เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 08:01:48
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนหางาน-งานหาคน
| | |-+  มีใครได้เงินเดือน15,000 ยัง? สำหรับจบใหม่น่ะ
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน มีใครได้เงินเดือน15,000 ยัง? สำหรับจบใหม่น่ะ  (อ่าน 7536 ครั้ง)
©ด้วยรักและปลาทู©
ถ้าเดินถอยหลังมันยาก ก็เดินไปข้างหน้าซะสิ
ชั้นประถม
*

人が希望を持ちえるのは 死が目に見えぬものであるからだ

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2012, 09:16:33 »

ยิงฟันยิ้ม รับแซ่บ

降り頻る太陽の鬣が
薄氷に残る足跡を消してゆく
欺かれるを恐れるな
世界は既に欺きの上にある

แผงคอแห่งสุริยันที่โปรยปราย
ลบเลือนรอยเท้าบนพื้นน้ำแข็งเรื่อยไป
อย่าได้หวั่นกลัวคำหลอกลวงใดๆ
เพราะโลกเราไซร้ตั้งอยู่บนคำหลอกลวง
luckyme
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2012, 09:40:21 »

กะจะมาหาข้อมูลซะหน่อย กลายเป็นกระทู้ดราม่าซะงั้น  ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
–•“IdD”•–
มัธยม
**

นานา จิตตัง

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2012, 10:00:05 »

กลัวเศรษฐกิจจะเป็นแบบกรีซ (รัดเข็มขัดจนหน้าเขียว) หรือจะเป็นแบบอาร์เจนติน่า (ประชานิยมจนประเทศพัง) หรือจะให้เป็นแบบซิมบับเว (ผู้นำพาจน ทำเงินเฟ้อจนกล้วยใบเป็นล้านเงินไม่มีค่าอะไร) น่ะซิครับ เห้อ ว่าจะไม่คิดแล้วนะ มันเครียดดดด  แลบลิ้น

numb
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2012, 10:49:25 »

กระทู้การเมืองแอบแฝงเหรอ

เจ้าของกระทู้คงอึดอัดมากนักนะ ที่ฝ่ายที่ตัวเองเชียร์ไม่ได้เป็นรัฐบาลหน่ะ แต่นี่มันบอร์ดหางานนะ อย่ามาใช้พื้นที่บอร์ดมากระแนะกระแหนเรื่องการเมืองครับ เพราะคุณมีทัศนคติที่แยกแยะไม่ออกอย่างงี้ไง ใครเขาจะมาจ้างคุณแพง ๆ
Ohio999
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2012, 09:15:14 »

ยังไม่มีใครได้นะ สงสารรรรรร
cooLdown
ชั้นประถม
*

เพียงพอ

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2012, 09:53:56 »

ยังไม่มีใครได้นะ สงสารรรรรร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 มีนาคม 2012, 03:22:02 โดย cooLdown » IP : บันทึกการเข้า

รับสร้างกรงแมว ขายชุดเครื่องนอน เกรดพรีเมียมขนาด 6ฟุต
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=878349.0
http://tesleep.lnwshop.com/
mookook
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2012, 15:44:43 »

แล้วพอจะรู้เป่าคะ ว่ารัฐวิสาหกิจจะได้ก่ะเค้าบ้างไหม รอแล้วรอเล่า รออย่างจดจ่อ
HangOuT!!~
ชั้นประถม
*

จงเลือกประติบัติ มากกว่า ปฎิบัติ ((อย่าดีแต่พูด))

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2012, 15:50:09 »

มีบริษัทไหนกล้าจ่ายมั่งคะ?

ลองไปสมัครSC asset หรือแสนสิริดู เอ หรือais

อยากรู้ว่าป.ตรี แบบมหาลัยฯโลว์ๆ ไม่มีประสบการณ์ ไม่ได้ฝึกงานมา จะได้มั้ย?

