เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 04:08:28
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  แนะนำสินเชื่อ ....... ธนาคารออมสิน...... ครับผม
หน้า: 1 ... 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 [25] 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 ... 53 พิมพ์
ผู้เขียน แนะนำสินเชื่อ ....... ธนาคารออมสิน...... ครับผม  (อ่าน 261665 ครั้ง)
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #480 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2013, 13:06:01 »

อยากจะกู้เงินมาเป็นทุนหมุนเวียนพอดีว่าทำเกษตร  เช่นเพาะเห็ดเลี้ยงปลา เลี้ยงไก่ไข่ กบ อื่นๆๆๆแล้วนำไปขายที่ตลาดสดเองมีแผงที่ตลาดแต่ให้แม่เป็นคนขายผลผลิตให้และสินค้าบางอย่างก็มีคนมารับซื้อที่บ้านอยากถามว่าจำเป็นไหมที่ต้องถ่ายรูปเราตอนขายของที่ตลาดส่วนคนค้ำเป็นครูค่ะมีการทำรายรับรายจ่ายตลอดค่ะ

จำเป็นครับ

...เงินดีงานเดิน...เงินเกินงานวิ่ง...Line=i6629
daararat
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #481 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2013, 21:57:25 »

อยากจะกู้เงินมาเป็นทุนหมุนเวียนพอดีว่าทำเกษตร  เช่นเพาะเห็ดเลี้ยงปลา เลี้ยงไก่ไข่ กบ อื่นๆๆๆแล้วนำไปขายที่ตลาดสดเองมีแผงที่ตลาดแต่ให้แม่เป็นคนขายผลผลิตให้และสินค้าบางอย่างก็มีคนมารับซื้อที่บ้านอยากถามว่าจำเป็นไหมที่ต้องถ่ายรูปเราตอนขายของที่ตลาดส่วนคนค้ำเป็นครูค่ะมีการทำรายรับรายจ่ายตลอดค่ะ

จำเป็นครับ
แล้วจะขอสินเชื่อไหนได้บ้างค่ะถ้าไม่ต้องใช้รูปตอนขายของที่ตลาดเพราะตอนนี้จะมีแม่ค้ามารับเอาเป็นส่วนใหญ่และถ้ามีหลักทรัพย์อื่นค้ำละค่ะ
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #482 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2013, 08:06:22 »

จำเป็นครับ
แล้วจะขอสินเชื่อไหนได้บ้างค่ะถ้าไม่ต้องใช้รูปตอนขายของที่ตลาดเพราะตอนนี้จะมีแม่ค้ามารับเอาเป็นส่วนใหญ่และถ้ามีหลักทรัพย์อื่นค้ำละค่ะ

ก็ถ่ายรูปตอนเค้ามารับของที่บ้านด้วยเลยครับ

ถ้าไม่มีรูปถ่ายแล้ว เราจะยืนยันได้อย่างไรว่ามีรายได้จริง

และต้องใช้เป็นหลักฐานว่ามีรายได้ ให้คณะกรรมการสินเชื่อดูครับ

...เงินดีงานเดิน...เงินเกินงานวิ่ง...Line=i6629
pound1985
ชั้นประถม
*

« ตอบ #483 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2013, 11:25:35 »

แนะนำสินเชื่อหน่อยคะ  อยากกู้ พอดีทำงานบริษัท เงินเดือน9000-10000
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #484 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2013, 15:30:53 »

แนะนำสินเชื่อหน่อยคะ  อยากกู้ พอดีทำงานบริษัท เงินเดือน9000-10000

ขอทราบวัตถุประสงค์การกู้ครับ

pound1985
ชั้นประถม
*

« ตอบ #485 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2013, 06:43:06 »

อยากกู้มาใช้ธุระในครอบครัวค่ะ 
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #486 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2013, 07:14:35 »

วงเงินไม่เกินสองแสน แนะนำธนาคารประชาชนครับ

วงเงินเกินสองแสน แยะยำไทรทองเอนกประสงค์

เอกสารตามที่โพสท์ครับ

pound1985
ชั้นประถม
*

« ตอบ #487 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2013, 11:04:43 »

วงเงินไม่เกินสองแสน แนะนำธนาคารประชาชนครับ

วงเงินเกินสองแสน แยะยำไทรทองเอนกประสงค์

เอกสารตามที่โพสท์ครับ
ขอบคุณมากค่ะ
STANAN
ชั้นประถม
*

คนจะงามๆน้ำใจใช่ใบหน้าคนจะสวยๆวาจาใช่ตาหวาน

« ตอบ #488 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2013, 21:44:10 »

