เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 19:29:35
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  อยากเปิดร้านทุกอย่าง 20 บาท อยากได้คำแนะนำค่ะ
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน อยากเปิดร้านทุกอย่าง 20 บาท อยากได้คำแนะนำค่ะ  (อ่าน 22986 ครั้ง)
Fary_dotta
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2012, 20:29:03 »

ทำเล็กๆก่อนก้อน่าสน อาจขายของที่จำเป็นก่อนอย่างเครื่องใช้ในครัว เเหล่งซื้อของ เคยเห็นที่ตลาดไทอ่ะค่ะ สำหรับคนไปซื้อของทีละเยอะๆมาขาย ที่สำเพ็ง เเต่การขนส่งไม่รู้นะ

ยังไงเป็นกำลังใจให้จร้า
น้ำแข็งใส
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2012, 11:24:04 »

ทำเล็กๆก่อนก้อน่าสน อาจขายของที่จำเป็นก่อนอย่างเครื่องใช้ในครัว เเหล่งซื้อของ เคยเห็นที่ตลาดไทอ่ะค่ะ สำหรับคนไปซื้อของทีละเยอะๆมาขาย ที่สำเพ็ง เเต่การขนส่งไม่รู้นะ

ยังไงเป็นกำลังใจให้จร้า
ขอบคุณจร้า
mungkon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 14 เมษายน 2012, 17:19:35 »

ของถ้าจะให้ถูกต้องรับของจากกรุงเทพ โดยตรงมีโกดังขายส่งสินค้าพวกนี้อยู่ทั้งฝั่งธน และมีนบุรี ซึ่งร้านสินค้าราคาถูก หรือ 20 ช้อปก็รับสินค้าบางส่วนจากโกดังขายส่ง ใหม่ๆอาจต้องเลือกของเอง แต่ถ้าซื้อเยอะก็ให้ส่งของผ่านบริษัทขนส่งมาได้ครับ
flashi
ระดับ :ป.โท

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 14 เมษายน 2012, 20:18:22 »

ช่วงนี้ใกล้เปิดเทอม ลองพวกกิ๊ฟชอป เครื่องเขียน ดูมั้ยคะ

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
eosed
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 15 เมษายน 2012, 03:14:05 »

ผมขายมาหลายปีก็บอกใด้ประมาณนี้อ่ะคับ
1. การชื้อสินค้าไม่ควรชื้ออย่างเดียวทีละหลายโหลหรือกักตุนไว้มมาก แพราะเรายังไม่แน่ใจว่าสินค้าที่เอามาลูกค้าต้องการหรือเปล่าและจะฮิตมานไหม
2. สินค้าที่เอามาไม่ควรเป็นของชิ้นเล็กเกินไปหรือถ้ามันขายได้ควรเอาไว้ไกล้ตัวเพราะหัวขโมยมีมาก
3. สินค้าที่ขายดีที่สุดคือ ไม้แขวนผ้า โต้ะรีดผ้า ปอกกี้ โต็ะญี่ปุ่น (ถ้าใกล้สถานศึกษาลองเอาของใช้เด็กหอมาลงด้วยก็ดีคับ)
4.ควรเช็กสินค้าตามร้านค้าต่างๆเพื่อหาสินค้าใหม่เสมอจากร้านตามครองถมจะดีที่สุดเพราะพวกนี้
วิ่งหลายที่คับ
 ส่วนเรื่องร้านขายส่งในเชียงรายมีหลายรร้านคับบางร้ามเป็นความลับคับถ้าจะทำจริงๆเดี็ยว
pmบอกคับ
ส่วนเรื่องรูปแบบร้านคงบอกไม่ได้เพราะไม่เห็นทำเลที่ขายคับ
ปล.ตอนนี้ผมมาขายทุกอย่างร้อยบาทจะขายดีกว่าคับเดี๋ยวถ้าอยากใด้รูปตัวอย่างส่งเมล์มาแล้วกันคับ สั่งตรงจาก ก.ท.มขายใด้วันหนึ่งประมาณสองหมื่นได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 เมษายน 2012, 03:19:01 โดย eosed » IP : บันทึกการเข้า
หนึ่ง T100
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 15 เมษายน 2012, 17:23:42 »