คุณว่า มหาลัยโลว์ๆ แล้วคุณจบ high มาจากใหน จบ high ของคุณคือที่ใหน
เงินเดือนคุณเท่าไหร่ เงินเดือนสูงขนาดใหนเชียว เป็นเจ้าของธุรกิจก็ไม่ใช่
ลืมกำพืดตัวเองไปหรือป่าว นี่แหละเป็นตัวอย่างของพวก racist และ hate speech ในบ้านเรา
บ้านเมืองเลยโคตรเจริญ โคตรพัฒนา ไม่อยากจะเชื่อว่าคนมีการศึกษาจะดูถูกคนได้แม่กระทั่งมหาวิทยาลัยของคนอื่น ผมบอกได้เลยว่าคุณคือความอัปยศของครอบครัวคุณและสังคมไทย

เราว่าคงอ่านอะไร ไม่เข้าใจแน่เลย แนะนำให้กลับไปอ่านใหม่อีก ซักหลายๆรอบคะ  ด้วยความเคารพ...
HangOuT!!~
ชั้นประถม
*

จงเลือกประติบัติ มากกว่า ปฎิบัติ ((อย่าดีแต่พูด))

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2012, 15:51:48 »

กลัวเศรษฐกิจจะเป็นแบบกรีซ (รัดเข็มขัดจนหน้าเขียว) หรือจะเป็นแบบอาร์เจนติน่า (ประชานิยมจนประเทศพัง) หรือจะให้เป็นแบบซิมบับเว (ผู้นำพาจน ทำเงินเฟ้อจนกล้วยใบเป็นล้านเงินไม่มีค่าอะไร) น่ะซิครับ เห้อ ว่าจะไม่คิดแล้วนะ มันเครียดดดด  แลบลิ้น

Ohio999
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2012, 16:53:50 »

กระทู้การเมืองแอบแฝงเหรอ

เจ้าของกระทู้คงอึดอัดมากนักนะ ที่ฝ่ายที่ตัวเองเชียร์ไม่ได้เป็นรัฐบาลหน่ะ แต่นี่มันบอร์ดหางานนะ อย่ามาใช้พื้นที่บอร์ดมากระแนะกระแหนเรื่องการเมืองครับ เพราะคุณมีทัศนคติที่แยกแยะไม่ออกอย่างงี้ไง ใครเขาจะมาจ้างคุณแพง ๆ

ไม่ได้การเมือง แค่อยากรู้ว่าต่างจังหวัดได้หรือยัง โดยเฉพาะเชียงรายบ้านเกิดเรา
วางแผนไว้อย่กกลับไปทำงานที่บ้านแต่ดูท่าจะต้องรอไปอีกนาน ฐานเงินเดือนแต่ละจังหวัดไม่เท่ากัน

แค่นั้นเอง
Nkauj
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2012, 11:43:19 »

เชียงรายยังไม่ได้ 15,000 หรอกค่ะ..ความคิดเห็นส่วนตัวคิดว่า...น่าจะปรับได้แล้ว แต่ขอแบบค่อยเป็นค่อยไปจะดีกว่า..เพราะ เมื่อไรก็ตามที่เงินเดือนปรับขึ้น ค่าครองชีพก็ต้องปรับตาม ซึ่งคนเชียงรายอาจต้องลำบากเพราะ เคยชินกับค่าครองชีพที่ไม่แพงมากนัก..ค่อยเป็นค่อยไปดีกว่าค่ะ จุมพิต
ekgarin
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2012, 08:48:41 »

ลองไปสมัครSC asset หรือแสนสิริดู เอ หรือais

อยากรู้ว่าป.ตรี แบบมหาลัยฯโลว์ๆ ไม่มีประสบการณ์ ไม่ได้ฝึกงานมา จะได้มั้ย?

คุณว่า มหาลัยโลว์ๆ แล้วคุณจบ high มาจากใหน จบ high ของคุณคือที่ใหน
เงินเดือนคุณเท่าไหร่ เงินเดือนสูงขนาดใหนเชียว เป็นเจ้าของธุรกิจก็ไม่ใช่
ลืมกำพืดตัวเองไปหรือป่าว นี่แหละเป็นตัวอย่างของพวก racist และ hate speech ในบ้านเรา
บ้านเมืองเลยโคตรเจริญ โคตรพัฒนา ไม่อยากจะเชื่อว่าคนมีการศึกษาจะดูถูกคนได้แม่กระทั่งมหาวิทยาลัยของคนอื่น ผมบอกได้เลยว่าคุณคือความอัปยศของครอบครัวคุณและสังคมไทย

เขายังไม่ได้ว่าใครเลยครับ เขาถามให้ตัวเอง
3ABC
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2012, 15:51:31 »

15000  ผ่อนรถยนต์สักคันไม่พอกินหรอก  ๕๕   แล้วมันดีตรงไหน

ถ้าคิดจะเป็นลูกน้องไม่มีทางประสบความสำเร็จหรอกครับ

คนรวยเขาเป็นเจ้านายตัวเองทั้งนั้น 

เงินมีอยู่ทุกรอบกายเรา  อยู่ที่เราจะมีปัญญาเอามันมาไหม

คนรวยเขายังไม่จบป.ตรีเลย

แล้วคนที่จบ ป.ตรี ไม่เป็นมหาเศรษฐี ไปแล้วเหรอ  ๕๕๕๕๕
zerosix007
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