สวัสดีคะคืออยากจะถามว่า
1. ตอนนี้ขายหมูปิ้ง ลูกชิ้นปิ้ง ปลาหมึกย่าง ขายมาได้หลายเดือน จะถามว่า ถ้าจะขอกู้เงินเพื่อมาลงทุนในการค้าขาย เพราะอยากเปิดร้าน ทำอย่างอื่นด้วย จะกู้ได้ไหมคะ
2.มีบัญขีธนาคารออมสินอยู่คะ ละถ้าจะกู้จะต้องทำยังไงบ้างคะ
3.ถ้าจะกู้จะได้สักเท่าไหร่ ถ้าจะขอกู้ ประมาณ 100,000 บาท ได้ไหมคะ ไม่ถึงก็ได้
4.ไม่มีหน้าร้าน อาศัยขายหน้าร้าน พี่สาว เปิดร้านอ๊อกเชื่อมอยู่ บางวันก็ขายที่สนามหญ้าเทียมข้างบิ๊กซี
5.ถ้าต้องมีผู้ค้ำต้องเป็นใครคะ
        ช่วยตอบคำถามด้วยนะคะ

ก๋วยเตี๋ยว.นายโรจน์
ก๋วยเตี๋ยวน้ำตก/น้ำใส/ต้มยำ 10บาท
สี่แยกศรีทรายมูล อ เมือง จ ชร 093-9545424
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #489 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2013, 22:10:05 »

สวัสดีคะคืออยากจะถามว่า
1. ตอนนี้ขายหมูปิ้ง ลูกชิ้นปิ้ง ปลาหมึกย่าง ขายมาได้หลายเดือน จะถามว่า ถ้าจะขอกู้เงินเพื่อมาลงทุนในการค้าขาย เพราะอยากเปิดร้าน ทำอย่างอื่นด้วย จะกู้ได้ไหมคะ
2.มีบัญขีธนาคารออมสินอยู่คะ ละถ้าจะกู้จะต้องทำยังไงบ้างคะ
3.ถ้าจะกู้จะได้สักเท่าไหร่ ถ้าจะขอกู้ ประมาณ 100,000 บาท ได้ไหมคะ ไม่ถึงก็ได้
4.ไม่มีหน้าร้าน อาศัยขายหน้าร้าน พี่สาว เปิดร้านอ๊อกเชื่อมอยู่ บางวันก็ขายที่สนามหญ้าเทียมข้างบิ๊กซี
5.ถ้าต้องมีผู้ค้ำต้องเป็นใครคะ
        ช่วยตอบคำถามด้วยนะคะ

คำตอบข้อ 1-4 อ่านข้อมูลได้ที่หน้าแรกกระทู้ได้เลยครับ

ข้อ 5 ผู้ค้ำต้องมีคุณสมบัติเช่นเดียวกับผู้กู้ครับ ข้อมูลอยู่ที่ผน้าแรกเช่นกันครับ

daararat
*

« ตอบ #490 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2013, 05:53:12 »

อยากจะกู้เงินมาเป็นทุนหมุนเวียนพอดีว่าทำเกษตร  เช่นเพาะเห็ดเลี้ยงปลา เลี้ยงไก่ไข่ กบ อื่นๆๆๆแล้วนำไปขายที่ตลาดสดเองมีแผงที่ตลาดแต่ให้แม่เป็นคนขายผลผลิตให้และสินค้าบางอย่างก็มีคนมารับซื้อที่บ้านอยากถามว่าจำเป็นไหมที่ต้องถ่ายรูปเราตอนขายของที่ตลาดส่วนคนค้ำเป็นครูค่ะมีการทำรายรับรายจ่ายตลอดค่ะ

จำเป็นครับ

ก็ถ่ายรูปตอนเค้ามารับของที่บ้านด้วยเลยครับ

ถ้าไม่มีรูปถ่ายแล้ว เราจะยืนยันได้อย่างไรว่ามีรายได้จริง

และต้องใช้เป็นหลักฐานว่ามีรายได้ ให้คณะกรรมการสินเชื่อดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 สิงหาคม 2013, 05:55:13 โดย daararat » IP : บันทึกการเข้า
daararat
*

« ตอบ #491 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2013, 05:56:35 »

ขอบคุณค่ะ
่mew
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #492 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2013, 09:24:19 »

