เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 13:02:54
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ห้องโพสรูป-ภาพประทับใจ (ผู้ดูแล: ap.41)
| | |-+  เริ่มแล้วโฟมปาร์ตี้และอุโมงน้ำพุ ที่สวนตุงและโคมฯเชียงราย
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน เริ่มแล้วโฟมปาร์ตี้และอุโมงน้ำพุ ที่สวนตุงและโคมฯเชียงราย  (อ่าน 6111 ครั้ง)
nutjunior
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

น้องแพน แพน

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2012, 18:41:14 »

รูปชัดมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

นัท 083-5752391
Line nutjuniorr
คนหล่ายเวียง
มัธยม
**

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2012, 19:07:08 »

ขอบคุณทุกท่่านที่แวะเข้ามาชมภาพค่ะ
เชื่อว่าวันนี้หลายท่านคงได้ไปเล่นน้ำที่สวนตุงฯ
บางท่านอาจจะแค่ขับรถผ่าน หรือแวะเข้ามารับบรรยากาศ

ได้แว๊บไปเล่นบริเวณหน้าโฟมปาร์ตี้อยู่ชั่วครู่ค่ะ
ที่ประทับใจมากที่สุดก็คือน้ำใจของผู้ที่มาเล่นน้ำ
ที่ตวงน้ำจากน้ำที่พุ่งออกมา (น้ำพุ) แล้วแ่บ่งปันกัน
บางท่านถึงกับไม่ได้เล่นน้ำเพราะนั่งตวงน้ำให้ผู้อื่นอย่างเดียวเลยนะคะ
ประทับใจมากค่ะ

ส่วนอีกเรื่องก็คือ การแต่งกาย มีหลายท่านที่แต่งกายด้วยชุดพื้นเมืองกันทั้งกลุ่ม
โดยเฉพาะครอบครัวหนึ่ง แต่งชุดหม้อฮ่อมทั้งครอบครัวเลยค่ะ
ทั้งคุณพ่อ คุณแม่ และคุณลูกๆ  

ส่วนบริเวณโฟมปาตีร์ เห็นบรรยากาศสนุกสนานกันมาก
แต่มีบางช่วงที่เว้นช่วงนาน เท่าที่แอบเก็บภาพและได้ยินเจ้าหน้าที่คุยกัน
สรุปได้ว่าช่วงที่ไม่ได้ปล่อยโฟม เพราะน้ำหมดค่ะ ต้องหาน้ำมาเติมให้เต็มทั้ง ๔ ถัง
ด้อมๆมองๆแล้ว ไม่รู้เหมือนกันว่าถังไหนบ้าง

แต่โดยสรุปแล้ว คิดว่าสนุกกันถ้วนหน้าค่ะ

ใช่คนที่ถือกล้อง Nikon รึป่าวครับ

ปล. canon ค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
สักพักใหญ่ๆ ภาพจะตามมานะคะ  ยิ้ม ยิ้มเท่ห์
สบายแมน
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2012, 21:17:06 »

ม่วนงันกันดีแต้ ยิงฟันยิ้ม
©®*
cr-nettech ltd.,part.

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2012, 21:19:34 »

ป้าเกิ้ม ฮูปงามขนาดน่อ อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

kangaroo_41
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2012, 21:24:20 »

ไปมาแล้วครับวันนี้ พาเจ้าตัวเล็กไปครบทุกคนเลยครับ
มัธยม
**

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2012, 21:39:16 »

ม่วนงันกันดีแต้ ยิงฟันยิ้ม
แสดงว่าไปมาแล้วแม่นก่อเจ้า  ยิ้มกว้างๆ

ป้าเกิ้ม ฮูปงามขนาดน่อ อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณเจ้า  ยิ้มเท่ห์

ไปมาแล้วครับวันนี้ พาเจ้าตัวเล็กไปครบทุกคนเลยครับ

พอจะนึกภาพเจ้าตัวเล็กออกอยู่เจ้า 
เพราะวันนี้หันหล่ะอ่อนม่วนกั๋นขนาด
มีก้าเสียงหัวเราะและรอยยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม ยิ้มเท่ห์
Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

...งานหนักไม่เคยฆ่าคน...

