เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 18:15:43
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  คนเราเปลี่ยนกันได้ไหม.......
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน คนเราเปลี่ยนกันได้ไหม.......  (อ่าน 3221 ครั้ง)
นางมารขี้สวก^^
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2012, 09:37:35 »

มันฝั่งอยู่ใน สั...ดา... แล้วล่ะค่ะ หมามันเคยกินขี้มันก็กินอยู่วันยังค่ำ  ยากค่ะที่จะเปลี่ยน เขาว่ากันว่าผู้ชายที่ยอมกราบเท้าผู้หญิง(ยกเว้นแม่ตัวเอง) แล้วทำผิดเรื่อยๆ ซ้ำปล้วซ้ำเล่า  เป็นผู้ชายที่ไม่เหลือศักดิ์ศรีแล้ว  ไม่เหลืออะไรแล้ว ได้ใจแค่ขอโทด กราบเท้าเดียวก็หาย เห๊อะ...!!!!  เลิกไปเหอะ ขาดมันก็แค่เสียใจ แต่คงไม่ตาย แต่เมื่อคิดได้จะคิดแบบนี้ "เมื่อก่อนไปเอามันได้ไงว่ะ--*" ไม่ได้ยุให้เลิกกันน่ะค่ะ  แต่ถ้าคบไปก็มีแต่เสียใจ เสียเงิน เสียความรู้สึก  จริงมั๊ยล่ะค่ะ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2012, 09:41:04 โดย นางมารขี้สวก^^ » IP : บันทึกการเข้า

۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2012, 09:44:11 »

มันรู้จุดอ่อนของน้องสาวปี้ บะเด่วมันกล๋ายเป็นย้ามแล้วครับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2012, 09:49:57 »

มันรู้จุดอ่อนของน้องสาวปี้ บะเด่วมันกล๋ายเป็นย้ามแล้วครับ
+1  ถ้าน้องของพี่ตัดใจได้ทิ้งไปเลย ค่ะ ผู้ชายไม่ได้มีคนเดียวในโลก^^

oatvoranat
มัธยม
**

กลุ่ม cbr150 เชียงราย

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2012, 10:56:17 »

แล้วตอนนี้ เป็นยังไงบ้างครับ เขาปรับตัวหรือยังครับ

ยิ้มกว้างๆ

เชิญร่วมชมรม cbr150 club เชียงราย
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2012, 12:31:53 »

คนเจ้าชู้ประเภทนี้ต้องเจอคนที่เจ้าชู้กว่ามันถึงจะรู้สึก^^

obena
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2012, 12:36:00 »

อันนี้ไม่ใช่นิสัยแล้วเป็นสันดานมากกว่าท่าทางจะไม่เปลี่ยนจนกว่าจะสิ้นชีพ
ร้านสุทรากานต์(คุณติ่ง)&บัตเตอร์ฟลายคาบาเร่
มัธยม
**

https://www.facebook.com/sutrakan

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2012, 12:46:30 »

คนเจ้าชู้ประเภทนี้ต้องเจอคนที่เจ้าชู้กว่ามันถึงจะรู้สึก^^
เออ...เป็นเราก็จะทำให้รู้เหมือนกันเขามีได้เราก็มีได้
จะได้ไม่น้อยหน้ากัน....หนามหยอกต้องเอาหนามบ่ง...สะใจ
(ความเห็นส่วนตัวน่ะ..ไม่แนะนำเพราะเราเป็นผู้หญิง)
อิอิ....แต่ก็อย่างว่าคนเรารักกันเรารักคนเจ้าชู้
เราต้องเอาชนะใจเขาให้ได้บอกให้เขารู้ว่าเขาเจ้าชู้เรารับได้แต่อย่างให้ใครมาอยู่เหนือกว่าเรา
ถ้าคนเราเกิดมาคู่กันเขาก็จะยอมรับความเป็นตัวตนของแฟนเขาได้อย่างที่เขาเรียก คู่เวรคู่กรรรมอ่ะ.....นะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2012, 13:03:37 โดย ร้านสุทรากานต์(คุณติ่ง)&บัตเตอร์ฟลายคาบาเร่ » IP : บันทึกการเข้า

