เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 15:29:44
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  mirage club Chiang Rai (ยังไม่ได้รถ 0.0)
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 11 พิมพ์
ผู้เขียน mirage club Chiang Rai (ยังไม่ได้รถ 0.0)  (อ่าน 18042 ครั้ง)
romeo28
มัธยม
**

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 12 มิถุนายน 2012, 10:19:21 »

มาแชร์อัตราการกินน้ำมันหน่อยนะครับ ของผม ออโต้ ครับ
ขับ ไม่เกิน 80 ปิดแอร์ ได้ 23 กก./ลิตร
ขับ  ไม่เกิน 80 เปิดแอร์ ได้ 20 กก./ลิตร
ขับ เร็ว แรง แซง เปิดแอร์ ได้ 16 กก./ลิตร
auddy2507
" ผู้มีความกล้า " ย่อมมี " ความหวังเสมอ "
มัธยม
**

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 12 มิถุนายน 2012, 11:08:17 »

ผมยังไม่ได้รับรถ แต่อยากถามเป็นความรู้ เตรียมตัวไว้ก่อน..

นอกจากศูนย์ฯ แล้ว ท่านไปหาซื้ออุปกรณ์ตกแต่งเสริม อาทิ ไฟตัดหมอก สปอยเลอร์
เสาอากาศ ฯลฯ ที่ร้านไหน ในเชียงรายครับ รบกวนขอคำแนะนำด้วย ขอบคุณครับ.

"เมื่อมีจงรู้จักให้  เมื่อได้จงรู้จักพอ  เมื่อขอจงรู้จักคุณค่า"
romeo28
มัธยม
**

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 12 มิถุนายน 2012, 15:04:39 »

ผมยังไม่ได้รับรถ แต่อยากถามเป็นความรู้ เตรียมตัวไว้ก่อน..

นอกจากศูนย์ฯ แล้ว ท่านไปหาซื้ออุปกรณ์ตกแต่งเสริม อาทิ ไฟตัดหมอก สปอยเลอร์
เสาอากาศ ฯลฯ ที่ร้านไหน ในเชียงรายครับ รบกวนขอคำแนะนำด้วย ขอบคุณครับ.
ใครรู้บอกด้วยนะ  ยิงฟันยิ้ม
romeo28
มัธยม
**

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2012, 10:56:20 »

แปลกจริงๆเมื่อวานขากลับบ้าน เปิดแอร์ ขับไม่เกิน 80 ได้ 24 กม/ลิตร  ตกใจ ตกใจ
วันนี้ไปเติม แก๊ส 91 200บาท จะดูว่ามันวิ่งได้ กี่กิโลจริงๆ
Lita Lalala
ชั้นประถม
*

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2012, 12:46:02 »

มาชื้อที่เเฟนผมนะจะได้ไวๆ  084-500-1220 ออย
ไม่เห็นได้ไวเลยค่ะ จองเป็นชาติแล้ว ไม่เคยติดต่อกลับเลย ฝากบอกแฟนคุณด้วยนะ บริการดีๆหน่อยไม่ใช่ขายเป็นอย่างเดียว

ติดต่อ เบอร์โทร  087-8178133
         Line ID  : iamlita
         email    :anrita-rita@hotmail.com
sawai kabkaew
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2012, 15:10:22 »

ผมได้โทรถามน้องๆที่ศูนย์น้องบอกว่ารถกำลังทยอยมาส่งมอบให้เรื่อยๆครับใจเย็นๆหน่วยละกันผมจองเมือวันที่ 15 เมษาหรืออะไรพวกนี้ครับแต่จองรุ่นท็อปเกียร์ธรรมดาจะได้เมื่อใหร่ยังไม่รู้แต่ยังไม่จำเป็นใช้เพราะได้รถDMAX HiLander รุ่นใหม่มาใช้แล้ว หนึ่งคันเลยไม่ค่อยร้อนใจสักเท่าไรครับมาเมื่อใหร่ก็ไปจ่ายเมื่อนั้นส่วนสมาชิกที่ถามเกี่ยวกับสปอยเลอร์หลังนั้นผมก็ถามน้องเขาว่ามีอยู่แต่ต้องรอรถมาก่อนค่อยสั่งซึ่งมันต้องตามสีรถที่สั่งครับ
romeo28
มัธยม
**

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2012, 09:58:00 »

คนจองเยอะครับ(คิดว่านะ) ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ผมจองตั้งแต่ 9/3/55 พึ่งได้อาทิตย์ที่แล้วเองครับ ยิ้มกว้างๆ
ใจเย็นกันนะครับ  ยิงฟันยิ้ม
Sirimat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 15 มิถุนายน 2012, 15:13:01 »

