เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 13:34:31
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  แนะนำสินเชื่อ ....... ธนาคารออมสิน...... ครับผม
หน้า: 1 ... 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 [47] 48 49 50 51 52 53 พิมพ์
ผู้เขียน แนะนำสินเชื่อ ....... ธนาคารออมสิน...... ครับผม  (อ่าน 261637 ครั้ง)
dol2499
ชั้นประถม
*

« ตอบ #920 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2015, 12:33:57 »

สอบถามครับ

กรณีขอสินเชื่อไทรทอง ติดต่อเจ้าหน้า แจ้งว่า กำลังส่งให้ สนงเขตประเมิน อยากทราบว่า หลังจากขั้นนตอนนี้
เสร็จแล้ว อีกนานไมครับจะได้รับการอัตนุมัติ
ปล. ก่อนนอนุมัติเราต้องจ่ายค่าประเมินก่อนใช่ไหมครับ
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #921 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2015, 15:22:37 »

สอบถามครับ

กรณีขอสินเชื่อไทรทอง ติดต่อเจ้าหน้า แจ้งว่า กำลังส่งให้ สนงเขตประเมิน อยากทราบว่า หลังจากขั้นนตอนนี้
เสร็จแล้ว อีกนานไมครับจะได้รับการอัตนุมัติ
ปล. ก่อนนอนุมัติเราต้องจ่ายค่าประเมินก่อนใช่ไหมครับ

ต้องดูคิวครับ น่าจะไม่เกินเดือน

ปล.จ่ายทันทีที่ประเมินครับ

...เงินดีงานเดิน...เงินเกินงานวิ่ง...Line=i6629
ปู เชียงราย
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #922 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2015, 11:03:21 »

เมื่อก่อนเคยกู้แบบ 3 คนค้ำกันตอนทำงานในบริษท์นะคับแล้วตอนนี้ออกมาค้าขายจะกู้ได้หรือปล่าวคับแต่ติดที่ไม่ค่อยเดินบัญชีนะคับ
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #923 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2015, 11:29:33 »

เมื่อก่อนเคยกู้แบบ 3 คนค้ำกันตอนทำงานในบริษท์นะคับแล้วตอนนี้ออกมาค้าขายจะกู้ได้หรือปล่าวคับแต่ติดที่ไม่ค่อยเดินบัญชีนะคับ

ต้องพิจารณากันใหม่อีกครั้งครับ

...เงินดีงานเดิน...เงินเกินงานวิ่ง...Line=i6629
walking
ชั้นประถม
*

« ตอบ #924 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2015, 08:48:43 »

ค่าประเมิน ซึ่งต้องจ่าย ณ วันที่ เจ้าหน้าไปประเมินเลย และจนท จะออกใบเสร็จให้ ณ ตอนนั้น
แล้วแบบนี้หมายถึง เราจะกู้ผ่านแล้วใช่ไหมค่ะ ซึ่งหาก ส่งฝ่ายวิเคาระห์และไม่ผ่าน แสดงว่าเราก็ต้องเสียค่าประเมินเปล่าๆใช่ไหมค่ะ
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #925 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2015, 09:07:12 »

ค่าประเมิน ซึ่งต้องจ่าย ณ วันที่ เจ้าหน้าไปประเมินเลย และจนท จะออกใบเสร็จให้ ณ ตอนนั้น
แล้วแบบนี้หมายถึง เราจะกู้ผ่านแล้วใช่ไหมค่ะ ซึ่งหาก ส่งฝ่ายวิเคาระห์และไม่ผ่าน แสดงว่าเราก็ต้องเสียค่าประเมินเปล่าๆใช่ไหมค่ะ

แล้วแบบนี้หมายถึง เราจะกู้ผ่านแล้วใช่ไหมค่ะ

ยังไม่ผ่านครับ

-------------------------
 ซึ่งหาก ส่งฝ่ายวิเคาระห์และไม่ผ่าน แสดงว่าเราก็ต้องเสียค่าประเมินเปล่าๆใช่ไหมค่ะ

ใช่ครับ

rinkra
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #926 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2015, 13:28:29 »

ยื่นเรื่องสินเชื่อประชาชนไปวันที่13ก.ค.ค่ะตอนนี้ยังไม่มีติดต่อกลับมาเลย
แต่ของเพื่อนยื่น7พ.ค ประมานสองอาทิตย์มีเจ้าหน้าที่โทรมาสอบถาม
อีกหนี่งอาทิตย์ต่อมาเจ้าหน้าที่ธนาคารมาดูที่ร้าน ประมานต้นเดือนก.ค
ธนาคารก็ติดต่อกลับให้มาเซ็นเอกสารอนุมัติ ใช้เวลาประมาณสองเดือนสินเชื่ออนุมัติค่ะ
เพื่อนอีกคนก็เช่นกันแต่คนนี้ไม่ผ่านค่ะ
นี่ยื่นไปเดือนกว่าแล้วยังเงียบเลยค่ะ แต่คนละสาขานะค่ะทั้งสามคน
อยากทราบว่าปกติน่าจะใช้เวลาเดือนค่ะ แล้วทำไมของเพื่อนถึงมีเจ้าหน้าที่
ติดต่อกลับมาไวจังค่ะ ขอบคุณค่ะ
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #927 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2015, 14:57:27 »