ผมเปิดขายประถังพลาสติกหลายๆย่างได้สองปีกว่าผมได้กู้เงินโครงการประชาชนขอกู้500000ก็ได้ห้าแสนเต็มผอ่นได้ประมาณแป็ดเดือนๆละ6300บาทบางเดือนผมก็จ่าย15000บางแต่ตอนนี้ผมมาเปิดร้านอีกสาขาหนึ่งได้ประมาณห้าเดือนครับยากจะกู้เพิ่มเพื่อจะชื้อของมาเป็นสต๊อกเพราะขายส่งด้วยยากได้วงเงินอีกสัก300000สามารถกู้ได้ใหมครับ

คิดดีทำดี แล้วสิ่งดีๆก็จะมาเอง
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #493 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2013, 09:43:17 »

ผมเปิดขายประถังพลาสติกหลายๆย่างได้สองปีกว่าผมได้กู้เงินโครงการประชาชนขอกู้500000ก็ได้ห้าแสนเต็มผอ่นได้ประมาณแป็ดเดือนๆละ6300บาทบางเดือนผมก็จ่าย15000บางแต่ตอนนี้ผมมาเปิดร้านอีกสาขาหนึ่งได้ประมาณห้าเดือนครับยากจะกู้เพิ่มเพื่อจะชื้อของมาเป็นสต๊อกเพราะขายส่งด้วยยากได้วงเงินอีกสัก300000สามารถกู้ได้ใหมครับ

ลูกค้าเดิมมีประวัติการชำระดี และมีความสามารถในการชำระหนี้ดี สามารถขอวงเงินเพิ่มได้และมีโอกาสได้รับอนุมัติสูงครับ

แก้ไขข้อเข้าใจผิด สินเชื่อธนาคารประชาชนวงเงินสูงสุดได้เพียง 200,000.-บาท นะครับ ถ้าคุณ mew ได้วงเงินถึง 500,000 อาจจะเป็นสินเชื่ออื่นครับ

bever999
*

« ตอบ #494 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2013, 17:24:25 »

เพื่อนผมไปกู้สินเชื่อประชาชนมา แบ้งค์โทรฯหา บอกว่าติดภาระค้ำประกันรายนึง นานมากแล้วตั้งแต่ปี 46   แบบนี้เพื่อนบอกขอจ่ายแทน โอกาสอนุมัติ มีมั้ยคับ

แล้วต้องไปปิดก่อน หรือว่า หักจากเงินที่จะอนุมัติ คับผม เอกสารถึงขั้นตอนร่างสัญญาแล้ว กดชื่อก็เด้งมาว่ามีภาระหนี้เลย ส่วนตัวเพื่อนปิดไปนานแล้วคับ

เห็นมานเครียดมาก เพราะมีเรื่องต้องใช้เงินด่วน และมานก็หวังตรงนี้ไว้มากเหมือนกันอ่ะคับ

ตัวผู้กู้ไม่มีปัญหา คนที่ค้ำก็ผ่านหมด ติดตรงประวัติการค้ำนี่แหล่ะคับ จะไปปิดก่อน ก็กลัวว่าแบ้งค์จะไม่อนุมัติ เสียเงินฟรีอีก แต่ถ้าแบ้งค์บอกผ่านแน่ เอาเงินไปจ่ายก่อนแล้วเอาใบปิดมายื่นค่อยมาเอาเงินที่กู้ใหม่ แบบนี้ก็ค่อยยังชั่ว

เอาไงดีคับ
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #495 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2013, 17:35:17 »

เพื่อนผมไปกู้สินเชื่อประชาชนมา แบ้งค์โทรฯหา บอกว่าติดภาระค้ำประกันรายนึง นานมากแล้วตั้งแต่ปี 46   แบบนี้เพื่อนบอกขอจ่ายแทน โอกาสอนุมัติ มีมั้ยคับ

แล้วต้องไปปิดก่อน หรือว่า หักจากเงินที่จะอนุมัติ คับผม เอกสารถึงขั้นตอนร่างสัญญาแล้ว กดชื่อก็เด้งมาว่ามีภาระหนี้เลย ส่วนตัวเพื่อนปิดไปนานแล้วคับ

เห็นมานเครียดมาก เพราะมีเรื่องต้องใช้เงินด่วน และมานก็หวังตรงนี้ไว้มากเหมือนกันอ่ะคับ

