เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 08:24:08
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ตรวจจับลิขสิทธิ์ ของ microsoft ที่เชียงรายกันหรอครับ
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน ตรวจจับลิขสิทธิ์ ของ microsoft ที่เชียงรายกันหรอครับ  (อ่าน 9948 ครั้ง)
NoOK-ManiA
ชั้นประถม
*

"WE LOVE OUR KING"

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2009, 14:26:35 »

ได้ข่าว ยังไม่กรองนะว่า เชียงแสนโดนไป 2 ร้าน และห้วยไคร้ 2 ร้าน ขนาดทวียนต์ยังไปตรวจเลย
ถ้าใครสงสัยข้อมูล http://www.stop.in.th/
มันเป็นโครการตรวจครั้งใหญ่ประจำปี ร้านผมซื้อลิขสิทธิ์วินโดว์ครบหมดทุกเครื่องครับ
เราทำธุรกิจ เค้าก็ทำธุรกิจ ใช่ไหมครับ  ยิ้ม
akira
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2009, 02:45:30 »

ร้านขายกิฟต์์ชอปถนนงำเมืองโดนลิขสิทธิ์โดราเอมอน ร้านทำป้ายตรงถนนงำเมืองตัดธนาลัยโดนลิขสิทธิ์วินโดว์ โรงพิมพ์ถนนธนาลัยโดนลิขสิทธิ์วินโดว์ครับเท่าที่ทราบ ร้านผมลง ubuntu ในเครื่องพีซี ส่วน iMac 2 ตัว ถอด HDD เก็บลงแต่ OS ไว้ ที่จริงแล้วมันมีวิธีเลี่ยงพวกนี้ไม่ยากหรอก ตอนทำงานทีเอเจนซี่ที่กรุงเทพ ใช้วิธีหา HDD 20 Gb มาติดไว้ ลง OS เปล่าๆ ไว้ พอพวกจะเข้ามาตรวจก็ถอด HDD ตัวที่ทำงานออก ไม่ก็อุ้มเครื่องกลับบ้านใครบ้านมัน ทำงานที่บ้านแล้วค่อยมาทำต่อตอนกลางคืน ก็ไม่เห็นมีใครบ้าจี้ไปจับถึงในบ้านนะครับ
แล้วก็เรื่องจับลิขสิทธิ์เป็นเรื่องปรกติมีการจับทุกปีอยู่แล้วครับ ที่ทำงานเก่าที่กรุงเทพฯ ก็เห็นขอเข้ามาตรวจทุกปี ถึงแม้จะมีเอกสารแสดงลิขสิทธ์เป็นแบบ Global license  มันก็ขอเข้าสุ่มตรวจอยู่ดีครับ ไม่เห็นว่ามันจะมากจะน้อยไปกว่าปรกติตรงไหน ไอ้เรื่องว่าลิขสิทธ์มันว่าด้วยเรื่องของทรัพย์สินทางปัญญาอยู่แล้ว ถ้าเราทำอะไรไว้แล้วไม่อยากให้ใครเลียนแบบ แล้วไปจดลิขสิทธิ์ไว้ในราคาสูงโต่ง เพราะหวงมาก แล้วดันมีใครมาก๊อปไปใช้ด้วย ขายด้วย แล้วเขาก็บอกว่าก๊อปของเรามา แล้วเราอยากยกให้เขาไปเลย หรือปรับซัก 10 บาทหรือเปล่าครับ ไม่โกรธก็ไม่รู้จะว่ายังไง จะเอาไม้จิ้มฟันไปจิ้มให้ตายก็ไม่ได้ ก็ต้องปรับซะให้แพง ให้สาสมกับโทษฐานขโมยมา แต่ก็นะ เข้าใจวิธีการทำตลาดคับ ปล่อยให้ก๊อปง่ายๆ ใช้กันเยอะๆ ให้ติดตลาดเข้าไว้ ต่อไปไล่จับลิขสิทธิ์ ได้ทุนคืนมาอื้อ กำไรด้วย
อันสุดท้ายคับ ไทยเราทำซอฟต์แวร์ได้ครับ มีแจกด้วย Linux ทะเล ปลาดาวออฟฟิศ ใช้ได้ดีพอสมควร แต่ไม่ค่อยมีคนใช้ เพราะคนใช้ติดวินโดว์ กับไมโครซอฟต์ออฟฟิศ แล้วเกมส่วนใหญ่ออกมาให้เล่นได้เฉพาะกับวินโดว์ครับ เกมบน linux ก็มีแต่น้อย จะเล่นเกมบน facebook หรือ Tagged หรือ Hi5 ยังลำบาก ต้องหา plug in flash ให้วุ่น เพราะบางตัว ใช้กับ ubuntu ได้ แต่ใช้กับ fedora หรือ Mandriva ไม่ได้ครับ
นอกจากการพัฒนาในส่วนโปรแกรมที่สนับสนุนระบบ Linux OS แล้ว นอกนั้นก็ทำกันบน Windows ครับ แต่ยุคต่อไปคงจะดีขึ้นเพราะจะเป็นยุคของ Web app. ปัญหาเรื่องละเมิดก็น่าจะลดลงครับ