ผลิตจำหน่ายให้เช่า ชุดไทยต่างๆเครื่องประดับฯ ชุดวิวาห์ราตรี ชุดแสดงแฟนซี ชุดนักร้อง ชุดโชว์คาบาเร่ (ตัดเฉพาะงาน) จัดขบวนแห่ฯ งานพิธีการ Organizing Events แต่งหน้าโทร...089 9518769 ,065 5210874(คุณติ่ง
kurozaki
ชั้นประถม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2012, 14:46:48 »

อาจจะเปลี่ยนกันได้นะครับ  แต่ไม่รู้ว่าเมื่อใด ....
@@beem@@
สักวัน ผมจะเป็นนายก !!
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2015, 09:05:12 »

อาจจะเปลี่ยนกันได้นะครับ  แต่ไม่รู้ว่าเมื่อใด ....

ตายเกิดใหม่ง่ายก่าว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ขี้เหล้าอาวุโส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2015, 09:23:54 »

ยากครับ หมามันเกยกิ๋นขี้ อายจัง

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
Very sabai
ระดับ ป.ตรี

ทําแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทํา

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2015, 11:30:54 »

คนเราเปลี่ยนกันได้ถ้าตั้งใจเปลี่ยนค่ะ 
แต่ที่สัญญาว่าจะเปลี่ยนแล้วเปลี่ยนไม่ได้นั้นคือคำพูดหลักลอยค่ะ เชื่อไม่ได้  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เห็นด้วยกับพี่นัตตา ค่ะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

หน้าเป็นสิว หน้าเขรอะ อยากหน้าเนียนใส  ทักมาจ้า (สวยและปลอดภัยในแบบของตัวเอง )ติดตามชมหน้าสด โนแอ๊พ ของแม่ค้าได้ที่ https://www.facebook.com/BeautySheryn

**รับแปลเอกสาร+พิมพ์งาน **ราคาต่อรองได้
kaewmarloon
มัธยม
**

〖ໂ ສ ດ ຕ າ ນ ເ ค ຍ】

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2015, 12:51:22 »

บอกน้องเขาให้ทำใจยอมรับ สิ่งที่แฟนเขาเป็นเถอะ ชีวิตจะมีความสุขขึ้น

ranger101
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2015, 18:17:55 »

คนเฮาเปลี่ยนได้บ่ได้แล้วแต่คนครับ นาๆจิตัง ยกตั๋วอย่างบางคนเค้าคอกเตื่อเดียวเปลี่ยนจากฮ้ายกลายเป๋นดี บางคนติดเตื่อนึงเป๋นสิบปี ออกมาก่ยังเข้าไปติดแหม^^ นิสัยคนเปลี่ยนได้ แต่สันดานมันอยู่ลึกภายใน เปลี่ยนยากครับได้เหล้าสักน้อยออกลายละ55555
inta
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2015, 21:48:49 »

ถ้าไม่ง่อยเปลี้ยเสียขา   ก็น่าจะมีปัญหาไปหาอะไรที่มันดีกว่านี้  ถ้าจะรอก็ต้องทนรอให้มันหมดแรงก่อน  แล้วมันก็น่าจะเป็นคนดีได้

สนใจ โทร 086-9176511
@ไอ้อ้วน@
ระดับ ป.ตรี

2 มือ ที่ดูเหมือนจะบอบบาง

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2015, 10:41:53 »

รอยดินสอ รอยปากกาที่เขียนไว้ แรงกดมากน้อยแค่ไหน รอยก็ย่อมยังคงสภาพเช่นเดิม ยางลบแพงขนาดไหน ลบมากขนาดไหน ถ้ารอยมันลึกมาก ซ้ำๆย้ำๆที่เก่า ย่อมไม่มีวันลบได้หมด