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2012, 21:42:44 »

ขอยยยยยยยยยยยย ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
มัธยม
**

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2012, 21:43:10 »

ขออนุญาตนำภาพที่ถ่ายไว้ในวันนี้มาฝากนะคะ   ยิงฟันยิ้ม

ก่อนอื่นต้องขออภัยทุกท่านที่อยู่ในภาพที่ไม่ได้ขออนุญาตก่อน
และขอขอบคุณทุกท่านที่ยินดีให้บันทึกภาพไว้

ทั้งนี้ทั้งนั้นก็เพื่อเป็นการบันทึกอีกหนึ่งความสุขในวันสงกรานต์ปีนี้ไว้เป็นที่ระลึกค่ะ

เริ่มจากภาพนี้ค่ะ
เดินไปเดินมา เห็นน้องสงคนนี้กำลังเดินมุ่งหน้าไปเล่นน้ำ
ด้วยชุดนี้ เห็นแล้วรีบขอถ่ายรูปเลยค่ะ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

มัธยม
**

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2012, 21:48:11 »

ถือเป็นภาพเก็บตกนะคะ  ยิงฟันยิ้ม

มัธยม
**

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2012, 21:54:25 »

ปิดท้ายด้วยภาพครอบครัวชุดหม้อฮ่อม  ยิ้มเท่ห์ ยิงฟันยิ้ม

และเมาไม่ขับนะคะ  ขอบคุณค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มเท่ห์ 

น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2012, 22:27:23 »

ภาพ สี สวยมากครับ

ไม่ทราบว่าใช้กล้องรุ่นไหน  เลนท์อะไรครับ

ป้วนเปี้ยน
มัธยม
**

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2012, 22:52:10 »

;Dสงสัยแบบนี้กล้องไม่เปียกเหรอครับ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
มัธยม
**

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2012, 22:58:57 »

;Dสงสัยแบบนี้กล้องไม่เปียกเหรอครับ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
กลัวอยู่เหมือนกันค่ะว่ากล้องจะเปียก
แต่ใช้วิธีถ่ายจากระยะไกล และคอยระวังค่ะ
กล้องที่ใช้คือ canon 550d เลนส์ 55-250is ค่ะ
ป้วนเปี้ยน
มัธยม
**

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2012, 23:01:52 »

กลัวอยู่เหมือนกันค่ะว่ากล้องจะเปียก
แต่ใช้วิธีถ่ายจากระยะไกล และคอยระวังค่ะ
กล้องที่ใช้คือ canon 550d เลนส์ 55-250is ค่ะ

ผมต้องเน็บกล้องขับรถจะอยู่กระบะก็ไม่ได้กล้วเปียก ภาพสวยมากครับ
ใต้ฟ้า..เจียงฮาย
<<< Fibre optic>>>
*

บริการ เดินสาย Fiber optic ,LAN

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2012, 23:04:14 »

ภาพชัด..สีสันสดใส..จริงๆ ครับ....

<<รับเดินสาย Fiber Optic
ระบบ FTTR,กล้องวงจรปิด,สาย LAN ,ซ่อมคอมพิวเตอร์ และเครื่องพิมพ์ Printer>>งานช่างทั่วไป..<<>>
Plustertoy
ระดับ ป.ตรี

รับถ่ายภาพ รับสอนถ่ายภาพโทร 082-6123401

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 14 เมษายน 2012, 00:46:38 »

ใส่ถุงกันน้ำเหรอครับ แฮ่แฮ่

รับถ่ายภาพ สอนถ่ายภาพ เชียงราย เชียงใหม่ กรุงเทพ รับถ่ายภาพทุกประเภท ชมผลงานคลิกที่รูปครับ
เจริญศิลล์รังสีพาณิชย์
ชั้นประถม
*

KUNNIIEZ

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 14 เมษายน 2012, 06:09:37 »

เห็นแล้วอยากออกจากริกไปเล่นน้ำที่บ้านเราจัง
ขอบคุณคับที่เอาภาพมาหั้ยดู
Makimaru9
จำหนายตุ๊กตาถักไหมพรม และรับสั่งทำตามออเดอร์ของลูกค้า

ร้านตุ๊กตาถักไหมพรม

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 14 เมษายน 2012, 06:42:07 »

ท่าจะสนุกแฮะโฟม

มัธยม
**

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 14 เมษายน 2012, 14:35:51 »

ขอบคุณที่เข้ามาชมค่ะ

ไม่ได้นำกล้องใส่ถุงพลาสติกค่ะ
แค่สะพายแล้วเดินบริเวณด้านหลังที่เค้าเล่นน้ำ
แล้วรอจังหวะถ่ายภาพ
หรือเดินไปเดินมา ก็ไม่มีน้องๆคนไหนสาดน้ำนะคะ
เค้าคงกลัวกล้องเราเปียกเหมือนกัน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แต่เราก็เดินผ่านละอองน้ำบ้าง
ตอนนี้เก็บในกล่องกันความชื้นแล้วค่ะ  ยิ้มเท่ห์
platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

.... Up to mE ....

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 14 เมษายน 2012, 14:54:39 »

เพิ่งเคยเห็นรูปสีสันสวยสดจากแคนนอนอะค่ะ ส่วนตัวแล้วชอบแต่ nikonพอมาเห็นแบบนี้เลยอึ้ง สุดยอดดดดดเจ้า   ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์