ถ้างบน้อย ลองไปโกดัง ขายส่ง ของพวก 20 บาท อยู่ฝั่งตรงข้าม..ศูนย์ฯ KAWASAKI ติดถนนใหญ่..หน้าปากซอย เข้าไปเลือกสินค้าได้เลย เอาเฉพาะที่เราคิดว่า น่าขายได้..  ที่นี่เป็นแหล่งใหญ่ที่สุดใน เชียงราย..ไม่ต้องไปซื้อแฟนด์ชาย ให้ยุ่งยาก  ยิ้ม 
น้ำแข็งใส
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 15 เมษายน 2012, 18:01:55 »

ขอบคุณพี่ๆทุกคนในเชียงรายโฟกัสมากเลยค่ะ
HARLEY DAVIDSON
BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

HARLEY DAVIDSON & MERCEDES BENZ

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 15 เมษายน 2012, 19:29:17 »

ขอบคุณพี่ๆทุกคนในเชียงรายโฟกัสมากเลยค่ะ
ไม่เป็นไรครับสำหรับคนสวย ยินดีครับ ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ

ขาดแคลนเงินตรา  แต่งชุดนักศึกษามาหาพี่
สุขใดไหนจะเท่า เมื่อล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์
manmoo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2012, 15:33:00 »

www.20บาท.com  ลองเข้าไปดูครับเป็นสินค้าจากญี่ปุ่น เคยมีรายการหนึ่ง(จำไม่ได้)ไปถ่ายทำรายการมาแล้ว
focussing
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2012, 18:13:02 »

ถ้าจะลงทุนขายของ 20 บาท ขายเร่ แบบคลองถม กาดนัด น่าจะดีกว่านะ เพราะพี่ก็ชอบไปซื้อตามกาดนัด คลองถม คนนักดี ขายดีขนาดเลย ต้องมีรถกระบะซักกัน เร่ขายดีกว่า
sinเวียงกาหลง
มัธยม
**

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2012, 20:36:36 »

ตอนนี้คุรน้องเปิดร้านทุกอย่าง20บาท  หรือยังคับ เปิดอยู่แถวไหนคับ  ผมอยู่เวียงป่าเป้า สนใธระกิจนี้เหมือนกัน  แต่ยังไม่มีข้อมูลเลยคับว่าต้องไปหาซื้อของที่ไหนคับ   ว่างๆจะได้ไปแอ่วหา เพื่อปรึกษาและหาข้อมูลหน่อยนะคับ
EAAY
midafXD
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2012, 22:20:48 »

เป็นกำลังใจให้นะครับ ผมก็เล็งๆธุกิจนี้เหมือนกัน แต่งบไม่เอื้อเลย
50000 ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าจะพอหรือเปล่า
ก่อนอื่นลองไปดูพวกอุปกรณืประดับร้านก่อน
พวกชั้นโชว์ของ โต๊ะเค้าเตอร์ อุปกรณ์ช่วยในการขาย เช่น ถึง ตัวยิงราคา ป้ายร้าน ฯลฯ
ตังค์เหลือเท่าไหร่ เผื่อค่าเช่า ค่าน้ำ ค่าไฟด้วย
ตังค์ซื้อสินค้า ก็ต้องเผื่อเอาไว้หมุนซื้อของเพิ่มล็อตใหม่ด้วย
ไม่ใช่ว่าซื้อหมด เพราะเราต้องซื้อของยกโหล ขึ้นไปถึงจะได้ทุนถูก

Carcamera Cr
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2012, 22:43:19 »

ใครอยากเช่าพื้นที่ขายในห้าง โดยเฉพาะตอนนี้big c เชียงราย ลานโปรโมรชั่นติดได้ครับ

กล้องติดรถยนต์เชียงราย ศรีทรายมูล
Chutapha
ชั้นประถม
*

พี่ต่าย 081-387-8388

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2012, 23:20:23 »

