เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 22:30:35
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ห้องโพสรูป-ภาพประทับใจ (ผู้ดูแล: ap.41)
| | |-+  ฟ้าใส ๆ ในดีซี และเรื่อยเปื่อยในอเมริกา
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน ฟ้าใส ๆ ในดีซี และเรื่อยเปื่อยในอเมริกา  (อ่าน 3557 ครั้ง)
Miss_U_Chiangrai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2012, 11:50:34 »

สวยยยยยยจัง ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณค่า  ยิ้ม เดี๋ยวพรุ่งนี้เอารูป strawberries มาให้ดูค่ะ ลูกใหญ่เกือบเท่ากำปั้นค่ะ
abs
ระดับ ป.ตรี

แค่คนชอบถ่ายรูป ^^

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2012, 14:12:50 »

ถ่ายเยอะๆครับ ลองเล่นกับกล้องที่เรามีก่อน จนเบื่อมันจริงๆค่อยว่ากัน
ดูเรื่องการจัดองค์ประกอบ การวัดแสงการชดเชยแสง กล้องคอมแพ็คก็ถ่ายให้สวยได้ครับ

อ่าา ลืมไปครับ รูปสวยดีครับ  ยิงฟันยิ้ม

ถ่ายรูปนี้มันสนุกจัง^^
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2012, 20:54:30 »

ถ่ายเยอะๆครับ ลองเล่นกับกล้องที่เรามีก่อน จนเบื่อมันจริงๆค่อยว่ากัน
ดูเรื่องการจัดองค์ประกอบ การวัดแสงการชดเชยแสง กล้องคอมแพ็คก็ถ่ายให้สวยได้ครับ

อ่าา ลืมไปครับ รูปสวยดีครับ  ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณค่า มีกำลังใจถ่ายภาพขึ้นเยอะเลย ปกติก็พกกล้องติดตัวเกือบตลอดเวลา เจออะไรก็ถ่าย ว่าแต่การวัดแสงกับการชดเชยแสงนี่มันอะไรคะ มีที่หาอ่านเพิ่มเติมที่ไหนบ้างคะ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2012, 21:02:00 »

รูปstrawberries ค่ะ ไม่รู้จะถ่ายยังงัยให้ออกมาสวยงาม เห็นว่ามันใหญ่มาก เอามาใส่จานสองลูกเกือบครึ่งจาน เลยหยิบกล้องมาถ่ายก่อนที่ทั้งสองจะตกถึงท้องค่ะ สองลูกอิ่ม

เทียบกับฝ่ามือ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 เมษายน 2012, 21:08:04 โดย Miss_U_Chiangrai » IP : บันทึกการเข้า
>_อนัตตา_<
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2012, 21:14:29 »

โห๋วววว..อยากทานจังเลยค่ะ ลูกใหญ้ๆๆๆๆใหญ่เน๊อะเจ้า  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
noom2514
ระดับ ป.ตรี

Noom 2514

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2012, 22:35:39 »

อยากถ่ายภาพให้ออกมาสวย ๆ แต่ทำไม่เป็นค่ะ ใช้ vivid โหมดในกล้องถ่ายออกมาก็ให้สีสันแบบนี้หละค่า
นี่ขนาดทำไม่เป็นนะครับถ่ายสวยกว่าผมอีกครับ

225/3 หมู่ 2 ต.ท่าสุด อ.เมือง จ.เชียงราย 57100
โทรศัพท์ 083-5713720
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2012, 04:44:38 »

วันนี้เกิดอาการหิวน้ำเงี้ยวอย่างรุนแรง เลิกสอบก็เดินทางไปตลาดเอเชียเพื่อซื้อของมาทำ แต่ดันได้ซี่โครงแกะมาแทน หมักด้วยโรสแมรี่ พริกไทย เกลือ และกระเทียม ตั้งกระทะร้อนปานกลาง เอาซี่โครงแกะไปวางบนกระทะ ด้านละสามนาที หน้าตาก็ออกมาแบบนี้แหละค่ะ