ยื่นเรื่องสินเชื่อประชาชนไปวันที่13ก.ค.ค่ะตอนนี้ยังไม่มีติดต่อกลับมาเลย
แต่ของเพื่อนยื่น7พ.ค ประมานสองอาทิตย์มีเจ้าหน้าที่โทรมาสอบถาม
อีกหนี่งอาทิตย์ต่อมาเจ้าหน้าที่ธนาคารมาดูที่ร้าน ประมานต้นเดือนก.ค
ธนาคารก็ติดต่อกลับให้มาเซ็นเอกสารอนุมัติ ใช้เวลาประมาณสองเดือนสินเชื่ออนุมัติค่ะ
เพื่อนอีกคนก็เช่นกันแต่คนนี้ไม่ผ่านค่ะ
นี่ยื่นไปเดือนกว่าแล้วยังเงียบเลยค่ะ แต่คนละสาขานะค่ะทั้งสามคน
อยากทราบว่าปกติน่าจะใช้เวลาเดือนค่ะ แล้วทำไมของเพื่อนถึงมีเจ้าหน้าที่
ติดต่อกลับมาไวจังค่ะ ขอบคุณค่ะ

ความเร็วของการอนุมัติสินเชื่อขึ้นอยู่กับรายละเอียดหลายอย่างครับ แล้วแต่ตัวลุกค้า รายละเอียด เอกสาร คิว ฯลฯ

walking
ชั้นประถม
*

« ตอบ #928 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2015, 15:50:31 »

หากกู้ไม่ผ่าน เราสามารถติดต่อขอรับเอกสารคืนได้ไหมค่ะ
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #929 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2015, 21:47:24 »

หากกู้ไม่ผ่าน เราสามารถติดต่อขอรับเอกสารคืนได้ไหมค่ะ

เอกสารที่ลูกค้านำมายื่น สามารถขอคืนได้ครับ

walking
ชั้นประถม
*

« ตอบ #930 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2015, 15:16:54 »

1. การประเมินที่ดินจากธนาคาร หากเรากู้ไม่ผ่าน เราจะได้รับเอกสารอะไรที่เป็นหลักฐานจากการเมิน นอกจากใบเสร็จค่าธรรมเนียมการประเมินค่ะ
2. เราสามารถนำเอกสารการประเมินที่ดิน จากธนาคาร ก ไปยื่นกู้ธนาคาร ข ได้ไหมค่ะ หรือว่า ต้องใช้เอกสารประเมินของธนาคารนั้นๆค่ะ

ขอบคุณค่ะ
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #931 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2015, 14:59:57 »

1. การประเมินที่ดินจากธนาคาร หากเรากู้ไม่ผ่าน เราจะได้รับเอกสารอะไรที่เป็นหลักฐานจากการเมิน นอกจากใบเสร็จค่าธรรมเนียมการประเมินค่ะ
2. เราสามารถนำเอกสารการประเมินที่ดิน จากธนาคาร ก ไปยื่นกู้ธนาคาร ข ได้ไหมค่ะ หรือว่า ต้องใช้เอกสารประเมินของธนาคารนั้นๆค่ะ

ขอบคุณค่ะ

1.) มีแค่ใบเสร็จครับ
2.) แล้วแต่นโยบายของธนาคารครับ

wattana aup.
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #932 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2015, 16:48:05 »

พอดีจะยื่นกู้ค่ะจะต้องยื่นสาขาไหนเร็วและสะดวกค่ะที่บ้านยุ่ต.แม่ข้าวต้มแต่ที่ร้านทำงานยุ่อ.เวียงเชียงรุ้งพอดีค้ำให้คนอื่นผ่านแล้วเหลือแต่ของตนเองยังไม่ได้ยื่นค่ะขอคำแนะนำหน่อยค่ะ
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #933 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2015, 13:54:15 »

พอดีจะยื่นกู้ค่ะจะต้องยื่นสาขาไหนเร็วและสะดวกค่ะที่บ้านยุ่ต.แม่ข้าวต้มแต่ที่ร้านทำงานยุ่อ.เวียงเชียงรุ้งพอดีค้ำให้คนอื่นผ่านแล้วเหลือแต่ของตนเองยังไม่ได้ยื่นค่ะขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

แล้วแต่สะดวกครับ

nung-jz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #934 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2015, 14:48:10 »

