เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 22:05:34
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  ร้านกาแฟ น่ารัก บรรยากาศดี "โพเพทัส ที แอนด์ เบเกอรี่" เชียงราย
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 13 14 พิมพ์
ผู้เขียน ร้านกาแฟ น่ารัก บรรยากาศดี "โพเพทัส ที แอนด์ เบเกอรี่" เชียงราย  (อ่าน 49700 ครั้ง)
❀●•♪.FairytaleDH﹎.εїз︷✿
ระดับ ป.ตรี

☆ (づ ̄ ³ ̄)づ~~♡

« ตอบ #80 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2012, 07:20:13 »

ขอบคุณมากค่ะที่สนใจ แต่หมดอายุแล้วค่ะ ทิ้งที่เหลือไปหมดแล้วค่ะ เอามาไม่มากและเกรงว่าจะไม่สดสำหรับลูกค้าค่ะ เพราะขนมนี้อยู่ได้แค่ 3 วัน เฮ้ออ...อุตส่าห์หอบมา แฮ่ะๆๆ วันหลังไปประเทศอื่นๆ ก็จะเอาของอร่อยๆ (แบบไม่เสียง่าย) มาให้คนเจียงฮายอีกนะคะ ...  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะคุณลูกค้าทุกท่าน  ยิงฟันยิ้ม

หมายเหตุ:  ขนมที่ร้านก็อร่อยนะคะ บราวนี่สูตรอังกฤษ อร่อยมั๊กๆ ขอบอกค่ะ แม้หน้าตาธรรมดาแต่รสชาติ...ยอมอ้วนทานชิ้นที่ 2 เรยคร้า อิอิ

วันนั้นไปซื้อมา 9 ชิ้น ทานไปได้ 4 ชิ้น ที่เหลือต้องทิ้ง  ร้องไห้ ร้องไห้ แต่บราวนี่อร่อยจริงๆค่ะ  ยิงฟันยิ้ม

(o◕‿◕)oแม่สีม่วง~ลูกสีเขียว(。◠‿◠。✿)
Poom Popatas
"ความอร่อย"พร้อมเสริฟ์ที่นี่ @ Popatas Tea & Bakery
ชั้นประถม
*

« ตอบ #81 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2012, 15:30:22 »

ขอบคุณมากค่ะที่สนใจ แต่หมดอายุแล้วค่ะ ทิ้งที่เหลือไปหมดแล้วค่ะ เอามาไม่มากและเกรงว่าจะไม่สดสำหรับลูกค้าค่ะ เพราะขนมนี้อยู่ได้แค่ 3 วัน เฮ้ออ...อุตส่าห์หอบมา แฮ่ะๆๆ วันหลังไปประเทศอื่นๆ ก็จะเอาของอร่อยๆ (แบบไม่เสียง่าย) มาให้คนเจียงฮายอีกนะคะ ...  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะคุณลูกค้าทุกท่าน  ยิงฟันยิ้ม

หมายเหตุ:  ขนมที่ร้านก็อร่อยนะคะ บราวนี่สูตรอังกฤษ อร่อยมั๊กๆ ขอบอกค่ะ แม้หน้าตาธรรมดาแต่รสชาติ...ยอมอ้วนทานชิ้นที่ 2 เรยคร้า อิอิ

วันนั้นไปซื้อมา 9 ชิ้น ทานไปได้ 4 ชิ้น ที่เหลือต้องทิ้ง  ร้องไห้ ร้องไห้ แต่บราวนี่อร่อยจริงๆค่ะ  ยิงฟันยิ้ม

ต้องขออภัยคุณลูกค้าด้วยค่ะ รบกวนว่างๆ เข้ามารับเงินคืน 5 ชิ้นด้วยนะคะ เสียดายที่ของเสียง่ายมากค่ะ ทิ้งไปเกือบหมด...เศร้า(((

โพเพทัส ที แอนด์ เบเกอรี่ :ร้านสวยน่ารักบรรยากาศดี อยู่ในซอยสวรรค์ ข้างเซ็นทรัลเชียงราย (พฤ.- อา. 11.00-18.00) ชา กาแฟ เบเกอรี่โฮมเมด สลัดไก่อบ ปลาทอด น้ำผักผลไม้สูตรคุณหมอแกนที่นี่ที่เดียว 0906383228
"ความอร่อย"พร้อมเสริฟ์ที่นี่ @ Popatas Tea & Bakery
ชั้นประถม
*

« ตอบ #82 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2012, 17:53:00 »

เครปเค้ก  อาหย่อยๆๆๆ คร้า ยิงฟันยิ้ม

* เครปเค้กอร่อย.jpg (41.18 KB, 700x466 - ดู 755 ครั้ง.)

