เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 01:18:47
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  เริ่ม!!แล้วเปิดตัวผู้สมัคร นายก อบจ เชียงราย
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์
ผู้เขียน เริ่ม!!แล้วเปิดตัวผู้สมัคร นายก อบจ เชียงราย  (อ่าน 7685 ครั้ง)
Maekok
ระดับ :ป.โท

ตาดูดาว เท้าติดดิน ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป.

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2012, 13:05:34 »

เบอร์4ไม่ได้ลาออกจาก ส.ส.นะครับ เคยเป็น ส.ส.เท่านั้นครับ ..ที่มาแรงก็เบอร์1กับเบอร์2  ส่วนเบอร์3กับเบอร์4 คงลงเพื่อตัดคะแนนเบอร์1  ลังเล
ตามนั้น

เบอร์ 4 ชื่อ สฤษฏ์ อึ้งอภินันท์ เป็นอดีต สส.ไทยรักไทย สส.พลังประชาชน สส.เพื่อไทย และตำแหน่งสุดท้าย ผู้ช่วยรัฐมนตรีประจำกระทรวงพาณิชย์ พรรคเพื่อไทย ลาออกเมื่อ 18 เม.ย. 55 นี้เอง ท่านไม่อยากใช้ชื่อพรรค เพราะจะทำให้พรรคเสื่อมเสียชื่อเสียง ซึ่งตัวท่านเองสามารถใช้ได้อย่างเต็มที่ แต่ไม่ใช้

1. จองสินค้าด้วยเงินสดเท่านั้น ไม่รับจองปากเปล่า กรุณาต่อรองทางโทรศัพท์และกล่องข้อความ
2. เวลาติดต่อ 10.00 - 23.00 น. โทรติดแล้วไม่รับจะโทรกลับ.
psychologist
ชั้นประถม
*

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2012, 13:26:03 »

ตัดสินใจยากนะเนี่ย
ตัดสินได้ไม่ยาก ดูที่ผลงานซิครับ ดูการพัฒนาของเชียงรายในรอบ8ปีที่ผ่านมา แล้วจะรู้ว่าเราควรจะเลือกใคร
นี่คือคำตอบแม่นก่หา

คิดแบบกลางๆนะครับ
ถ้าคิดแบบนี้คนใหม่มีผลงานอะไรบ้างครับ
ที่จะไปเทียบกะคนเก่า
phichit
ชั้นประถม
*

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2012, 16:12:47 »

งานนี้บ่ฮู้เลือกไผ่ดี สลักจิตร ก็คนบ้านเดวกั๋น  ส่วนรัตนานั้นก่ได้ผ้าห่มทุกปี๋555
<*star service*>
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2012, 20:31:11 »

งานนี้บ่ฮู้เลือกไผ่ดี สลักจิตร ก็คนบ้านเดวกั๋น  ส่วนรัตนานั้นก่ได้ผ้าห่มทุกปี๋555
จะอี้ก็ตัดสินใจยากล่ะ!!ก้าเฮา!!
phichit
ชั้นประถม
*

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2012, 08:41:27 »

จะอี้ก็ตัดสินใจยากล่ะ!!ก้าเฮา!!
  อ๋อ..บ่ยากส์เจ้า  เอาสมาชิกในบ้านแล้วหารสอง 55+
pkai69
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2012, 19:10:14 »

ส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะเป็นคนของรัฐบาลนะครับ ถ้าต่างขั้วก็เหมือนกับสูญเสียเวลาไปอีก 4 ปีเชียงรายเราน่าจะพัฒนาไปไกลกว่านี้ เพราะว่าการเมืองต่างขั้วนี่แหละครับ
!!!!!!!! เห็นด้วยครับการทำงานพัฒนาจังหวัดจะไปได้ดีต้องได้รับการสนับสนุนจากรัฐบาลครับ เท่าที่ผ่านมาก็ไม่เห็นมีอะไรเปลี่ยนแปลงใหม่บ้างเลย] ขอลองคนใหม่ครับ!!!
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2012, 19:21:35 »