ผมขายมาหลายปีก็บอกใด้ประมาณนี้อ่ะคับ
1. การชื้อสินค้าไม่ควรชื้ออย่างเดียวทีละหลายโหลหรือกักตุนไว้มมาก แพราะเรายังไม่แน่ใจว่าสินค้าที่เอามาลูกค้าต้องการหรือเปล่าและจะฮิตมานไหม
2. สินค้าที่เอามาไม่ควรเป็นของชิ้นเล็กเกินไปหรือถ้ามันขายได้ควรเอาไว้ไกล้ตัวเพราะหัวขโมยมีมาก
3. สินค้าที่ขายดีที่สุดคือ ไม้แขวนผ้า โต้ะรีดผ้า ปอกกี้ โต็ะญี่ปุ่น (ถ้าใกล้สถานศึกษาลองเอาของใช้เด็กหอมาลงด้วยก็ดีคับ)
4.ควรเช็กสินค้าตามร้านค้าต่างๆเพื่อหาสินค้าใหม่เสมอจากร้านตามครองถมจะดีที่สุดเพราะพวกนี้
วิ่งหลายที่คับ
 ส่วนเรื่องร้านขายส่งในเชียงรายมีหลายรร้านคับบางร้ามเป็นความลับคับถ้าจะทำจริงๆเดี็ยว
pmบอกคับ
ส่วนเรื่องรูปแบบร้านคงบอกไม่ได้เพราะไม่เห็นทำเลที่ขายคับ
ปล.ตอนนี้ผมมาขายทุกอย่างร้อยบาทจะขายดีกว่าคับเดี๋ยวถ้าอยากใด้รูปตัวอย่างส่งเมล์มาแล้วกันคับ สั่งตรงจาก ก.ท.มขายใด้วันหนึ่งประมาณสองหมื่นได้
น่าสน

สนใจสินค้าหรือสมัครตัวแทนจำหน่าย
โทร 053-655299 ,081-387-8388 Id Line : taychiangkhong
มัธยม
**

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2012, 09:51:30 »

ยิงฟันยิ้ม
อ็อด หมูน้อย....
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2012, 11:19:17 »

ผมอุดหนุนร้านทางเข้าท่ารถตะเคียนคู่ประจำ ของเยอะมาก

เห็นเขาไปรับมาขายต่อ ที่ร้านนี้เลยคร้าบ ยิงฟันยิ้ม

ชีวิตเปรียบดังกราฟ มีขึ้นและมีลงเสมอ จงอยู่ด้วยจิตใจที่แข็งแกร่ง
มัธยม
**

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2012, 14:21:30 »

ขยิบตา
มิสเตอร์เอฟ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2012, 02:57:32 »

ขออนุญาติแนะนำนะครับ ผมเคยเปิดร้านวิ่ง20บาททุกอย่าง (เปิดขายตามตลาดนัด)
อย่างผมลงทุนเริ่มแรก 14000  อีก5วันต่อมา ลงทุนเพิ่ม 30000 ขายของใกล้หมด เติมของ กระโดดไปเป็นอีก แสน โอกาศในตลาดนัดเยอะกว่า เพราะว่าผมเจอลูกค้าทุกรูปแบบ และผมแทบไม่มีสินค้าติดมือเท่าไร แต่เหนื่อยมากครับเพราะต้อง ขึ้น-ลง ของเยอะมาก กำไรของผมที่คำนวนได้คร่าวๆ ประมาณ 8บาท ต่อ100 บาทครับ เพราะผมไม่จับราคาของ 20บาท ทั้งร้านและทุกชิ้น (ตอนนี้ผมเลิกกิจการไปแล้วนะครับ เพราะตลาดนัดไม่ค่อยบูมแล้วครับ) มองระยะการตลาดยาวๆนะครับ จะได้ไม่พลาด
1.จะลงทุนต้องอ่านทำเลให้ออกนะครับ มีนักศึกษากี่คน ชายกี่คน หญิงกี่คน คนละแวกนั้นทำอาชีพอะไร เพราะไม่ใช่ว่าเห็นเขาขายดีเราเปิดมั่ง แล้วจะดีแบบเขานะครับ
2.เปิดร้านมา อยากขายให้ใครเป็นหลัก (นักศึกษา โต๊ะรีดผ้า ไม้แขวน ไม้กวาด กิฟ)
(เกษตรกร มีด กว่าน อุกรณ์เล็กน้อยเกี่ยวกับการเกษตรที่ 20 บาททุกอย่างมี)
(ช่างอู่ เครื่องมือช่าง ต่างๆ) หรือบริเวณ(สังคมครัวเรือน ถ้วยชาม แก้ว ก็สมควรลงมาก)
3.ร้านยี่สิบบาทที่คุณจะติดต่อซื้อราคาส่ง คำนวณด้วยนะครับ กำไรกี่เปอร์เว็นต่อการขาย
+ค่าเช่า +ค่าน้ำ +ค่าไฟ ลงทุน 50000บาทในข้างต้น จะได้กำไรกี่เปอร์เซ็นต์ถ้าขายหมด
และของติดมือหักไปอีกกี่เปอร์เซ็น ลองคำนวนดูก่อนลงทุนนะครับ
เป็นห่วงครับผม เงินทองหายาก

pudongsan
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2012, 04:11:13 »