โพเพทัส ที แอนด์ เบเกอรี่ :ร้านสวยน่ารักบรรยากาศดี อยู่ในซอยสวรรค์ ข้างเซ็นทรัลเชียงราย (พฤ.- อา. 11.00-18.00) ชา กาแฟ เบเกอรี่โฮมเมด สลัดไก่อบ ปลาทอด น้ำผักผลไม้สูตรคุณหมอแกนที่นี่ที่เดียว 0906383228
❀●•♪.FairytaleDH﹎.εїз︷✿
ระดับ ป.ตรี

☆ (づ ̄ ³ ̄)づ~~♡

« ตอบ #83 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2012, 16:05:42 »

ขอบคุณมากค่ะที่สนใจ แต่หมดอายุแล้วค่ะ ทิ้งที่เหลือไปหมดแล้วค่ะ เอามาไม่มากและเกรงว่าจะไม่สดสำหรับลูกค้าค่ะ เพราะขนมนี้อยู่ได้แค่ 3 วัน เฮ้ออ...อุตส่าห์หอบมา แฮ่ะๆๆ วันหลังไปประเทศอื่นๆ ก็จะเอาของอร่อยๆ (แบบไม่เสียง่าย) มาให้คนเจียงฮายอีกนะคะ ...  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะคุณลูกค้าทุกท่าน  ยิงฟันยิ้ม

หมายเหตุ:  ขนมที่ร้านก็อร่อยนะคะ บราวนี่สูตรอังกฤษ อร่อยมั๊กๆ ขอบอกค่ะ แม้หน้าตาธรรมดาแต่รสชาติ...ยอมอ้วนทานชิ้นที่ 2 เรยคร้า อิอิ

วันนั้นไปซื้อมา 9 ชิ้น ทานไปได้ 4 ชิ้น ที่เหลือต้องทิ้ง  ร้องไห้ ร้องไห้ แต่บราวนี่อร่อยจริงๆค่ะ  ยิงฟันยิ้ม

ต้องขออภัยคุณลูกค้าด้วยค่ะ รบกวนว่างๆ เข้ามารับเงินคืน 5 ชิ้นด้วยนะคะ เสียดายที่ของเสียง่ายมากค่ะ ทิ้งไปเกือบหมด...เศร้า(((

ไม่ต้องขอโทษเลยนะคะ และไม่รับเงินคืนด้วยค่ะ ไม่ใช่ความผิดของทางร้านเลย บ้านเราตะกละเอง ซื้อมาเยอะเกิน คิดว่าจะกินกันไหว รูดซิบปาก อันนี้เข้าใจค่ะ เพราะของมาไกล  แลบลิ้น ขอบคุณที่อุตสาห์หิ้วมาให้ได้ทานค่ะ ยิงฟันยิ้ม

(o◕‿◕)oแม่สีม่วง~ลูกสีเขียว(。◠‿◠。✿)
ชั้นประถม
*

« ตอบ #84 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2012, 19:12:27 »

ไม่ต้องขอโทษเลยนะคะ และไม่รับเงินคืนด้วยค่ะ ไม่ใช่ความผิดของทางร้านเลย บ้านเราตะกละเอง ซื้อมาเยอะเกิน คิดว่าจะกินกันไหว รูดซิบปาก อันนี้เข้าใจค่ะ เพราะของมาไกล  แลบลิ้น ขอบคุณที่อุตสาห์หิ้วมาให้ได้ทานค่ะ ยิงฟันยิ้ม

ขอขอบคุณที่เข้าใจค่ะ ที่เอามาหวังแค่เอามาให้คนเชียงรายได้ชิมค่ะ (กำไรไม่ได้สนใจอยู่แล้ว) แต่ยังไงรบกวนแวะมาที่ร้านนะคะ พี่ปูมมีอาหารอร่อยๆ ฟรีเป็น Compliments ให้ค่ะ เกรงใจมากค่ะที่ลูกค้าต้องเสียเงินเปล่าๆ ค่ะ

dana
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #85 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2012, 09:29:26 »

///

อร่อย บรรยากาศดี

///
dana
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #86 เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2012, 14:50:05 »

///

up

///
ชั้นประถม
*

« ตอบ #87 เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2012, 16:15:17 »

///

อร่อย บรรยากาศดี

///
ขอบคุณมากค่ะ คุณ Dana ที่มาอุดหนุนเป็นประจำค่ะ ยิงฟันยิ้ม
ใครยังไม่มาแวะเยือนร้านของเรา เชิญนะคะ 10.30-19.00 น. ทุกวัน เว้นวันอังคารค่ะ
มุมถ่ายรูปเก๋ๆ น่ารักๆ เพียบ & Free WIFI ด้วยค่ะ
ร้านอยู่ในซอยสวรรค์ เข้าได้สองทาง