ยังไงใครยังไม่โดนก็ของให้อยู่รอดปลอดภัย เก็บเงินในกระเป๋าไว้ อย่าให้ใครมากระซวก โชคดีมีสุขครับ
Pok Havana(รักในหลวง)
ระดับ ป.ตรี

อย่ามองคนที่ภายนอก เพราะมันไม่ได้บ่งบอกถึง "สันดาน" !!

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2009, 08:54:54 »

ขอบคุณสำหรับกระทู้ที่ 6 ที่อธิบายด้วยเหตุและผล เพื่อเป็นความรู้ต่อไปคะ แล้วจะพยายามรักษาเงินในกระเป๋าไว้คะ ยิงฟันยิ้ม

ฮาวาน่าเมดช็อป ออกแบบ ป้ายไวนิล งานเพ้นท์ การ์ตูนล้อเลียน งานแฮนด์เมด นามบัตร แกะสติ๊กเกอร์
092-6899354
ผลงาน
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=49812
ball
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2009, 09:17:26 »

เท่าที่เห็นจับช่วงนี้  ก็มีแต่ลิขสิทธิ์ตัวการ์ตูนโดเรมอน  มาทุกวัน พวกอาศัยกฎหมาย
รีดไถ   แต่วินโดว์ ไม่เห็นมานะ ลือกันไปเองรึป่าว
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2009, 09:57:13 »

ขอบคุณสำหรับกระทู้ที่ 6 ที่อธิบายด้วยเหตุและผล เพื่อเป็นความรู้ต่อไปคะ แล้วจะพยายามรักษาเงินในกระเป๋าไว้คะ ยิงฟันยิ้ม

น่าจะกระทู้ที่ 24 มากกว่านะครับ  ยิ้ม ยิ้ม

NostradaMo~
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2009, 10:19:27 »

