เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 20:10:14
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  มีบัตรอิออนกันหรือยังค่ะ????
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์
ผู้เขียน มีบัตรอิออนกันหรือยังค่ะ????  (อ่าน 23300 ครั้ง)
papui
ชั้นประถม
*

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 14 มกราคม 2013, 10:00:53 »

ไม่เคยสมัครอยากสมัครทั้งที่ผ่อนสินค้า
และกดเงินสดได้ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่
ใช้หลักฐานอะไรบ้างค่ะ
PM ด่วนนะค่ะ
Miss Espresso.
ข้าพเจ้าจะยอมศิโรราบให้มารดาข้าแต่เพียงผู้เดียว
ระดับ ป.ตรี

ฉันก็รักของฉันแค่นั้นเอง

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2013, 10:43:03 »

อายุเท่าไรขึ้นอ่ะ
แล้วเงินเดือน5000จิงหรอนึกว่าเดือนละหมืนนะเนี่ย
แล้วถ้าเงินวิกสองวิกมารวมกันได้ไหม(เดือนหนึ่งออกสองครั้ง)

\\\\\\ เมื่อเธอพอฉันจะรออยุ่ตรงนี้ /////
civilroom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2013, 18:52:15 »

แล้วเงินเดือน5000จิงหรอนึกว่าเดือนละหมืนนะเนี่ย
แล้วถ้าเงินวิกสองวิกมารวมกันได้ไหม(เดือนหนึ่งออกสองครั้ง)

บ่าห้ายบ่าดี บ่อต้องไปแป๋งเตอะ
เดี๋ยวจะเป็นหนี้หัวโต

บ่ามีตังมาเบิกตี๊อ้ายนิ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Miss Espresso.
ข้าพเจ้าจะยอมศิโรราบให้มารดาข้าแต่เพียงผู้เดียว
ระดับ ป.ตรี

ฉันก็รักของฉันแค่นั้นเอง

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2013, 23:36:34 »

บ่าห้ายบ่าดี บ่อต้องไปแป๋งเตอะ
เดี๋ยวจะเป็นหนี้หัวโต

บ่ามีตังมาเบิกตี๊อ้ายนิ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา

\\\\\\ เมื่อเธอพอฉันจะรออยุ่ตรงนี้ /////
yuth35
มัธยม
**

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2013, 15:38:26 »

ปีนี้ไม่จำเป็นอย่าหาหนี้เพิ่มกันเลยครับ กลางปีจะหนาวเน้อ (หนาวเพราะค่าครองชีพ) เตรียมผ้านวมไว้ดีกว่า
noo_jane
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2013, 18:14:20 »

สนใจจะสมัครค่ะ  ต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ  ช่วยติดต่อกลับด้วยนะค่ะ 0835690740
Beautiperfect
มัธยม
**

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2013, 18:46:39 »

สนใจสมัครค่ะ ค้าขาย มีเงินหมุเวียน 8000 บาทต่อเดือน (แต่เป็น นศ) ทำได้ไหมค่ะ ช่วยติดต่อกลับด้วยนะค่ะ 0915561599
vew55
ชั้นประถม
*

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2013, 16:13:13 »

