เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 03:03:02
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมนักกลอน
| | |-+  ^^...หลากอารมณ์...หลายความรู้สึก...^^
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 พิมพ์
ผู้เขียน ^^...หลากอารมณ์...หลายความรู้สึก...^^  (อ่าน 22002 ครั้ง)
นายตะเข้
ระดับ :ป.โท

...แพ้ไม่เป็น...

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2012, 22:21:58 »

ยามพบ สบตา น่ารัก
วงพักตร์ เอิบอิ่ม ยิ้มใส
นุ่มเนื้อ ขาวผ่อง ยองใย
ใครได้ พบพาน ชื่นชม..

ยามยิ้ม จิ้มลิ้ม งามงด
หมดจด หยดเยิ้ม เสริมสม
อยากพัก พิงกาย ภิรมย์
น้อมโน้ม ดั่งเทพ เทพี..

เยื้องย่าง ดั่งนาง กวางน้อย
หยดย้อย คล้อยตาม ปักษี
ดั่งเจ้า นางฟ้า กินรี
ใจพี่ จะขาด เพราะเธอ..

เป็นบุญ หนุนนำ ค้ำส่ง
อนงค์ ยิ้มแย้ม เสนอ
ใจพี่  หลงรัก  ละเมอ
พร่ำเพ้อ ถึงเธอ ทุกครา..

ดึกแล้ว น้ำค้าง พรมพร่าง
สอางค์  ใจหวล ทวนหา
เพียงใคร่ ได้ชิด แก้วตา
วอนฟ้า มาเป็น พยาน.. ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 มิถุนายน 2012, 22:47:22 โดย นายตะเข้ » IP : บันทึกการเข้า

... กลัวอะไรกับโลกใบนี้ ...
>_อนัตตา_<

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2012, 22:40:18 »

กิ้วๆๆๆๆ ป๋าเข้ๆๆๆๆ  ไปแอบปิ้งสาวที่ไหนเหรอค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2012, 22:42:32 »

ว้าวววววววว
 ยิงฟันยิ้ม
รูมาติซั่ม  เอ๊ย โรแมนติก้า

ท่านตะเข้เท่ห์ตะโขงโก่งศรค้างนวลนางมิจากจร ได้ท่านมหามากล่อมเกลา
ได้ดีขนาด  เก่งจริงๆเลยค่ะ

ธ สถิตย์ในใจตราบนิรันดร์กาล
>_อนัตตา_<

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2012, 07:25:04 »

ว้าวววววววว
 ยิงฟันยิ้ม

ท่านตะเข้เท่ห์ตะโขงโก่งศรค้างนวลนางมิจากจร ได้ท่านมหามากล่อมเกลา

ฮ่าๆๆๆๆๆ  อารมณ์ของคนขี้เหงาน่ะค่ะเจ้าป้าขา หายไปนานแล้ว ตอนนี้เริ่มกลับมาแล้วล่ะค่ะ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
คิดๆๆๆๆๆๆๆก่อน  สาวไหนน้อ กิ้วๆๆๆๆ  ยิ้มกว้างๆ

นายตะเข้

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2012, 07:50:14 »

ว้าวววววววว
 ยิงฟันยิ้ม

ฮ่าๆๆๆๆๆ  อารมณ์ของคนขี้เหงาน่ะค่ะเจ้าป้าขา หายไปนานแล้ว ตอนนี้เริ่มกลับมาแล้วล่ะค่ะ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
คิดๆๆๆๆๆๆๆก่อน  สาวไหนน้อ กิ้วๆๆๆๆ  ยิ้มกว้างๆ

ม่ะมี๊... แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

little girl

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2012, 12:44:55 »

ดึกแล้ว น้ำค้าง พรมพร่าง
สอางค์  ใจหวล ทวนหา
เพียงใคร่ ได้ชิด แก้วตา
วอนฟ้า มาเป็น พยาน..     (ป๋าเข้)

