เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 19:06:51
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การศึกษา (ผู้ดูแล: >:l!ne-po!nt:<)
| | |-+  เชียงรายมีมหาวิทยาลัยไหนบ้างที่เปิดสอน ป.โท นอกจากราชภัฏ และ ม.แม่ฟ้าหลวง
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน เชียงรายมีมหาวิทยาลัยไหนบ้างที่เปิดสอน ป.โท นอกจากราชภัฏ และ ม.แม่ฟ้าหลวง  (อ่าน 6191 ครั้ง)
ninglove
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2012, 15:18:29 »

พอดีเพิ่งย้ายมาอยู่เชียงรายนะค่ะ อยากทราบข้อมูลมหาวิทยาลัยที่เปิดสอน ป.โท ใน จ.เชียงรายนะค่ะ
@เชียงแสน
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

..ทุกลมหายใจคือการเปลี่ยนแปลง..

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2012, 15:31:28 »

ผมว่าถ้าคุณสนใจเรียนทางไกลก็ มี มสธ. นะครับ อยู่ที่ไหนก็เรียนได้ ผมก็กำลังเรียนอยู่ครับ
ninglove
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2012, 15:35:36 »

แต่มันจะยากตรงที่ทำวิทยานิพนธ์ หรือ สารนิพนธ์ รึเปล่าค่ะ
ninglove
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2012, 15:38:17 »

แต่มันจะยากตรงที่ทำวิทยานิพนธ์ หรือ สารนิพนธ์ รึเปล่าค่ะ
เพราะเคยมีอาจารย์ที่ปรึกษาวิทยานิพนธ์ อยู่ มสธ คนนึงค่ะ โหดมาก เลยถอนตัวออกมา
น้ำน่าน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2012, 15:42:09 »

วิทยาลัยเชียงราย ตอนนี้เปลี่ยนสถานะเป็น มหาวิทยาลัยเชียงราย ค่ะ
ว่าแต่อยากเรียนสาขาอะไรล่ะคะ
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2012, 15:42:58 »

ม.พะเยากับ ม.ราม ก็มีสอน ป.โทครับ

ninglove
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2012, 15:46:28 »

วิทยาลัยเชียงราย ตอนนี้เปลี่ยนสถานะเป็น มหาวิทยาลัยเชียงราย ค่ะ
สื่อสารมวลชน ค่ะ
น้ำน่าน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2012, 15:49:02 »

สื่อสารมวลชน ค่ะ

งั้นก็เสียใจด้วยค่ะ ไม่มีอะค่ะ เข้าดูเว็ปก่อนก็ได้นะคะ http://www.crc.ac.th/home.html
@เชียงแสน
ระดับ ป.ตรี
*

..ทุกลมหายใจคือการเปลี่ยนแปลง..

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2012, 15:49:44 »

http://www.stou.ac.th/thai/grad_stdy/masters/index.htm

เขามีสัมมนาเข้มครับ อบรมพิเศษ เขามีฐานข้อมูลวิทยานิพนธ์ มหาวิทยาลัยสุโขทัยธรรมาธิราช (มสธ.)

ที่รวบรวมโดยสำนักบรรณสารสนเทศ มสธ.

รับรองถ้ามีความขยันเรียนแล้วไม่ผิดหวังครับ  แต่รู้สึกว่าตอนนี้เขาเพิ่งปิดรับสมัครไปเมื่อวันที่ 1 เมษานี้นะครับ

จะมีอีกทีประมาณเดือน ตุลาคม http://www.stou.ac.th/thai/grad_stdy/masters/ApplyMaster1.htm

ปล.ผมยังเรียนแค่ ปริญญาตรี เพิ่มเติมนะครับ ยังไงลองมองสถานที่อื่นประกอบด้วยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 เมษายน 2012, 15:59:21 โดย ❤。◕‿◕。เชียงแสน。◕‿◕。❤ » IP : บันทึกการเข้า
FanClub
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2012, 16:18:44 »

ทำไมถึงอยากเลี่ยง ม.ราชภัฏ และ ม.แม่ฟ้าหลวง ล่ะครับ
ninglove
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2012, 17:50:14 »

ทำไมถึงอยากเลี่ยง ม.ราชภัฏ และ ม.แม่ฟ้าหลวง ล่ะครับ
อ่อ ไม่มีสาขาที่จะเรียน นะค่ะ เพราะอยากเทียบโอน
jackie
magdafVE
มัธยม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2012, 22:27:55 »

ราชภัฏเคยเปิด ป.โท นิเทศศาสตร์ นะครับ แต่ไม่รู้ว่าปีนี้ปิดรับสมัครไปรึยัง

FanClub
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2012, 08:30:56 »

ป.โท เทียบโอนได้ด้วยเหรอ ครับ???
auddy2507
" ผู้มีความกล้า " ย่อมมี " ความหวังเสมอ "
มัธยม
**

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2012, 09:55:19 »

ป.โท เทียบโอนได้ด้วยเหรอ ครับ???
     น่าจะได้นะครับ.. ตัวอย่างเช่น เรียนจบ ป.โท มาแล้ว แต่มีความประสงค์จะเรียน ป.โท ในสาขาวิชาอื่นอีกปริญญาหนึ่งเป็นต้น ครับ

"เมื่อมีจงรู้จักให้  เมื่อได้จงรู้จักพอ  เมื่อขอจงรู้จักคุณค่า"
jidkracon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2012, 22:16:00 »

วิทยาลัยเชียงรายเรียนกี่ปีคะ ค่่าเทอมเท่าไหร่คะ
KATAI-ZAA
ชั้นประถม
*

How about you...

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2012, 22:29:11 »

ถ้ามีรถส่วนตัวก็น่าจะเรียน มช.เลยดีกว่า เพราะไม่ไกลมา มีพี่ที่ทำงานก็เรียน มช. ไปเรียนเสาร์-อาทิตย์ ปีสุดท้ายแค่เข้าไปส่งงานกับคอนเฟอเรนส์อ่ะค่ะ

แกง เขียว หวาน...
๗๔๐ ปี เชียงรายเมืองเกิด
ชั้นประถม
*

๗๕๐ ปี เชียงรายเมืองบ้านเกิด

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2012, 23:11:52 »

http://www.crc.ac.th/

ตามสภาพ(ที่จริงมันเสียแต่ไม่อยากบอก)=ครั้งเดียวจบ
ไม่ดีของเสีย=ขายแบบนี้คบกันได้ ราคาไม่เกียง (กินใจดี)
nansom
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2012, 12:00:52 »

ม.รามคำแหง (เชียงราย) ม.พะเยา (เชียงราย) ม.ธรรมศาสตร์ (เชียงราย) อยู่แถวศูนย์ราชการเชียงรายหรือโซนเทศบาล ๖ นั่นแหละไปสอบถามได้ แถวหน้า ท.๗ ก็มีเรียนถึง ป.เอก เลยนะ นอกน้ันเป็นแบบจ่ายครบจบแน่ ไม่แนะนำ
happiness'969
มัธยม
**

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2013, 22:15:51 »

ม.กรุงธนฯ ได้ยินข่าวมาว่า ต้องนี้ไม่สามารถ เอาวุฒิป.โทไปปรับขั้นเงินเดือนได้อ่ะคับ แต่ไม่มีผลย้อนหลังใครจะเรียนก็ศึกษาดีๆเน้อคับ
<lovelys129
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2013, 01:36:52 »

มทร.ล้านนาเชียงราย เปิด ป.โท วิศวกรรมไฟฟ้า สนใจลองมาติดต่อได้ครับ ปีการศึกษา 2556 รุ่นแรกครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์