เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 23:00:26
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  "กลุ่มรักสัตว์ ณ เชียงราย" ยังเปิดรับอยู่เรื่อยๆนะครับ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 พิมพ์
ผู้เขียน "กลุ่มรักสัตว์ ณ เชียงราย" ยังเปิดรับอยู่เรื่อยๆนะครับ  (อ่าน 16699 ครั้ง)
โชกุน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #140 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2012, 07:43:52 »

อยู่ไกลครับ คงไมได้ไป ยังไงรบกวนช่วยส่งเอกสาร รับสมัครให้หน่อย นะครับ

ที่อยู่  นาย พูนทรัพย์  คำแก้ว

888/87 หมู่บ้านภานุช ซอย3 ประชาราษฎร์บำเพ็ญ 26

ถ. ประชาราษฎร์บำเพ็ญ  สามเสนนอก ห้วยขวาง

กรุงเทพฯ   10310

ขอบคุณล่วงหน้าครับ...

" หมาก็มีหัวใจ"
จหมื่นไวยวรนารถ
ยิ้มทุกครั้ง ไม่ว่าจะเจอทุกข์หรือเป็นสุข
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

ความชั่วนั้นไม่มี ความดีก็เช่นกันไม่ปรากฎ

« ตอบ #141 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2012, 12:05:45 »

อยู่ไกลครับ คงไมได้ไป ยังไงรบกวนช่วยส่งเอกสาร รับสมัครให้หน่อย นะครับ

ที่อยู่  นาย พูนทรัพย์  คำแก้ว

888/87 หมู่บ้านภานุช ซอย3 ประชาราษฎร์บำเพ็ญ 26

ถ. ประชาราษฎร์บำเพ็ญ  สามเสนนอก ห้วยขวาง

กรุงเทพฯ   10310

ขอบคุณล่วงหน้าครับ...

จะรีบส่งให้นะครับ

ไผยะฮาจัง ฮาจังเต๊าต๋าย ไผยะฮาเสียใจ๋ ถึงฮาต๋ายฮาตึงบะใจ้ลืม

Love Never Dies.
ระดับ ป.ตรี

ตีกันกูป่วย แต่ถ้ากินเหล้า บอกกูด้วย ถึงป่วยกูก็จะไป

« ตอบ #142 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2012, 16:42:35 »

เห็นด้วยกับกลุ่ม แต่ ไม่เห็นด้วยกับจุดนัดพบ ครับ น่าจะเอาเป็น จุดเด่นๆขอเราเช่นสวนตุงหรือสนาม ร. ด. นะครับ สาเหตุที่เลือก สองที่นี้เพราะเวลาจัดแสดงโชว์สัตว์เลี้ยงสัตว์แปลกจะได้ง่ายต่อการนำมาแสดงให้ชม และทำให้ผู้เข้าชมไปมาได้สะดวก และอีกอย่างก็ผู้คนพลุกผลาน ง่ายต่อการมองเห็น

ดื่มเหล้ากับสหายรู้ใจ พันไห่ก็ไม่เมา เช้าวันรุ่งขึ้น "เสี่ยวเอ้อ ข้ามาอยู่ที่นี้ได้ยังไง"
Reptile
มัธยม
**

« ตอบ #143 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2012, 20:31:35 »

14-15 นี้กี่โมงหรอคับ ยิงฟันยิ้ม

เลี้ยงด้วยใจ ใช่กระแส
      exotic pets
phapang2
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #144 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2012, 08:10:59 »

เรียน ท่านเจ้าของกระทู้
 ผมได้ส่งชื่อ ที่อยู่ ของผม และขอเวลาในการนัดพบของวันที่ 14 นี้
และขอเบอร์โทรศัพทย์เพื่อต้องการติดต่อ และผลที่ได้คือ
"เงียบ"
ผมมีความตั้งใจในการที่จะร่วมด้วยช่วยกัน ไปร่วมประชุมด้วย
 แต่จะด้วยเหตุผล กลใด ก็ตาม "เงียบ" ตามนั้น
ผมว่าการที่ผู้ที่คิดโครงการนี้ขึ้นมา
ต้องมีใจ ทุ่มเท และเสียสละ เป็นลำดับต้นๆ
ไม่ว่ากันนะ ผมคงงดที่จะเข้ามาพูดคุยในกระทู้นี้เท่านี้ครับ
 ขอบคุณครับ  บาย

