เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 20:43:45
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  รบกวนช่างคอมหน่อยครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน รบกวนช่างคอมหน่อยครับ  (อ่าน 2394 ครั้ง)
sirithat
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2012, 22:51:31 »

คือผมเปิดคอมมา มันจะขึ้นหน้าต่างประมาณนี้อ่าครับ

This copy of Windows is not genuine

คืออะไรครับ

เวลาเปิดคอมทีไรผมจะคลิกตรงที่ว่าถามทีหลัง ครับ

มันจะเป็นอะไรป่าวครับ

ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2012, 23:09:59 »

โหลดตัว remove wga มาลงครับ

w 7 >> http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=42442.80

xp >> http://www.softpedia.com/get/Tweak/Uninstallers/RemoveWGA.shtml

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
@zunoi
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2012, 01:46:31 »

มันเป็นวินโดว์เถื่อนนะครับท่าน ยิ้มกว้างๆ
uphigher
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

ไอดีนี้ใช้ 2 คน กับแฟนนะครับ ^ ^ 089-7002131 ปอมครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2012, 16:38:19 »

มันจะถามถึงลิขสิทธิ์ครับ

ถ้าไม่ลบ ตัวถาม

ก็ ใช้ยาแก้ไอActive แล้วปิด auto update
shiraishi
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2012, 20:09:10 »

kuakoon F
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2012, 20:13:21 »

ถ้าไม่เป็นการเสียเวลา ไปลงวินโดว์ใหม่ ที่่ร้านที่เชื่อถือได้ เพื่อตัดปัญหาทุกอย่างครับ
บอกเค้าว่า เอาแบบมาตรฐาน..หมายถึงลงโปรแกรม และ วินโดว์ แบบมาตรฐาน ทุกอย่าง
จะจบ เพราะวินโดว์เถื่อน อาจจะมีปัญหาภายหลังครับ.......ยอมเสียเวลาจริงจังสักนิด..
และจะได้ใช้งานแบบยาวๆๆๆครับผม.........
๛หนูแหม่ม_ฮ่าๆๆ—”๏”
เรียนอยู่ระดับ
ระดับ :ป.โท

"ความรักไม่มีจริง...."

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2012, 20:14:06 »

ใช่เลย ท่านนี้สุดยอดแล้วค่ะ

"บนท้องฟ้ายังมีดวงดาว ชีวิตคนเรายังมีหวัง ยังยืนได้แม้เพียงลำพัง หัวใจยังมีฝันเรายังยิ้มได้"

Line ID : mam.88
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2012, 21:25:51 »

ถ้าไม่เป็นการเสียเวลา ไปลงวินโดว์ใหม่ ที่่ร้านที่เชื่อถือได้ เพื่อตัดปัญหาทุกอย่างครับ
บอกเค้าว่า เอาแบบมาตรฐาน..หมายถึงลงโปรแกรม และ วินโดว์ แบบมาตรฐาน ทุกอย่าง
จะจบ เพราะวินโดว์เถื่อน อาจจะมีปัญหาภายหลังครับ.......ยอมเสียเวลาจริงจังสักนิด..
และจะได้ใช้งานแบบยาวๆๆๆครับผม.........

ดีคับ

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
sirithat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2012, 21:46:26 »

ขอบคุณทุกท่านครับสำหรับข้อมูล

แต่ถ้าไปลง windows ใหม่ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ว่าไปลงที่ร้านไหนดีครับ

(ซื้อมาตอนสิ้นปี ยังไม่เคยลงใหม่เลย
ทีแรกก็นึกว่าจะเป็น windows แท้
เพราะซื้อมาจากร้านดังร้านหนึ่งในเซนทรัลอ่าครับ
เราก็อุ่นใจนึกว่าจะได้ของแท้มา)

jessica1234
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2012, 21:58:55 »

ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 กันยายน 2012, 12:23:43 โดย น้องนางบ้านนา » IP : บันทึกการเข้า
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2012, 22:08:35 »

ขอบคุณทุกท่านครับสำหรับข้อมูล

แต่ถ้าไปลง windows ใหม่ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ว่าไปลงที่ร้านไหนดีครับ