ขออนุญาติแนะนำนะครับ ผมเคยเปิดร้านวิ่ง20บาททุกอย่าง (เปิดขายตามตลาดนัด)
อย่างผมลงทุนเริ่มแรก 14000  อีก5วันต่อมา ลงทุนเพิ่ม 30000 ขายของใกล้หมด เติมของ กระโดดไปเป็นอีก แสน โอกาศในตลาดนัดเยอะกว่า เพราะว่าผมเจอลูกค้าทุกรูปแบบ และผมแทบไม่มีสินค้าติดมือเท่าไร แต่เหนื่อยมากครับเพราะต้อง ขึ้น-ลง ของเยอะมาก กำไรของผมที่คำนวนได้คร่าวๆ ประมาณ 8บาท ต่อ100 บาทครับ เพราะผมไม่จับราคาของ 20บาท ทั้งร้านและทุกชิ้น (ตอนนี้ผมเลิกกิจการไปแล้วนะครับ เพราะตลาดนัดไม่ค่อยบูมแล้วครับ) มองระยะการตลาดยาวๆนะครับ จะได้ไม่พลาด
1.จะลงทุนต้องอ่านทำเลให้ออกนะครับ มีนักศึกษากี่คน ชายกี่คน หญิงกี่คน คนละแวกนั้นทำอาชีพอะไร เพราะไม่ใช่ว่าเห็นเขาขายดีเราเปิดมั่ง แล้วจะดีแบบเขานะครับ
2.เปิดร้านมา อยากขายให้ใครเป็นหลัก (นักศึกษา โต๊ะรีดผ้า ไม้แขวน ไม้กวาด กิฟ)
(เกษตรกร มีด กว่าน อุกรณ์เล็กน้อยเกี่ยวกับการเกษตรที่ 20 บาททุกอย่างมี)
(ช่างอู่ เครื่องมือช่าง ต่างๆ) หรือบริเวณ(สังคมครัวเรือน ถ้วยชาม แก้ว ก็สมควรลงมาก)
3.ร้านยี่สิบบาทที่คุณจะติดต่อซื้อราคาส่ง คำนวณด้วยนะครับ กำไรกี่เปอร์เว็นต่อการขาย
+ค่าเช่า +ค่าน้ำ +ค่าไฟ ลงทุน 50000บาทในข้างต้น จะได้กำไรกี่เปอร์เซ็นต์ถ้าขายหมด
และของติดมือหักไปอีกกี่เปอร์เซ็น ลองคำนวนดูก่อนลงทุนนะครับ
เป็นห่วงครับผม เงินทองหายาก
+++1 เคยเหมือนกันครับ/เหนื่อยมากยกขึ้นยกลง ฮืม กำไรก็ไม่มาก/ดีอยู่อย่างคือไม่กดเงินในบัญชีมาใช้บ่อยๆ เหมือนตอนไม่มีงาน/ทำได้3เดือน เซ็งต่อให้เพื่อนไปทั้งรถทั้งของเลยครับ /ถ้าขยันออกขายตามหมู่บ้านต่างๆจะดีกว่าอยู่กับที่ครับ/เเต่ถ้าร้านอยู่ตำเเหน่งเดิมตลอดเน้นต้องเป็นพื้นที่ใหญ่ สินค้าเย๊อะๆโดนใจลูกค้าจริงๆ ส่วนเรื่องร้านส่งนั้นส่วนใหญ่เค้าจะเอาที่ต้นตะเคียนคู่กับอีกที่นึงเส้นศรีทรายมูล-มาห้าเเยกพ่อขุน (เลนคนขับซ้ายมือ)จำชื่อไม่ได้สังเกตุรถมีหลังคาขนของขึ้นๆลงๆนะครับ 55+อยากรู้ไรมากกว่านี้ pm มาถามเลยจ้าไม่มีกั๊ก เพราะเลิกไปนานเเระ (ถ้าจะทำจริงๆต้องขยันมั๊กๆนะ/ขอบอกเหนื่อยชู้ดสุด) ยิ้มเท่ห์

นกน้อย ทํารังแต่พอตัว ^__^
apisakda
ชั้นประถม
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2012, 20:36:44 »

สินค้าขายส่งครับมีทุกอย่าง เครื่องเขียน  กิฟช๊อบ ของใช้ มีงบ 50000 สบายมาก ปรึกษาได้
087-1678913 วินัย
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์