เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 02:33:36
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  เยอรมันเชพเพอด พันธุกรรมระดับโลกจากเยอรมัน
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์
ผู้เขียน เยอรมันเชพเพอด พันธุกรรมระดับโลกจากเยอรมัน  (อ่าน 7290 ครั้ง)
( 0_0 )
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 09 มิถุนายน 2012, 13:05:14 »

baron ท่าจะตรอมใจ จากบ้านมาไกล

ไม่ยอมกินไรเลย กินแต่น้ำ 3 วันแล้วยังไม่มีอะไรตกถึงท้องbaron เลย

นมก็ไม่กิน โครงไก่ดิบก็ไม่กิน เนื้อวัวก็ไม่กิน

อาหารเม็ดผสมซีซ่า baron ยังไม่ยอมกินเลย ตอนนี้ผอมลงไปเยอะ

ขนาดฉีดวิตามินให้กินข้าวได้ ยังไม่ได้ผลเลย ทำไงดี
seklampang
มัธยม
**

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 09 มิถุนายน 2012, 16:26:24 »

PMราคาด้วยครับ

เสกสรรค์ พรมมินทร์ โทร 0873583610 LINE  demons_rieve
https://www.facebook.com/DemonsGrieve
( 0_0 )
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 10 มิถุนายน 2012, 08:51:08 »

ตอนนี้กำลังหา  โรงเรียนฝึกสุนัขให้ Baron อยู่ ทีแรกว่าจะเอาไปให้ที่ k9 ฝึก

แต่ได้ข่าวไม่ค่อยดีมาเยอะเลยเปลี่ยนใจ

Baron ยังมีปัญหาเรื่องการกินอยู่

อยากได้ที่ฝึกดีๆ ใส่ใจน้องหมาเรา ใครรู้จักที่ดีๆแนะนำบ้างน่ะครับ ยิ้ม ยิ้ม
angkor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 10 มิถุนายน 2012, 10:58:43 »

ราคาเท่าไหร่ค่ะ ลดได้มั้ย pmบอกหน่อยค่ะ
baramos
ชั้นประถม
*

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 10 มิถุนายน 2012, 15:35:58 »

ขอบคุณ คุณวิมลศักดิ์ ที่ให้ความสนใจครับ ยินดีต้อนรับทุกท่านที่มีใจรักสุนัขพันธุ์นี้ หากไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง ภายในปีนี้เราจะเปิดโรงเรียนฝึกสุนัข แถวๆดอยเขาควาย รับฝึกสุนัขทุกสายพันธุ์ครับ รายละเอียดจะแจ้งให้ทราบเมื่อทุกอย่างลงตัว
            เมื่อวานซืน(07/04/2012)มีกรรมการจากสมาคมผู้เลี้ยงสุนัขพันธุ์เยอรมันเชพเพอดแห่งประเทศไทย มาสอบ สุนัขอารักขาที่โรงเรียนฝึกสุนัขสยามด็อกเชียงใหม่ โดยกรรมการที่สมาคมส่งมาคือ คุณสุธี วงศ์สิโรจน์กุล ผู้เชี่ยวชาญในเรื่องนี้โดยเฉพาะ มีเชพเพอดจากเชียงรายไปสอบ 2 ตัวครับ หนึ่งในนั้นคือ JOHNNIE VOM BRANCHMARK จากเชียงรายฟาร์ม สอบผ่านครับ หลังจากนี้อีก 5 เดือนก็สามารถเป็นพ่อพันธุ์ได้แล้ว

ขอแจมด้วยคนค่ะ ถ้าเปิดเมื่อไหร่บอกด้วยนะค่ะ จะเอาโกลเด้นไปฝึก ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
( 0_0 )
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2012, 19:20:10 »

ยิ้ม ยิ้ม Baron เริ่มกินเก่งแล้ว กินได้เยอะด้วย

ค่อยสบายใจหน่อย ทั้งนี้ต้องขอขอบคุณ ฟาร์มที่พิษณุโลก ช่วยแนะนำ

ถ้าbaron ปรับตัวได้แล้วจะส่งไปฝึกที่พิษณุโลกครับ ไปดูครูฝึกมาแล้ว

ทั้งที่อยู่และการกินของน้องหมาเขาดูแลดีมาก

ขอขอบคุณเชียงรายฟาร์ม ที่ทำให้ผมได้เจอกับ Baron เยอรมันเชพเพอดที่ตัวใหญ่ นิสัยดี ขอบคุณครับ

แล้วว่างๆจะส่งรูปให้ดูน่ะครับ ยิ้ม ยิ้ม
frang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2012, 18:48:08 »