หากแม้น ได้พบ สบขวัญ
นางนั้น มานั่ง ดั่งขาน
ใกล้ชิด แนบติด ดวงมาน
ขอวาน พี่ชาย ดูแล

พจนี พี่นี้ หวานนัก
อ้อนรัก น่าอิง จริงแท้
หญิงใด เคียงได้ สุขแด
มีแน่ รักชื่น ดื่นดา

อิจฉา สาวใด ไหนหนอ
หนุ่มหล่อ ตะเข้ เร่หา
นางใด ที่ใคร่ หมายตา
พบพา รองเรือง เมืองแมน  ยิ้มเท่ห์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 08:53:53 โดย little girl » IP : บันทึกการเข้า

>_อนัตตา_<

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2012, 20:45:50 »

นั่นสิค่ะยายต้า  คนไหนเนี้ย เยอะเกิ้นนนนนนน ฮ่าๆๆๆๆๆ แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น
นายตะเข้

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2012, 20:50:31 »

นั่นสิค่ะยายต้า  คนไหนเนี้ย เยอะเกิ้นนนนนนน ฮ่าๆๆๆๆๆ แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

ฮ่าๆๆๆๆเอิ๊กกกกก..ความลับ  ::)ม่ะบอกหรอก.. แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

>_อนัตตา_<

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2012, 21:08:25 »

....น้อยใจ....

แอบหนีไป หลบมุม ซุ่มร้องไห้  
แสนน้อยใจ  ทำไม ไม่เห็นค่า
เฝ้าห่วงใย ใส่ใจ  ทุกเพลา  
คอยแลหา  หายหน้า ไปหนใด

น้องทำผิด มากหรือ ถือตีจาก  
น้ำตาพราก  ยากนัก จักห้ามไหล
เฝ้าอุตส่าห์  ปรนนิบัติ ปัดริ้นไร  
คอยเอาใจ  เฟ้นนวด ปวดก็คลาย

ยามพี่หิว ข้าวปลา อาหารพร้อม  
กรุ่นกลิ่นหอม รสดี เทียบที่ขาย
น้องตระเตรียม สำรับ กับมากมาย  
ทั้งวุ่นวาย  น้ำ-นม ขนมกรวย

ขอพี่เอ่ย บอกกล่าว เหตุร้าวแตก  
ชนวนแยก จากไหน ใคร่ขอช่วย
บอกเหตุผล อธิบาย หายงงงวย  
แม้นมอดม้วย  ก็ยินยอม พร้อมจากไป

>_อนัตตา_<

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 20:10:59 โดย >_อนัตตา_< » IP : บันทึกการเข้า
นายตะเข้

« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2012, 21:26:24 »

ฮ่าๆๆๆๆๆ  ยิงฟันยิ้ม อกหักเหรอจ๊ะ น้องสาวพี่ ขยิบตา   ฮ่าๆๆๆๆ พี่จะไปบอกแม่   ฮิ้วววววววววววววว แลบลิ้น

>_อนัตตา_<

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2012, 21:41:22 »

ป่าววววววค่ะพี่ชาย  วันนี้อยากแต่งกลอน "น้อยใจ" อิอิ ^^
นายตะเข้

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2012, 21:44:34 »

ป่าววววววค่ะพี่ชาย  วันนี้อยากแต่งกลอน "น้อยใจ" อิอิ ^^

รับ"เอาใจมากๆ"มั้ย ...ร้อนๆๆจ้า  ฮิฮิ ขยิบตา  แลบลิ้น

>_อนัตตา_<

« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2012, 21:49:47 »

รับ"เอาใจมากๆ"มั้ย ...ร้อนๆๆจ้า  ฮิฮิ ขยิบตา  แลบลิ้น

ขอเปลี่ยนจาก "เอาใจมากๆ" เป็น "ตังส์"  ที่ยืมคืนแทนได้มั้ยค่ะ ฮิ้วๆๆๆๆๆๆๆๆ ได้โอกาสทวง อิอิ ^^
นายตะเข้