ตัวผู้กู้ไม่มีปัญหา คนที่ค้ำก็ผ่านหมด ติดตรงประวัติการค้ำนี่แหล่ะคับ จะไปปิดก่อน ก็กลัวว่าแบ้งค์จะไม่อนุมัติ เสียเงินฟรีอีก แต่ถ้าแบ้งค์บอกผ่านแน่ เอาเงินไปจ่ายก่อนแล้วเอาใบปิดมายื่นค่อยมาเอาเงินที่กู้ใหม่ แบบนี้ก็ค่อยยังชั่ว

เอาไงดีคับ

โดยหลักการแล้ว เพื่อของคุณ bever999 ต้องรับภาระชำระหนี้ก้อนนั้นในฐานะผู้ค้ำประกันอยู่แล้วครับ

ในกรณีถ้าจะปิดบัญชีแทน ก็มีโอกาสมากขึ้นที่จะได้รับอนุมัติครับ แต่อย่างไรก็ตามขอให้ติดต่อเจ้าหน้าที่สินเชื่อของสาขาที่ยื่นกู้เลยครับ จะได้คุยรายละเอียดเพิ่มขึ้นนะครับ

bever999
*

« ตอบ #496 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2013, 21:41:45 »

เพื่อนผมไปกู้สินเชื่อประชาชนมา แบ้งค์โทรฯหา บอกว่าติดภาระค้ำประกันรายนึง นานมากแล้วตั้งแต่ปี 46   แบบนี้เพื่อนบอกขอจ่ายแทน โอกาสอนุมัติ มีมั้ยคับ

เอาไงดีคับ

โดยหลักการแล้ว เพื่อของคุณ bever999 ต้องรับภาระชำระหนี้ก้อนนั้นในฐานะผู้ค้ำประกันอยู่แล้วครับ

ในกรณีถ้าจะปิดบัญชีแทน ก็มีโอกาสมากขึ้นที่จะได้รับอนุมัติครับ แต่อย่างไรก็ตามขอให้ติดต่อเจ้าหน้าที่สินเชื่อของสาขาที่ยื่นกู้เลยครับ จะได้คุยรายละเอียดเพิ่มขึ้นนะครับ

แสดงว่าโอกาสยังมีใช่มั้ยคับ ไม่ได้ปิดตาย รบกวนอีกนิดคับ กรณีชำระแทน ต้องชำระก่อน หรือว่า หักจากเงินกู้ที่ได้รับ คับผม

คือถ้าไปปิดก่อน ก็ต้องไปยืมเค้ามาอีก แถมไม่แน่ว่าจะอนุมัติมั้ย เราขอเสนอว่าให้หักเอาจากเงินกู้ก้อนใหม่ พอจะคุยได้มั้ยคับ

สงสารเค้า แต่ไม่รุจะแนะนำไงดี ผมก็ได้แต่ประสานกับแบ้งค์ทั้งสองสาขา ว่าขอให้สาขาที่เค้าค้ำไว้ ติดต่อกับสาขาที่ยื่นกู้ว่า ให้คุยกันว่าจะหักเอาจากเงินกู้ก้อนใหม่จะได้มั้ย

อย่างน้อยแบ้งที่ติดเรื่องค้ำไว้ หนี้ก็จะได้ไม่แทงเป็นศูนย์ ได้มูลหนี้คืน วินวิน ทั้งสองฝ่าย อันนี้ผมมองในมุมผม เพราะอย่างน้อยเป็นในส่วนของประวัติคนค้ำ น่าจะให้โอกาสคนกู้บ้าง เงินก็ไม่ได้ใช้

เพราะที่เห็นมาไม่ค่อยมีที่คนค้ำจะยอมจ่ายแทน แต่เพื่อนผมยอมเพราะเค้าต้องการใช้เงิน และจะสร้างเครดิตต่อไป เพื่อซื้อบ้าน

ขอบคุณที่แนะนำคับผม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 สิงหาคม 2013, 21:48:43 โดย bever999 » IP : บันทึกการเข้า
A@Y~OnLy LoVe~
ชั้นประถม
*

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

« ตอบ #497 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2013, 10:40:14 »