อยากเล่าประสบการเรื่อง สมัคร น้อง อ้อน ไม่ผ่าน ให้ฟังคับ
เมื่อ สามเดือนก่อน ผมไปทำธุรที่ห้างในเชียงรายนี่แหละ แล้วก้เหลือบเห็น สาว อ้อนตั้งโต๊ยอยู่ข้างๆส่งยิ้มหวานมาให้
แล้วชวนสมัคร บัตรเครดิต พอ ธุระเสร็จก็ แว๊บไปนั่งคุยที่โต๊ะ กะน้องที่ยิ้มหวานใส่นั้นแหละ น้องเค้าก้ชวนทำบัตรเครดิต
เราก้บอกว่ามีแล้ว แล้วก้อธิบายเหตุผลที่เราไม่อยากสมัคร แต่ในใจอยากคุยกะสาว ว่า เมื่อ 7 ปีก่อนตอนเรียนจบใหม่ๆ ก้เคยมีบัตร แต่ปิดไปแล้ว ตอนนั้นผ่อนโทรศัพ ทำสัญญา 12เดือน แต่เราผ่อนแค่4เดือน พอเข้าเดือนที่4 เลยวันชำระ ประมาณ 1 อาทิตผม จ่ายสดส่วนที่เหลือหมดเลย
โดนค่าปรับไม่กี่บาทลังจากนั้นไม่เคยใช้บัตรและผ่อนสินค้าอะไรเลย แบบนี้คงสมัครไม่ได้แล้วคับเพราะเคยมีประวัติ
ส่งค่างวดช้า น้องเขาก้ตอบกลับมาว่าไม่เป็นไรค่ะ เขา บัญทึกประวัติเราแค่1ปีเท่านั้นป่านนี้ คงลบประวัติ พี่หมดแล้ว ว่าแล้วน้องเค้า ก้ ส่งสายตาอ้อนวอนว่า ช่วยน้องหน่อยนะคะ เค ผมก้ตกลง น้องเขายื่น ใบสมัคร มา 3ใบลวดเราก้เซ็นไป อ่าวแต่เราไม่ได้เอาเอกสารอะไรติดตัวมาด้วยเลย น้องเค้าก้บอกว่าเซ็นก่อน แล้วค่อยส่งมาให้ก้ได้ค่ะพอได้รับเอกสารแล้ว 2อาทิตรู้ผลสมัครค่ะ งั้นก้ เคๆ พอกลับมาถึงบ้าน อีกสองวันผมก้ ส่งเอกสารไปให้ เป็น บัญชีย้อนหลัง 6เดือน 3เล่ม แต่ละเล่มเงินเข้าออกไม่ต่ำกว่า 3แสนทั้ง 3บัญชีมีเงินค้างอยู่ในบัญชี ไม่ต่ำกว่า4แสนทั้ง 3 บัญชี ใบจดทะเบียนร้านค้า มา 7 ปี แล้วก้ผ่านไปเป็นเดือนกว่า เราก้ไม่ได้สนใจอะไร มานึกขึ้นได้อีกที ตอนไปชื้อของห้าง เห็น น้องคนเดิมนั่งยิ้มหวานอยู่หน้าเค้าเตอร์ ก้เข้าไปถาม ว่าผลสมัครเป็นงัยบ้างคับ น้องเค้าก้ทำหน้า งง คงจะจำไม่ได้ละ ผมก้เลย ขอเบอร์โทร โทรเช็คที่ ศูน ได้คำตอบ จาก พนง ตอบห้วนๆว่า คุณ ไม่มีสิทธฺ์สมัคร น้องอ้อนได้ อีกแล้วค่ะ โอวววว สิ่งที่ตกใจไม่ใช่เรื่องสมัครไม่ผ่านแต่คำตอบที่ได้ กรู ต้อยต่ำจังวะ555
ผม ไม่เคยติดแบล๊กลิส
      ไม่เคยค้างค่างวดที่ไหน
      ภาระมีแต่ ค่างวดรถยนต์อย่างเดียวไม่เคยติดหรือจ่ายช้า
       บ้านไม่ได้เช่าไม่ได้ผ่อน
  มีบัตรเครดิต 3 ใบ 3ธนาคาร ไม่เคยใช้เต็ม วงเงินชักใบ ไม่เคย กดเงินสด ของTMB ยื่นมาให้เลยโดยที่ยังไม่ได้ขอ เอาแค่บัตรประจำตัวเราไป เซ็นเอกสารเขาก้ให้มาเลย
สงสัยติดที่เราเคย ส่งงวดช้าไปหนึ่งอาทิตย์แล้วก้ปิดบัญชีและไม่ใช้บัตรของเค้าอีกเลย ก้เลยเป็นคนไม่มีเครดิตสำหรับน้องอ้อน 555
deksaplay
มัธยม
**

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2013, 11:10:32 »

ฐานเงินเดือน15000 บาท อายุงาน 3 ปีกว่า ถ้าจะสมัครบัตรกดเงินสด จะอนุมัติวงเงินสูงสุดประมาณเท่าไหร่คะ

แม่จะรักและคิดถึงหนูตลอดไป นังนู๋เปา
sunshiro
ชั้นประถม
*

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2013, 12:00:42 »