Small Dog
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #145 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2012, 08:35:01 »

ผมได้ส่งชื่อ ที่อยู่ ของผม และขอเวลาในการนัดพบของวันที่ 14 นี้
และขอเบอร์โทรศัพทย์เพื่อต้องการติดต่อ และผลที่ได้คือ
"เงียบ"
ผมมีความตั้งใจในการที่จะร่วมด้วยช่วยกัน ไปร่วมประชุมด้วย
 แต่จะด้วยเหตุผล กลใด ก็ตาม "เงียบ" ตามนั้น
ผมว่าการที่ผู้ที่คิดโครงการนี้ขึ้นมา
ต้องมีใจ ทุ่มเท และเสียสละ เป็นลำดับต้นๆ
ไม่ว่ากันนะ ผมคงงดที่จะเข้ามาพูดคุยในกระทู้นี้เท่านี้ครับ

ใจร่มๆครับท่าน  เตื้อ จขกท.อาจจะติดธุระตางไดกะได้ที่บ่สามารถเข้ามาตอบท่านได้...เดวถ้าเปิ้นได้หันเปิ้นกะท่าจะตอบกลับมาเองครับ.... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม โครงการดีๆ จะไดกะจ่วยกันเป็นตีน เป็นมือ เป็นหู เป็นตา น้อยเน้อครับ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อย่าทำตัวเหมือนกระดาษทราย

ทีดีแต่ขัดเกลาคนอื่นให้เงา

ทั้งที่ตัวเองก็ "หยาบ"

โทร.080-5003070 / Line : pbdrp
ยิ้มทุกครั้ง ไม่ว่าจะเจอทุกข์หรือเป็นสุข
ระดับ ป.ตรี
*

ความชั่วนั้นไม่มี ความดีก็เช่นกันไม่ปรากฎ

« ตอบ #146 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2012, 11:15:47 »

"เงียบ"

ผมบ่ได้เงียบเน้อครับ ผมหยุดที่ผ่าน 2 วัน ผมบ่ได้เงียบหายไปเลยนะครับ อินเตอร์เนตที่บ้านพักก็เน่าครับ บ่สามารถติดตามข่าวสารได้ถนัด เมื่อวานที่ผ่านมา ( 12 กค 2555 ) ที่ผ่านมา ผมก็ไปช่วงเย็น 17:00 - 18:00
มีแต่ท่าน Small Dog มาเพียงคนเดียว ด้วยความเข้าใจว่า ท่านสมาชิกอาจจะไมม่สะดวกมาร่วมได้ในช่วงวันธรรมดา จันทร์ถึงศุกร์  จึงได้เพิ่มรอบการรับสมัครเพิ่มในวันเสาร์และอาทิตย์ โดยวันที่ 14 กค 2555 ท่าน Small Dog จะเป็นธุระให้
ผมต้องกราบขออภัยเป็นอย่างสูงกับการกระทำของผมมเองที่ได้เงียบหายไป ไม่ว่าเหตุผลใด ผมคงแก้ตัวไม่ขึ้น
ผมคงเสียสละเวลาไม่พอกับสิ่งต้องทำคือ การสร้างกลุ่มขึ้นมา
เรื่องเอกสาร ผมจะขอสานต่อให้จนเสร็จ
ส่วนเรื่องเวลา ผมคงขอพิจารณาตัวเองครับ ความในใจที่มีความปรารถนาที่ดีต่อเพื่อนสมาชิกคนรักสัตว์ยังคงเดิม
ขอกราบอภัยท่านๆสมาชิกหลายๆท่านที่อุตส่าห์ตั้งหน้าตั้งตารอการตั้งกลุ่มขึ้น
กราบขออภัยจริงๆครับ

ไผยะฮาจัง ฮาจังเต๊าต๋าย ไผยะฮาเสียใจ๋ ถึงฮาต๋ายฮาตึงบะใจ้ลืม

ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #147 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2012, 11:42:50 »