ถึงคุณ( 0_0 )  ดีใจด้วยที่หมาเริ่มกินข้าวได้แล้ว

ดูจากในรูป baron ตัวใหญ่ดี ถ้าอ้วนคงดูดีไม่น้อย ผมก็นิยมเชพเพอดไซด์ใหญ่ครับ

ผมอยู่จังหวัดแพร่น่ะครับ ไม่ทราบคุณ ( 0_0 ) อยู่ที่ไหนครับ

แบบว่าอยากรู้จักกันไว้ ผมเลี้ยงเชพเพอดเพศเมียหลายตัว อยากได้พ่อพันธ์ใหญ่ๆ

แบบbaron ใว้ทับบ้าง ไม่ได้ขอชื้อต่อน่ะครับ ให้คุณ( 0_0 ) คิดค่าทับไปเท่าไรก็เอาครับ

ผมก็มีพ่อพันธ์หลายตัว ชื้อมาจากฟาร์มใน กทม ชื่อดังหลายที่เลย มีใบเพดหมด

ตอนชื้อเจ้าของฟาร์มบอกว่าโครงสร้างใหญ่ ผมชื้อมา 3 ตัว จาก 3 ฟาร์ม เลี้ยงมา 3 ปีฝ่าๆ

ตัวล่ะหลายหมื่นเลย เพดชมพูเขาบอกเป็นหมาประกวด แต่สูงยังไม่ถึงใข่ผมเลยซักตัว

ผิดหวังมานาน เห็น baron แล้วชอบ  ตอนนี้บารอนเพิ่ง 8 แปดเดือนตัวขนาดนี้  ถ้าบำรุงดีๆ

ผมว่าคงใหญ่กว่านี้เย่อะ เอาใจช่วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 มิถุนายน 2012, 17:55:53 โดย frang » IP : บันทึกการเข้า
aittirit
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2012, 13:08:05 »

ถึงคุณ frang พูดได้เจ๋ง สูงไม่ถึงไข่   ขยิบตา ขยิบตา 555

ผมก้ชื้อมาตัวหนึ่งครับ ชื้อจาก กทม  ดูในหนังสือ เขาบอกหมาประกวด ตอนเล็กๆ น่ารักอยู่

โตขึ้นกลายเป็นหมาหลังงอ ขาวิ่งปัดไปปัดมา ชื้อมา สามหมื่นห้า โทรไปถามเจ้าของฟาร์ม

เขาบอกว่าต้องจับมันยืนโพส จะเห็นว่ามันสวย เป็นหมาประกวด...... เศร้า

ตอนนี้หมาผมอายุ 2ปีแล้ว หาความสง่าราษีมิได้เลย เพื่อนเดียวกับผมชื้อหมาในเจียงฮาย

ตัวล่ะ 4000 ยังดูดีก่วาของผมอีก ไม่ต้องจับมันโพสเส้นหลังมันก็ตรง ขาก็ปกติ

ไม่ได้ว่าใครน่ะครับ แค่ระบายความในใจ สงสัยเขาประกวดว่าหลังมันงอมากรึงอน้อยยังงั้นรึ

ป่าว..... งง..ง

iw
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2012, 13:37:55 »

ผมมีตัวผู้ครับผม ชื่อไอ้เบนส์ ที่เชียงราย ราคา 6000 ครับผม มีใบเพ็ด แต่ก็ไม่โตเท่าไหร่ แต่ขนสวย พี่ปุ๋ย จากชมรมส่งยามาให้กินอยู่ครับผม รูปลูกเขาด้วย

* bens.jpg (218.2 KB, 922x692 - ดู 517 ครั้ง.)
( 0_0 )
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 18:36:17 »

อาหาร baron

แต่ก็ยังไม่ค่อยกิน ต้องเอาแบรน ป้อน เช้าขวดเย็นขวด นมเมจิเช้า 2 ขวด เย็น 2 ขวด

เนื้อวัวต้มเปื่อย มื้อล่ะกิโล ใส่อาหารเม็ดให้นิดเดียว

กินได้นิดหน่อยแต่ก็ดีกกวาไม่กินไรเลยครับ

* IMG_6932.JPG (67.76 KB, 500x333 - ดู 487 ครั้ง.)
gaolud
เตรียมอนุบาล
*

Love is to care but me love is to share. . . . . .

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2012, 12:59:31 »

ยิ้ม
tomhank
*

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2012, 12:49:45 »