ขอบคุณข้อมูลท่าน อากิระ มากๆครับ
ปล่อยให้ติดตลาดแล้วตามเก็บลิขสิทธิ์ อืมมมม ทำไมผมคิดข้อนี้ไม่ได้นะ
เมื่อก่อนเห็นนายคนหนึ่งไล่ตามจับลิขสิทธิ์ ฟอนต์ ภาษาไทยอยู่ แต่ตอนนี้เงียบหายไปเลย คงไม่คุ้มเพราะใช้ทั้งประเทศ ตามจับไม่หวาดไม่ไหว
ผมเคยดู ดาบ(จำชื่อไม่ได้ซะแล้ว) ที่อิสาน ที่ปลูกต้นไม้วันละต้นสองต้นน่ะครับเวลาล่วงเลยมา 20-30 ปีต้นไม้นั้นออกดอกผล คนทั่วไปได้ประโยชน์ ดาบท่านก็มีความสุข เห็นลูกหลานเก็บผลไม้ฟรีกิน  ผมว่าผมสรรเสริญวิธีคิดนะครับ อายุขัยเฉลี่ยคนเราก็ 70 ปี แค่นั้นก็จากโลกนี้ไปแล้วล่ะ....ผมว่าค่าลิขสิทธิ์บางอย่างแพงเกินไปมากๆๆๆๆๆๆกะว่าเอารวยทีเดียวรวยคนเดียวคนอื่นช่างมัน แบบนี้แล้วสังคมคงถูกแบ่งชั้นห่างไปเรื่อยๆ
แต่ว่าอย่างลิขสิทธิ์เพลงหากของแท้ขายกัน 150 ผมว่าจะขายได้เยอะทีเดียวเพราะของก็อปขาย 100 ใกล้เคียงกันคนก็ซื้อของแท้ใช้ แต่นี่ไม่ใช่คุณโขกไป400-600  บางทีเพราะแค่2-3เพลง คิดตามสามัญสำนึกแล้วคนเค้าไม่ซื้อแน่นอน แล้วจะดันทุรังทำไมครับ
อีกประการหนึ่งที่จะทำให้ของแท้ขายได้และได้ราคาแพง คือ ต้องทำให้คนในชาติอยู่ดีกินดีให้มากๆแล้วเค้าจะซื้อเองไม่ต้องบังคับด้วยเพราะมันมีปัญญาซื้ออยู่แล้ว
PIYACOM
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2009, 10:26:15 »

ร้านซ่อมคอมเค้าจับมั๊ยครับ

ถ้ามาตรวจจับ เค้าจะทำยังไงบ้าง

แล้วผมต้องทำยังไงบ้างครับ

รบกวนผู้รู้ชี้แนะ
YURI
มัธยม
**

我叫王艳平

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2009, 10:56:59 »

เห็นโปรแกรมคาราโอเกะก็โดนกันเป็นแถว ร้านอาหารโดนหลายร้านเหมือนกันคะ

NoOK-ManiA
ชั้นประถม
*

"WE LOVE OUR KING"

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2009, 11:24:11 »

แนะนำ อย่าเอา mp3 มาลงร้านด้วยนะครับ ฟัง online ดีกว่าครับ
akira
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2009, 01:26:17 »

ท่าน NostradaMo~ ครับไอ้ฟ้อนต์นั่นมันคือ PSL ครับ ยังไล่จับอยู่ครับ ใครทำป้ายหรือบิลบอร์ด หรือลงโฆษณาหนังสือพิมพ์ หรือพวกวารสารก็ระวังๆ ไว้ก็ดีครับ เห็นว่าเงียบๆ แต่มันก็จ้องอยู่นะครับ ส่วนอีกฟ้อนต์นึงคือพวก DB ครับ แต่เจ้านี้ไม่ค่อยเคี่ยวเท่าไหร่เพราะไม่ค่อยมีคนใช้ พวกนักออกแบบส่วนใหญ่ชอบพวก PSL kititada พวกทำหนังสือกับพวกราชการก็ช้อบชอบ ซื้อทั้งชุดก็หมื่นปลายๆ สำหรับ 5 เครื่องครับ จับปรับแพงพอๆ กับไมโครซอฟต์อีกครับ
ส่วนดาบคนนั้นไม่แน่ใจว่าเป็นคนเดียวกับที่เค้าเรียกกันว่า จ่าบ้า หรือเปล่าผมติดตามเรื่องของเขาล่าสุดมาช่วยชาวบ้านที่เชียงใหม่ปลูกบ้านดินอ่ะครับ