(ซื้อมาตอนสิ้นปี ยังไม่เคยลงใหม่เลย
ทีแรกก็นึกว่าจะเป็น windows แท้
เพราะซื้อมาจากร้านดังร้านหนึ่งในเซนทรัลอ่าครับ
เราก็อุ่นใจนึกว่าจะได้ของแท้มา)

ทุกๆร้านที่ใกล้ท่าน มีคุณภาพคล้ายๆกันหมดครับ เอาสะดวกใกล้ว่าดีกว่า

ส่วนเรื่องวินโดวส์แท้ไม่แท้ ทุกที่ไม่ต่างกันครับ อยู่ที่ปัจจัยต่างๆมากกว่า ว่าคนที่ลงให้ ปิด update มั้ย

ส่วนผู้ใช้ก็อีกส่วนครับ ถ้าเผลอไปอัพเดทวินโดวส์ หรือลง patch ต่างๆจาก ms โอกาสที่จะเป็นแบบนี้ก็มีได้เสมอครับ

ถ้าอยู่ใกล้บ้านดู่จัดมาได้เลยครับ  ยิ้มกว้างๆ

ถ้าในเมืองหรือที่อื่น ก็ตามโซนครับ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
sirithat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2012, 22:10:57 »

ขอบคุณครับ

ผมอยู่ ม.แม่ฟ้าหลวง ครับ

ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2012, 22:23:00 »

ขอบคุณครับ

ม.แม่ฟ้า ร้าน o-khung หน้ามอ ก็ได้ครับ ตรงสะพานลอย

แต่ถ้าบ้านดู่/ราชภัฏ ผมก็เชียร์ร้านผมอยู่ดี  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

IIIstol2merIII
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2012, 17:11:46 »

ขอบคุณครับ

ม.แม่ฟ้า ร้าน o-khung หน้ามอ ก็ได้ครับ ตรงสะพานลอย

แต่ถ้าบ้านดู่/ราชภัฏ ผมก็เชียร์ร้านผมอยู่ดี  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ตามนั้นครับ o-khung พี่เค้าพูดง่ายใจดี ยกเบียร์ไปสัก3ขวดครับ 555+

ชีวิตที่ยังต้องดิ้นรน เปิดโอกาสให้กับตัวเองสูโลกกว้าง แล้วคุณจะเจอ..........(จริงรึเปล่า)
JAMESCOM
ทักทายผมได้นะครับ MSN: JAMESCOM007@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2012, 03:41:39 »

เป็น Xp หรือครับ  PC หรือ Nootbook ว่างๆเรียนลงเองกับผมใหม่ครับ ง่ายไปเลย อิอิ ถ้าวินโดว์ยังไม่เสีย ก็ Remove wga ไปก่อนครับ จะใช้ได้อีกนาน อือลืมบอกไปว่าซื้อมาไม่ถึงปี เข้าร้านเดิมครับ อาจไม่เสียตัง อิอิ

ลองแวะครับ --> http://JamescomChiangrai.webiz.co.th/
ผมชอบมีเพื่อนแยะๆครับ แอดมาทักผมนะ MSN: JAMESCOM007@hotmail.
ZaNen
Why so serious?
ชั้นประถม
*

'Head and thinking cold, Heart Hot'

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2012, 14:53:42 »

เคยเจอเหมือนกัน
เลยตัดสินใจปิดออโต้อัพเดตซะเลย TT^TT

uphigher
ชั้นประถม
*

ไอดีนี้ใช้ 2 คน กับแฟนนะครับ ^ ^ 089-7002131 ปอมครับ

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2012, 10:14:43 »

ปกติร้านไหนก็ลงเถื่อนครับ
แค่ลงแล้วปิด auto update
ฮืม

เว้นเสียแต่คุณจะซื้อแผ่น ลิขสิทธิ์แท้
แล้วให้เขาลงจากแผ่นแท้ ก็จะได้ key แท้ update ได้
win7 ซื้อทั่วไปก็ 7xxx บาท

ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2012, 11:50:03 »

เคยเจอมั้ย ลงวินโดวส์จากแผ่นแท้ เน้นว่าแท้

แต่โดน genious อ่ะ  ยิ้มกว้างๆ

jessica1234
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2012, 12:28:28 »

ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 กันยายน 2012, 22:45:02 โดย น้องนางบ้านนา » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: [1] พิมพ์