อยากสอบถามว่าถ้าประเมินแล้วหลังจากประเมินกี่วันจะรู้ผลครับ ประเมินไปเมื่อ 17 ส.ค. ที่ผ่านมาวันนี้โทรสอบถามเจ้าหน้าที่เค้าบอกว่ารอราคาประเมินอยู่ครับ
nung-jz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #935 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2015, 15:08:29 »

อยากสอบถามว่าถ้าประเมินแล้วหลังจากประเมินกี่วันจะรู้ผลครับ ประเมินไปเมื่อ 17 ส.ค. ที่ผ่านมาวันนี้โทรสอบถามเจ้าหน้าที่เค้าบอกว่ารอราคาประเมินอยู่ครับ
ปล.เจ้าหน้าที่แจ้งว่าเครดิตบูโรมาแล้ว วิเคราะห์เรียบร้อยแล้ว รอแต่ราคาประเมินอย่างเดียวครับ
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #936 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2015, 17:41:35 »

ปล.เจ้าหน้าที่แจ้งว่าเครดิตบูโรมาแล้ว วิเคราะห์เรียบร้อยแล้ว รอแต่ราคาประเมินอย่างเดียวครับ

ระบุวันที่แน่นอนไม่ได้ครับ แล้วแต่คิวงาน

piawza
ชั้นประถม
*

« ตอบ #937 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2015, 12:29:07 »

อยากขอคำแนะนำค่ะ

พอดีว่าตัวฉันเองได้ร่วมกู้สามคนแบบธนาคารประชาชนมาและ ได้มาแบ่งเงินกับเพื่อนที่ไม่ได้ร่วมกู้ด้วย ซึ่งตัวเพื่อนได้มาขอร้องเพราะเดือดร้อน     ฉันจึงแบ่งให้    แต่ตัวฉันได้ส่งมาตลอดค่ะ เดือนละ 4,000  บ.  โดยไม่มีปัญหาอะไร  ผ่านไปปีนึง  เป็นคิวของเพื่อนที่าต้องส่งงวดต่อ  แรกๆส่งค่ะ ต่อมาเขาไม่ส่ง   ธนาคารแจ้งมาดิฉันจึงไปขอปรับโครงสร้าง  และให้เขาส่งต่อ ไปใหม่อีกครั้งในงวดชำระลดลง    แต่ผลตอนนี้ฉันติด บูโร   เครียดเลย    ธนาคารบอกว่าต้องปิดการกู้เดิมก่อนจึงจะหลุเบูโร   จึงอยากยื่นเรื่องกู้เพื่อไปปิดธนาคารออมสินสาขาที่ได้กู้มาได้ไหมคะ     ขอบคุณค่ะ
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #938 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2015, 00:13:00 »

พอดีว่าตัวฉันเองได้ร่วมกู้สามคนแบบธนาคารประชาชนมาและ ได้มาแบ่งเงินกับเพื่อนที่ไม่ได้ร่วมกู้ด้วย ซึ่งตัวเพื่อนได้มาขอร้องเพราะเดือดร้อน     ฉันจึงแบ่งให้    แต่ตัวฉันได้ส่งมาตลอดค่ะ เดือนละ 4,000  บ.  โดยไม่มีปัญหาอะไร  ผ่านไปปีนึง  เป็นคิวของเพื่อนที่าต้องส่งงวดต่อ  แรกๆส่งค่ะ ต่อมาเขาไม่ส่ง   ธนาคารแจ้งมาดิฉันจึงไปขอปรับโครงสร้าง  และให้เขาส่งต่อ ไปใหม่อีกครั้งในงวดชำระลดลง    แต่ผลตอนนี้ฉันติด บูโร   เครียดเลย    ธนาคารบอกว่าต้องปิดการกู้เดิมก่อนจึงจะหลุเบูโร   จึงอยากยื่นเรื่องกู้เพื่อไปปิดธนาคารออมสินสาขาที่ได้กู้มาได้ไหมคะ     ขอบคุณค่ะ

เกรงว่าจะไม่ได้นะครับ

เนื่องจากเป็นการกู้โดยเป็นชื่อผู้กู้เดิม

แนะนำว่า ให้ส่งเงินงวดตามปกติเป็นเวลา 2ปี ขึ้นไป ประวัติจะหายไปครับ

piawza
ชั้นประถม
*

« ตอบ #939 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2015, 20:11:21 »

เกรงว่าจะไม่ได้นะครับ

เนื่องจากเป็นการกู้โดยเป็นชื่อผู้กู้เดิม

แนะนำว่า ให้ส่งเงินงวดตามปกติเป็นเวลา 2ปี ขึ้นไป ประวัติจะหายไปครับ
ขอบคุณมากค่ะ
หน้า: 1 ... 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 [47] 48 49 50 51 52 53 พิมพ์