เรื่องลิขสิทธิ์เพลงมันจับแรงเพราะทำเพลงออกมาชุดนึงมันมีเพลงที่ติดหูหรือเป็นที่นิยมแค่เพลงเดียว ถ้ามันขายเป็นซิงเกิ้ลเหมือนเมืองนอก ก็กลัวว่าเพลงอื่นจะขายไม่ได้ เลยบังคับขายยกแผ่น ยกชุด (แต่ตรูอยากฟังเพลงเดียว) เลยโยนมาให้เป็นกรรมของผู้บริโภค ที่จริงถ้ามันปล่อยให้โหลดฟรี แต่ปล่อยที่บิตเรทแค่ 26-32kb/s เสียงประมาณฟังวิทยุ AM แล้วถ้าชอบใจก็เลือกซื้อเป็นเพลง เป็นซิงเกิ้ลละ 5-20 บาท เข้ารหัสห้ามก๊อปไว้ ขี้คร้านคนจะโหลดกันทั้งประเทศ คนคงจะซื้อพวกแผ่นผีกันน้อยลงแหละ แต่ดันทำเพลงห่วยๆ ออกมาแล้วอยากขายยกชุดแพงๆ แล้วยังไปตามจับอีก หากินกันอย่างนี้ มันถึงไม่ไปไหนซักที จะว่าไปมันก็เผื่อรายได้ที่จะได้จากการไล่จับลิขสิทธิ์อีกเหมือนเดิมแหละ

เรียน piyacom ครับ จับเหมือนกันครับ วิธีการปรกติก็ถามว่าคุณใช้โปรแกรมเถื่อนหรือไม่ แล้วก็ถามหากล่องลิขสิทธิ์วินโดว์ หรือออฟฟิศ หรือโปรแกรมอื่นๆ ที่คุณใช้ในร้าน แล้วก็เปิดเครื่องที่อยู่ในร้านคุณ ค้นโต๊ะคุณ ตู้เก็บของคุณ ห้องน้ำ ฝ้าเพดาน เพื่อดูว่าคุณซุก ไว้หรือเปล่า ถ้ามาตรวจจับแบบปุบปับ วิธีที่ทำได้คือ ทำใจ แล้วเจรจา ถ้าเซฟๆ ก็ทำอย่างที่ผมบอกก็ได้ถอดฮาร์ดดิสก์ ใส่กระเป๋าหลัง หรือถ้าไม่ทันอาจต้องทำลายฮาร์ดดิสก์ทิ้ง โดยการทำให้ไฟชอร์ตวงจรฮาร์ดดิสก์ ไม่ก็เอาไขควงทะลวงชิฟซะ (ฮาร์ดดิสก์ 500 gb ตอนนี้ 1800 ครับ ดีกว่าเสีย 8000+++ ต้องซื้อวินโดว์ใหม่มาใช้วันนั้นอีก 3000++ ราคาพันแปดดูไม่น้อยแต่เมื่อเทียบกับต้องจ่ายเป็นหมื่นแล้วมันเล็กน้อยนะครับ)
seVen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2009, 19:07:20 »

ระวังกันหน่อยนะครับ

ได้ข่าวว่า ขาใหญ่ ประจำเชียงใหม่ที่ดังๆในหลายๆเว็บบอร์ด
ตอนนี้มาหากินที่เชียงรายแล้วอ่ะครับ

วันนี้(31 ต.ค.) เห็นละอ่อนคนนึงมาถาม ปริ๊นเพลงที่ร้านผมด้วย
มาประมาณ 6 โมงครึ่ง
พอดีผมไม่ใช่คนเหนือก็เลยฟังไม่ชัด เป็นว่าปริ๊นงาน
ซึ่ง printer ผมเสียอยู่ก็เลยบอกว่าไม่รับ ก็เลยผ่านไป
แล้วก็ไปถามอีกร้านที่อยู่ถัดไปแบบเดียวกัน ซึ่งร้านพี่เค้าเป็นบ้านอยู่บ่าดาย ไม่มีป้ายไดๆ ทั้งสิ้น เพียงแต่รับซ่อมคอมเท่านั้น แต่มันก็ยังไปจอดถูก แสดงว่าเก็บข้อมูลมาเหมือนกัน ปกติไม่มีใครรู้จักพี่เค้านอกจากลูกค้าเก่า แต่อันนี้ไม่คุ้นหน้าพี่เค้าบอกมันไปว่าเครื่องเสียหมด
มันก็เลยไป