คือตอนนี้ สนใจ Mitsubishi Mirage รุ่น GLS. Ltd. ค่ะ แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ไปจองเลยค่ะ กะจะดาวน์สัก 25%  เก็ยตังอีก2เดือนก็จะครบแล้ว  เลยอยากถามว่าจะไปจองที่ศูนย์ไหนดีค่ะ เห็นในเมืองมี2ที่ แล้วจะต้องรอรถนานมั้ย หรือว่าจะไปซื้อที่ศูนย์เชียงใหม่ดีค่ะ เพื่อนที่อยู่เชียงใหม่จองไม่นานก็ได้รถแล้ว
auddy2507
" ผู้มีความกล้า " ย่อมมี " ความหวังเสมอ "
มัธยม
**

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 15 มิถุนายน 2012, 15:36:51 »

คือตอนนี้ สนใจ Mitsubishi Mirage รุ่น GLS. Ltd. ค่ะ แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ไปจองเลยค่ะ กะจะดาวน์สัก 25%  เก็ยตังอีก2เดือนก็จะครบแล้ว  เลยอยากถามว่าจะไปจองที่ศูนย์ไหนดีค่ะ เห็นในเมืองมี2ที่ แล้วจะต้องรอรถนานมั้ย หรือว่าจะไปซื้อที่ศูนย์เชียงใหม่ดีค่ะ เพื่อนที่อยู่เชียงใหม่จองไม่นานก็ได้รถแล้ว

จองรถไม่นานครับ..แต่รอรับรถไม่แน่ใจ..ผมจองมาแล้ว อาทิตย์หน้าจะครบ 3 เดือน
ยังไม่มีวี่แววใดๆ คาดว่า(คิดเองนะครับ) จะได้ขับรถใหม่ประมาณเดือนธันวาคม 2555 ครับ

"เมื่อมีจงรู้จักให้  เมื่อได้จงรู้จักพอ  เมื่อขอจงรู้จักคุณค่า"
Sirimat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2012, 12:42:53 »

จองรถไม่นานครับ..แต่รอรับรถไม่แน่ใจ..ผมจองมาแล้ว อาทิตย์หน้าจะครบ 3 เดือน
ยังไม่มีวี่แววใดๆ คาดว่า(คิดเองนะครับ) จะได้ขับรถใหม่ประมาณเดือนธันวาคม 2555 ครับ

พี่จองที่ศูนย์ไหนค่ะ ตรงริมสะพานน้ำกก หน้าแขวงการทาง หรือว่าที่ใกล้ๆ แม่ฟ้าหลวงค่ะ น้องเคยไปถามเซล มันก็บอกว่ารอไม่นาน แต่ก็ไม่อยากจะรีบจอง กลัวว่าจะได้รถช้า พอจะยกเลิกการจองก็ได้เงินคืนยากมาก เลยกะจะเอาชัวๆ ที่แบบว่าจองแล้ว รอไม่นานก็ได้รับรถแล้ว 
auddy2507
มัธยม
**

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2012, 16:20:05 »

จองที่สหมิตร(ใกล้สะพานแม่น้ำกก)ครับ แต่ทุกศูนย์ในเชียงรายเจ้าของคนเดียวกันมั่ง

Sirimat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2012, 11:46:24 »

จองที่สหมิตร(ใกล้สะพานแม่น้ำกก)ครับ แต่ทุกศูนย์ในเชียงรายเจ้าของคนเดียวกันมั่ง

อ่อค่ะ
N-Program
ชั้นประถม
*

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2012, 22:29:55 »

ตกลงเพื่อนๆที่ได้รถแล้ว
ได้ของแถมอะไรบ้างครับ
เผื่อตอนไปรับรถจะทวงได้ถูก  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ตกลงได้ของแถมอะไรบ้างครับ
romeo28
มัธยม
**

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2012, 11:27:08 »

1.ประกันชั้น 1 (ยังไม่ได้อะไรเลยหนังสือหรือเอกสารใดๆ)
2.กิ๊ฟเซ็ต (ได้ป้ายทะเบียน หมอน 2 แก่น)
3.ฟรี 10,000 บาท
4.คูปองฟรีค่าอะไหล่ 5,000 (ยังไม่ได้เลย บอกว่าจะให้ทีหลัง เพราะว่าได้เสียค่าขนส่ง5 พัน )
romeo28
มัธยม
**

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2012, 10:07:14 »

เงียบจังเลย ยิ้มกว้างๆ
auddy2507
มัธยม
**

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2012, 12:45:40 »

รอฟังเสียงโทรศัพท์..ของเซลล์อยู่ครับ..55555

Sirimat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2012, 12:46:54 »

