เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 15:10:02
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  โชว์พอร์ตกันหน่อย วิจาร์ณฝีมือกันได้นะครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน โชว์พอร์ตกันหน่อย วิจาร์ณฝีมือกันได้นะครับ  (อ่าน 3732 ครั้ง)
บ่าวเริงปอย
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2012, 20:53:39 »

อันนี้ล่าสุดเมื่อวานตอนเย็น

* stock.jpg (265.13 KB, 961x371 - ดู 1925 ครั้ง.)

อ้ายตึงมัก อ้ายตึงหุม...
Temujin
ระดับ :ป.โท

** แบ่งปัน ไม่แบ่งแยก..แตกต่าง ไม่แตกแยก แตกหัก **

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2012, 21:06:32 »

พึ่งปรับตอนต้นปีครับ  แต่ก็เขียวอยู่  LPN นี่กำไร 400 กว่าเปอร์ฯ เลยเหรอครับ แล้ว TKS ล่ะ ฟันไปเท่าไหร่...? ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

ปล.อายมูลค่าพอร์ตครับ...555+

สัตว์มีสัญชาตญาณ   มนุษย์มีวิตจารณญาณ คิด วิเคราะห์ แยกแยะ (หลัก กาลามสูตร http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B8%B9%E0%B8%95%E0%B8%A3)
บ่าวเริงปอย
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2012, 22:17:33 »

ตัวนั้นก็กำไรเกือบร้อยเปอร์เซนต์ครับตอนปล่อย  ส่วนแอลพีเอน ก็จะลองถือยาวแบบVI ดูสักตัว ว่าผลตอบแทนระยะยาวมันจะได้มากมายเหมือนที่เขาว่าจริงหรือเปล่า.

Temujin

** แบ่งปัน ไม่แบ่งแยก..แตกต่าง ไม่แตกแยก แตกหัก **

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2012, 22:24:15 »

ผมได้จากหุ้นตัวนั้นครับ แต่ตอนนี้ก็ยังมีติดพอร์ตอยู่แต่ปรับไปแล้ว  ส่วนหุ้น LPN  นั้นผมว่าคงไปได้ต่ออีกยาว

เพราะเค้าเน้นลงทุนในด้านอาคารสูง (คอนโด) รวมทั้งบริหารเองด้วย (ไม่โทรมเร็ว) และน้ำท่วมที่ผ่านมาล้วนเป็นผลดีทั้งสิ้น...แนะนำถือ หรือเล่นรอบบ้าง... ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

สัตว์มีสัญชาตญาณ   มนุษย์มีวิตจารณญาณ คิด วิเคราะห์ แยกแยะ (หลัก กาลามสูตร http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B8%B9%E0%B8%95%E0%B8%A3)
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2012, 09:00:27 »

พอร์ตแดง ไม่่กล้าโชว์ อิอิ

Cupid

Experience is the best teacher.

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2012, 17:16:21 »

มาชื่นชมครับ ไม่มีคำติ ไม่มีคำแนะนำ เห็นพอร์ตแล้วเชื่อว่า เอาตัวรอดได้แล้ว ในตลาดหลักทรัพย์ ยิงฟันยิ้ม

:i3abyzeed::
ชั้นประถม
*

086-440-8577

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2012, 03:52:45 »

ขอรบกวนสอบถาม ( เท่าที่สะดวกพอจะบอกได้ ) อยากทราบไว้ประดับความรู้หน่อยครับ ยิ้ม

LPN ซื้อมาได้ราคานี้นี่ถือมานานรึยัง

แล้วตอนนั้นที่ตัดสินใจซื้อได้ข้อมูลหรือมองเห็นโอกาสตรงจุดไหนครับ

ปันผลไม่กี่ปีก็เท่ากับเงินที่ลงทุนไปแล้ว ( ที่เหลือก็กำไรล้วนๆ ) ยอดเยี่ยมไปเลยครับ ยิงฟันยิ้ม

บ่าวเริงปอย
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2012, 12:17:29 »