จากเหตุการณ์แล้ว หน้าม้าร้อยเปอร์เซ็นต์ แต่คงเป็นละอ่อนที่เค้าจ้างเอาแถวนี้เพราะยังไม่ค่อยกล้าเท่าไหร่ แต่ก็อย่าชะล่าใจนะครับ ระวังกันไว้ดีกว่า เพราะเห็นว่ามีคนโดนไปเมื่อวานที่หน้าราชภัฏเส้นใน
PIYACOM
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 02 พฤศจิกายน 2009, 10:45:31 »

ตอนนี้มีข่าวมาว่าพวกลิขสิทธิ์ปลอมระบาด 

ที่เชียงใหม่พึ่งรุมกระทืบไปไม่กี่วันมานี้

http://www.internetcafe.in.th/showthread.php?t=7767

เท่าที่ทราบข้อมูลมา ลิขสิทธิ์ต้องตรวจกลางวันเท่านั้นครับ

หลังพระอาทิตย์ตกดิน ร้านใครโดนตรวจ เรียกพวกมากระทืบอย่างเดียวเลยครับ

ส่วนมาก ทั้งของจริงของปลอม เมื่อจับไปแล้ว จะเอาเราไปไถเงินซะส่วนใหญ่

เรื่องนี้ต้องระวังครับ คนทำมาหากินรายได้ไม่เท่าไหร่ พวกนี้ยังจ้องเอาเปรียบ

ใครมีข้อมูลเพิ่มเติมเชิญครับ ช่วยกัน จะได้ฝ่าออกไปได้ 

Noo_A
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2009, 19:49:53 »

ใครโดนตรวจมั้งเอ่ย
ap.41
ตอบแทนคุณแผ่นดิน
แฟนพันธ์แท้
*

ไม่มีเทพไม่มีโปร..มีแต่เราที่จะก้าวไปพร้อมกัน...

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2009, 20:05:24 »

ถึงว่าเอารูปไปทำไม่ได้สักที

zombie01
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2009, 20:43:08 »

รอดูกันต่อไป อิอิ

sasana29
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 04 พฤศจิกายน 2009, 09:58:09 »

บก.ปอศ.เตือนระวังตำรวจปลอมค้นซอฟต์แวร์

ตำรวจออกหนังสือเตือนผู้ประกอบการ ระวังมิจฉาชีพอ้างเป็นตำรวจ ข่มขู่ตรวจค้นการละเมิดลิขสิทธิ์ซอฟต์แวร์ แสวงประโยชน์โดยมิชอบ
วานนี้ (2 พ.ย.) เจ้าหน้าที่ตำรวจได้ออกหนังสือประชาสัมพันธ์เตือนผู้ ประกอบการธุรกิจเกี่ยวกับกลุ่มบุคคลที่อ้างตนว่าเป็น เจ้าหน้าที่ตำรวจภายใต้ชุดปราบปรามของกองบังคับการกา รกระทำความผิดเกี่ยวกับอาชญากรรมทางเศรษฐกิจ (บก.ปอศ.) โทรศัพท์ไปข่มขู่ว่าจะตรวจค้นการละเมิดลิขสิทธิ์ซอฟต ์แวร์ เพื่อแสวงหาประโยชน์โดยมิชอบด้วยกฎหมาย

ปัจจุบัน บก.ปอศ.กำลังดำเนินการสืบสวนและจะเข้าตรวจค้นองค์กรธ ุรกิจ ที่มีเบาะแสว่าละเมิดลิขสิทธิ์ซอฟต์แวร์ โดยได้สืบสวนองค์กรธุรกิจกว่า 1,000 แห่ง ตามที่ได้รับร้องเรียนจากเจ้าของลิขสิทธิ์ซอฟต์แวร์