+= วิศวกร จนๆ =+

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 26 มีนาคม 2012, 01:45:04 »

มันก็อยู่ที่คนนะ ว่าจะมีความพยายามมากแค่ไหน  ผมก็จบจากมหาลัยเดียวกับคุณนั่นแหละที่คุณว่ามันโลว์ๆ ทำไมดูถูกสถานที่ตัวเองเรียนหละครับ  ในทางกลับกันสำหรับผมที่ๆผมเรียนคือที่1  ส่วนที่เหลืออยู่ที่เราว่าจะสร้างชื่อเสียงได้มากแค่ไหน  ผมก็เป็นคนหนึ่งหละที่ เคยฝึกงานที่ sc 3  ผมก็สู้พวกเด็กไฮๆ ได้หนิ เพราะฉะนั้น ต้องอดทนและต้องสู้ครับ ผมและเพื่อนๆได้เงินเดือนเกินหมื่นห้ากันหมดหละครับ พยายามหางานไม่เลือกงานเอาความจริงใจเข้าสู้ แล้วจะได้เองหละครับ  ( ปล  แอบดีใจตอนฝึกงานเจอนายกบ่อยๆ  ก่อนท่านจะลงสมัคร  อิอิ )

เริ่มต้นที่ดีมีชัยไปกว่าครึ่ง.........
noppadun
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 26 มีนาคม 2012, 09:20:36 »

เขาหมายถึงว่า เขาจบมหาลัยโลว์ๆ น่ะ ไม่ได้หมายความว่าเขาไปดูถูกคนอื่น

ส่วนโลว์ กับไฮ คุณลองเปรียบเทียบระหว่างโรงเรียนบ้านๆ กับโรงเรียนสวนกุหลาบ ถึงแม้เรียนแล้วจะจบออกมามีวุฒิเหมือนกัน ในตัวคุณเองคิดว่าอันไหนดีกว่ากันครับ

ไฮ ก็คือพวกโรงเรียนที่มีอุปกรณ์สื่อการสอนครบถ้วน มีบุคลากรที่ดี
โลว์ อาจจะขาดอุปกรณ์ไปบ้าง บุคลากรเก่งๆ ก็มี แต่ในเมื่อสื่อการเรียนไม่ครบถ้วน คงต้องพึ่งพรแสวงของเด็กเอาเอง ลองมองกลับไป คุณคิดว่าอันไหนดีกว่ากันครับ

คุณคิดว่าเขาดูถูกมหาวิทยาลัยอื่น แต่คุณรู้มั้ยคุณก็ดูถูกเขาเหมือนกัน

จะไฮจะโลว์ผมไม่สนใจหรอก เป็นคนดีของสังคมไม่ดูถูกใคร นั่นแหละคือบัณฑิตที่แท้จริง
อาจารย์ผมสอนมาแบบนี้ นะครับ

ถูกต้องงงง

+100000000 5^d9hv'mujl6f8iy[

พ้อมเพย์ 0952944056 นายนพดุลย์ ปัดวี
Sylar
ชั้นประถม
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 26 มีนาคม 2012, 09:31:53 »

เชียงรายได้แล้วครับ ได้แต่คำสั่งเงินยังไม่มานะ อบจ. อบต. กับ สพป. สพม. มีบางที่ก็ได้แล้วนะ

แต่ของผมยังไม่ได้ครับ

ปล.ข้าวของก็ไม่เห็นแพงเลยครับ ไม่ใช่แพงทั่งแผ่นดินแน่นอน อิอิ ยิงฟันยิ้ม
Passavorn
มัธยม
**

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 26 มีนาคม 2012, 21:26:06 »

เค้าหมายถึงว่า เขาจบมหาัลับโลว์ๆน่ะครับ - -* ผมว่าคุณน่ะไปดูถูกเค้ามากว่าครับ ^^"
iscnu
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2012, 16:28:18 »

บริษัท เอกชนเข้ารับสมัคร วุฒิ ปวช.  ปวส. กันหมด ปริญญาตรีเข้าไม่ค่อยประกาศรับหรอกครับ อายจัง อายจัง อายจัง
หน้า: 1 [2] พิมพ์