ขอรบกวนสอบถาม ( เท่าที่สะดวกพอจะบอกได้ ) อยากทราบไว้ประดับความรู้หน่อยครับ ยิ้ม

LPN ซื้อมาได้ราคานี้นี่ถือมานานรึยัง

แล้วตอนนั้นที่ตัดสินใจซื้อได้ข้อมูลหรือมองเห็นโอกาสตรงจุดไหนครับ

ปันผลไม่กี่ปีก็เท่ากับเงินที่ลงทุนไปแล้ว ( ที่เหลือก็กำไรล้วนๆ ) ยอดเยี่ยมไปเลยครับ ยิงฟันยิ้ม
ซื้อไว้ตอนปัญหาซับไพร์มอเมริกา หุ้นตกทั่วโลก เมื่อสามปีก่อน หุ้นกลุ่มอสังหา ลงหนักหน่วงพอๆกลุ่มไฟแนนซ์ แต่โดยธรรมชาติ กลุ่มนี้จะลงไว และฟื้นตัวไวตามภาวะเศษกิจ และการสร้างคอนโดของลุมพีนี ติดตามดูแต่ละโครงการกำไรข้างต้นเกือบ30% ขายใบจองห้องหมดตั้งแต่วันแรกๆ  จะมีธุรกิจรับผลิตสักกี่อย่างที่กำไรสูงขนาดนี้ และคนเข้าคิวจองซื้อ เห็นราคาหุ้นตอนนั้นยังคิดว่าตาฝาด

น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2012, 15:37:19 »

อันนี้เป็นของผม ของเดือน ม.ค. 55 ครับ

ก็ได้มานิดๆหน่อยๆ ที่เอามาลงก็เพื่อเป็นกำลังใจให้ผู้ที่อยากจะลงทุนครับ

ซึ่งตอนนี้เดือน ก.พ. 55 ติดดอยไปเรียบร้อยแล้วครับ 5555+

วายุ
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2012, 16:11:01 »

ขอโชว์ด้วยคน  อันนี้ตอนหุ้นราคา  64  บาทครับ  แต่ตอนนี้ขึ้นไปอีกแล้ว  ช่วงนี้ขึ้นน่ากลัวเหมือนกัน  ถ้าตกนี่ถ้าจะตกแรงมาก

ขอแสดงความยินดีกับตัวผมเองด้วย

ที่สามารถทำกำไรได้หนึ่งแสนบาทอีกรอบ  ถ้าคำนวณก็ได้ประมาณ  40  %  หุ้นนี้ซื้อตอนน้ำท่วมครับ  ตอนนั้นผมก็บอกให้คนอื่นซื้อเหมือนกัน  ไม่รู้มีใครซื้อกันบ้างไหม  สำหรับคนที่อยากจะลงทุนก็พยายามเข้านะครับ  เพราะผมก็ไม่นึกว่าชีวิตจะสามารถหาเงินได้มากขนาดนี้โดยการอยู่เฉยๆ  เป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านครับ

* พอร์ต.jpg (45.88 KB, 800x600 - ดู 1025 ครั้ง.)

ถึงจะจน       พี่ก็จน      อย่างมีเกียรติ
ถึงจะเครียด  พี่ก็เครียด   อย่างมีหวัง
ถึงจะบ้า       พี่ก็บ้า       อย่างมีพลัง
ถึงจะพัง       พี่ก็พัง       อย่างมีฟอร์ม
Cupid

Experience is the best teacher.

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2012, 16:56:44 »

ขอโชว์ด้วยคน  อันนี้ตอนหุ้นราคา  64  บาทครับ  แต่ตอนนี้ขึ้นไปอีกแล้ว  ช่วงนี้ขึ้นน่ากลัวเหมือนกัน  ถ้าตกนี่ถ้าจะตกแรงมาก

ขอแสดงความยินดีกับตัวผมเองด้วย

ที่สามารถทำกำไรได้หนึ่งแสนบาทอีกรอบ  ถ้าคำนวณก็ได้ประมาณ  40  %  หุ้นนี้ซื้อตอนน้ำท่วมครับ  ตอนนั้นผมก็บอกให้คนอื่นซื้อเหมือนกัน  ไม่รู้มีใครซื้อกันบ้างไหม  สำหรับคนที่อยากจะลงทุนก็พยายามเข้านะครับ  เพราะผมก็ไม่นึกว่าชีวิตจะสามารถหาเงินได้มากขนาดนี้โดยการอยู่เฉยๆ  เป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านครับ

ยิงฟันยิ้ม การศึกษาหาข้อมูลเพื่อใช้ในการวิเคราะห์ลงทุนในหลักทรัพย์ แล้วนำมาปฏิบัติ ไม่น่าจะใช่เป็นการอยู่เฉยๆดอกครับ...

