เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 20:49:20
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  รถยนต์ กับ ยี่ห้อ
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์
ผู้เขียน รถยนต์ กับ ยี่ห้อ  (อ่าน 7530 ครั้ง)
noomlittle
ชั้นประถม
*

อย่าให้ความหวังผู้อื่น อย่าเล่นกับความรู้สึกของคน

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 15 มิถุนายน 2012, 23:01:21 »

ผมใช้วีโก้ครับผ่อน7ปีตอนนี้ผ่อนมาได้3เดือนละและจะผ่อนจนหมดไม่ขายต่อครับ

อันคนเราบทมันจะล้มก้อล้มได้ง่ายๆ จะลุกขึ้นได้ก้อต้องใช้แรงมหาศาล
D-do
มัธยม
**

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2012, 08:38:06 »

ผมใช้วีโก้ครับผ่อน7ปีตอนนี้ผ่อนมาได้3เดือนละและจะผ่อนจนหมดไม่ขายต่อครับ

เดี๋ยวเขาเจอปล่อย All New มาใหม่ๆอีก ในอนาคตเดี๋ยวก็ใจละลายเอง เชื่อผมเต๊อะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
natwat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2012, 22:22:52 »

คุณซื้อรถตอน 9.00น. เช้าวันนี้    พอถึงเวลา 10.00 น.ของเช้าวันนี้เพื่อนคุณเอารถใหม่ออกมาจากโชว์รูม  รถคุณกลายเป็นรถเก่าทันที  (แถมมีออฟชั้นมากกว่าคุณอีก)
ดังนั้น  เราทุกคนล้วนแต่ขับรถเก่าทั้งนั้น   ไม่มีใครได้ขับรถใหม่เลย   
ผมเองครับ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2012, 10:05:28 »

วีโก้ตัวใหม่แบบเปลี่ยนโฉมหมด  น่าจะปลายปีนี้ อย่างช้าต้นปีหน้า
ช้ากว่านี้ยี่ห้ออื่นจะกินส่วนแบ่งมากขึ้นไปอีก บอดี้นี้กว่า 5  ปีแล้ว
มัวแต่งหน้าทาปากอย่างเดียว รับรอง มาสด้า ฟอร์ด แบ่งยอดชัวร์
ส่วน วี-คลอส รูปแบบตัวใหม่ไม่ค่อยโดน แต่อาศัยบุญเก่า  ก็ต้องรอ
วีโก้ ว่าจะออกมาแนวไหน ตรงใจหรือไม่
FanClub
ชั้นประถม
*

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2012, 06:13:46 »

ข้อความของท่าน ติด Hyperlink ทุกข้อความเลย
เพื่อการใดครับ ?
แค่สงสัย
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2012, 07:29:11 »

ลูกเล่นตัวหนังสือไงครับ ชี้เปลี่ยนสี อะไรประมาณเนี้ย ....  ยิ้มกว้างๆ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
นกเสรี
ชั้นประถม
*

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2012, 09:16:24 »

เลือกที่ใจเราชอบครับ จะได้มีความสุขตอนขับ
jidkracon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2012, 13:35:44 »

เฮ้อ ปวดหัวเนาะ นี่ก็คิดหนักคะ ไม่ค่อยรู้เรื่้องรถเลย จองไปแล้ว แต่บ้างก็บอกทำไมไม่เพิ่มอีกนิด แต่เวลาขายต่อหรือไปไหนไกลๆ จะได้สบาย เครื่องเล็ก เครื่องใหญ่ อะไรอีกเยอะแยะ แง้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
secrete
ชั้นประถม
*

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2012, 15:13:14 »

เดินทางไปเชียงใหม่บ่อย ช่วงหน้าฝนบนดอยนางแก้ว รถที่ตกดอยมากที่สุดที่เจอ
เห็นว่าเป็นโตโยต้านะ เบรคนิดๆหน่อยๆ ก็หมุนซะแร้ว
Ironmaiden
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2012, 15:27:32 »