baron ท่าจะตรอมใจ จากบ้านมาไกล

ไม่ยอมกินไรเลย กินแต่น้ำ 3 วันแล้วยังไม่มีอะไรตกถึงท้องbaron เลย

นมก็ไม่กิน โครงไก่ดิบก็ไม่กิน เนื้อวัวก็ไม่กิน

อาหารเม็ดผสมซีซ่า baron ยังไม่ยอมกินเลย ตอนนี้ผอมลงไปเยอะ

ขนาดฉีดวิตามินให้กินข้าวได้ ยังไม่ได้ผลเลย ทำไงดี

ไม่ต้องกังวลมากครับ  สุนัขพันธ์นี้เป็นสุดยอดของสุนัข (ลอร์ด ออฟ เดอะ ด๊อก)
ถูกคัดสายพันธ์ ถึงขั้นสูงสุดแล้ว ของสุนัขชั้นยอด
สง่า, สุขุม, นุ่มลึก, ฉลาด, จงรักภักดี, ความจำสุดยอดเหนือเทพ, ไหวพริบเยี่ยม, ตัดสินใจเด็ดขาด,มีความอดทนทางอารมณ์สูงมาก  และอดน้ำอดข้าวได้นานมาก
ข้อสำคัญอย่างหนึ่งคือ คุณต้องมีเวลาให้เค้า พาเค้าวิ่งเล่น มีสนามกว้างให้เค้า คุยกับเค้าเพื่อให้เค้าจำเสียงเราได้ ให้เค้ารู้ว่าเราเป็นเพื่อนเค้านะ...
ค่อยศึกษากันไปครับ ........
frang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2012, 12:10:04 »

ถึงคุณ  ( 0_0 ) อยากทราบว่าตอนนี้ baron เป็นไงบ้างครับ

กินข้าวเก่งยัง กี่เดือนแล้วครับ ถ้าว่างโพสรูปให้ดูบ้างน่ะครับ

ติดตามอยู่ครับ พอดีสุนัขของผมจะเป็นสัตว์แล้ว

angkor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2012, 16:31:21 »

มีมาเรื่อยๆรึป่าวค่ะ แร้วราคาตัวเมียจะเท่าไหร่ค่ะ
akat
ชั้นประถม
*

หยุดตรงนี้ที่เธอ!

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2013, 15:17:39 »

ชอบสายพันธุ์นี้เหมือนกันค่ะ กำลังหาอยู่ เคยเอามาเลี้ยงจนมันแก่ตาย จากนั้นเอาพันธุ์อื่นมาเลี้ยงก็ไม่ค่อยถูกใจเท่าไร ไม่ทราบว่าในเชียงรายมีที่ไหนบ้างคะ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ติดต่อ 089-9985890
ขุนแผน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2013, 15:45:27 »

ติดตามผลงานจากเชียงรายฟาร์มอยู่นะครับ
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2013, 22:05:09 »

กระซิบ ราคาหน่อยคับ ;Dถ้้าสู้ไหว จะเก็บสักตัว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 ตุลาคม 2013, 08:11:09 โดย top » IP : บันทึกการเข้า
Peaon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2013, 09:19:40 »

ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ  พอดีเลี้ยงไว้ 1 ตัว ตัวผู้ อายุ 10 เดือนแล้ว  เค้าก็เล่นกับลูกชาย 6 ขวบได้ แต่ทำไมในบางครั้ง เค้าก็ขู่ มีทีท่าเหมือนว่าจะงับลูกชายอ่ะค่ะ บางทีก็เห่าเสียงดังขนฟูเลย  แต่เค้ารักของมาก เชื่อฟังคำสั่งดีมาก  ไม่ค่อยสบายใจ กลัวเค้ากัดลูกชาย สงสารไม่อยากยกให้คนอื่น (ลูกก็รัก หมาก็รัก)

* ลีโอ.jpg (346.88 KB, 1095x1460 - ดู 141 ครั้ง.)
SmallLoveMaple
มัธยม
**

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2013, 10:04:26 »

สุนัขบางตัวไม่ชอบเด็กระวังนะครับเพราะเด็กก็คิดจะเล่นกับสุนัขแต่สุนัขมันอาจจะไม่คิดนี่คือการเล่นมันจะเชื่อและไว้ใจคนใดคนหนึ่งเท่านั้นสุนัขอยู่ในกลุ่มพวกมันมันจะมีจ่าฝูงเพียงตัวเดียวเท่านั้นในเมื่อคนเรานำมาเลี้ยงก็เหมือนมันจะรักและไว้ใจคนที่ให้อาหารมากกว่าระวังนะครับผมไม่อยากให้แก้ปัญหาที่ปลายเหตุเดี๋ยวจะกลายเป็นวัวหายแล้วล้อมครอกหวังดีจริงๆผมก็รักหมาเหมือนกันครับ

ใครใคร้ ค้า ค้า
Aumans
*

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2013, 10:39:33 »

เห็นด้วยกับคุณ Smalllovemapleนะครับ ไม่ใช่ทุกตัวที่จะชอบเด็ก เค้าอาจมองลูกคุณอยู่ในลำดับเท่าๆกับเค้าหรือต่ำกว่าจึงกล้าขู่ แล้วน้องเล่นกับเค้าแรงรึเปล่าครับ บางทีทำให้สุนัขรำคาญ มีการขู่คงต้องระวังดีๆนะครับ ให้มีผู้ใหญ่อยู่ด้วยเวลาเล่น ไม่อย่างนั้นก็ให้อยู่ห่างๆกัน เอาใจช่วยครับ
ปล.น้องเชพเพิร์ดหล่อดีครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์