สอบถามหน่อยค่ะ
1.อยากได้วงเงินกู้มาลงทุนเลี้ยงปลานิล 1 บ่อ เป็นอาชีพเสริมค่ะแต่บ่อปลาเป็นของน้าเขาให้เราเช่าเพราะบ่อทิ้งไว้เฉยๆ เคยทำไปแล้วรอบแรกแต่ปล่อยปลาไม่เยอะ ตอนนี้ปล่อยปลาครั้งที่ 2 เยอะหน่อย และอาหารก็ต้องเยอะตามอยากถามว่าพอจะกู้ได้ไหม
2.มีงานประจำ แต่เงินเดือนไม่ถึงหมื่นพอไหวไหมค่ะ
3.ต้องทำยังไงบ้างค่ะ อยากได้วงเงินกู้ไม่เกิน50,000 บาทค่ะ
4.คนค้ำต้องมีไหมค่ะ

ขอขอบคุณล่วงหน้าก่อนนะคะ

"Glory in life is not in never failing, But rising each time we fail."
                             - - Anonymous - -
ความสำเร็จในชีวิตไม่ใช่การที่ไม่เคยพ่ายแพ้ หากแต่เพิ่มขึ้นทุกครั้งที่ล้มลง
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #498 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2013, 15:43:34 »

เพื่อนผมไปกู้สินเชื่อประชาชนมา แบ้งค์โทรฯหา บอกว่าติดภาระค้ำประกันรายนึง นานมากแล้วตั้งแต่ปี 46   แบบนี้เพื่อนบอกขอจ่ายแทน โอกาสอนุมัติ มีมั้ยคับ

เอาไงดีคับ

แสดงว่าโอกาสยังมีใช่มั้ยคับ ไม่ได้ปิดตาย รบกวนอีกนิดคับ กรณีชำระแทน ต้องชำระก่อน หรือว่า หักจากเงินกู้ที่ได้รับ คับผม

คือถ้าไปปิดก่อน ก็ต้องไปยืมเค้ามาอีก แถมไม่แน่ว่าจะอนุมัติมั้ย เราขอเสนอว่าให้หักเอาจากเงินกู้ก้อนใหม่ พอจะคุยได้มั้ยคับ

สงสารเค้า แต่ไม่รุจะแนะนำไงดี ผมก็ได้แต่ประสานกับแบ้งค์ทั้งสองสาขา ว่าขอให้สาขาที่เค้าค้ำไว้ ติดต่อกับสาขาที่ยื่นกู้ว่า ให้คุยกันว่าจะหักเอาจากเงินกู้ก้อนใหม่จะได้มั้ย

อย่างน้อยแบ้งที่ติดเรื่องค้ำไว้ หนี้ก็จะได้ไม่แทงเป็นศูนย์ ได้มูลหนี้คืน วินวิน ทั้งสองฝ่าย อันนี้ผมมองในมุมผม เพราะอย่างน้อยเป็นในส่วนของประวัติคนค้ำ น่าจะให้โอกาสคนกู้บ้าง เงินก็ไม่ได้ใช้

เพราะที่เห็นมาไม่ค่อยมีที่คนค้ำจะยอมจ่ายแทน แต่เพื่อนผมยอมเพราะเค้าต้องการใช้เงิน และจะสร้างเครดิตต่อไป เพื่อซื้อบ้าน

ขอบคุณที่แนะนำคับผม

เรื่องค้ำประกัน ให้ติดต่อสาขาที่ไปค้ำครับ

แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #499 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2013, 15:44:59 »

สอบถามหน่อยค่ะ
1.อยากได้วงเงินกู้มาลงทุนเลี้ยงปลานิล 1 บ่อ เป็นอาชีพเสริมค่ะแต่บ่อปลาเป็นของน้าเขาให้เราเช่าเพราะบ่อทิ้งไว้เฉยๆ เคยทำไปแล้วรอบแรกแต่ปล่อยปลาไม่เยอะ ตอนนี้ปล่อยปลาครั้งที่ 2 เยอะหน่อย และอาหารก็ต้องเยอะตามอยากถามว่าพอจะกู้ได้ไหม
2.มีงานประจำ แต่เงินเดือนไม่ถึงหมื่นพอไหวไหมค่ะ
3.ต้องทำยังไงบ้างค่ะ อยากได้วงเงินกู้ไม่เกิน50,000 บาทค่ะ
4.คนค้ำต้องมีไหมค่ะ

ขอขอบคุณล่วงหน้าก่อนนะคะ

คำตอบทั้ง4 ข้อ อยู่ในเงื่อนไขและรายละเอียดที่โพสท์ไว้แล้วครับ

ถ้าพร้อมแล้วก็ยื่นเอกสารเลยครับ

หน้า: 1 ... 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 [25] 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 ... 53 พิมพ์