อย่าเพิ่งเบื่อกันนะคะ เพราะตอนนี้มีกำลังใจที่ใช้กล้องที่มีอยู่ถ่ายภาพให้เก่งแล้วจึงจะเลื่อนฐานะเป็นกล้องมืออาชีพ (ตามที่กูรูแนะนำค่า)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 เมษายน 2012, 04:49:25 โดย Miss_U_Chiangrai » IP : บันทึกการเข้า
abs
ระดับ ป.ตรี

แค่คนชอบถ่ายรูป ^^

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 01 พฤษภาคม 2012, 14:27:09 »

ขอบคุณค่า มีกำลังใจถ่ายภาพขึ้นเยอะเลย ปกติก็พกกล้องติดตัวเกือบตลอดเวลา เจออะไรก็ถ่าย ว่าแต่การวัดแสงกับการชดเชยแสงนี่มันอะไรคะ มีที่หาอ่านเพิ่มเติมที่ไหนบ้างคะ

อย่างภาพนี้แหละครับ วัดแสงไม่พอดี  ยิงฟันยิ้ม

ลองดูคลิปนี้นะครับ

ถ่ายรูปนี้มันสนุกจัง^^
m@yZaR
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

ดีที่สุดของคนเราไม่เท่ากัน

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 01 พฤษภาคม 2012, 22:00:29 »

ภาพสวยมากค่ะ

ชีวิตเราใช้ซะั ไม่ต้องรอเกษียณ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2012, 23:13:53 »

อย่างภาพนี้แหละครับ วัดแสงไม่พอดี  ยิงฟันยิ้ม

ลองดูคลิปนี้นะครับ

ขอบคุณค่า ได้ความรู้แยะเลย เดี๋ยวจะลองถ่ายอีกทีใช้วิธีการชดเชยแสงตามนั้นค่ะ วันนี้เอาภาพทะเลสาบในทะเลทรายเอาไปดูพลาง ๆ ก่อนนะจ๊ะ ถ่ายที่เมืองเมซ่า รัฐอริโซน่าจ๊ะ

Fette.
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2012, 16:54:55 »

สตอเบอเริ่มมมม  ยิงฟันยิ้ม
ถ่ายได้ออกมาน่ากินมากคะ
xman
เชียงรายเลิฟโฟโต้ดอทคอม

เชียงรายเลิฟโฟโต้ดอทคอม

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 04 พฤษภาคม 2012, 14:18:02 »

บรรยากาศสวยงามจังเลยครับ  ยิ้มเท่ห์
ji jirawat
ระดับ ป.ตรี

PS2-autoglass ติดกระจกรถ ติดฟิล์มรถและอาคาร 053-700549

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 04 พฤษภาคม 2012, 14:36:49 »

แต่ละรูป สุดๆ

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2012, 23:02:02 »

วันนี้เอารูปทะเลมาฝากแก้ร้อนนะคะ เมืองมอนาเรย์ แคลิฟอร์เนียค่ะ

แก้ภาพแล้วค่า ภาพก่อนหน้านี้มันหย่ายไปจิง ๆ  อายจัง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 พฤษภาคม 2012, 02:38:45 โดย Miss_U_Chiangrai » IP : บันทึกการเข้า
หยอยคุง

จำหน่าย ชุดยูนิฟอร์มสำเร็จรูป.........

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2012, 23:23:30 »

ทะเลใหญ่ไปครับ..............
แต่สวยเกือบทุกรูปเลย..............