เห็นด้วยกับกลุ่ม แต่ ไม่เห็นด้วยกับจุดนัดพบ ครับ น่าจะเอาเป็น จุดเด่นๆขอเราเช่นสวนตุงหรือสนาม ร. ด. นะครับ สาเหตุที่เลือก สองที่นี้เพราะเวลาจัดแสดงโชว์สัตว์เลี้ยงสัตว์แปลกจะได้ง่ายต่อการนำมาแสดงให้ชม และทำให้ผู้เข้าชมไปมาได้สะดวก และอีกอย่างก็ผู้คนพลุกผลาน ง่ายต่อการมองเห็น

ถ้าเป้นสวนตุง พบปะกันได้ 21-22 กค 55 ครับ

ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #148 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2012, 11:44:02 »

14-15 นี้กี่โมงหรอคับ ยิงฟันยิ้ม

ช่วงเวลา 16:00 - 18:00 ครับผม

ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #149 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2012, 13:57:06 »

เอกสารรับสมัคร สามารถดาวน์โหลดได้แล้ว จากกระทู้แรกครับ
เพื่อความรวดเร็วในการรับสมัครและผู้ที่ต่างอำเภอและต่างจังหวัด
ขอบคุณครับ

ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #150 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2012, 19:06:23 »

ดาวน์โหลดกันยากไหมครับ ติดขัดยังไง pm แจ้งมานะครับ หรือ โพส มาก็ได้ครับ

lotto
ชั้นประถม
*

« ตอบ #151 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2012, 19:21:26 »

download ไม่ได้ค่ะ คลิ๊กแล้วค้างอยู่แค่ starting แล้วก็ไม่ไปไหน ที่จริงวันที่ 19 ก็ดีอยู่แล้วนะคะ หลังเลิกงาน  เพราะทำงานในเมือง วันเสาร์ -อาทิตย์ อยากอยู่บ้าน  ยิงฟันยิ้ม แอบบ่นเล็กน้อย แต่เอาเสียงส่วนใหญ่ค่ะ ยังงัยก็ได้
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #152 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2012, 20:10:21 »

download ไม่ได้ค่ะ คลิ๊กแล้วค้างอยู่แค่ starting แล้วก็ไม่ไปไหน ที่จริงวันที่ 19 ก็ดีอยู่แล้วนะคะ หลังเลิกงาน  เพราะทำงานในเมือง วันเสาร์ -อาทิตย์ อยากอยู่บ้าน  ยิงฟันยิ้ม แอบบ่นเล็กน้อย แต่เอาเสียงส่วนใหญ่ค่ะ ยังงัยก็ได้

เดี๋ยวแก้ไขให้นะครับ ดาวน์โหลดเพิ่มเติมได้นะครับ ลิงค์ที่สอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 กรกฎาคม 2012, 20:16:17 โดย Mangjikung » IP : บันทึกการเข้า

lotto
ชั้นประถม
*

« ตอบ #153 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 08:26:04 »

ดาวน์โหลด ไม่ได้เหมือนเดิมค่ะ อยู่แค่ 60% แล้วก็จอด ไม่ทราบว่าเป็นเพราะคอมฯ หรือเปล่า
lotto
ชั้นประถม
*

« ตอบ #154 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 09:11:07 »

ดาวน์โหลดได้แล้วค่ะ แต่ต้องทิ้งไว้ซักประมาณ ชั่วโมงหนึ่ง ค่ะ ขอบคุณค่ัะ
Small Dog
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #155 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 09:42:42 »

ดาวน์โหลดตรงนี้ก้ได้นะครับ...

* ใบสมัคร.doc (55.5 KB - ดาวน์โหลด 27 ครั้ง.)

โทร.080-5003070 / Line : pbdrp
apichan2513
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #156 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 11:37:53 »

วันนี้ใครจะไปบ้างรายงานตัวหน่อยครับ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #157 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 11:55:01 »

วันนี้ผมติดงานครับ ท่าน Small Dog เป็นคนประสานงานครับ

tar-love
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #158 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 13:51:12 »

จำกัส อายุรึป่าวคร้าบ อยากสมักคร้าบ  ที่บ้านค้าขายเกียวกัน สุนัขคร้าบ
Small Dog
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #159 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 13:59:42 »

จำกัส อายุรึป่าวคร้าบ อยากสมักคร้าบ  ที่บ้านค้าขายเกียวกัน สุนัขคร้าบ
บ่จำกัดครับ...

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 พิมพ์