จิงหรือป่าวค่ะ ที่เค้าบอกว่า ถ้าจองรถที่ศูนย์ มิตซ999 ต้องเสียค่าขนส่งเอง 5000 บาท  ตอนแรกจะไปจองแล้ว พอดีเปิดไปเจอมีคนไปโพสใต เวป มิราจ ไทย  เห็นเ้ค้าว่าทางศูนย์จะอ้างว่า ใช้รถเอาตัวเองไปขนมาเอง ไม่ได้ใช้รถของมิตซู มอเตอร์   เราเห็นแบบนี้ ตกใจเลย โทรถามเพื่อน ๆ บอกให้ไปจองที่ศุนย์ มิตซู เชียงใหม่ ที่หางดง ได้รถเร็วมากๆ เพื่อนสั่งไม่ถึง2เดือน ได้รถแล้ว  ////  โดยส่วนตัวอยากจองที่เชียงรายเพราะไม่มีรถส่วนตัวเลยเดินทางไปเชียงใหม่ยาก อีกอย่างก็ทำงาน ไม่มีเวลาว่างเลย แต่พอเห็นเค้าว่าาต้องเสียค่าขนส่งเอง เลยไม่อยากจองที่เชียงรายเลยค่ะ  อีกอย่างของแถวได้น้อยมาก แค่ไม่กี่อย่างเอง เพื่อนจองที่ศุนย์ มิตซู เชียงใหม่ ที่หางดง ได้ของแถมเยอะมาก ประกันชั้น1 ฟิมล์3M รอบคัน พรบ. กรอบป้าย ผ้ายาง น้ำมัน1000บาท  พรมยาง
N-Program
ชั้นประถม
*

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2012, 14:00:28 »

จิงหรือป่าวค่ะ ที่เค้าบอกว่า ถ้าจองรถที่ศูนย์ มิตซ999 ต้องเสียค่าขนส่งเอง 5000 บาท  ตอนแรกจะไปจองแล้ว พอดีเปิดไปเจอมีคนไปโพสใต เวป มิราจ ไทย  เห็นเ้ค้าว่าทางศูนย์จะอ้างว่า ใช้รถเอาตัวเองไปขนมาเอง ไม่ได้ใช้รถของมิตซู มอเตอร์   เราเห็นแบบนี้ ตกใจเลย โทรถามเพื่อน ๆ บอกให้ไปจองที่ศุนย์ มิตซู เชียงใหม่ ที่หางดง ได้รถเร็วมากๆ เพื่อนสั่งไม่ถึง2เดือน ได้รถแล้ว  ////  โดยส่วนตัวอยากจองที่เชียงรายเพราะไม่มีรถส่วนตัวเลยเดินทางไปเชียงใหม่ยาก อีกอย่างก็ทำงาน ไม่มีเวลาว่างเลย แต่พอเห็นเค้าว่าาต้องเสียค่าขนส่งเอง เลยไม่อยากจองที่เชียงรายเลยค่ะ  อีกอย่างของแถวได้น้อยมาก แค่ไม่กี่อย่างเอง เพื่อนจองที่ศุนย์ มิตซู เชียงใหม่ ที่หางดง ได้ของแถมเยอะมาก ประกันชั้น1 ฟิมล์3M รอบคัน พรบ. กรอบป้าย ผ้ายาง น้ำมัน1000บาท  พรมยาง

ถ้าจองตอนนี้ ไม่เสียค่าขนส่งแล้วนี่ครับ
แต่ของแถมได้น้อยจริงๆ

จองไปตั้งแต่มีนาแล้ว
ตอนนี้รอเสียงจากบริษัทว่าจะโทรมาเมื่อไหร่
อีกไม่กี่วันก็จะสิ้นเดือน อีกเดือนนึงแล้ว
เซ็งๆๆ อ่าครับ

มีใครจองรุ่น GLX แล้วได้รถมั่งแล้วครับ ขอเสียงหน่อย....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 มิถุนายน 2012, 14:02:50 โดย N-Program » IP : บันทึกการเข้า
N-Program
ชั้นประถม
*

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2012, 14:04:47 »

เงียบจังเลย ยิ้มกว้างๆ

ก็คงเงียบเหมือนเซลล์เค้าน่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ไม่เห็นจะโทรมาซักที

ไว้ได้รถกันเมื่อไหร่
คงคึกคักกว่านี้ แน่
Lita Lalala
ชั้นประถม
*

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2012, 14:16:24 »

จองตอนนี้เหรอ นานมากค่ะกว่าจะได้รถ ขนาดคนจองตั้งแต่เดือนมีนา รถยังไม่เปิดตัว ถึงตอนนี้ยังไม่ได้รถเลย จะซื้อรถทั้งทีต้องศึกษาและเลือกเซลล์ เลือกศูนย์ดีๆค่ะ จะได้ไม่เสียเวลาไม่เสียความรู้สึก

ติดต่อ เบอร์โทร  087-8178133
         Line ID  : iamlita
         email    :anrita-rita@hotmail.com
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 11 พิมพ์