เดินทางไปเชียงใหม่บ่อย ช่วงหน้าฝนบนดอยนางแก้ว รถที่ตกดอยมากที่สุดที่เจอ
เห็นว่าเป็นโตโยต้านะ เบรคนิดๆหน่อยๆ ก็หมุนซะแร้ว
ระยะฐานล้อแคบกว่ายี่ห้ออื่นครับ ไม่รู้ว่าทำไมโตโยต้าเขาไม่ยอมแก้...เป็นอย่างนี้มาเกือบทุกรุ่น
liverpool cr
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2012, 10:09:02 »

รถมีหลายแบบ...หลายคน..หลายอาชีพ...หลายความคิด

รถที่saveชีวิต...ราคาตกเพราะคนไม่นิยม..แต่ความปลอดภัยสูง

รถsaveเงิน....ราคาไม่ตกแต่ความปลอดภัยตก-ค่อนค่างแย่

ถามคนรวย..คือมีเงินซื้อรถราคาแพงแต่ขายราคาตก..เหตุผลที่ซื้อ..ชีวิตแก้ตัวไม่ได้...แต่รถซื้อได้

ถามคนจน..ขอให้ขายแล้วไม่ขาดทุนเป็นพอ...เหตุผล...เวลาเอาใหม่เพิ่มอีกไม่มากเป็นพอ

ผมชอบความเห็นนี้มาก ผมซื้อรถยี้ห้อหนึ่งเมื่อ 10 ปีที่แล้วซื้อมาเพราะผมชอบจริงๆๆพอซื้อมาตั้แต่วันแรกก็มีคนบอกว่า ซื้อมาทำไมยี้ห้อนี้ขายต่อราคาตกลงเป็นครึ่ง(ทั้งๆที่ผมออกรถมาวันแรกนี้นะมองถึงขายต่อซะหล่ะ) ผมก็บอกว่าผมชอบยี้ห้อนี้ ผมซื้อมาใช้ไม่ได้คิดเรื่องขายต่อเลย กว่าจะขายต่อ ก็คง 10 ปีอัพ กว่าจะ 10 ปีผมต้อทนขับรถที่เราไม่ชอบทำไหม ต้องทนกับรถที่ทุกคนบอกว่าขายต่อได้ราคาดีๆๆทำไม ผมต้อทนขนาดนั้นเพื่ออะไร ทุกวันนี้รถคันนี้ก็ยังอยู่ ถึงผมจะซื้อรถเพิ่มมาแล้วอีก 2 คัน แต่มันก็เป็นรถที่ผมคิดว่าผมตัดสินใจไม่ผิดเมื่อ 10 ปีก่อน

จะดีจะชั่ว อยู่ที่ตัวเราครับ
ntc
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2012, 11:43:33 »

รถมีหลายแบบ...หลายคน..หลายอาชีพ...หลายความคิด

รถที่saveชีวิต...ราคาตกเพราะคนไม่นิยม..แต่ความปลอดภัยสูง

รถsaveเงิน....ราคาไม่ตกแต่ความปลอดภัยตก-ค่อนค่างแย่

ถามคนรวย..คือมีเงินซื้อรถราคาแพงแต่ขายราคาตก..เหตุผลที่ซื้อ..ชีวิตแก้ตัวไม่ได้...แต่รถซื้อได้