1.จากถนนพหลโยธินสายเก่า มุ่งหน้าออกเมือง ผ่านตลาดป่าก่อ ผ่านทางเข้าเซ็นทรัล เลี้ยวซ้ายเข้าซอยสวรรค์ซึ่งเป็นซอยเล็กๆ ติดกับทางเข้าเซ็นทรัลค่ะ เข้ามา 300 เมตร ร้านอยู่ซ้ายมือนะคะ

2.จากถนนซุปเปอร์ไฮเวย์ มุ่งหน้าไปพะเยา ถึงสี่แยกแม่กรณ์ เลี้ยวกลับรถ แล้วชิดเลนซ้ายเพื่อเข้าถนนเลนในค่ะ ผ่าน รร.ลิตเติ้ลดักส์ ผ่านปั๊มเอสโซ่ แล้วเลี้ยวซ้ายเข้าซอยสวรรค์ ประมาณ 200 เมตร ร้านอยู่ขวามือค่ะ รั้วสีขาวยาวๆ (หากขับเลยซอยไปจะเป็นห้างเซ็นทรัลค่ะ)

สอบถามเส้นทางได้ที่ 09-0638-3228 ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ ยิ้มเท่ห์

* 1.jpg (66.62 KB, 612x612 - ดู 609 ครั้ง.)

loveearth
ชั้นประถม
*

« ตอบ #88 เมื่อ: วันที่ 09 มิถุนายน 2012, 09:58:57 »

ของอร่อยวันนี้ มีอะไรมั่งเอ่ย ยิงฟันยิ้ม
ชั้นประถม
*

« ตอบ #89 เมื่อ: วันที่ 09 มิถุนายน 2012, 14:54:37 »

ของอร่อยวันนี้ มีอะไรมั่งเอ่ย ยิงฟันยิ้ม

วันนี้มีเครปเค้กนุ่มอร่อย บราวนี่สูตรอังกฤษ และสลัดปลา ไก่ กุ้ง เหมือนเดิมค่ะ มาลองชิมเมนูสลัดบ้างนะคะ ส่วนเครื่องดื่มแนะนำของที่ร้านมีดังนี้ค่ะ
1. คาราเมลลาเต้
2. มิกซ์เบอรี่สมูทตี้
3. ชาเขียวมัตฉะญี่ปุ่น
มาร้านเราพกกล้องมาด้วยนะคะ มีมุมถ่ายรูปน่ารักๆ ด้วยค่ะ
ขอขอบคุณล่วงหน้านะคะ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

* สลัดปลาทอด.jpg (48.15 KB, 612x612 - ดู 617 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 มิถุนายน 2012, 15:00:58 โดย Poom Popatas » IP : บันทึกการเข้า

dana
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #90 เมื่อ: วันที่ 10 มิถุนายน 2012, 15:54:58 »

cappuccino เย็นๆ เข้มๆ 1 แก้ว 16.15 ไปทานครับ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #91 เมื่อ: วันที่ 10 มิถุนายน 2012, 18:14:59 »

cappuccino เย็นๆ เข้มๆ 1 แก้ว 16.15 ไปทานครับ
จัดไปตามOrder คร้า ขอบคุณมากค่ะ  ยิงฟันยิ้ม

ชั้นประถม
*

« ตอบ #92 เมื่อ: วันที่ 10 มิถุนายน 2012, 18:18:41 »

เมนูใหม่ของทางร้านนะคะ : Green Apple Frappe อร่อย สดชื่น กับแอ๊ปเปิ้ลเขียวสดๆ ยิ้มกว้างๆ

* น้ำแอ๊ปเปิ้ลปั่น.jpg (41.61 KB, 688x700 - ดู 1008 ครั้ง.)

nattharisa
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #93 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2012, 21:52:26 »

ถ้าใครต้องการร้านกาแฟ บรรยากาศดี ดี รับรองที่นี่ไม่ผิดหวังแน่นอน ไปนั่งมาแล้ว เมนูแนะนำที่ไปแล้วต้องสั่ง คือ สลัดปลา โพเพทัส ปลาเค้าให้เยอะมาก ทานคนเดียวไม่หมด ราคาไม่แพง เข้าไปในร้านไม่อยากลุกเลยทีเดียว อย่าลืมเอากล้องมาด้วยนะคะ เพราะร้านเค้ามีมุมน่ารัก ๆ ให้เราถ่ายรูปแบบไม่ต้องเกรงใจเจ้าของร้านเ่ลยทเลย เจ้าของร้านน่ารัก เป็นกันเอง ไปแล้วก็อยากไปอีกค่ะ
Hanoy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #94 เมื่อ: วันที่ 12 มิถุนายน 2012, 01:31:09 »

ร้านน่านั่งมากค่ะขนมอร่อยน้ำก็อร่อย เจ้าของเป็นกันเองค้าาา

* 1_副本.jpg (119.88 KB, 530x800 - ดู 562 ครั้ง.)

