิต โดนยึดบ้าน รถ หมดเลย
ใช้เวลาพอสมควร ตอนนีั้กู้ได้หมด เพราะชื่อออกจากบัญชี เครดิตบูโร แล้ว
การตรวจสอบรายชื่อกับ เครดิตบูโร ปัจจุบันไม่เสียค่าใช้จ่ายนะครับ เขาให้เช็คฟรีปีละครับ

http://www.decha.com/main/showTopic.php?id=4971

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 กันยายน 2012, 23:13:12 โดย เป็ดเซ็ง » IP : บันทึกการเข้า
LaKKu
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2012, 14:18:53 »

เหมือนกันเลยคับ (อยากรู้เหมือนกัน)

...................................................
...................................................
masayuki
ชั้นประถม
*

ขี้เหล้าปริญญา

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2012, 19:40:19 »

มีบัตร สมาชิกอยู่ อยากสมัคร เป็นบัตรกดเงินสดต้องใช้เอกสารอะไรบ้างครับ

รูปไม่หล่อ คารมดี บ่ะมีตังค์ ..https://www.facebook.com/masayuki.torn
หน้า: [1] 2 พิมพ์