มาชื่นชมด้วยครับ... ยิงฟันยิ้ม

สำหรับผม ไม่กล้าโชว์ครับ... ยิ้มกว้างๆ อายจัง

Temujin

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2012, 19:48:25 »

ยินดีด้วยกับทุกท่าน สำหรับผม จะขึ้นน้อยขึ้นมาก ขอแค่ได้ ค่า Internet ไปวันๆ ก็พอ นี่วันก่อนก็ฟันไป 30 เปอร์ต้นๆ

จาก Tipco นี่ก็ KTB TKS IRPC ก็เขียวอยู่สิบกว่าๆ แต่ช้าก่อน ยังไม่ถึงเป้า  เอาแบบเบี้ยน้อยหอยน้อย  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 มีนาคม 2012, 21:56:23 โดย Temujin » IP : บันทึกการเข้า

ซาลาเปา(เฉพาะกิจ)
...เฉพาะกิจเท่านั้น...
ชั้นประถม
*

IN GOD I TRUST

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2012, 21:21:57 »

ยินดีกะ นลท.ที่ประสบความสำเร็จด้วย ยังไงอย่าประมาท  ยิงฟันยิ้ม
สำหรับผมต่อให้กำไรเป็นล้าน ผมก้ไม่ยอมโชว์แน่ จ้างก็ไม่ ตรงข้ามถ้าขาดทุนไม่กี่พันยิ่งไม่ยอมโชว์เป็นอันขาด  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Temujin

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2012, 21:51:11 »

ยินดีกะ นลท.ที่ประสบความสำเร็จด้วย ยังไงอย่าประมาท  ยิงฟันยิ้ม
สำหรับผมต่อให้กำไรเป็นล้าน ผมก้ไม่ยอมโชว์แน่ จ้างก็ไม่ ตรงข้ามถ้าขาดทุนไม่กี่พันยิ่งไม่ยอมโชว์เป็นอันขาด  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"จอร์จ โซรอส" ได้กล่าวไว้ว่า  อย่าสนใจ กับกำไรหรือขาดทุน ขาดทุน ๑๐ เปอร์ฯ

กับกำไร ๑๐๐ เปอร์ฯ มันต่างกัน รวมทั้ง จำนวนเงินต้นที่ต่างกันด้วย  แต่ก็รวมอย่า "กลัว และ โลภ" ด้วย ใช่มั้ยท่านเปา... ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

ปล.นักลงทุนที่ดี  คือ นักบริหารความเสี่ยงที่ดี ฝากใว้แค่นี้ครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 มีนาคม 2012, 21:55:31 โดย Temujin » IP : บันทึกการเข้า

:i3abyzeed::
ชั้นประถม
*

086-440-8577

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2012, 15:40:04 »

ยิงฟันยิ้ม การศึกษาหาข้อมูลเพื่อใช้ในการวิเคราะห์ลงทุนในหลักทรัพย์ แล้วนำมาปฏิบัติ ไม่น่าจะใช่เป็นการอยู่เฉยๆดอกครับ...

มาชื่นชมด้วยครับ... ยิงฟันยิ้ม

ท่านวายุน่าจะหมายถึงอยู่เฉยๆ แล้ว "ปล่อยให้เงินทำงานแทน" มั้งครับท่านคิวฯ ยิงฟันยิ้ม

สำหรับผม ไม่กล้าโชว์ครับ... ยิ้มกว้างๆ อายจัง

ผมว่าน่าจะเป็นพอร์ทที่สมาชิกหลายๆคนในบอร์ดนี้อยากเห็นมากที่สุดคนหนึ่งมากกว่า ยิ้มเท่ห์

ถ้าไม่สะดวกเปิดเผยต่อสาธารณะ อย่างน้อยส่งมาให้ดูทางกล่องข้อความส่วนตัวก็ได้ครับ รับรองว่าจะเก็บข้อมูลไว้อย่างดี ยิ้ม