อยากไปจิงๆ เมกาเนี่ย.............
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

https://www.facebook.com/WasakornTeekasang
 เบอร์08363616ห้าสี่/090-5419หกหกหก
https://www.facebook.com/harrotchiangmai/
จำหน่าย ชุดยูนิฟอร์มสำเร็จรูป ซ๊ะป๊ะอย่าง...
natwat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2012, 15:42:57 »

ห้องโพสต์รูปนี่เป็นอีกห้องหนึ่งที่ผมชอบเข้ามาดูเป็นประจำ  ขอชมว่าทุกท่านถ่ายภาพได้สวย  ถึงแม้จะมีข้อบกพร่องได้  เราก็สามารถเรียนรู้ได้จากคำแนะนำจากสมาชิก  ผมไม่เคยถ่ายรูปลงเว๊ป ก็สามารถหาความรู้ได้จากเว๊ปนี้  นี่เป็นเสน่ห์ของเชียงรายโฟกัสละครับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 21 พฤษภาคม 2012, 21:31:07 »

ห้องโพสต์รูปนี่เป็นอีกห้องหนึ่งที่ผมชอบเข้ามาดูเป็นประจำ  ขอชมว่าทุกท่านถ่ายภาพได้สวย  ถึงแม้จะมีข้อบกพร่องได้  เราก็สามารถเรียนรู้ได้จากคำแนะนำจากสมาชิก  ผมไม่เคยถ่ายรูปลงเว๊ป ก็สามารถหาความรู้ได้จากเว๊ปนี้  นี่เป็นเสน่ห์ของเชียงรายโฟกัสละครับ

เหมือนกันเลยค่า ได้ความรู้เยอะแยะแล้วลองเอามาพัฒนาการถ่ายรูปของตนเอง พักนี้ไม่ได้เอารูปมาลงไม่ค่อยได้อยู่บ้าน เดินทางตลอด เห็นอะไรก็ถ่ายจนเพื่อน ๆ มันรำคาญ วันหลังคุณ nawat ลองเอามาลงแบ่ง ๆ กันดูบ้างนะคะ โปรทั้งหลายจะได้ช่วย ๆ ติและชมค่า
poupoushop.com
~..Rose Apple..~
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

แม่ค้า-คนเชียงใหม่.

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2012, 17:11:55 »

สวยมากเลยค่ะ  ชอบ  อิ อิ  อยากกินสตรอเบอร์รี่ลูกใหญ่ๆในจานจัง   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ชุดผ้าปูที่นอนราคาถูก http://poupoushop.com
ร้านLine https://shop.line.me/@poupoushop
โซดาน้ำ
มัธยม
**

ขอโทษ..และขอบคุณ..ทุกอย่างที่ได้ผ่านเข้ามา

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2012, 17:35:18 »

วันนี้เกิดอาการหิวน้ำเงี้ยวอย่างรุนแรง เลิกสอบก็เดินทางไปตลาดเอเชียเพื่อซื้อของมาทำ แต่ดันได้ซี่โครงแกะมาแทน หมักด้วยโรสแมรี่ พริกไทย เกลือ และกระเทียม ตั้งกระทะร้อนปานกลาง เอาซี่โครงแกะไปวางบนกระทะ ด้านละสามนาที หน้าตาก็ออกมาแบบนี้แหละค่ะ

อย่าเพิ่งเบื่อกันนะคะ เพราะตอนนี้มีกำลังใจที่ใช้กล้องที่มีอยู่ถ่ายภาพให้เก่งแล้วจึงจะเลื่อนฐานะเป็นกล้องมืออาชีพ (ตามที่กูรูแนะนำค่า)

สตรอเบอร์รี่ลูกใหญ่ถ่ายออกมา ก็ว่าน่ากินแล้วนะ
แต่มาเจอซี่โครงแกะ หิวข้าวเลย
สวยทุกภาพครับ ยิ้มกว้างๆ

ความอดทนของแต่ละคนมีขีดจำกัด..
หากรับไม่ไหว....ก็ปล่อยมันไป
...แล้วใช้ชีวิตที่เหลืออย่างคุ้มค่า...
loveearth
ชั้นประถม
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2012, 19:38:53 »

วันนี้เอารูปทะเลมาฝากแก้ร้อนนะคะ เมืองมอนาเรย์ แคลิฟอร์เนียค่ะ

แก้ภาพแล้วค่า ภาพก่อนหน้านี้มันหย่ายไปจิง ๆ  อายจัง

แจ่มมาก..  ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์