ถามคนจน..ขอให้ขายแล้วไม่ขาดทุนเป็นพอ...เหตุผล...เวลาเอาใหม่เพิ่มอีกไม่มากเป็นพอ

ผมชอบความเห็นนี้มาก ผมซื้อรถยี้ห้อหนึ่งเมื่อ 10 ปีที่แล้วซื้อมาเพราะผมชอบจริงๆๆพอซื้อมาตั้แต่วันแรกก็มีคนบอกว่า ซื้อมาทำไมยี้ห้อนี้ขายต่อราคาตกลงเป็นครึ่ง(ทั้งๆที่ผมออกรถมาวันแรกนี้นะมองถึงขายต่อซะหล่ะ) ผมก็บอกว่าผมชอบยี้ห้อนี้ ผมซื้อมาใช้ไม่ได้คิดเรื่องขายต่อเลย กว่าจะขายต่อ ก็คง 10 ปีอัพ กว่าจะ 10 ปีผมต้อทนขับรถที่เราไม่ชอบทำไหม ต้องทนกับรถที่ทุกคนบอกว่าขายต่อได้ราคาดีๆๆทำไม ผมต้อทนขนาดนั้นเพื่ออะไร ทุกวันนี้รถคันนี้ก็ยังอยู่ ถึงผมจะซื้อรถเพิ่มมาแล้วอีก 2 คัน แต่มันก็เป็นรถที่ผมคิดว่าผมตัดสินใจไม่ผิดเมื่อ 10 ปีก่อน

คิดเหมือนกันเลย เอาที่เราขับแล้วชอบ+ความคุ้มค้ากับสิ่งที่ได้รับ+ความปลอดภัย
ฟ้ามีตา
ชั้นประถม
*

ไม่พูด ก็ไม่ได้แปลว่า โง่

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 29 กรกฎาคม 2012, 22:17:20 »

HARLEY DAVIDSON
BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

HARLEY DAVIDSON & MERCEDES BENZ

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2012, 19:15:12 »

ISUZU  กับ HONDA และ MERCEDES BENZ ครับ ยิ้มกว้างๆ

ขาดแคลนเงินตรา  แต่งชุดนักศึกษามาหาพี่
สุขใดไหนจะเท่า เมื่อล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์
NP!
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2012, 20:12:14 »

ISUZU  กับ HONDA และ MERCEDES BENZ ครับ ยิ้มกว้างๆ
รถยุโรปเทียบกับยี่ปุ่นไม่ได้หรอกครับ นักชกคนละรุ่น ยิงฟันยิ้ม

สนใจสินค้า ติดต่อ.098-5845275 .086-9178386
benzto
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

มิตรภาพซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2012, 20:14:43 »

ถ้าให้เลือกใช้รถ เอารถบ้าน ๆ ดีกว่าครับ.... ยิงฟันยิ้ม เจ็บตัวน้อยสุด ซื้อรถแพง ๆ เจ็บตัวเยอะ
ถึงมีตังก็เถอะก็ยังคิดหนัก... ยิงฟันยิ้ม

ขออภัยในบางลีลา
BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

HARLEY DAVIDSON & MERCEDES BENZ

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2012, 22:04:26 »

รถยุโรปเทียบกับยี่ปุ่นไม่ได้หรอกครับ นักชกคนละรุ่น ยิงฟันยิ้ม
แล้วตรงไหนที่บอกว่าทั้งสามยี่ห้อนี้นำมาเทียบกัน เพียงแต่บอกว่า ชอบรถทั้ง สามยี่ห้อนี้ ก่อนโพสควรใช่สมองคิดก่อนโพส อย่ามั่ว โกรธ ฮืม

ขาดแคลนเงินตรา  แต่งชุดนักศึกษามาหาพี่
สุขใดไหนจะเท่า เมื่อล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์
BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2012, 22:07:10 »

ถ้าให้เลือกใช้รถ เอารถบ้าน ๆ ดีกว่าครับ.... ยิงฟันยิ้ม เจ็บตัวน้อยสุด ซื้อรถแพง ๆ เจ็บตัวเยอะ
ถึงมีตังก็เถอะก็ยังคิดหนัก... ยิงฟันยิ้ม
ความคิดใครความคิดมันครับ HARLEY DAVIDSON คันเป็นแสนเป็นล้าน ยังขายได้ ทั้ง ๆ ที่กันแดดกันฝนไม่ได้ ต่างจิตต่างใจครับ

nuypond
ชั้นประถม
*

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 22 พฤศจิกายน 2012, 02:52:30 »

.................
ic2200
ระดับ ป.ตรี

HS5YJH

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 22 พฤศจิกายน 2012, 08:19:51 »

โดนใจมาก ๆ ครับ..  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์