สมองดี แกมโกง แต่เลือกที่จะเดินทางผิดเอง ก็ต้องยอมรับในสิ่งที่เป็นไป
inwprint
ระดับ ป.ตรี

ทุกสิ่งได้ถูกเตรียมไว้หมดแล้ว

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2015, 16:01:18 »

ผมว่าเราเจอลักษณะไกล้เคียงกันเลยนะครับนี่ แต่น้องสาวที่ผมรู้จักหนักกว่าตรงที่แต่งงานกันแล้ว มีลูกด้วยกันแล้ว แต่ผู้ชายมีนิสัยเจ้าชู้ แอบไปมีใหม่ตลอด บอกว่าขอเวลาส่วนตัวบ้างไปนอนบ้านเพื่อนสุดท้ายไปนอนกับแฟนเก่า อ้างว่าต้องรับผิดชอบเขา บางครั้งมีคนโทรมาบอกว่าเป็นเมียเขาก็มี น้องสาวผมก็ยอมให้อภัย มาล่าสุดตอนนี้ลาออกจากงาน เอารถยนต์ที่บ้านไปหายไปจากบ้าน น้องผมก็กึ่งจะเลิกไม่เลิก ขอเลิกผู้ชายก็ไม่เลิก ทำให้น้องคิดว่ายังมีเยื่อใย อ้างกับน้องว่าไม่มีใคร แล้วก็มาทำน้องสาวผมอีก เพราะน้องสาวผมโทรไปหาเพื่อนมัน ติดต่อมันเองไม่ได้ เพื่อนม้ันบอกว่ามันไปอยู่กับผู้หญิงอีกคน น้องผมโทรมาหาร้องไห้ ผมก็ทำได้แต่ปลอบไปว่ายังไงก็ต้องอดทนผ่านมันไปให้ได้ เพราะเรายังมีเด็กที่ต้องดูแลอีกตั้งสองคน คนอย่างนี้ปล่อยมันไปเถอะเดี๋ยวพอผู้หญิงคนใหม่รู้สันดาน เขาก็จะทนไม่ไหวเอง ถึงตอนนั้นจะเอายังไงก็แล้วแต่เรา

สำหรับความคิดผม นะ โอกาสมีไว้ให้แก้ไข ถ้าใช้ไว้แก้ตัว แค่ครั้งเดียวก็เกินพอ

inwprint
ระดับ ป.ตรี

ทุกสิ่งได้ถูกเตรียมไว้หมดแล้ว

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2015, 16:14:06 »

อีกอย่างที่มันกลับมาเพราะมันไปไหนไม่รอด แล้วก็เห็นเราเป็นของตาย

bookskil
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2015, 16:39:18 »

ผมว่าคนเรานะถ้าคิดจะเปลี่ยนตัวเองนะทำได้  แต่เขาคิดจะปรับปรุงตัวเองหรือเปล่าแค่นั้นแหละ  ผมว่าดูนิสัยแล้วยาก  นอกจากเจอคนจริงก่อนมั้งถึงจะรู้สึกตัว

( นวพล  ก่อสร้าง )  รับสร้างบ้าน ต่อเติม ซ่อมแซม ปรึกษาได้ครับ
ติดต่อได้ที่เบอร์   0823921783  ช่างวัช
Miss Espresso.
ข้าพเจ้าจะยอมศิโรราบให้มารดาข้าแต่เพียงผู้เดียว
ระดับ ป.ตรี

ฉันก็รักของฉันแค่นั้นเอง

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2015, 17:35:29 »

วันนึงน้องเขาจะคิดได้เองคะจะช้าจะเร็วเกินไปหรือป่าวก็สุดแท้แต่เวรและกรรม
ฉลาดแค่ไหนก็โง่ได้เพราะความรัก

\\\\\\ เมื่อเธอพอฉันจะรออยุ่ตรงนี้ /////
©®*
cr-nettech ltd.,part.
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2015, 09:46:17 »

โห...กระทู้สองปีกว่า ไปขุดมาจากหน้าไหนนิ ยิ้มกว้างๆ

หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์