ส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะเป็นคนของรัฐบาลนะครับ ถ้าต่างขั้วก็เหมือนกับสูญเสียเวลาไปอีก 4 ปีเชียงรายเราน่าจะพัฒนาไปไกลกว่านี้ เพราะว่าการเมืองต่างขั้วนี่แหละครับ
!!!!!!!! เห็นด้วยครับการทำงานพัฒนาจังหวัดจะไปได้ดีต้องได้รับการสนับสนุนจากรัฐบาลครับ เท่าที่ผ่านมาก็ไม่เห็นมีอะไรเปลี่ยนแปลงใหม่บ้างเลย] ขอลองคนใหม่ครับ!!!
+1 คับ
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2012, 19:23:59 »

+1 คับ
inta
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2012, 20:02:07 »

+1 คับ
ไม่ใช่ต่างขั้วธรรมดา   ต่างแค้น   ทำเขาไว้เยอะ

สนใจ โทร 086-9176511
veta
3
เตรียมอนุบาล
*

ทำงานทำงานทำงาน

« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2012, 20:08:01 »

ยีงไงก็เบอร์  1 ครับ ขอเปลี่ยนบ้าง เป็นมาหลายสมัยละครับ ยิงฟันยิ้ม
เลือกด้วยคนคะ

3
crball
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2012, 01:17:44 »

+1 คับ
รัฐ ที่ตอนนี้ ทำให้ ราคาของแพงขึ้น ค่าครองชีพสูง แต่รายได้ยังต่ำเหมือนเดิม ผมไม่อยากโดนหลอกอีกแล้วหละครับ แถวบ้านผม ช่วงก่อนโดนลมพัด เสียหายหลายหลังคาเรือน คนของรัฐที่เคยหลงเลือกไป ไม่เห็นมาดูแล เลย ผมเห็น แต่ นายก อบต. นายก อบจ. คนเก่า คอยลงมา เยี่ยมเยียน เกิดปัญหาเมื่อไหร่ เห็นมาตลอด น้ำท่วมคราวก่อน บ้านลุงผม ท่วมสองรอบก็มาสองรอบ ลองถามเพื่อนบ้านที่ท่วมเหมือนกัน ก็เห็นไปทุกที่  คนของรัฐที่ผมหลงเลือกไป ไม่เห็นโผล่มาเลยครับ อดน้อยใจไม่ได้ มันทำให้ความรู้สึกเปลี่ยนตั้งแต่ตอนนั้นมา คราวนี้ผมเทใจให้ เบอร์ 2 รัตนา ครับ
Tamon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2012, 06:59:23 »

เบอร์ 2 ค่ะ
samurai_ฅนเมือง
VIP
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2012, 07:25:32 »

+1 คับ

หลายคนเรียนไม่จบแต่พบความสำเร็จที่ยิ่งใหญ่ เพราะเป็นคนใฝ่เรียนรู้ด้วยตนเอง ปัญญาไม่ได้อยู่ในมหาวิทยาลัยแต่อยู่ในจิตใจที่ใฝ่รู้
ohio888
มัธยม
**

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2012, 08:49:38 »

ตัดสินใจยากนะเนี่ย
ตัดสินได้ไม่ยาก ดูที่ผลงานซิครับ ดูการพัฒนาของเชียงรายในรอบ8ปีที่ผ่านมา แล้วจะรู้ว่าเราควรจะเลือกใคร
นี่คือคำตอบแม่นก่หา

คิดแบบกลางๆนะครับ
ถ้าคิดแบบนี้คนใหม่มีผลงานอะไรบ้างครับ
ที่จะไปเทียบกะคนเก่า
ที่ผ่านมา ถนนหน้า รพ.ชร.ขี้ฝุ่นยังแก้ไม่ได้ ผมขอประนามทั้ง อบจ. และเทศบาล ไร้สติปัญญาความรับผิดชอบ