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2012, 21:53:46 »

ขอเปลี่ยนจาก "เอาใจมากๆ" เป็น "ตังส์"  ที่ยืมคืนแทนได้มั้ยค่ะ ฮิ้วๆๆๆๆๆๆๆๆ ได้โอกาสทวง อิอิ ^^

จ๊ากกกกก ตกใจ...ทวงออกสื่ออีกแร๊ะ  ฮ่าๆๆๆๆๆ แลบลิ้น

Ironmaiden

« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 10:44:12 »

จ๊ากกกกก ตกใจ...ทวงออกสื่ออีกแร๊ะ  ฮ่าๆๆๆๆๆ แลบลิ้น
CNN...
ศิลาสีรุ้ง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 20:52:40 »

เรียนท่านเพื่อนอนัตตาทราบครับ
เรื่องกลอนเศร้าเหงาพวกนี้
ท่านต้องรีดมันออกมาจากความรู้สึกภายในให้ได้
เป็นนักกลอนต้องเขียนได้ทุกแบบแม้จะไม่ชอบก็ต้องเขียนนะครับ
ไม่มีกลอนแบบไหนจะเกินความสามารถของท่านเพื่อนอนัตตาครับ
ที่เห็นบทหลังนี้ก็ไปได้ดีครับ
ขอบคุณครับ

ศิลาฯ
>_อนัตตา_<

« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 21:13:52 »

ท่านต้องรีดมันออกมาจากความรู้สึกภายในให้ได้
เป็นนักกลอนต้องเขียนได้ทุกแบบแม้จะไม่ชอบก็ต้องเขียนนะครับ
ไม่มีกลอนแบบไหนจะเกินความสามารถของท่านเพื่อนอนัตตาครับ
ขอบคุณครับ

ศิลาฯ

ค่ะท่านเพื่อน  ข้าพเจ้าจะลองดูน่ะค่ะ  
ขอบพระคุณมากค่ะสำหรับคำชม  ยิงฟันยิ้ม แต่ว่ามันรีดยากจริง ๆ น่ะค่ะ  อายจัง อายจัง อายจัง

หรือว่าจะลองอกหักดีค่ะ ใครช่วยมาหักอกอนัตตาหน่อยเร้ววววว อิอิ ^^
นายตะเข้

« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 21:17:20 »

ขอบคุณครับ

ศิลาฯ

ค่ะท่านเพื่อน  ข้าพเจ้าจะลองดูน่ะค่ะ  
ขอบพระคุณมากค่ะสำหรับคำชม  ยิงฟันยิ้ม แต่ว่ามันรีดยากจริง ๆ น่ะค่ะ  อายจัง อายจัง อายจัง

หรือว่าจะลองอกหักดีค่ะ ใครช่วยมาหักอกอนัตตาหน่อยเร้ววววว อิอิ ^^

เคยแต่หักอกเค้า....ก็เลยรีดอารมณ์ ไม่ได้ งี้แหละ   ฮิฮิ.... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม แลบลิ้น

little girl

« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 21:22:05 »

แบ่งกันใช้นะ.....รีดอารมณ์  ยิ้มเท่ห์

>_อนัตตา_<

« ตอบ #79 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 21:28:36 »

แบ่งกันใช้นะ.....รีดอารมณ์  ยิ้มเท่ห์

ว้าวๆๆๆๆๆ ยายต้าใช้เตารีด รีดอารมณ์เหรอค่ะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เดี๋ยวหนูลองใช้มั้งดีกว่า  ที่บ้านมีแบบไฟฟ้าน่ะค่ะ ใช้แทนกันได้มั้ยค่ะ คริ คริ  จุมพิต จุมพิต จุมพิต

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 พิมพ์