อยากเล่าประสบการเรื่อง สมัคร น้อง อ้อน ไม่ผ่าน ให้ฟังคับ
เมื่อ สามเดือนก่อน ผมไปทำธุรที่ห้างในเชียงรายนี่แหละ แล้วก้เหลือบเห็น สาว อ้อนตั้งโต๊ยอยู่ข้างๆส่งยิ้มหวานมาให้
แล้วชวนสมัคร บัตรเครดิต พอ ธุระเสร็จก็ แว๊บไปนั่งคุยที่โต๊ะ กะน้องที่ยิ้มหวานใส่นั้นแหละ น้องเค้าก้ชวนทำบัตรเครดิต
เราก้บอกว่ามีแล้ว แล้วก้อธิบายเหตุผลที่เราไม่อยากสมัคร แต่ในใจอยากคุยกะสาว ว่า เมื่อ 7 ปีก่อนตอนเรียนจบใหม่ๆ ก้เคยมีบัตร แต่ปิดไปแล้ว ตอนนั้นผ่อนโทรศัพ ทำสัญญา 12เดือน แต่เราผ่อนแค่4เดือน พอเข้าเดือนที่4 เลยวันชำระ ประมาณ 1 อาทิตผม จ่ายสดส่วนที่เหลือหมดเลย
โดนค่าปรับไม่กี่บาทลังจากนั้นไม่เคยใช้บัตรและผ่อนสินค้าอะไรเลย แบบนี้คงสมัครไม่ได้แล้วคับเพราะเคยมีประวัติ
ส่งค่างวดช้า น้องเขาก้ตอบกลับมาว่าไม่เป็นไรค่ะ เขา บัญทึกประวัติเราแค่1ปีเท่านั้นป่านนี้ คงลบประวัติ พี่หมดแล้ว ว่าแล้วน้องเค้า ก้ ส่งสายตาอ้อนวอนว่า ช่วยน้องหน่อยนะคะ เค ผมก้ตกลง น้องเขายื่น ใบสมัคร มา 3ใบลวดเราก้เซ็นไป อ่าวแต่เราไม่ได้เอาเอกสารอะไรติดตัวมาด้วยเลย น้องเค้าก้บอกว่าเซ็นก่อน แล้วค่อยส่งมาให้ก้ได้ค่ะพอได้รับเอกสารแล้ว 2อาทิตรู้ผลสมัครค่ะ งั้นก้ เคๆ พอกลับมาถึงบ้าน อีกสองวันผมก้ ส่งเอกสารไปให้ เป็น บัญชีย้อนหลัง 6เดือน 3เล่ม แต่ละเล่มเงินเข้าออกไม่ต่ำกว่า 3แสนทั้ง 3บัญชีมีเงินค้างอยู่ในบัญชี ไม่ต่ำกว่า4แสนทั้ง 3 บัญชี ใบจดทะเบียนร้านค้า มา 7 ปี แล้วก้ผ่านไปเป็นเดือนกว่า เราก้ไม่ได้สนใจอะไร มานึกขึ้นได้อีกที ตอนไปชื้อของห้าง เห็น น้องคนเดิมนั่งยิ้มหวานอยู่หน้าเค้าเตอร์ ก้เข้าไปถาม ว่าผลสมัครเป็นงัยบ้างคับ น้องเค้าก้ทำหน้า งง คงจะจำไม่ได้ละ ผมก้เลย ขอเบอร์โทร โทรเช็คที่ ศูน ได้คำตอบ จาก พนง ตอบห้วนๆว่า คุณ ไม่มีสิทธฺ์สมัคร น้องอ้อนได้ อีกแล้วค่ะ โอวววว สิ่งที่ตกใจไม่ใช่เรื่องสมัครไม่ผ่านแต่คำตอบที่ได้ กรู ต้อยต่ำจังวะ555
      ภาระมีแต่ ค่างวดรถยนต์อย่างเดียวไม่เคยติดหรือจ่ายช้า
  มีบัตรเครดิต 3 ใบ 3ธนาคาร ไม่เคยใช้เต็ม วงเงินชักใบ ไม่เคย กดเงินสด ของTMB ยื่นมาให้เลยโดยที่ยังไม่ได้ขอ เอาแค่บัตรประจำตัวเราไป เซ็นเอกสารเขาก้ให้มาเลย
สงสัยติดที่เราเคย ส่งงวดช้าไปหนึ่งอาทิตย์แล้วก้ปิดบัญชีและไม่ใช้บัตรของเค้าอีกเลย ก้เลยเป็นคนไม่มีเครดิตสำหรับน้องอ้อน 555
ผมก็เช่นกันเคยทำมาก่อนแต่เคยจ่ายช้าแค่ครั้งเดียว พอนึกขึ้นได้ มาดูบัตรหมดอายุ เลยเข้าไปถามที่ห้างแหละครับบอกไม่มีสิทธิ์ต่ออีกและไม่สามารถทำบัตรของน้องอ้อนได้อีกแล้ว โถ ๆ นี่เหรอ....บัตรอื่นส่งเอกสารมาที่บ้านเลยครับให้สมัครแบบกรอกส่ง ตอนนี้ผ่านสบายใช้สบายเลยครับ
jobwork
จ๊อบฟิตเนส
แฟนพันธ์แท้
*