อย่าคลั่งชาติจนมากไป
ประเทศไทยยังมีขอทาน
(อย่าโลกสวย)
marnoi
magdafVE
ชั้นประถม
*

~~~~~

« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2012, 08:58:10 »

+1 คับ
รัฐ ที่ตอนนี้ ทำให้ ราคาของแพงขึ้น ค่าครองชีพสูง แต่รายได้ยังต่ำเหมือนเดิม ผมไม่อยากโดนหลอกอีกแล้วหละครับ แถวบ้านผม ช่วงก่อนโดนลมพัด เสียหายหลายหลังคาเรือน คนของรัฐที่เคยหลงเลือกไป ไม่เห็นมาดูแล เลย ผมเห็น แต่ นายก อบต. นายก อบจ. คนเก่า คอยลงมา เยี่ยมเยียน เกิดปัญหาเมื่อไหร่ เห็นมาตลอด น้ำท่วมคราวก่อน บ้านลุงผม ท่วมสองรอบก็มาสองรอบ ลองถามเพื่อนบ้านที่ท่วมเหมือนกัน ก็เห็นไปทุกที่  คนของรัฐที่ผมหลงเลือกไป ไม่เห็นโผล่มาเลยครับ อดน้อยใจไม่ได้ มันทำให้ความรู้สึกเปลี่ยนตั้งแต่ตอนนั้นมา คราวนี้ผมเทใจให้ เบอร์ 2 รัตนา ครับ
+1000000 ครับ ถูกใจผมมาก..ถูกต้องตามที่คุณพูดมาครับ

marnoi
magdafVE
ชั้นประถม
*

~~~~~

« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2012, 09:00:22 »

อยากให้นายกคนต่อไป ได้จัดให้มีสนามกีฬากลางจังหวัด ด้วย
เพราะลำบากมากทุกวันจะมีการแข่งขันกีฬา ต้องไปเช่าสนามกัน
นายกคนเก่า  ไม่ไหวแล้ว
ผมก็เห็นมีคนไปใช้สนามแข่งออกจะบ่อยนะครับ เคยไปขอยังครับ ทำหนังสือไปเลยครับเพราะเป็นสถานที่ราชการไม่ว่าสมัยไหนใครได้เป็นนายกคนมาขอใช้สนามก็ต้องทำเรื่องไปครับ ไปขอปากเปล่าเค้าคงไม่ให้
ใช่ครับ..บ้านผมอยู่แถวนั้นก็เห็นเค้าไปใช้สนามกันอย่างต่อเนื่องครับ

shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2012, 09:13:18 »

ขอยืนอยู่ตรงกลางนะครับ
แต่ขอให้โปรดระมัดระวังการให้ข้อคิดความเห็น กันบ้างนะครับ
เกรงว่าบางความเห็นจะเข้าข่ายความผิด พรบ.การเลือกตั้ง
และบางกระทู้จะเข้าข่ายการหมิ่นประมาท ...

โบราณว่า ไม้ใหญ่ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า
คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2012, 10:03:32 »

TTM
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2012, 22:47:43 »

1 ยิ้ม
psychologist
ชั้นประถม
*

« ตอบ #79 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2012, 10:57:43 »

รู้สึกว่าประเด็นเลือกนายก อบจ. จะอยู่แค่ขอให้มีสนามกีฬา
ผมว่าคิดไปให้ไกลๆๆๆๆๆๆๆกว่านี้จะดีมั๊ยครับ
เข้าใจความรู้สึกแฟนกว่างโซ้งดีครับ
แต่บทบาทของ นายก อบจ. น่าจะพัฒนาและส่งเสริมอะไรที่ครบถ้วนนะครับ

ส่วนจะเลือกใคร  กลัวเหมือน สส.
รับปากดิบดีทุกอย่างพอได้เป็นก็ลืมๆๆๆๆๆๆ
อ้างอย่างเดียวนโยบายพรรค
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์