ปล.ที่อยากเห็น เพราะอยากจะเก็บไปวิเคราะห์ ศึกษาแนวคิด และกลยุทธ์ ผ่านการลงทุนในพอร์ทของ นลท.ระดับมืออาชีพครับ ยิ้ม ยิ้ม

Cupid

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2012, 16:04:42 »

ท่านวายุน่าจะหมายถึงอยู่เฉยๆ แล้ว "ปล่อยให้เงินทำงานแทน" มั้งครับท่านคิวฯ ยิงฟันยิ้ม

ผมมาแซวเล่น  ยิงฟันยิ้ม หมายความว่าท่านวายุต้องทำงานหนัก (ศึกษาหาข้อมูล) กว่าจะตัดสินในซื้อหุ้นตัวใดเพื่อลงทุนน่ะครับ...

ไม่ใช่ไม่มีข้อมูลอันใดเลยแล้วเอาเงินไปลงทุนซื้อหุ้น... ยิงฟันยิ้ม
Cupid

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2012, 16:11:59 »

ผมว่าน่าจะเป็นพอร์ทที่สมาชิกหลายๆคนในบอร์ดนี้อยากเห็นมากที่สุดคนหนึ่งมากกว่า ยิ้มเท่ห์

ถ้าไม่สะดวกเปิดเผยต่อสาธารณะ อย่างน้อยส่งมาให้ดูทางกล่องข้อความส่วนตัวก็ได้ครับ รับรองว่าจะเก็บข้อมูลไว้อย่างดี ยิ้ม

ปล.ที่อยากเห็น เพราะอยากจะเก็บไปวิเคราะห์ ศึกษาแนวคิด และกลยุทธ์ ผ่านการลงทุนในพอร์ทของ นลท.ระดับมืออาชีพครับ ยิ้ม ยิ้ม

โอกาสเหมาะๆ คงได้เห็นน่ะครับ ท่านวายุกับท่านวัยทองฯก็เคยได้เห็นแล้ว  ยิงฟันยิ้ม
วายุ
มัธยม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2012, 22:49:41 »

ถ้าเห็นพอร์ตท่านคิวแล้วจะตกใจ  เป็นสิบล้าน ขยิบตา

ส่วนเรื่องที่ผมบอกว่าอยู่เฉยๆแล้วได้เงินนั้นหมายถึง  ผมแยกรายได้ออกเป็น  2  แบบก็คือ  รายได้แบบที่เราต้องออกแรง  กับรายได้ที่เรามิได้ออกแรง  เมื่อเราเอาเงินไปลงทุนแล้วมีรายได้ขึ้นมา  ผมจึงมีรายได้ในแบบที่ไม่ได้ออกแรงครับ  ซึ่งมันก็อาจไม่ตรงตัวเสียทีเดียวนัก  แต่ผมก็ไม่ได้ไปแบกไปหามอะไรนี่ครับ  ผมก็เลยบอกว่าอยู่เฉยๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 มีนาคม 2012, 22:56:19 โดย วายุ » IP : บันทึกการเข้า

ถึงจะจน       พี่ก็จน      อย่างมีเกียรติ
ถึงจะเครียด  พี่ก็เครียด   อย่างมีหวัง
ถึงจะบ้า       พี่ก็บ้า       อย่างมีพลัง
ถึงจะพัง       พี่ก็พัง       อย่างมีฟอร์ม
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2012, 23:57:52 »

โอกาสเหมาะๆ คงได้เห็นน่ะครับ ท่านวายุกับท่านวัยทองฯก็เคยได้เห็นแล้ว  ยิงฟันยิ้ม

ก็ต้องขอขอบพระคุณมากครับที่ให้ผมดูพอร์ตส่วนตัว

ซึ่งเห็นแล้วก็มีกำลังใจครับ

และขอบคุณที่ให้คำแนะนำผมตอนจะเริ่มต้นใหม่ๆครับ

ปล.ขอบอกว่าพอร์ตท่านคิว ตามที่ท่านวายุแซว อิอิ

หน้า: [1] พิมพ์