จ๊อบฟิตเนส

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2013, 13:58:17 »

ผิดทีเดียวไม่ให้อภัยกันเลยนะครับ

ร้านจ๊อบฟิตเนสสันโค้งน้อย ซ.9 รายวัน ครั้งละ25 บาท สมาชิกรายเดือน 350 บาทครับ 083-6244662
https://www.facebook.com/profile.php?id=100005707155608
katen
มัธยม
**

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2013, 17:43:38 »

ใชหนังสือรับรองได้ไหมค่ะ
jobwork
จ๊อบฟิตเนส
แฟนพันธ์แท้
*

จ๊อบฟิตเนส

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2013, 08:39:32 »

เงินสดส่งรายเดือน 10 เปอร์เซ็นต์ บวก ดอกตาหากใช่เปล่าครับ

ร้านจ๊อบฟิตเนสสันโค้งน้อย ซ.9 รายวัน ครั้งละ25 บาท สมาชิกรายเดือน 350 บาทครับ 083-6244662
https://www.facebook.com/profile.php?id=100005707155608
1234moo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2013, 12:54:29 »

ส่งเอกสารกี่วันถึงจะรู้เรื่องคะแล้วพนักงานจะโทรมาถามหลังจากส่งเอกสารกี่วันและถ้าโทรมาแล้วไม่ได้รับโทรศัพท์มีผลอะไรไหมแล้วต้องทำอยา่งไรคะ
moohamza
ชั้นประถม
*

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2013, 22:15:30 »

อยากรู้ ว่า บัตรอิออน เรากดเงินสดมาใช้ แล้ว เราสามารภนำบัตรไป ผ่อนของ ต่อได้ป่าวครับ

หรือว่าต้อง ชำระเงินสดที่กดมาให้หมดก่อน
moohamza
ชั้นประถม
*

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2013, 14:50:48 »

อยากรู้ ว่า บัตรอิออน เรากดเงินสดมาใช้ แล้ว เราสามารภนำบัตรไป ผ่อนของ ต่อได้ป่าวครับ

หรือว่าต้อง ชำระเงินสดที่กดมาให้หมดก่อน

++++++++++++++++++++++++++++++++
ontherock
มัธยม
**

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2013, 13:15:00 »

อายุ19 เงินเดือน 9000 รับเป็นเงินสด อายุการทำงาน 3 ปึ ทำได้มั้ยคะ

ร้านมะหมา กรูมมิ่ง
รับอาบน้ำ ตัดขน ฝากเลี้ยงน้องหมา แมว
จากสี่แยกตลาดบ้านใหม่ ประมาณ 20 เมตร ไปทางแหนมนันนทวรรณ(ขวามือ)
เปิดทุกวัน 08.30 - 18.00 น. วันอาทิตย์เปิด 13.00 - 18.00 น.
โทร 082-1303013
jobwork
จ๊อบฟิตเนส
แฟนพันธ์แท้
*

จ๊อบฟิตเนส

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2013, 13:46:27 »

กดเงินสดกับผ่อนของคนละส่วนกันครับ ผมเคยใช้มาแล้วผ่อนได้สิครับ ยิงฟันยิ้ม

pom_9963
ระดับ :ป.โท

โปรแกรมสำเร็จรูปให้เช่า Line >> itsmypoodle

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2013, 10:06:46 »

.. นั่นดิครับ ขนาดผมไม่มี "ยอดค้างชำระ" นะ วงเงินเหลือเพียบ ที่ผ่อนอยู่อีกไม่กี่เดือนก็จะหมดเหลือยอดค้างไม่ถึง 5 พันด้วยซ้ำ แค่ผมจ่ายช้าไปวันสองวันติดกันหลายเดือน เพราะวันครบกำหนดผมจะไปจ่ายที่เทสโก้เอ็กเพรสตลอดเพราะค่าบริการมันถูกว่าเซเว่น แต่มันขัดข้องวันนั้นทุกที รำคาญไปเสียเที่ยว ผมเลยรวมยอดกับเฟิร์สช้อยส์ไปจ่ายทีเดียว โดนเลยครับ ไม่สามารถทำรายการผ่อนชำระได้ เดี๋ยวนี้ผมหันไปใช้บัตรเฟิร์สช้อยอย่างเดียวเลย อะไรๆก็โอเคกว่าเยอะ
moohamza
ชั้นประถม
*

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2013, 18:02:18 »

กดเงินสดกับผ่อนของคนละส่วนกันครับ ผมเคยใช้มาแล้วผ่อนได้สิครับ ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณมากครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์