เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 30 เมษายน 2024, 04:50:46
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  นั่งดื่มกินบรรยากาศดีเปิดใหม่ ชื่อร้านเอกมัย ที่ ม.แม่ฟ้าหลวง ซอยข้างเทสโก้โลตัส
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน นั่งดื่มกินบรรยากาศดีเปิดใหม่ ชื่อร้านเอกมัย ที่ ม.แม่ฟ้าหลวง ซอยข้างเทสโก้โลตัส  (อ่าน 2957 ครั้ง)
Luckgood
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2012, 23:54:15 »

ร้านนั่งชิวๆ สบายๆ โปรโมชั่นเยี่ยม อาหารอร่อยมาก ราคาถูกไม่แพงเลย แต่คนทำเคยเป็นกุ๊กอยู่ที่ต่างประเทศออสเตรียมาแล้ว แต่กลับมาไทยเลยมาช่วยทำอาหารให้ร้านเอกมัยแต่ราคาถูก เครื่องดื่ม เบียร์ สุรา มีครบ  ท่านใดอยู่แถวๆแม่ฟ้าหลวง ลองเข้าไปนั่งชิวได้ สบายๆ เพลงเบาๆ เส้นทาง เข้าไปตรงซอยข้างๆเทสโก้โลตัสหน้าม.แม่ฟ้าแล้วเลี้ยวเข้าไปข้างๆซอยเลยล่ะ ขับตรงไป ข้ามสะพานไป นิดหน่อยก็ถึง อยู่ตรงด้านขวามือป้ายร้าน เอกมัย สีแดง ลองเชิญมานั่งดื่มสบายๆเบาๆได้เลย ไว้จะอัพโหลดรูปให้ดู ร้านเพิ่งเปิดใหม่   :D :D  ยินดีต้อนรับทุกคน
Luckgood
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 12 มิถุนายน 2012, 00:02:26 »

อาหารราคา เริ่มต้น 38-78 บาท แม้ราคาถูก แต่คุณภาพและความสะอาดรับรองว่าไม่ผิดหวังแน่นนอน  โปรโมชั่นเบียร์ เย็นๆ อีกเพียบ ลองมานั่ง มาชิม ได้เลยตลอดคืน เปิด 18.00-23.00น. เปิดทุกวัน จ้า 
tor5101
มัธยม
**

ช่างภาพอิสระราคาเป็นกันเอง 0866710332 คุณต่อครับ

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 12 มิถุนายน 2012, 00:18:46 »

มีรูปบรรยากาศและพิกัดไหมครับ

รับถ่ายภาพ งานปริญญา งานEvent งานพิธี ต่างๆ ช่างภาพอิสระราคาเป็นกันเอง ครับ ติดตาม ผลงานได้ที่ https://www.facebook.com/pongsarat
หรือโทร 0866710332 คุณ ต่อ ครับ
Luckgood
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 12 มิถุนายน 2012, 00:53:13 »

ร้านเอกมัย อยู่ด้านฝั่งเดียวกับม.แม่ฟ้าหลวง มีตลาดแล้วเลยไปเป็นเซเว่น แล้วเลยไปอีกหน่อยเป็นเทสโก้โลตัสแล้ว ให้เลี้ยงซอยที่ติดกับเทสโก้โลตัสเป็นซอยเล็กๆ เลี้ยวเข้าไปเลย แล้วขับตรงไป เจอสะพานแล้วขับไปนิดเดียวก็จะถึงอยู่ด้านขวามือชื่อร้านเอกมัย ป้ายร้านเป็นสีแดง (ขับตั้งแต่หน้าซอยไปถึงร้านประมาณ 500 เมตร ) ใกล้มากเลยจ้า ส่วนรูปยังไม่ได้ถ่ายอัพโหลดภาพเด๋วจะมาอัพให้ดูอีกทีจ้า
Luckgood
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 12 มิถุนายน 2012, 00:55:19 »

มีรูปบรรยากาศและพิกัดไหมครับ
ร้านเอกมัย อยู่ด้านฝั่งเดียวกับม.แม่ฟ้าหลวง มีตลาดแล้วเลยไปเป็นเซเว่น แล้วเลยไปอีกหน่อยเป็นเทสโก้โลตัสแล้ว ให้เลี้ยงซอยที่ติดกับเทสโก้โลตัสเป็นซอยเล็กๆ เลี้ยวเข้าไปเลย แล้วขับตรงไป เจอสะพานแล้วขับไปนิดเดียวก็จะถึงอยู่ด้านขวามือชื่อร้านเอกมัย ป้ายร้านเป็นสีแดง (ขับตั้งแต่หน้าซอยไปถึงร้านประมาณ 500 เมตร ) ใกล้มากเลยจ้า ส่วนรูปยังไม่ได้ถ่ายอัพโหลดภาพเด๋วจะมาอัพให้ดูอีกทีจ้า

Chi chi chi
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 12 มิถุนายน 2012, 20:53:18 »

ไปลองนั่งมาแล้วครับ ลอกได้เลยว่าประทับใจเลยครับครั้งแรก อาหารอร่อยจริงๆครับ ไว้จะเป็นลูกค้าประจำเลยครับ เจ้าของร้านก็เป็นกันเองมากครับ ขอบคุณมากครับกับร้านเอกมัย   ยิ้มกว้างๆ

คิดดี ทำดี ปฎิบัติดี สังคมจะดีตาม
Chi chi chi
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 12 มิถุนายน 2012, 22:23:14 »

วันนี้จะพารุ่นน้องไปอุดหนุนนะครับ ชอบมากครับ ร้านเอกมัย ประมาณ 4 ทุ่มนะครับ

คิดดี ทำดี ปฎิบัติดี สังคมจะดีตาม
Luckgood
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2012, 00:34:16 »

ไปลองนั่งมาแล้วครับ ลอกได้เลยว่าประทับใจเลยครับครั้งแรก อาหารอร่อยจริงๆครับ ไว้จะเป็นลูกค้าประจำเลยครับ เจ้าของร้านก็เป็นกันเองมากครับ ขอบคุณมากครับกับร้านเอกมัย   ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณจ้า ร้านเอกมัยยินดีต้อนรับทุกท่าน
Chi chi chi
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2012, 17:51:04 »

ได้ยินว่าวันเกิดรับเหล้าฟรีด้วย อิอิ เจอกันวันที่ 17 ครับจะไปจัดวันเกิด อิอิ  ยิงฟันยิ้ม

Chi chi chi
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2012, 20:19:44 »

แนะนำร้านหน่อยนะครับ ร้านเอกมัย หน้า มฟล.เป็นร้านนั่งชิวอาหารอร่อยครับ

โปรโมชั่นก่อน 4 ทุ่ม
เบียร์ Leo 3 ขวด 158 น้ำแข็ง 1 ถัง
เบียร์ Leo 5 ขวด 288 น้ำแข็ง 1 ถัง
Blend 285 348 บาท ฟรี Mix ตลอดขวด
Sang some 388 บาท ฟรี Mix ตลอดขวด
100 pipers 488 บาท ฟรี Mix ตลอดขวด
อาหารลด 10% ทุกวัน
ทุกวันจะมีการจับฉลาก ว่าจะได้เหล้าฟรี อาหารฟรี หรือMix ฟรี Mix ฟรีหลังจากโปรหมด 4 ทุ่ม ครับ ถ้าจับได้ก็จะได้ Mix ฟรีตลอดทั้งคืน
วันเกิดรับเหล้า Blend285 ฟรีครับ

หน้า: [1] พิมพ์