* 19_副本.jpg (215.51 KB, 840x786 - ดู 616 ครั้ง.)

* 8_副本.jpg (178.05 KB, 640x986 - ดู 571 ครั้ง.)

* 20_副本.jpg (185.65 KB, 640x986 - ดู 608 ครั้ง.)

* 22_副本.jpg (176.05 KB, 640x986 - ดู 616 ครั้ง.)
ชั้นประถม
*

« ตอบ #95 เมื่อ: วันที่ 12 มิถุนายน 2012, 08:43:00 »

ถ้าใครต้องการร้านกาแฟ บรรยากาศดี ดี รับรองที่นี่ไม่ผิดหวังแน่นอน ไปนั่งมาแล้ว เมนูแนะนำที่ไปแล้วต้องสั่ง คือ สลัดปลา โพเพทัส ปลาเค้าให้เยอะมาก ทานคนเดียวไม่หมด ราคาไม่แพง เข้าไปในร้านไม่อยากลุกเลยทีเดียว อย่าลืมเอากล้องมาด้วยนะคะ เพราะร้านเค้ามีมุมน่ารัก ๆ ให้เราถ่ายรูปแบบไม่ต้องเกรงใจเจ้าของร้านเ่ลยทเลย เจ้าของร้านน่ารัก เป็นกันเอง ไปแล้วก็อยากไปอีกค่ะ

ขอบคุณลูกค้าทุกท่านที่มาอุดหนุนและยังชมร้านพี่ปูมด้วยค่ะ ดีใจมากที่ทำให้ทุกท่านมีความสุข อิ่มอร่อยและได้สนุกกับการเก็บภาพประทับใจกลับบ้านไปด้วยค่ะ สมกับที่ได้ทุ่มเทลงมือลงแรงออกแบบตกแต่งด้วยใจค่ะ:))) หากมีข้อผิดพลาดประการใดในรสชาติอาหารเครื่องดื่มขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ ส่วนคำชมจะนำมาเป็นแรงใจที่จะทำให้ทุกท่านประทับใจในบริการตลอดไปค่ะ....@^____^@

meaw328
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #96 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2012, 22:17:36 »

ไปมาแล้วค่า พาลูกชายไปทานปลาเกือบทุกวันเลยลูกชายชอบทานปลาร้านนี้มากเลยค่า ทานได้เป็นตัวๆเลย เจ้าของร้่านสวย น่ารัก ใจดีและเป็นกันเองกับลูกค้ามากเลยค่า บรรยากาศร้านก็สวยงามสามารถถ่ายรูปได้ทุกมุมเลยคะ รับรองว่าใครมาแล้วไม่ผิดหวังแน่นอนคร่าาาา
ชั้นประถม
*

« ตอบ #97 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2012, 09:48:24 »

ดีใจที่ปลาทอดร้านพี่ปูมทำให้น้องนะโมเจริญอาหารนะจ๊ะ ขอบคุณทุกคำชมจากลูกค้าทุกท่านอีกครั้งด้วยค่ะ ยิงฟันยิ้ม

ไปมาแล้วค่า พาลูกชายไปทานปลาเกือบทุกวันเลยลูกชายชอบทานปลาร้านนี้มากเลยค่า ทานได้เป็นตัวๆเลย เจ้าของร้่านสวย น่ารัก ใจดีและเป็นกันเองกับลูกค้ามากเลยค่า บรรยากาศร้านก็สวยงามสามารถถ่ายรูปได้ทุกมุมเลยคะ รับรองว่าใครมาแล้วไม่ผิดหวังแน่นอนคร่าาาา

N-Program
ชั้นประถม
*

« ตอบ #98 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2012, 20:09:37 »

: ) วันนี้ไปมาแล้วครับ เจ้าของร้านน่ารักและเป็นกันเองมาก  ยิงฟันยิ้ม
Pang Carino
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #99 เมื่อ: วันที่ 15 มิถุนายน 2012, 16:35:04 »

ไว้จะหาโอกาสไปนะคะ
    (เค้กน่ากินมากก)
           ^o^

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 13 14 พิมพ์