ทั้งนี้ เจ้าหน้าที่ตำรวจระบุว่า ในกระบวนการบังคับใช้กฎหมายจะไม่มีการข่มขู่ หรือเรียกร้องเงิน หรือหาประโยชน์อื่นใดอย่างเด็ดขาด เมื่อเจ้าหน้าที่ตำรวจดำเนินการสืบสวน และตรวจค้นการละเมิดลิขสิทธิ์ซอฟต์แวร์ในองค์กรธุรกิ จใดก็ตาม เจ้าหน้าที่จะตรวจสอบเครื่องคอมพิวเตอร์ เพื่อเก็บหลักฐาน ขอดูใบอนุญาตซอฟต์แวร์และถ่ายภาพที่เกิดเหตุไว้ เพื่อทำสำนวนการสอบสวนว่ามีการละเมิดลิขสิทธิ์ซอฟต์แ วร์หรือไม่อย่างไร ก่อนจะสรุปสำนวนสอบสวนไปยังพนักงานอัยการ และนำคดีขึ้นสู่ศาลต่อไป หรือถ้ามีกรณีถอนคำร้องทุกข์อำนาจสอบสวนก็สิ้นสุดลง

กรณีที่มีผู้ไม่ประสงค์ดีโทรศัพท์ไปข่มขู่ผู้ประกอบก ิจการ เพื่อแสวงหาประโยชน์โดยมิชอบด้วยกฎหมาย ขอให้ผู้ประกอบการอย่าหลงเชื่อ เนื่องจากการตรวจค้นจับกุมจะต้องดำเนินการให้เป็นไปต ามที่กฎหมายกำหนด และถ้าเจ้าหน้าที่ตำรวจจะเข้าตรวจค้นจับกุมก็จะไม่แจ ้งล่วงหน้า และการตรวจค้นในที่รโหฐานจะต้องมีหมายค้น มีการแสดงตนเป็นเจ้าหน้าที่ตำรวจ ซึ่งผู้ประกอบการสามารถตรวจสอบได้

ดังนั้น ถ้ามีผู้แอบอ้างดังกล่าว ผู้ประกอบการสามารถที่จะแจ้งเจ้าหน้าที่ตำรวจท้องที่ ที่ใกล้ที่ทำการให้ดำเนินการตามกฎหมายได้

อ้างอิงจาก http://bbs.asiasoft.co.th/showthread.php?t=278369
zombie01
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 04 พฤศจิกายน 2009, 10:04:14 »

ขอบคุณข่าวดีครับ

Phat
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 07 พฤศจิกายน 2009, 12:02:02 »

เห็นมีแว่ว แว่วมาว่าน่าจะลงไปทาง พะเยา แพร่ น่านแล้วนะครับ 
แต่ก็ยังเห็นเป็นข่าวกันอยู่  ว่ากันว่า  เค้าจะปล่อยข่าวกันก่อนสัก 3-4 วัน แล้วค่อยเข้าสุ่มตรวจนะครับ  เห็นร้านคอมปิดไปหลายวันเหมือนกันในช่วงอาทิตย์ที่แล้วน่ะ
crcomputer
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 07 พฤศจิกายน 2009, 16:51:37 »

ไม่ใช่เฉพาะ microsoft นะคะ พวกเพลง ที่โหลดในเวป
mp3,MV,karaoke ก้อโดนเหมือนกัน
ที่เห็นมา แต่ไม่เคยเจอเชียงรายนะ เพราะไม่เคยเข้าร้านเกมส์เชียงราย
เคยอยู่ชลบุรีอ่ะ เจอจังๆ
ร้านเรา ขายกล้องวงจรปิด ก้อเคย มีเด็กมาขอซื้อแผ่น Window
โทรมาถามก้อมี มาถามแผ่นผี ก้อมี

ถ้าเป็นร้านเกมส์ นี่ แนะนำว่า ถ้ามีคนแปลกๆเข้าไปใช้บริการ
ก็ลอง ดูๆ หน่อย บางที หน้าม้า ก้อเยอะนะ หุหุ

KING สอนเขียนแบบ 3D
เตรียมอนุบาล
*

ติดต่อสอบถาม 08-1123-6112

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 07 พฤศจิกายน 2009, 19:13:10 »

พวกทำนาบนหลังคน ผมหล่ะเกลียดมากๆ

รับสอนการใช้โปรแกรมเขียนแบบ 3D ภาคเหนือ
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์